Labarin nasarar wani likitan hakori na Thai a Netherlands

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Bayani
Tags:
Yuli 28 2018

Yayin da rikicin man fetur ya yi kamari a cikin Netherlands a cikin 1973, an haifi Suthip Leela a Roi Et (Isaan) a matsayin ɗa na 11 na babban iyali manoma Thai. Lokacin da take da shekara ɗaya, dangin sun ƙaura zuwa Kamphaen Phet, awa 5 a arewacin Bangkok. Suthip ya tafi makaranta a wurin da keke kuma ya kasance yana taimakawa da kudi a gida a ƙasa. Ta kasance yarinya mafi wayo a cikin ajin, amma sai da ta daina makaranta a lokacin da mahaifiyarta ba ta da lafiya, a karshe mahaifiyarta ta rasu tana da shekaru 13.

Bayan haka, dole ne ta ci gaba da aiki a matsayin mai tsabtace tsabta, mai koyarwa da sauran sana'o'i a duk lokacin da take makarantar sakandare don samun ƙarin kuɗi don iyali. Mahaifinta ba ya son Suthip ta yi karatu domin yana tunanin cewa karatun yana da ma'ana kawai ga maza. Suthip ta yi tunanin ba haka ba kuma tana tunanin cewa za ta iya yin wani abu ga kasarta idan ta yi karatu. Ta nemi gurbin karatun likitan hakora a jami'ar Chulalongkorn da ke Bangkok, bayan doguwar hanya mai wahala, aka zaba a matsayin ita kadai a lardinta da ke karatun likitan hakori tare da tallafin gwamnatin Thailand.

Bayan shekaru 6 na karatu, Suthip ta sami digiri na biyu a 1999 kuma a waccan shekarar ta hadu da abokin aikinta na Holland Aljosja van Dorssen, wanda a matsayin abokin tarayya a wani babban kamfani mai ba da shawara, ya shagaltu da sabunta babban bankin (Bankin Thailand) bayan barkewar cutar. rikicin Asiya.

An fara buƙatar Suthip ya yi aiki a asibitoci na tsawon shekaru uku daga gwamnatin Thailand. Daga nan ta yanke shawarar fara aikin likitan hakori mai farin ciki a Phuket a cikin 2004 tare da abokin aikinta. Ba da daɗewa ba ta yi nasarar haɓaka wannan aikin, wanda ke kan titin Patak, Chalong, ga marasa lafiya kusan 2500. A cikin 2007 Suthip da Aljosja sun yanke shawarar zuwa Netherlands don ganin ko Suthip zai iya aiki a matsayin likitan hakori a can. Ta fara neman MVV a Ofishin Jakadancin Holland, amma an ƙi shi saboda wasu dalilai marasa tushe.

A lokacin rani na 2007, Suthip ya yi magana game da 20 daban-daban na hakori ayyuka a cikin Netherlands da kuma sa'a babban kungiyar yi a Almere, wanda ya so ya fadada a Hague, ya so ya yi hayar ta a matsayin likitan hakori, idan ba shakka Suthip zai iya samun jami'in. BABBAR rijista daga ma'aikatar lafiya . Bayan doguwar hanya da kuma cike fom ɗin neman aiki, tare da ba da jerin manyan ƙididdiga na difloma, hotunan aikinta a Phuket da hirar da aka yi da ƙungiyar likitocin haƙora ta Holland, Suthip ta sami babbar rajista a ƙarshen 2007 ba tare da ɗaukar takardar shaidar ba. jarrabawa! Sai kawai ta yi aiki a ƙarƙashin kulawa na tsawon shekaru biyu saboda ba ta koyi yaren Dutch ba tukuna. An yi sa'a, aikin ƙungiyar a Almere kuma ya sami damar shirya izinin zama tare da IND bisa tushen ƙwararren ɗan ƙaura, don Suthip ya fara aiki a Hague a farkon 2008!

Bayan shekaru 7 na aiki a Hague, Suthip kuma ta yanke shawarar kafa aikin Haƙori mai Farin Ciki a cikin Netherlands, a garinsu na Wassenaar. A ranar 30 ga Janairu, 2016, jakadan Thai da magajin garin Wassenaar sun bude aikinta cikin matukar sha'awa. Kafofin yada labarai ma sun samu wakilci sosai.

Happy Haƙori Wassenaar yana da gidan yanar gizon kansa da kusan sabbin marasa lafiya 500 bayan watanni huɗu (www.happytoothwassenaar.nl). Adireshin shine: Fasto Buyslaan 25, 2242 RJ Wassenaar, tel.: 070-4449915.

Suthip tana jan hankalin sabbin majiyyata da yawa saboda hanyar hidimarta ta gabas/Thai da kuma saboda a yanzu ta ƙware a likitan haƙori na Laser wanda a yanzu ta ke yin digiri na biyu a Aachen, Jamus. Akwai majinyatan Thai da yawa waɗanda ke zuwa wurinta daga ko'ina cikin Netherlands. Wannan kuma ya hada da jami'an diflomasiyya daga ofishin jakadancin Thailand.

Burinta ita ce wata rana ta ƙara ƙarin lokaci a Tailandia kuma ta koyar a jami'arta ta Chulalongkorn a matsayin farfesa, baya ga ci gaba da yin maganin haƙori. Ayyukanta a Phuket kuma har yanzu tana nan (akwai wani likitan hakori a can wanda ke aiki da Suthip), don haka koyaushe tana iya zuwa can!

10 Amsoshi zuwa "Labarin Nasara na Likitan hakori na Thai a Netherlands"

  1. Johnny B.G in ji a

    An ba ta ita kuma baya ga buri da iya karatun, a zahiri dole ne ku ɗan yi sa'a idan iyaye ba za su iya ba ko ba sa son biyan kuɗin karatu.

    Idan akwai mutanen da 'ya'yansu suke da wayo amma iyayen ba su da kudi cikin hikima kuma suna taimaka musu su shiga Kwalejin HRH Princess Chulabhorn. (PCC)

    Baya ga ilimi, masauki da abinci kuma kyauta ne, don samun sakamako mai kyau da rayuwa a cikin hadaddun.
    Shiga daga shekarun 12 da bayan Kwalejin 6, akwai kuma damar samun tallafin karatu kyauta don darussan jami'a wanda PCC ke kulawa.

    A kan hanyar haɗin yanar gizon za ku sami wuraren da lardunan maƙwabta kuma za su iya amfani da su.

    https://en.m.wikipedia.org/wiki/Princess_Chulabhorn%27s_College_group_of_schools

    Ƙungiyar da aka yi niyya musamman ba ta san abubuwan da za a iya ba kuma shi ya sa ƙaramin ƙoƙari ne don taimakawa yaro da iyali gaba.

  2. Ubangiji Smith in ji a

    Labari mai ban al'ajabi, na riga na iya ganin rubutun fim a raina!

  3. Nicky in ji a

    Ina ganin kyakkyawan misali ne na juriya. Ta wannan hanyar za ku ga cewa idan da gaske kuna son cimma wani abu, kuna iya yin shi. Mace mai ruhi. Huluna a kashe

  4. wuta v in ji a

    Yaya abin ya kasance tare da danginta na Thai, da kyau rubuta ta hanya.

  5. Walter in ji a

    Na je can shekaru 2 ko 3 da suka wuce. Kyakkyawan filin aiki kuma wannan matar tana magana da Yaren mutanen Holland kusan ba tare da lafazi ba. Har ila yau, akwai wani likitan hakori na Thai a Voorburg, ban taba zuwa wurin ba, amma marasa lafiyar Thai sun yi farin ciki da shi sosai.

  6. Nicky in ji a

    Mu kanmu abokai ne da likitan hakori da ke zaune a Kohn Kaen.
    Ta bar Uni a lokacin da ta ja min ƴan ƙugiya. Yayi kyau sosai.
    Bayan haka mahaifinta ya tambaya ko na ji dadi in bar 'yarsa ta yi wannan aikin, bayan ta kammala karatun. Ban sami matsala da shi ba. Ina tsammanin yawancin likitocin hakora na Turai za su iya koyan wani abu daga Thai

  7. Jacques in ji a

    Babban labari kuma mai kyau karantawa ana samun nasarori ma. Ya bambanta sosai da yawancin da ba su da kyau a Tailandia, amma a, tabbas ba za ta iya taimakawa hakan ba, wasu ne ke da alhakin hakan. Ba a ba kowa da kowa ƙarfi da hankali. Hakanan dole ne a ba da hangen nesa ga masu ƙarancin hankali. Ina fatan in sake ganin wannan a Thailand. Da fatan babu sauran ’ya’yan gidan nan da suka gama karuwanci. Hakan zai yi muni sosai. Amma kuma macen da za ta yi alfahari da ita.

    • Johnny B.G in ji a

      Shin wannan hangen nesa bai riga ya kasance ba? Ana kiran wannan aiki maras ƙwarewa, amma galibi ana ganin hakan kaɗan ne, sabanin ƴan ci-rani masu aiki daga ƙasashen da ke kewaye.
      Girman kai mara dalili baya samun kowa.

  8. Chris in ji a

    Jami'o'in a halin yanzu suna kokawa da raguwar yawan daliban da ke shiga shekarar farko. Tabbas, ana la'akari da ƙarin tallafin karatu ga ɗaliban makarantar sakandare tare da kyakkyawan sakamakon karatu. Amma wannan yana aiki kaɗan a matsayin 'koto' don sha'awar babban rukunin yara ta hanyar karatu. Kuma ba guraben karatu da yawa ba saboda hakan yana kashe kuɗin jami'a ne kawai. Ba a ma maganar gaskiyar cewa kyawawan maki a makarantar sakandare ba su da tabbacin samun kyakkyawan sakamakon karatu.
    Akwai dubbai, idan ba dubun dubatan yara irin su Suthip waɗanda suke son yin karatu amma ba su da kuɗi. A ra'ayina, abin da ya kamata ya faru domin wannan gungun 'ya'yan haziƙai daga masu hannu da shuni ko ma iyaye matalauta su yi karatu shi ne:
    - tallafin karatu ga yaran da ke son yin nazarin batutuwan da ba su da wahala a cikin al'ummar Thai, waɗanda ba dole ba ne a biya su;
    - guraben karatu da 'yan kasuwar Thai suka ba yaran ma'aikatan da ba dole ba ne a biya su (duba misalin Philips a Netherlands a cikin 50s da 70s)
    – lamuni marar riba ga duk sauran ɗalibai.

    Yanzu duk wannan ya dogara ga sadaka. Kuma hakika wannan agajin yana sassautawa gwamnati wajen magance matsalar samun damar manyan makarantu.

    • Johnny B.G in ji a

      Shin ba zai kasance yana da alaƙa da ingantattun bayanai ba?

      Don samun kuɗin gida a ƙasa da baht 150.000, kuna iya karɓar kuɗi daga Asusun Lamuni na ɗalibai. http://www.moe.go.th/eloan.htm

      Ribar ita ce 1%, wanda ba shi da yawa kuma duk da haka akwai miliyoyin da ba a biya ba
      http://www.nationmultimedia.com/detail/national/30339162

      Idan 2/3 ba a biya ba a yanzu, menene tabbacin cewa ba za a yi amfani da tallafin da aka tsara ba ta hanyar rashin aiki a cikin sana'o'in da ake so ba?

      Gudu daga alhakin ba wani sabon abu ba ne a cikin TH, amma don Allah kar a sake tsayawa a cikin aikin wanda aka azabtar idan sun kasance irin wannan jarumi.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau