Labari mai dadi ga matafiya na bas a Thailand. Kamfanonin sufuri suna son yin jigilar bas ɗin gasa idan aka kwatanta da abin da ake kira "ƙananan farashi" kamfanonin jiragen sama.

Kamfanonin sufuri na gwamnati za su fuskanci gagarumin sauyi don ganin hakan ya yiwu. A cewar majiyoyin, motocin bas din za su cika sharuddan yau (dijital) domin samun nasarar dawo da fasinjojin da ke kara yin amfani da jirgin. Duk da cewa jiragen sun isa inda suke da sauri, amma ba su ba da wani sabis a cikin jirgin ba.

Sabbin motocin bas ɗin za a bambanta su da ƙarin kayan alatu da kayan aiki. Gabaɗayan shirin, wanda ya shafi tsawon shekaru 4, ya tanadi siyan sabbin motocin bas 400. Waɗannan suna sanye da WiFi, caja baturi, daidaitacce kujeru tare da ginannen tsarin tausa. Hakanan ana ba da manyan fifiko ga buƙatun aminci. Bayan awa 4 na tuƙi, bas ɗin za su tsaya saboda tsarin tsaro. Bayan hutu ne kawai bas ɗin zasu iya sake farawa.

Sabbin motocin bas din za su yi aiki ta hanyoyi masu zuwa: Bangkok - Mae Sot, Bangkok - Phuket, Bangkok - Nakhon da Bangkok - Chiang Mai.

Hakanan za a tunkari tashoshin bas. Mai yiwuwa tashar bas ta Ekamai za ta ɓace kuma za a gina sabuwar tashar bas a Bang Na tare da ayyukan kasuwanci a kusa da shi.

Ta wannan hanyar, ana ƙoƙari don dawo da fasinjoji, waɗanda a yanzu sukan zaɓi tafiya ta jirgin sama.

Source: Thai PBS.

Amsoshin 17 ga "Kamfanonin bas suna son yin gasa tare da kamfanonin jiragen sama masu rahusa"

  1. Cornelis in ji a

    Duk abin da aka bayar da ta'aziyya da kayan aiki, gaskiyar ita ce cewa kuna kan hanya na dogon lokaci ta bas. Gaskiyar cewa jirgin sama "ba ya ba da wani ƙarin sabis a cikin jirgin" ba gaskiya ba ne saboda wannan bai shafi duk kamfanonin jiragen sama ba. Kuma ko da kun zaɓi tashi ba tare da wani sabis ba, wannan ba matsala ba ne ga mutane da yawa na jirgin cikin gida na awa ɗaya.
    Nawa ne mafi arha waɗannan motocin bas ɗin na alfarma tare da duk abubuwan jin daɗi fiye da tikitin jirgin sama kuma shin bambancin zai isa ya sa waɗanda ke tashi yanzu su zaɓi bas? Ina shakkar hakan - Ni da kaina ba zan yi la'akari da ɗaukar bas daga Bangkok zuwa Chiang Mai ko Chiang Rai ba, alal misali, idan zan iya zuwa can cikin sa'a guda ko da tare da kamfanin sabis kamar Bangkok Airways na ƙasa da Yuro 40. zo, balle in zabar jirgin sama na kasafin kudi.
    Wadanda suke tashi yanzu suna da tsada sosai sun riga sun yi tafiya ta bas, don haka ba kwa buƙatar lallashe su da ƙarin kayan aiki waɗanda ba shakka za su haɓaka farashin, ina tsammanin.

    • Hans in ji a

      Yarda.
      Kyakkyawan haɗi tsakanin filayen jirgin sama zai ƙara zaɓi na na tashi sama.
      Ya kamata kuma a ƙara bayyana waɗanne kamfanonin jiragen sama suke tashi daga wane filin jirgin sama.

  2. Ger in ji a

    Buƙatun aminci na farko yakamata ya zama amintaccen direba. Wannan shi ne sau da yawa a Tailandia, duba hadurran bas. Kayan aikin motocin bas masu nisa, na yanzu, suna da kyau.
    Shi ya sa da yawa sun gwammace su hau jirgi, na ji, saboda yawan hadurran da ke kan hanya.

    Bugu da kari, ya kamata mutum ya tuntubi mabukaci, fasinjoji. Tashar motar Mochit, alal misali, tana nesa da manyan tituna kuma ba ta da alaƙa da Skytrain ko metro. Don haka fasinja dole ne su jawo ƙarin farashi (taxi) a can da baya. Wannan yana ƙara farashin tafiyar bas da tsawon lokaci.
    Ditto, sabuwar tashar motar da aka gina tana da nisa zuwa arewa kuma ba za a haɗa shi da sabuwar hanyar sadarwar Skytrain da aka gina ba. Don haka har ma da karin lokaci da aka rasa da ƙarin farashi ga yawancin fasinjoji zuwa arewa da arewa maso gabas.

    Gasar ce kawai, Jirgin yana da sauri, jin daɗi da arha, kuma ɗan tsada ne kawai fiye da doguwar motar bas.
    Kuma yana da mahimmanci ga Thai: idan kuna tafiya ta jirgin sama, yana ba da daraja kuma yana da matsayi fiye da tafiya ta bas. Don haka za a sami ƙarin tashi.

  3. rudu in ji a

    Motocin alatu za su yi gogayya da kamfanonin jiragen sama masu rahusa.
    Don haka ina ganin cewa sufurin bas zai yi tsada.
    Wataƙila mutane sukan zaɓi bas ɗin saboda yana da arha fiye da tashi.
    Don haka ina mamakin ko wannan zai yi tasiri sosai.

    A aikace, ina tsammanin ana ba da tallafin zirga-zirgar jiragen sama a filayen jirgin sama da yawa don haka yana haifar da gasa mara adalci.
    Ɗauki tashar jirgin sama kamar Khon Kaen.
    A baya, jiragen saman Thailand 3 ko 4 sun isa can.
    Yanzu kaɗan na yi imani.
    Ba za ku iya gamsar da ni cewa za ku iya ginawa, kula da kula da irin wannan filin jirgin sama tare da jiragen sama 4 waɗanda ke ziyartar irin wannan filin jirgin ba.
    Wannan yana buƙatar makudan kuɗi.

    • Guy in ji a

      Ni abokin ciniki ne na Khon Kaen Apt na yau da kullun kuma kusan shekaru 5 da suka gabata kuna da zaɓi na 3 ko 4 Thai Airways navette flights. Wannan shi ne duk da cewa KhonK shine birni mafi mahimmanci a wannan yanki na Isaan kuma jirgin saman Thai Airbus da abin ya shafa ya cika na dindindin. Tare da haɓakar zirga-zirgar arha a Tailandia, ba zan iya tserewa ra'ayin cewa an biya kuɗi mai yawa (a ƙarƙashin tebur) don ci gaba da zama na Thai ba. Har ila yau Thai ya sami damar ci gaba da farashin da ba daidai ba ta wannan hanyar. Abin farin ciki, wannan abu ne na baya kuma a yanzu za ku iya zaɓar daga kimanin jirage 15 zuwa BKK ko DMK da ma wasu jiragen zuwa Chiang Mai da Hat Yai ... kuma farashin ya ragu sosai idan aka kwatanta da baya. Bayan 'yan watannin da suka wuce na ga cewa an canza wani ɓangare na tashar zuwa "Tashi / isowa ta kasa da kasa" kuma ana shigar da "tebur na shige da fice"… . A yanzu, duk da haka, ban san duk wani jirgin sama na kasa da kasa na yau da kullun yana sauka / tashi / tashi KKC ba, kodayake masu sha'awar "kasa da kasa" na iya sauka. Filin jirgin saman da kansa ya samo asali ne daga hangar mara nauyi zuwa filin jirgin saman yanki mai dadi tare da duk abubuwan da suka dace kuma Ma'aikatar Tashoshin Jiragen Sama ke sarrafa shi. Nasiha ga matafiya waɗanda suka yi ajiyar jirgin da wuri daga KKC… ajiye dare a wurin shakatawa na Rachawadee; otal mai kyau 5 mintuna daga filin jirgin sama; da kyau kula, nice swimming pool, mai kyau gidan cin abinci. A ganina, cikakken dole!

  4. Ger in ji a

    A Tailandia babu kuɗi don maye gurbin dubban gine-ginen birni na shekaru 30 a Bangkok. Wadannan bas din za a sake gyara su. Hakan ya biyo bayan amincewar Firayim Minista ne, wanda ya amince a yi amfani da kudaden gwamnati kadan.

    Kuma yanzu ya ce za a sayi motocin bas 4 da kudin gwamnati akan layi 400: Ban yi tunanin haka ba!

  5. Fransamsterdam in ji a

    A kai a kai ina ganin hotunan bas ɗin da wani abokina koyaushe ke ɗauka tsakanin Pattaya da Ubon Ratchathani. Wannan riga babbar motar bas ce tare da kujerun ajin 'kasuwanci' a cikin tsarin 2-1 da duk abubuwan gyarawa. Babu motar bas na jiha, amma babu wanda ya damu da hakan. A wannan yanayin, tashi ba ya da sauri sosai, saboda za ku fara zuwa Bangkok Don Mueang. Amma ya riga ya wanzu a nan.
    A kan hanyoyin da ke da haɗin jirgin kai tsaye, mutane galibi suna ɗaukar bas ɗin ne saboda rahusa, kuma idan aka yi amfani da manyan motocin alfarma, farashin zai ragu, don haka adadin fasinjojin bas zai ragu.

    • Long Johnny in ji a

      Daga Fransamsterdam,

      Waɗannan motocin bas ne daga kamfanin 'Nakoncha air' ko makamancin haka. Idd bas tare da kujerun ajin kasuwanci. Kuna iya sanya shi a kwance, zaku iya karɓar tausa ta atomatik a ciki kuma kuna iya kallon fina-finai ko wasannin kwamfuta. Kamar a cikin jirgin sama.

      Ina tsammanin akwai kusan kujeru talatin a cikin motar bas. Akwai kuma bayan gida da za ku iya amfani da su yayin tafiya.

      Akwai wata 'yar uwargida wacce ita ma ta mika kayan sha, goge-goge da abinci mai sanyaya rai. A takaice, jin daɗin jirgin sama! Ko da kwandishan yana da sanyi!

      Amma me yasa zan hau irin wannan bas yanzu? Na yi tunanin tafiya daga Bangkok zuwa Ubon Ratchathani farashin kusan 850 baht. Za ku yi tafiya duk dare a bas ɗin dare. Tare da murmushin Thai Na tashi daga Bangkok Suvarnabhumi zuwa Ubon Ratchathani a cikin awa 1 na kusan 1100 baht. Zabi na da sauri ake yi, musamman idan na zo daga Turai, saboda a lokacin ba sai na tashi daga wannan filin jirgin zuwa wancan ba.

      Gaisuwa,

      • Fransamsterdam in ji a

        Kuna da gaskiya a cikin lamarin ku. Amma idan wani ya tashi daga Pattaya zuwa wani wuri a lardin Ubon, yana iya zama kyakkyawa.
        Don ƙarin ƙarin Yuro 10 zuwa 15, irin wannan matafiyi a zahiri yana samun alatu iri ɗaya da Bature wanda ke biyan Yuro 1000 ko ƙari fiye da tikitin jirgin sama na aji na kasuwanci.
        Kuma kuna cin amana tana jin daɗinsa, in ba haka ba hotunan za su tsaya bayan karo na uku.

  6. Dick in ji a

    Makonni 3 da suka gabata na tafi Burri Ram a jirgin sama kuma ya ɗauki awanni 8 tafiya daga otal ɗin da nake Pattaya zuwa otal na a Burri Ram. Ta hanyar taksi zuwa Don Muang (awanni 2), jira a filin jirgin sama tare da jinkiri ba shakka sannan ta taksi zuwa otal ɗin.
    Ban dauki jirgin da ya dawo ba saboda ina son barin Burri Ram da sauri, sai na hau bas. Jimlar lokacin tafiya otal BR - otal otal Pat ya kasance awanni 81/2.
    Farashin: jirgin sama 6200 baht (tasi / wurin zama tare da kafa), bas 1000 baht
    Duk farashin hanya ɗaya kuma ga mutane 2.

    A takaice: motocin bas suna da arha da yawa kuma (wani lokaci) sauri kuma haƙiƙa, ƙarancin aminci

    • Rien van de Vorle in ji a

      Dole ne in je Phon Charoen ba da daɗewa ba tare da manya 3 da jikoki 3. A wannan yanki akwai filayen jirgin sama a Sakhon, Buengkan, Nongkrai da Udorn Thani. Ba ni da mota a can kuma ba kawai na kira wani ya zo ya dauke mu zuwa wannan nisa (da kaya masu yawa) a BKK daga Yannawa zuwa filin jirgin sama ko Mo Chit don bas ...
      Ba sai na biya jikokin da ke cikin motar bas ba. Koyaushe ina iya yin barci sosai yayin hawan bas da dare. Har yanzu bas din sun tsaya a kofar gidana su sauka, duk inda na ke. Na yi tafiye-tafiye sau biyu a cikin shekaru 20 (Hatyai-Hua-Hin) inda aka sami matsala tare da bas ɗin kuma dole ne a dakatar da shi sau da yawa, yawanci bas ɗin suna cikin yanayi mai kyau. Canje-canjen direbobi kuma ya faru da kyau tsakanin sa'o'i 2 zuwa 4. Kullum ni ke tuka motar da kaina idan na tafi tare da mutane da yawa, to tana da lada kuma ina tuka sa'o'i 5 zuwa 6 ba tare da tsayawa ba tare da saurin dakatar da mai, sandwich mai zafi da ƙanƙara-kofi. Idan dole in kasance ni kaɗai, yawanci nakan hau bas. Ban daɗe da yin amfani da jiragen cikin gida ba, waɗanda duk suna bi ta Bangkok. Gabaɗaya, koyaushe ina ɓata lokaci mai yawa (a duka) Misali, idan kun kasance Daga Hua-Hin zuwa Phon-Charoen kun riga kun yi sa'o'i 7 daga gida (a HH) kafin ku kasance cikin kwanciyar hankali a cikin jirgin sama, hawan taksi ko karamar bas, haka nan 4 zuwa 800 gabaɗaya yayin da tashar bas a Hua-Hin don tafiya kai tsaye zuwa Buengkan da sauka a Phon Charoen. Bugu da ƙari, akwai yalwa da za a gani a hanya, musamman ma idan kun ɗauki bas yayin rana.

  7. Stefan in ji a

    Duk hawan bas da ke ɗaukar sama da sa'o'i 4 ba ze zama nasara a gare ni ba. Daga cikin hanyoyin bas guda 4 da aka ambata, Nakhon kawai yana da ban sha'awa saboda ɗan gajeren nisa.

    Hawan bas yana da fa'idar cewa ba dole ba ne ka kasance a filin jirgin sama mintuna 60 zuwa 90 gaba. Hakanan sauka daga bas ɗin da sauri da isowa. Kuma filayen jirgin sama, ko ta yaya na zamani, sun kasance maras kyau da yanayi mara kyau. Kuma fasfo da duba kaya koyaushe yana kawo damuwa.

    Za a iya ba da sabis mafi kyau kuma mai rahusa a cikin bas. Ko ma tasha a gidan abinci mai kyau.

  8. Hanya in ji a

    Yana tashi ƙasa a cikin bas? A'a na gode. Idan zai yiwu, Ina guje wa jigilar jama'a a Thailand. Yawan hadurran sun haura matsakaicin matsakaici.

  9. Wim in ji a

    Mai girma, kuma direbobi za su kasance mafi kyawun horarwa ko kawai tsofaffi ba tare da girmamawa ga matafiya na Easter da / ko dokokin zirga-zirga ba?

  10. Nicole in ji a

    Don haka saboda dalilai na tsaro ba zan shiga bas ko karamar mota ba. Kuma idan kun yi booking kadan a gaba, kuna iya samun farashi mai kyau ta jirgin sama. Kuma kamar yadda wani ya riga ya ba da shawara a sama, Bangkok Airways yana ba da sabis mai kyau tare da ko da wuraren shakatawa na tattalin arziki kyauta a filayen jirgin sama.

  11. Pete in ji a

    Ingantattun hanyoyin sadarwa da motocin bas waɗanda ke tafiyar da matsakaicin 140
    Udonthani ke nan, Bangkok a cikin awanni 5 maimakon awa 9

  12. Daga Jack G. in ji a

    Lokacin da kuke kan hanya a Tailandia kuna ganin bas da yawa akan hanya. Hakanan yana jin daɗi sosai tare da babban ɗakin disco a ciki. A koyaushe ina tunanin cewa idan waɗannan mutane duka sun tafi da jirgin sama, sararin samaniyar Thailand zai cika da jirage gaba ɗaya. Abin da ya sa yana da mahimmanci a ci gaba da inganta sufuri ta bas da jirgin ƙasa. Bus ɗin bazai zama hanyar da ɗan ƙasar Holland ya fi so na tafiya ba, amma ga yawancin Thais har yanzu shine zaɓi na farko.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau