Masu shiga tsakani daga Majalisar da Majalisar Tarayyar Turai sun amince da ka'idoji don daidaita tsarin biza na Schengen. Dokar ta tanadi yuwuwar neman biza ta kan layi kuma ta maye gurbin takardar biza da ake da ita tare da biza na dijital. Wannan ya kamata ya sa tsarin neman biza don ɗan gajeren zama visa ya fi dacewa kuma yankin Schengen ya fi aminci.

Da zarar an amince da ƙa'idodin a ƙarshe, za a kafa dandalin neman visa na EU. Tare da wasu keɓancewa, za a ƙaddamar da aikace-aikacen visa na Schengen ta wannan dandali (shafukan yanar gizo guda ɗaya) kuma a tura su zuwa tsarin biza na ƙasa masu dacewa. Dandalin yana ba masu neman biza damar shigar da duk bayanan da suka dace, loda kwafin lantarki na takaddun balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguron balaguro na lantarki da takaddun tallafi da kuma biyan kuɗin biza. Ana kuma sanar da su yanke shawara game da aikace-aikacen su.

Zuwa ofishin jakadanci ko mai ba da sabis na waje kamar VFS Global bisa ƙa'ida zai zama dole ne kawai ga "masu nema na farko", ga mutanen da bayanan ilimin halittu ba su da inganci, kuma ga mutanen da ke da sabon takaddar tafiya.

Lokacin da mutum yake son ziyartar ƙasashen Schengen daban-daban, dandamali yana ƙayyade ta atomatik wace ƙasa yakamata ta aiwatar da aikace-aikacen dangane da tsawon zama. Koyaya, mai nema kuma zai iya nuna ko yakamata wata ƙasa memba ta sarrafa aikace-aikacen saboda dalilin tafiyar.

Za a ba da takardar iznin Schengen ta hanyar dijital, a matsayin lambar barcode 2D da sanya hannu cikin sirri. Wannan yana kawo ƙarshen haɗarin tsaro da ke tattare da lambobi na biza na jabu da sata.

Source: https://www.consilium.europa.eu/nl/press/press-releases/2023/11/13/council-gives-green-light-to-the-digitalisation-of-the-visa-procedure/

6 martani ga "Juyin Juya Halin Dijital a cikin Tsarin Visa na Schengen na EU: Ingantacciyar tafiya da aminci"

  1. Chris in ji a

    Ina mamakin ko karfin dabaru ya isa a hanzarta aiwatar da duk aikace-aikacen Schengen daga wadanda ba 'yan EU ba don ziyartar wasannin Olympics a Paris a 2024.
    Kuma idan yana tafiya da sauri, yana iya zama hanya ga 'yan ƙasar Thai tare da dangi ko ƙaunatattun su a cikin Netherlands don tafiya ta Paris a shekara mai zuwa ...?

    • RonnyLatYa in ji a

      Idan ya riga ya fara aiki... Summer 2024 bai yi nisa ba

      "Za a kafa dandalin neman visa na EU da zarar an amince da ka'idojin."

      Sannan kuma
      "Je zuwa ofishin jakadancin ko mai ba da sabis na waje kamar VFS Global bisa ƙa'ida zai zama dole ne kawai ga "masu nema na farko", ga mutanen da bayanan ilimin halittu ba su da inganci, kuma ga mutanen da ke da sabon takaddar tafiya.

      Ina tsammanin duk zai ɗauki lokaci.

      Duba tushe a cikin labarin

      "Mataki na gaba
      Da zarar an sanya hannu, za a buga ƙa'idodin 2 a cikin Jarida ta Tarayyar Turai kuma za ta fara aiki a rana ta 20 bayan wannan littafin.

      Za a ƙayyade kwanan watan aikace-aikacen sababbin dokoki lokacin da aka kammala aikin fasaha a kan dandalin visa da kuma takardar izinin dijital.

      • Peter (edita) in ji a

        Ee, hakan zai ɗauki ƴan shekaru. ETIAS da EES kuma an jinkirta su akai-akai, jinkiri na shekaru. Idan abin ya faru a 2025 zan yi mamaki. Ina tsammanin 2026.
        Source: https://schengenvisum.info/etias-weer-uitgesteld-nu-tot-medio-2025/

      • Rob V. in ji a

        Yawancin al'amuran Turai suna buƙatar tuntuɓar shekaru, ƙarin bayani, kowane nau'in fatalwa da butulci don cimma daidaito tsakanin Membobin ƙasashe, sa'an nan kuma ƙaddamar da aiwatarwa. An fara gabatar da shirin E-visa ne shekaru kadan da suka gabata, amma yanzu an fara aiwatar da shi, don haka zai kasance shekaru kadan kafin a shirya komai. Ko kuma duk ƙasashe membobin su yi gaggawar yin hakan ba zato ba tsammani, to ana iya yin hakan cikin sauri, amma ba na tsammanin hakan.

        Don haka zan jira da hakuri.

        • Cornelis in ji a

          Da zarar an cimma yarjejeniya a Majalisar, sanya hannu kan dokar abu ne na yau da kullun. Bayan haka, ministocin harkokin waje na ƙasashe membobin sun riga sun amince da shawarar.
          Don ƙarin bayani, tare da cikakkun rubutun shari'a, duba:
          https://eur-lex.europa.eu/legal-content/EN/TXT/?uri=CELEX:52022PC0658

  2. Johnkohchang in ji a

    Ina ganin rashin amfani kawai, kawai fa'ida, kamar yadda kuma aka nuna, shine ƙarshen biza ba bisa ka'ida ba. Tattaunawar da za ku iya gyara duk wata gazawa ko kuskure ba ta zama dole ba: duk abin da aka shigar ba daidai ba shine ƙarshen aikace-aikacen biza. Sauran ya kasance iri ɗaya. ƙaddamar da dijital ba ta da sauri fiye da ƙaddamarwa na yau da kullun!


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau