Tambayar Visa ta Thailand No. 193/21: Sake shiga ko a'a?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambayar Visa
Tags: ,
6 Satumba 2021

Tambaya: Willy

Zan koma Belgium a ranar 17 ga Oktoba. Na kara tsawaita biza na ba-O na yin ritaya na tsawon shekara 1. Ban san lokacin da zan dawo Thailand ba. Ban san abin da zan yi ba, saya sake shiga ko a'a? Idan na sayi sake shiga guda ɗaya, shin yana nufin zan iya dawowa Thailand a kowane lokaci, a cikin iyakokin visa na shekara 1 da lokacin ingancin fasfo na, ba shakka? Zan iya kuma iya siyan wannan sake-shigar a Belgium, a ofishin jakadancin Thai?

Matsalara ita ce: Ban ma sani ba ko zan dawo Thailand a shekara mai zuwa kwata-kwata. Dalilin dawowa Thailand shine sake ziyartar 'yata.

Kuma, tambaya ta ƙarshe, idan ban sayi sake shiga daga Shige da fice ba, ba na tsammanin zan sami matsala barin Thailand a ranar 17 ga Oktoba. Shin haka ne?


RonnyLatYa

- Kuna neman "sake shiga" idan kuna son kiyaye ƙarshen lokacin zaman ku na ƙarshe lokacin da kuka bar Thailand. Lokacin da kuka dawo, zaku sake karɓar wannan ranar ƙarshen.

– “Sake shigarwa” yana da lokacin inganci iri ɗaya kamar sabuntawar ku na shekara kuma yana ƙarewa a rana ɗaya da sabuntawar ku na shekara-shekara, koda kuwa ba a yi amfani da shi ba. "Shigarwar guda ɗaya" ba shakka tana ƙarewa lokacin da aka yi amfani da ita.

– Tsawon lokacin zama kuma saboda haka “sake shiga” ba zai taɓa yin aiki ba fiye da ranar ƙarewar fasfo ɗin ku. Wannan shine matsakaicin lokacin da za'a bayar tare da aikace-aikacen. Amma idan kun bi sabon fasfo kuma tsohon fasfo ɗin har yanzu yana ƙunshe da ingantaccen tsawo na shekara-shekara da “Sake shigarwa”, har yanzu kuna iya amfani da duka biyu don shiga Thailand, tare da sabon fasfo ɗin ku. Lura cewa lokacin neman sabon fasfo, gundumar ba za ta lalata tsawaitawar ku na shekara-shekara da “Sake shiga” a cikin tsohon fasfo ɗinku ba.

– Shige da fice ne kawai ke bayar da “sake shigarwa”. Ba za ku iya neman wannan a ofishin jakadancin Thai ba, watau a wajen Thailand. Dole ne ku yanke wannan shawarar kafin ku bar Thailand.

- "Sake shigar" ba wajibi ba ne. Wannan shawarar ta ta'allaka ne ga mai nema. Idan baku ɗauki “sake shigarwa ba” lokacin zaman ku zai ƙare lokacin da kuka bar Thailand. Yana iya yiwuwa jami'in shige da fice ya nuna maka cewa ba ka da “sake shiga”. Shi/ta ba ya yin haka saboda “Sake shiga” ya zama tilas, amma suna son ku sani cewa idan kun tafi ba tare da “sake shiga” lokacin zaman ku zai ƙare ba. Akwai ƴan ƙasashen waje da suka manta da wannan. Shi ya sa a wasu lokuta ake sanya shi don bayani tare da tambari a tsawaita shekara-shekara. Idan an manta, za ku iya samun shi a filin jirgin sama. Akwai ma'auni musamman don aikace-aikacen "sake shigar" a sarrafa fasfo.

– Ko dole ne ka sami “Sake shiga” ko a’a ya rage naka. Idan baka san kan ka ba ko zaka dawo ko ba za ka dawo ba, nima ban san haka ba. A gefe guda… bayan haka, Baht 1000 ne kawai don 'Sake Shiga ɗaya'. Ba babban asara bace idan baka dawo ba.

Amma tunda ka zo ziyartar 'yarka ne kawai, ina zargin ba za ka daɗe a Thailand ba. Wataƙila ya kamata ku yi la'akari da zuwa Tailandia a kan "keɓewar Visa" a nan gaba. Hakanan zaku iya tsawaita tare da kwanaki 30 akan 1900 baht (daidai da tsawan shekara). Don haka an kawar da duk buƙatun sabuntawa na shekara.

 – Kuna da tambayar biza ga Ronny? Yi amfani da shi hanyar sadarwa! -

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau