Tambaya: Louis

Na yi sanyi da matata ta Thai a gidanmu da ke Thailand tsawon shekaru 7 kuma koyaushe ina samun biza ta shekara 1 ba ta imm ba, ranar 20 ga Afrilu mun koma Netherlands don zama a nan don bazara. Na yi ritaya kuma yanzu ina da shekara 80.

Visa ta shekara-shekara tana gudana har zuwa Oktoba 6, 2023 kuma ina da sake shiga har zuwa wannan ranar. Matsalar ita ce matata ta shagaltu da samun lasisin tuƙi na Holland a nan, don haka ba za mu iya komawa Thailand ba har sai Nuwamba. Me ya kamata in yi, saboda sake shigata da biza ta shekara za ta ƙare bayan shekaru 7 kuma ba na son sake farawa.

Shin mafita za ta yiwu, misali ta Ofishin Jakadancin Thai a Hague kuma menene ya kamata in yi? Na fahimci cewa ba za ku iya ƙara ziyartar Ofishin Jakadancin kwanakin nan ba.

Na yi ƙoƙarin tsawaita biza ta shekara kafin tafiyata, amma aka ƙi; sai kawai na dawo akan lokaci.

Ina sha'awar ra'ayin ku. Na gode a gaba!


RonnyLatYa

RonnyLatYa

  1. Sake shiga yana da ma'ana kawai idan kun koma Thailand kafin ƙarshen ranar tsawaita ku na shekara-shekara.
  1. Tsawaitawa yana yiwuwa kawai a Tailandia. Hakan ba zai yiwu ba ta ofishin jakadanci.
  1. Dole ne ku dawo Thailand kafin 6 ga Oktoba ko kuma ku sake farawa gabaɗaya.
  1. Idan kana son sake farawa, dole ne ka sami O, wanda ba ɗan gudun hijira ba, saboda kawai lokacin zama da aka samu tare da wanda ba ɗan gudun hijira ba za a iya ƙarawa da shekara ɗaya bayan haka.

– Ko kuma ta hanyar neman Ba-baƙi O kai tsaye a ofishin jakadancin

Ana iya samun buƙatun anan kuma dole ne a buƙaci yanzu duka akan layi: Rukunin E-Visa, Kuɗi da Takardun da ake buƙata - สถานเอกอัครราชทูตณ กรุงเฮก

- Ko dai ta hanyar shiga Tailandia tare da matsayin yawon bude ido, watau tare da takardar izinin yawon bude ido ko keɓewar Visa sannan kuma ta canza ta zuwa Ba- baƙi a Thailand.

Kuna iya samun buƙatu anan dangane da ko Auren Ritaya ne ko na Thai.

https://www.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/02/6.FOR-PROVIDING-SUPPORT-TO-OR-BEING-A-DEPENDANT-OF-A-THAI-CITIZEN-SPOUSE-VISA-NON-O.pdf

https://www.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/02/9.FOR-RETIREMENT-PURPOSES-50-YEARS-OLD-NON-O.pdf

  1. Kamar yadda na fada, tabbatar da cewa kuna cikin Thailand kafin 6 ga Oktoba shima zaɓi ne kuma zai fi dacewa a 'yan kwanaki kafin.

– Misali, babu yadda za a yi matarka ta samu wannan lasisin tuki a shekara mai zuwa. A bana ba zai yi mata wani amfani ba. Wataƙila yi alƙawari yanzu don ta iya farawa / ci gaba da sauri lokacin da kuka dawo Netherlands a watan Afrilu. 

– Wata yuwuwar kuma ita ce ka bar matarka da wuri…. Ga Oktoba da cewa matarka za ta bi a watan Nuwamba.

Matata ta yi tafiya ba tare da ni ba sau da yawa. Za su iya yin fiye da yadda kuke zato 😉

 – Kuna da tambayar biza ga Ronny? Yi amfani da shi hanyar sadarwa! -

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau