Tambayar Tailandia: Yi rajista a cikin gundumar?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: , , ,
Afrilu 28 2023

Yan uwa masu karatu,

Shin kowa yana da gogewa game da yin rajista a cikin gundumar da kuke zaune (Thailand) Ina so in yi rajista a nan cikin Phanomi kuma suna neman fassarar fasfo na. Ban taba jin wannan ba. Kuma a ina zan iya fassara fasfo na kwata-kwata?

Gaisuwa,

Tim

Editoci: Shin kuna da tambaya ga masu karatun Thailandblog? Yi amfani da shi hanyar sadarwa.

Amsoshin 13 ga "Tambayar Thailand: Yin rajista a cikin gundumar?"

  1. Robert_Rayong in ji a

    Ga kowane takarda a cikin yaren waje (karanta: 'ba Thai'), gwamnatin Thai na iya buƙatar fassarar hukuma.

    Idan kun yi rashin sa'a, za ku iya sake ɗaukar fassarar zuwa ofishin jakadancin don halatta ta (duba, misali, lasisin tuƙi).

    Kuma a ina za ku iya fassara fasfo ɗin ku? Kuna da gaske? Akwai kamfanoni da yawa akan intanet waɗanda ke ba da wannan sabis ɗin. Ya isa zabi. Abin takaici sai ka biya 😉

  2. Eric Kuypers in ji a

    Tim, ƙware a cikin ƙwarewar harshe tabbas ba al'ada ba ce ta Thai kuma idan kana zaune a wani wuri a baya to tambaya daga jami'in gundumar ba ta ba ni mamaki ba. Fasfo dinmu yana kunshe da abubuwa na asali a cikin NL, ENG da FR kuma idan ma'aikacin gwamnati bai fahimci hakan ba, ba za ku iya zarge shi / ita ba. Abin takaici ba zan iya ganin wane 'Phanom' kuke zaune ba saboda sunan ya fi yawa a Thailand.

    Yanzu tambayar wane irin ingancin fassarar ya kamata ta kasance. Shin dole ne a gane da/ko rajistar hukumar fassara kuma dole ne ma'aikatar ofishin jakadancin ta tabbatar da sa hannun a Chaeng Wattana, Bangkok? Zan bincika da ma'aikacin gwamnati domin in ba haka ba za ku iya kashe kuɗi ba tare da komai ba.

    Dangane da amsar, kuna neman hukumar fassara a yankin ku kuma ma'aikacin gwamnati zai iya sanin ɗaya. Kuma in ba haka ba ɗan'uwan farang.

  3. RonnyLatYa in ji a

    Tabbas kuna yin fassarar hukuma a ofishin fassara.

    Babban abu shine dole ne su kasance suna da sunan ku a cikin Thai kuma dole ne a fassara shi bisa hukuma.

    Ba sai na sake fassara fasfo na ba saboda suna amfani da sunan Thai da sauran bayanan da ke kan rajistar aure na.

    Hakanan zaka bayar da sunan mahaifinka da mahaifiyarka da menene sana'arsu.
    Sunan mahaifina shine mafi sauƙi, saboda ba shakka sun samu ta wurina.
    Sunaye da sunayen mahaifiyata na farko, da kuma sana'arsu, wani a cikin gundumar da kanta ya fassara lokacin yin rajista.
    Don haka ba dole ne ofishin fassara ya fassara shi a hukumance ba, amma hakan na iya bambanta a cikin gida.
    A aikace, haka ta kasance a Kanchanaburi.
    Misali, na fadi sunan mahaifiyata. Yakan maimaita ta har sai na ce ya furta daidai.
    Da ya ji daga gare ni cewa ya furta shi daidai, sai ya rubuta sunan da harshen Thai.
    Wani lokaci ya ɗauki lokaci ... Kuna iya tunanin idan sunan mahaifina na farko shine Theophiel, Josephien, Jan... 😉

  4. Andrew van Schack ne adam wata in ji a

    Ana iya yin wannan ta hanyar smartphone akan intanet.
    Na yi wasiyyata da Yaren mutanen Holland. Dana ya fassara zuwa turanci ta wayar salularsa. Shaidu biyu ('ya'ya mata) sun sanya hannu a buga akan A4.
    An sake fassara shi zuwa Thai.
    Wannan doka ce 100% anan.
    Nasara

  5. kun mu in ji a

    Hukumomin gwamnati da na shige da fice suna buƙatar fassarori na fasfo idan harshen aikin ƙasar ba shine yaren da ya fi girma akan fasfo ɗin ba.

    Kuna iya gwadawa a ƙasa.
    Yana da taurari 5 akan trustpilot.

    https://translayte.com/documents/passport?gclid=EAIaIQobChMI67vg7KrM_gIVrREGAB0EEQTtEAAYAiAAEgK1oPD_BwE

  6. Ger Korat in ji a

    Me ya sa za ku yi rajista da gundumomi, ba shi da ƙima kuma sau da yawa yana ɗaukar lokaci kuma yana da wuyar gaske kuma bai fi sauƙi da lokacin da za ku iya tsara wani abu ta hanyar Shige da Fice ba. An riga an yi muku rajista tare da Shige da fice a matsayin zama a adireshin, idan kuna buƙatar takardar rajistar gida kowane ƴan shekaru don lasisin tuƙi ko siyan mota ko babur), kun cika fom a cikin mintuna 2 kuma yawanci zaku karɓi daidai. idan kuna son wannan. takardar hukuma. Yayin da kuke rubuta don fassara fasfo ɗin ku; An riga an bayyana wannan a cikin fasfo ɗin ku a cikin yaruka da yawa, sannan a sake tabbatar da wannan takaddun hukuma da sauransu tare da kowane nau'in abubuwa marasa amfani da marasa amfani da wasu lokuta masu cin lokaci.

  7. Andrew van Schaik ne adam wata in ji a

    Ina bukatan rajistar don tabbacin rayuwa. Yana kusa da kusurwa. Tare da gabatar da takardar haihuwata. Hakanan kuna buƙatar Amphue lokacin da kuka mutu.
    A cikin Netherlands an karɓi wannan shaidar devita ba tare da ƙaranci ba.
    Waƙar iri ɗaya sau ɗaya a shekara.

    • johnkohchang in ji a

      "Ina bukatan wannan rajista don tabbacin rayuwa" A bit m. Da farko, tabbacin rayuwa ba shakka ba shi da cikakken 'yancin kai daga wurin zama. SSO da ke ba da tabbacin rayuwa a hukumance ba ta nemi hakan ba. Bugu da ƙari, za ku iya zuwa kowane SSO, don haka idan abubuwa sun yi muku wahala a ɗaya, kawai ku je SSO na gaba

  8. kafinta in ji a

    An riga an ba da hankali sosai a cikin shafukan yanar gizo don samun "littafin gidan rawaya" (aiki na tabien) da kuma "ID Thai (non) mai ruwan hoda". Waɗannan su ne hujjojin rajistar ku a cikin Amphur (mununi). Abubuwan buƙatun irin wannan rajista sun bambanta a kusan kowace Amfur. Na karɓi lissafin kusan maki 16, gami da fassarori da takaddun da aka tabbatar waɗanda dole ne in ƙaddamar. An kuma tattauna fa'idodin yin rajista sau da yawa a cikin shafuka daban-daban…

  9. Rudd in ji a

    Kawai fara hanya!
    Shin an fassara fasfo ɗin ku zuwa Thai tare da tambari daga Ma'aikatar Harkokin Waje a Thailand
    Idan kuna da waɗannan tambari je zuwa ofishin jakadancin ku kamar yadda aka tsara don tabbatarwa
    Yi alƙawari tare da gundumar da kuke zaune sannan za ku sami ID na ruwan hoda
    Hakanan za a ambaci sunan ku a cikin littafin shuɗi da rawaya

    Bayan haka, kada ku daina wani fa'ida a matsayin farang kawai cewa ba lallai ne ku sake ɗaukar fasfo ɗinku ba kawai ID ɗin pinky ɗinku yana da kyau.

    Duk watanni 3 zuwa sabis na shige da fice kamar yadda aka saba!
    Ina da sabis na fassara a cikin Bangkok ga dukan ƙungiyar, suna tabbatar da cewa kuna da takaddun da ake bukata kafin ku je ofishin jakadancin ku.
    Sai karamar hukumar da kuke zaune kuma shi ke nan

    Kuna da Thai pinky id.????

    Har zuwa gare ku, ni kaina ina tsammanin ba shi da ƙarin darajar!'

    • Soi in ji a

      Littafin gidan rawaya kawai yana da ƙarin ƙimar da za ku iya nuna cewa kuna zaune a wani wuri. Alal misali, a ofishin 'yan sanda, a kantin banki, yin inshora, sayen manyan gidaje. Shi ke nan. Hakanan zaka iya nuna cewa kun saba da Tailandia tare da katin ID ɗin ruwan hoda na Thai, galibi ana bayarwa a lokaci guda da ɗan littafin rawaya. Amma lasisin tuƙin Thai kuma na iya ɗaukar ku hanya mai nisa. A kowane hali, iri ɗaya ya shafi fasfo ɗin ku idan yana da tambarin biza mai dacewa. Af, koyaushe kuna iya samun Takaddun Mazauna daga Shige da Fice na Thai idan kuna da irin wannan tambarin biza mai dacewa, amma yana ɗaukar ƴan kwanaki kuma yana ɗaukar lokaci ɗaya kawai a kowane harka wanda zaku buƙaci shaidar zama. Misali, lokacin neman lasisin tuƙi na Thai. Wasu daga cikinmu suna jin daɗin “haɗe” ta hanyar mallakar duka takaddun rawaya da ruwan hoda. Amma ba komai bane illa ji. Ga sauran, yana daga cikin hanyoyin bureaucracy na Thai.

    • RonnyLatYa in ji a

      "An kuma ambaci sunan ku a cikin littafin shuɗi da rawaya"

      Za a ambace ku a cikin Yelow kawai. Blue na Thai ne ko Mazaunan Dindindin.

      Idan kuma kuna cikin Blue, Yellow ba shi da ma'ana. An gabatar da Yellow saboda wannan dalili.

  10. Frits in ji a

    Ta wannan shigarwa ina tsammanin kuna nufin littafin gidan rawaya. Je zuwa ofishin jakadancin Holland don kwafin fasfo ɗin ku. Kuna iya samun fassarar wannan kwafin kuma a halatta ku a Ma'aikatar Cikin Gida ta Thai. Na yi wannan duka ta Express Translation da kaina. Duba http://www.expresstranslationservice.co.th/ . Kwafin da aka tabbatar ya ishe su. Ba sai na bar fasfo ba. Muhimmin abu game da fassarar shine sunan ku a cikin haruffan Thai. Idan ka riga ka mallaki gida, ka ba su kwafin takardar mallaka domin sunanka ya kasance iri ɗaya a ko'ina. Hakanan zaka iya karɓar katin ID na ruwan hoda lokacin neman littafin gidan rawaya. J

    e kuma za a ba shi lambar tsaro ta zaman jama'a ta Thai a duk lokacin aikin. Hukumomin haraji na Holland na iya neman wannan.

    A lokacin COVID shima yana da amfani a yi alurar riga kafi. Kuna buƙatar lambar tsaro don wannan. Daga baya ne suka gabatar da lambobin tsaro na ɗan lokaci don aikace-aikacen rigakafin MorChana.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau