(Joop Hoek / Shutterstock.com)

Labari mai dadi ga mutanen da har yanzu suna jiran a dawo da tikitin su ta D-tafiya. Hukumar ta ILT ta wajabta wa kamfanonin jiragen da abin ya shafa su mayar musu da kudadensu.

Kamfanonin da ba sa son mayar da tikitin da aka soke ga fasinjojin da abin ya shafa, wadanda suka yi tikitin tafiya ta D-travel, wanda tun daga lokacin ya yi fatara, za a ci tarar su da tara. Sun ƙi saboda a nasu kalaman, sun riga sun maido da tikitin zuwa D-tafiya. Dangane da Dokar Haƙƙin Fasinja ta Turai, fasinjoji suna da haƙƙin mayar da kuɗi ko sake yin rajista idan kamfanonin jiragen sama sun soke tashi. Ko da an sayi tikitin ta hanyar wakilin balaguro ko tsaka-tsaki.

Duba hanyar haɗi zuwa Transport Online: https://www.transport-online.nl/site/140213/ruim-40000-euro-boete-en-last-onder-dwangsom-voor-klm-na-niet-terugbetalen-geannuleerde-tickets-d-reizen/

JosM ne ya gabatar da shi

Amsoshi 17 ga "Dole ne Kamfanonin Jiragen Sama su dawo da Tikitin D-Travel (Mai Karatun Karatu)"

  1. Cornelis in ji a

    KLM na zuwa kotu, na fahimta. Ba zan yi mamaki ba idan ya zo wata matsaya ta daban. Matafiya da ake magana da kansu sun zaɓi yin kasuwanci tare da D-reizen, ba tare da KLM ba. D-reizen ne ya sayi tikitin daga – kuma aka biya zuwa – KLM. Don haka ba abin mamaki bane cewa biyan ta hanyar D-tafiye-tafiye shima ya ƙare, sannan kuma za a biya na biyu yanzu saboda a D-tafiye-tafiyen kuɗin yana ɓoye? Zan iya tunanin cewa KLM yana ɗaukar wannan a matsayin rashin hankali. Abin baƙin ciki shine, ƙa'idar EU mai dacewa 261/2004 ta ba da haske kadan game da matsayin 'ciniki na tsaka-tsaki', amma wannan kuma yana nufin cewa akwai dakin fassarar kotu.

    • Peter (edita) in ji a

      Akwai wani ɗan wari ga wannan fatara…. Wasu shugabannin sun cika aljihunsu; https://www.nu.nl/economie/6149727/nieuwe-rechtszaak-in-de-maak-tegen-oud-eigenaren-failliet-d-reizen.html

      • Maryama. in ji a

        A da ni ma na yi tikitin tafiya da D, yanzu sun sake farawa, amma yadda D tafiya ta yi da jama'a ta hanyar hana su biyan kuɗi, ba zan sake yin booking komai da su ba.

    • Joseph in ji a

      Koma shekaru 2 lokacin da KLM ya soke jirgin na BKK-AMS a farkon Afrilu 2020. Bayan 'yan kwanaki aka shirya jirgin da zan sake biya! Komawar ta kasance mai zafi; KLM ya tura ni ga wakilin, wanda shi kuma ya tura ni ga KLM. Bayan rabin shekara, na yi waya a wata hukumar tara kudi. Kudi a cikin 'yan kwanaki, amma tare da cire kusan € 200 a matsayin kwamiti. Ya ɗanɗana shi. KLM na iya fuskantar yanayin D-tafiya a matsayin rashin ma'ana, amma hakan ma ya kasance ga KLM a lokacin.

  2. Johan in ji a

    Ba na tsammanin kamfanonin jiragen sama za su biya 2x (idan sun riga sun biya D-tafiye-tafiye). Domin hakan na iya haifar da babban sakamako a yawancin fatarar masu shiga tsakani. Komai ban haushi…

  3. rudu in ji a

    Quote: Dangane da Dokokin Haƙƙin Fasinja na Turai, fasinjoji suna da haƙƙin mayar da kuɗi ko sake yin rajista idan kamfanonin jiragen sama sun soke jirgi. Ko da an sayi tikitin ta hanyar wakilin balaguro ko tsaka-tsaki.

    A nan ba ya ce dole ne kamfanin jirgin ya mika wannan kudin ga fasinja.
    Sai kawai fasinja yana da haƙƙin maida kuɗi.
    Wannan mayar da kuɗin ya tafi ga hukumar tafiya, inda kuɗin ya fito.

    Sai dai fasinjan ya kulla yarjejeniya da hukumar balaguro da kuma hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama.
    Idan alkali ya ce sai a sake biyan kudin, ya zama adadin kudin da kamfanin jirgin ya samu daga hukumar tafiye-tafiye.
    Sauran kudaden kuma biyan kuɗi ne na ayyukan da hukumar tafiya ta yi.

    Wataƙila ba za ku dawo da waɗannan kuɗin a matsayin fasinja ba, saboda hukumar balaguro ta ba da sabis ɗin ta.
    Akasari, kana iya kai karar hukumar balaguro da zamba saboda sun ajiye kudaden da suka karba daga kamfanin jirgin a cikin aljihunsu.
    Wannan a ganina tsantsar sata ce kuma aiki ne ga gwamnati ta kama masu hannu a ciki.

  4. TheoB in ji a

    Zan iya fahimtar cewa kamfanonin jiragen sama, kamar abokan cinikin D-tafiye-tafiye, yanzu suna jin dusar ƙanƙara ta D-tafiye-tafiye. Amma kuma suna da kansu da alhakin wannan yanayin ta hanyar yin kuskure (Mataki na 8 na Dokokin EU 261/2004) komawa ga dillalan tikiti don maido da tikiti. Da sun maida masu tikitin tikitin da kansu, da ba za su fuskanci wannan kunci ba, kamar kwastomomin D-reizen.

    https://eur-lex.europa.eu/resource.html?uri=cellar:439cd3a7-fd3c-4da7-8bf4-b0f60600c1d6.0004.02/DOC_1&format=PDF

    • rudu in ji a

      Mataki na 8.

      Bai kamata wannan ka'ida ta tauye haƙƙoƙin mai jigilar iska don neman diyya daga kowa ba
      mutum, gami da ɓangarorin uku, daidai da dokar da ta dace.

      Fassara:

      Bai kamata wannan ka'ida ta iyakance haƙƙoƙin dillalan iska don neman diyya daga kowane mutum ba, gami da ɓangarori na uku, daidai da dokar da ta dace.

      Wannan labarin ya bayyana game da haƙƙin kamfanin jirgin sama, ba na abokin ciniki ba.

      Wani batu mai ban sha'awa ya kasance dangantaka tsakanin abokin ciniki, hukumar tafiya da kuma jirgin sama.
      Wakilin balaguro abokin ciniki ne na kamfanin jirgin sama, matafiyi kuma abokin ciniki ne na hukumar balaguro, ko kuwa ma’aikacin ma’aikaci ne kawai kuma matafiyi abokin ciniki na kamfanin jirgin?
      Idan kun kwatanta shi da AH, a matsayin abokin ciniki na AH ya kamata ku sami kuɗin ku daga AH idan samfurin ku ba shi da kyau, kuma ba daga masana'anta ba.

      Idan ma'aikacin jirgin ya kasance abokin ciniki na jirgin, to lallai hukumar balaguro ta karɓi wannan kuɗin, kuma abokin ciniki ya sami kuɗinsa daga hukumar balaguron.
      Idan aka yi la'akari da gaskiyar - kamar yadda na fahimta, sau da yawa canje-canje zuwa jirgin dole ne a yi ta hanyar hukumar balaguro - yana da ma'ana cewa matafiyi abokin ciniki ne na hukumar balaguro ba na jirgin sama ba.
      Bayan haka, idan matafiyi ne abokin ciniki, shin zai iya canza jirgin da kansa?

      • TheoB in ji a

        Kun nakalto kuskuren rubutu ruud. Kada ku karanta (8) na gabatarwar tare da furci na buɗewa, amma…

        “Mataki na 8

        Haƙƙin maidowa ko sakewa

        1. Idan aka yi magana game da wannan labarin, za a bai wa fasinjoji zaɓi tsakanin:

        (a) - mayar da kuɗin cikin kwanaki bakwai, ta hanyar da aka tanadar a cikin Mataki na 7 (3), na cikakken farashin tikitin a kan farashin da aka saya, na sashi ko sassan tafiyar da ba a yi ba, da kuma sashin ko sassan da aka riga aka yi idan jirgin ba ya yin kowane manufa dangane da ainihin shirin tafiye-tafiye na fasinja, tare da, lokacin da ya dace,
        - dawowar jirgin zuwa wurin farko na tashi, a farkon damar;

        (b) sake ba da hanya, a ƙarƙashin yanayin sufuri, zuwa wurinsu na ƙarshe a farkon damar; ko

        (c) sake ba da hanya, a ƙarƙashin yanayin sufuri mai kamanni, zuwa wurinsu na ƙarshe a wani lokaci mai zuwa a daidai lokacin fasinja, dangane da samun kujeru.

        2. Sakin layi na 1 (a) zai kuma shafi fasinjojin da jirgin ya kasance wani ɓangare na kunshin, sai dai haƙƙin maidowa inda irin wannan haƙƙin ya taso a ƙarƙashin Dokar 90/314/EEC.

        3. Lokacin da, a yanayin da filin jirgin sama da yawa ke aiki da gari, birni ko yanki, mai ɗaukar jirgin sama ya ba fasinja jirgin zuwa wani filin jirgin sama maimakon wanda aka yi ajiyar, mai ɗaukar jirgin zai ɗauki kuɗin. na jigilar fasinja daga wancan madadin filin jirgin ko dai zuwa wanda aka yi booking dominsa, ko kuma zuwa wani wurin kusa da ya amince da fasinjan.”

        https://eur-lex.europa.eu/resource.html?uri=cellar:439cd3a7-fd3c-4da7-8bf4-b0f60600c1d6.0004.02/DOC_1&format=PDF

        Bugu da ƙari, wannan hanyar haɗin yanar gizon na iya zama da amfani don karantawa gaba ɗaya. Kuna tuna Karniliyus?
        https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/thailand-vraag-vlucht-eva-air-geannuleerd-en-refund/

    • Cornelis in ji a

      Tambayar ita ce ko maganar 'masu shiga tsakani', kamar yadda kuke kiran masu farautar tikitin, bai dace ba. Masu shiga tsakani suna karɓar rata, a musayar wanda suke ɗaukar wasu al'amura/ayyuka daga hannun kamfanin jirgin sama. An gudanar da hada-hadar kudi tsakanin kamfanin jirgin sama da dillali, sannan kuma ya kamata a koma tsakanin bangarorin da abin ya shafa.
      Idan na sayi mota na biya, amma dillalin ba ya kawowa saboda wasu dalilai, ba masana'anta ne ya mayar da ni kudina ba, ko?

      • Erik in ji a

        Touts? A cewar Van Dale, yin fatauci ‘ƙana ne, ba bisa ƙa’ida ba ko kuma na zamba’ kuma ban saba da wannan sana’ar ba, kodayake ana iya samun ’yan tuffa marasa kyau a cikin kwandon, amma a ina ne hakan?

        Suna ba da taimako da wani abu da ke da wahala ga mutane da yawa kuma idan ina buƙatar wannan taimakon zan nemi mai shiga tsakani. Cornelis da alama yana yaƙin mutum ɗaya ne a kan amintattun masu shiga tsakani a nan. Dole ne ya sami mummunan gogewa kuma yanzu yana ɗaukar duk sana'ar da goga iri ɗaya.

        Na yi kasuwanci tare da mai shiga tsakani tsawon shekaru talatin kuma ban taba samun matsala ba.

        Dangane da batun, ina ɗokin jiran hukuncin da za a yanke na ɗaukaka ƙara. Idan hukuncin ILT ya tsaya, farashin zai tashi kuma masu amfani za su iya biyan ƙarin.

        • Cornelis in ji a

          Erik, da na fara tuntubar ma'anar Van Dale kuma na dauke shi a matsayin jagora, da ban yi amfani da cancantar da ake tambaya ba.
          A'a, ba ina yaƙi da masu siyar da tikiti ba kuma na fahimci sosai cewa kyakkyawar hukumar balaguro ta ƙara ƙima a wasu lokuta. Amma idan ana maganar yin tikitin jirgin sama a kan layi, ban ga ƙarin darajar mai shiga tsakani ba kwata-kwata.

  5. Christina in ji a

    D-reizen ya sake ci gaba da murna. An soke balaguron balaguron mu da Expedia amma kuma Expedia ta biya. Ba mu sake yin littafi tare da Expedia ba saboda ana tura ku zuwa E-Dreams.
    Don haka kula da waɗanda ke cikin Spain da abokan cinikin da ba su da daɗi waɗanda ba su da amsa.
    Kar ku yi tunanin daidai ne KLM ya sake biya.

    • Cornelis in ji a

      Na ci gaba da mamakin dalilin da ya sa ake sayen tikiti daga masu shiga tsakani maimakon kai tsaye daga kamfanin jirgin sama, 'A karkashin layin' yawanci ba safai ba ne da gaske mai rahusa, kuma a matsayin abokin ciniki gabaɗaya kun kasance cikin mafi muni idan akwai canje-canje, da sauransu. booking kai tsaye. Duk abubuwan da suka faru daga cutar ta Civid sun jaddada hakan sosai.

  6. willem in ji a

    Takena: Koyaushe yin ajiya kai tsaye tare da kamfanin jirgin sama kuma koyaushe biya tare da katin kiredit. Ta wannan hanyar koyaushe kuna da mafi kyawun zaɓuɓɓuka don canje-canje ko samun kuɗin ku a yayin da aka soke.

  7. JV in ji a

    Duk yana da wahala sosai lokacin da mai shiga tsakani/ma'aikatar balaguro ta shiga cikin matsala.

    Na kasance ina yin rajista kai tsaye tare da kamfani tsawon shekaru, kuma na biya ta katin kiredit domin inshorar katin kiredit ya rufe ajiyar.

    A cikin 2020 an soke tikitina na jirgin sama na Thai Airways. Ina da wasiku da yawa da Thai Airways amma babu sakamako.

    An zana fayil kuma an aika zuwa mai bada katin kiredit, jirgin yana rufe da sabis ɗin da ba a bayar da shi ba (inshora) kuma kamfanin katin kiredit ya biya shi cikin kwanaki 14.

    Don haka littafin shawara na kai tsaye.

  8. Wim P in ji a

    Kamar yadda na taba ji a talabijin a cikin shirin KASSA ko RADAR, D-reizen har yanzu yana da hukumar tikitin jirgin sama da ke da hulda da kamfanonin jiragen sama kuma ta karbi kudaden daga cikin takardun ba tare da mika kudaden da aka dawo da su ga hukumomin tafiya na D- Travel ba, amma har yanzu suna da hukumar kula da tikitin jirgin sama. kudi yana hannun D-tafiya kuma kudi da yawa sun makale a wurin ko kuma sun ƙi biya.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau