Ƙungiya ce. Akwai gidaje 139, galibi suna kusa da juna har rufin ya taɓa. Ba za ku iya zuwa wurin ta bas ba. 'Wannan ƙaƙƙarfar ƙauyen hoto ce ta wadatar kai da jin daɗi. Ku ɗanɗani zaman lafiya a yanzu kafin ɗimbin jama'a su zo', in ji Peerawat Jariyasombat game da Ban Mae Kampong, wanda ke da nisan mita 1.300 a saman teku, kimanin kilomita 50 daga birnin Chiang Mai.

Tsayin tsayi, zafin jiki, zafi mai zafi da dazuzzukan daji suna da kyau don shuka shayi da kofi na Assam. Kuma ruwan sama mai yawa yana saukaka noman furanni, kamar furanni masu launin furanni masu rarrafe, begonias da lambun balsam.

Lokacin da kake tunanin shayi, za ka fara tunanin abin sha, amma da farko an yi amfani da ganyen shayi don yin shi miang Abincin ciye-ciye mai ɗanɗano wanda ya shahara sosai a arewacin Thailand da kuma tsaunukan da ke kusa da Myanmar da Indochina.

Miang ya ƙunshi sabbin ganyen shayi na matasa, waɗanda aka niƙa su da sauƙi, da albasa, tumatir, chilli, ruwan 'ya'yan itace lemun tsami da naman alade ko kifi. Ita ce, ta hanya, babbar tambaya miang wanda ya sa manoma suka zauna a yankin shekaru 150 da suka gabata. Kuma har yanzu miang wata muhimmiyar hanyar samun kudin shiga ga mazauna kauyen.

Ɗauki Hoto / Shutterstock.com

Mutuwa

Ban Mae Kampong na ɗaya daga cikin ƙauyuka na farko a Thailand don ba wa masu yawon bude ido masauki na dare a gidajen ƙauyen akan farashi mai ma'ana, sabis ɗin da aka sani a yau. zaman gida. Daga cikin iyalai 139, 25 suna shiga hidimar zaman gida.

Kauyen yana samar da nasa wutar lantarki sakamakon magudanan ruwa biyu na mita 55 da 30. Manyan janareta guda biyu da ma'aikatar makamashi ta samar, sun samar da 1982 kW da 12 kW tun daga 5. Ya isa na dogon lokaci, amma talabijan allo na lebur, na'urorin DVD da manyan firiji wani lokaci suna haifar da duhu a cikin maraice kwanakin nan.

Kauyen kuma yana da ruwan famfo. Mazauna kauyen sun gina nasu hanyar sadarwa ta bututun ruwa, wanda rafukan da ba sa bushewa ke sha.

Wuri ne mai ruɗi da lumana, Ban Mae Kampong. Babu wuraren shakatawa na dare da babbar kasuwa, amma an riga an gina ƙaramin wurin shakatawa tare da rafin ruwa kuma an buɗe wasu shagunan kofi da mashaya a kan babban titin.

"Ina fata mutanen ƙauyen suna da ƙarfi don jure matsin lamba na kasuwanci kuma suna iya adana al'adunsu da asalinsu," in ji Peerawat. Kuma za mu iya da zuciya ɗaya goyon bayan wannan roƙon bayan ganin hotuna.

Source: Bangkok Post

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau