Dear Ronnie,

Lasisin tuƙi na Thai zai ƙare ranar 25 ga Mayu. A halin yanzu ina zaune a Belgium saboda 'yata Thai tana zuwa makaranta. Na yi shirin zuwa Thailand a farkon watan Mayu, mako 1 don sabunta lasisin tuki, in sake komawa tsawon watanni 2 yayin lokacin hutu. Na auri Bahaushiya wacce ita ma ke zaune a Belgium.

Na haura shekaru 75 don haka ina buƙatar sabunta kafin ranar da aka cika ni ko ba zan sami damar samun lasisin tuƙi ba.

Yanzu tambayoyin, wace visa zan yi don neman ƙarin? Shin hakan zai yiwu tare da bizar yawon buɗe ido wata 1, ko wata 2 ko bizar wata 3? Kuma zan iya neman takardar visa na shekara-shekara a Tailandia tare da ɗayan waɗannan bizar, ko zan iya samun biza ta shekara a Belgium. Na sami bizar shekara-shekara tsawon shekaru, amma kwanan nan na ji cewa akwai canje-canje da yawa game da biza ta shekara,

Shin har yanzu kudin shiga na shekara sama da baht 800.000 ya isa.

Gaisuwa,

Willy


Masoyi Willy,

Ni ba ƙwararren lasisin tuƙi ba ne, don haka na yi ɗan goge-goge.

Wannan ya nuna cewa ka'idojin da "Ofisoshin sufuri" daban-daban ke amfani da su ma sau da yawa sun bambanta.

Akwai wasu da za su ba da damar tsawaita shekaru 5 bisa takardar iznin Ba-haure watau bisa tsawon kwana 90 na zama. Wasu za su buƙaci ku sami aƙalla tsawon shekara ɗaya ko lokacin zama (misali tare da “OA” Ba baƙi ba) kowace shekara 5. Idan ba ku da tsawaita shekara-shekara ko lokacin zama na shekara ɗaya, za su iya ba da ƙarin shekaru 2 kawai.

Ko kuma yana yiwuwa a tsawaita a kan "lokacin zama na yawon buɗe ido" ba a bayyane gare ni nan da nan ba don haka yana da shakka, amma yana iya yiwuwa a wasu "Ofisoshin sufuri".

Wataƙila yana da kyau a nemi "O" mara ƙaura (ko da yake ba lallai ba ne don tsayawar wannan makon) don gina tabbatacciyar ƙarar lasisin tuƙi. Wataƙila ba don samun cikakken ƙarin shekaru 5 ba, amma ina tsammanin shekaru 2 yakamata suyi aiki.

Don zaman ku na biyu, sannan kuma kuna iya ƙoƙarin neman neman tsawaita shekara tare da “O” Ba Baƙi. Wataƙila ba haka ba ne ko a'a, saboda kuna zama na tsawon watanni 2 kawai, amma suna iya karɓar aikace-aikacen ku kuma su ba da ƙarin shekara kafin ku tafi. Ko da yake, shin tsawaita shekara-shekara wajibi ne a cikin shari'ar ku idan kun je Thailand kawai na tsawon watanni 2 kowace shekara? Amma wannan shine shawarar ku tabbas. Jimlar adadin Baht 800 don samun tsawaita shekara bai canza ba tukuna. Sai kawai akwai yanayi daban-daban yanzu abin da zai iya / dole ne ya faru da kuɗin ku.

Wata mafita ita ce ba shakka don neman "Ba-baƙi"OA". Bayan shiga za ku sami lokacin zama na shekara guda. Yawanci wannan yakamata ya isa don samun tsawaita shekaru 5, amma idan aka ba da ɗan gajeren lokacin da kuka zauna a Thailand, wannan ma "ƙaramar" ba shakka.

Ko ta yaya, abin da zan iya bayarwa ke nan kuma ni ma ba ƙwararre ba ne a kan lasisin tuƙi.

Watakila akwai masu karatu da za su iya ba ku ƙarin bayani game da wannan, amma kuma ya fi kyau ku faɗi inda za ku sami wannan kari. Har yanzu kuna (da fatan) samun abubuwan cikin gida.

Wataƙila kusa da wannan (albishir?) Bayan haka.

Na kuma karanta (amma ban sani ba ko wannan daidai ne) cewa zaku iya sabunta lasisin tuƙin Thai har zuwa shekara guda bayan ƙarshen ranar a ƙarƙashin sharuɗɗan iri ɗaya. Idan haka ne, to ba lallai ba ne ku je Thailand na wannan makon a watan Mayu. Sannan zaku iya sabunta lasisin tuki yayin hutun bazara.

Ina faɗin haka tare da faɗakarwa, kuma masu karatu, waɗanda suka fi sani, za su iya tabbatar da ko haka lamarin yake ko a'a.

Gaisuwa,

RonnyLatYa

7 Amsoshi zuwa "Visa na Thailand: Da wace visa zan iya tsawaita lasisin tuki na Thai?"

  1. Avrammer in ji a

    Idan kun kasance a Tailandia na tsawon watanni 3 a kowace shekara, ya isa ku sami lasisin tuƙin ƙasa da ƙasa. Kuna iya buƙatar wannan a zauren gidan ku, yana aiki har tsawon shekaru 3 kuma ba shi da tsada (+- 20 €). Wannan shine yadda zaku guje wa duk matsalolin Thai…
    Na yi wannan da kaina tsawon shekaru! Ban taɓa samun matsala ba, ko tare da ikon 'yan sanda ko tare da inshorar motata. Yanke cake!

  2. Alex Ouddeep in ji a

    Zan iya tabbatarwa daga abin da na sani cewa an sabunta lasisin tuki na Thai ba tare da wata matsala ba cikin shekara guda bayan ya kare. Wannan a lardin Chiangmai.

    • RonnyLatYa in ji a

      Tunani na karanta wani abu makamancin haka. A cikin yanayinsa ba lallai ba ne ya zo Thailand tsawon mako guda don tsawaita shi. Har yanzu yana iya yin hakan a lokacin rani.

  3. Simon Dun in ji a

    Abin da Ronny ya ce hakika daidai ne, kuna da watanni 12 bayan ranar ƙarewar don sabunta lasisin tuki (lasisin tuki) ƙarƙashin sharuɗɗa iri ɗaya. Naku da gaske. Saminu

  4. Marco in ji a

    Dubi bambancin yadda suke korar ku don komai a cikin Netherlands.
    Lasisin tuƙi na ƙasa da ƙasa hakika yana aiki na shekaru 3 kuma farashin €20 a Belgium.
    Wannan yana aiki na shekara 1 a ANWB a cikin Netherlands kuma farashin €17,95 ga membobin ANWB da € 18,95 ga waɗanda ba memba ba.

  5. Rene in ji a

    Yayana, a shekarar da ta gabata ya tsawaita lasisin tuki (sannan yana aiki na tsawon shekaru 2) tare da O.
    tsawon wata uku.
    Tsawaitawa shine shekaru biyar, tare da lokacin har zuwa ranar haihuwar ku ta farko.
    Wannan ya faru a Pattaya

    gaisuwa
    Rene

  6. theos in ji a

    Komai abin da hukumomi daban-daban suke ɗauka game da sabuntawa ko aikace-aikacen lasisin tuƙi na Thai. A bisa doka, dole ne mutum ya sami O wanda ba ɗan gudun hijira ba don samun lasisin tuƙi na Thai.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau