Labari mai daɗi ga baƙi na Thailand waɗanda ke neman sanarwar inshora na Ingilishi don Fas ɗin Thailand na aƙalla US $ 20.000 na tsawon lokacin zamansu a Thailand.

Kara karantawa…

A kan gidan yanar gizon Tailandia Pass (https://tp.consular.go.th) yanzu zaku iya karanta cewa zaku iya amfani da Pass ɗin Thailand da yawa cikin sassauƙa. Yanzu zaku iya amfani da ingantaccen lambar QR Pass ta Thailand don shigar da Thailand a wata rana ta daban.

Kara karantawa…

Ko da yake mun shafe batun sau da yawa a nan, tambayoyi suna ci gaba da gudana ta hanyar sharhi ko tambayoyin masu karatu game da abin da ake buƙata na inshora na $ 50.000 don lambar QR ta Thailand Pass kuma musamman inda za a sami wannan inshora,

Kara karantawa…

Kuskuren gama gari lokacin isa filin jirgin saman Thailand

Kamar yadda yake a yanzu, ga baƙi na ƙasashen waje, gwajin PCR tare da yin ajiyar otal na tilas na kwana 1 zai ɓace har zuwa 1 ga Mayu.

Kara karantawa…

Cibiyar Kula da Yanayin Covid-19 ta tabbatar a ranar Alhamis cewa matafiya da suka isa Thailand ba za su sake buƙatar sanarwar gwajin Covid-1 mara kyau ba yayin shiga Thailand daga 19 ga Afrilu. Yanzu kuma yana cikin Royal Gazette.

Kara karantawa…

Tun daga ranar 1 ga Afrilu, Thailand za ta dakatar da gwajin PCR na wajibi (ba za a girka sa'o'i 72 ba), wanda dole ne ku ɗauka a Belgium ko Netherlands kafin tashi zuwa Thailand. Tun daga ranar 1 ga Mayu, suna kuma son dakatar da yin ajiyar otal na tilas na kwana 1 sannan gwajin PCR kuma za a maye gurbinsa da gwajin ATK. Ana ɗaukar wannan a filin jirgin sama. 

Kara karantawa…

Kodayake Tailandia na shirin rage duk ka'idojin corona daga Yuli na wannan shekara, wajibcin gwaji sau biyu zai kasance a wurin na yanzu (gwajin PCR kafin tashi da isowa).

Kara karantawa…

Jiya mun riga mun rubuta game da gwajin ATK da za ku iya yi a filin jirgin Suvarnabhumi a Bangkok. Idan ba ku so kuma kuna zama kusa da Pattaya, kuna iya ziyartar dakin gwaje-gwajen Lafiya na Mu (Hanyar Kusa ta 3rd da Titin Tsakiya), Pattaya Klang (kusa da BigC) cikin rahusa da sauri.

Kara karantawa…

Wadanda ke son komawa Netherlands daga Thailand dole ne a gwada kansu. Wannan yana yiwuwa a filin jirgin sama na Suvarnabhumi a Bangkok.  

Kara karantawa…

Bayanin da ke tattare da bayanan da Ma'aikatar Harkokin Waje ta fitar game da matakan da aka sabunta don shirin Gwaji & Go wanda zai fara a ranar 1 ga Maris.

Kara karantawa…

Matafiya waɗanda suka sami Pass ɗin Thailand kafin Maris kuma suka yi tafiya daga 1 ga Maris suna da haƙƙin keɓancewa, a cewar Richard Barrow *.

Kara karantawa…

Tun daga ranar 1 ga Maris, Thailand za ta shakata da yanayin shiga Gwaji & Tafi don matafiya da ke shiga ƙasar ta iska, ƙasa da ruwa. Ba lallai ba ne a yi ajiyar otal tare da gwajin PCR kafin ranar 5th. Maimakon haka, za a yi gwajin kansa wanda matafiyi zai iya amfani da shi. Hakanan za a rage buƙatun inshora don inshorar likita daga $50.000 zuwa $20.000.

Kara karantawa…

Shirin 'Test & Go' yana sake samuwa don sabbin rajista daga yau 1 ga Fabrairu. Dokokin sun yi kama da na da, an ƙara gwajin PCR na biyu a cikin kwana na 5 na zaman ku.

Kara karantawa…

Gwamnatin Thailand da Richard Barrow sun yi gargaɗi game da saƙon imel na bogi da ke nuna cewa suna mu'amala da Tashar Tailandia. Imel ɗin ya bayyana cewa akwai matsala game da aikace-aikacen mai karɓa kuma suna buƙatar saukar da takarda.

Kara karantawa…

Bayan 'yan kwanaki kaɗan sannan shirin Gwaji & Go na Thailand Pass zai sake farawa. Bayanan bayanan da ke sama yana nuna tsarin.

Kara karantawa…

Ba da daɗewa ba za ku iya komawa Thailand ta amfani da shirin Gwaji & Go (keɓancewar otal na kwana 1). Daga 1 ga Fabrairu za ku iya zaɓar wannan shirin da aka dakatar a baya. Domin za a yi tambayoyi game da lamarin daga ranar 1 ga Fabrairu, ga wasu tambayoyi da amsoshi.

Kara karantawa…

Daga Fabrairu 1, 2022, za a ƙara adadin wuraren Sandbox masu ban sha'awa, kamar Pattaya da Koh Chang. Bugu da kari, akwai kuma shirin Tsawaita Sandbox inda zai yiwu a yi tafiya tsakanin wuraren Sandbox da aka ambata.

Kara karantawa…

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau