(mariyaermolaeva / Shutterstock.com)

Royal NLR, tare da RIVM, sun binciki hadarin fasinja ya kamu da cutar ta hanyar shakar kwayar cutar Corona a cikin jirgin sama. An riga an yi matakan da za su rage damar fasinja mai kamuwa da cuta zai shiga jirgin. Idan duk da haka wannan mutumin yana cikin gidan, abokan fasinjojin da ke cikin sashe na layuka bakwai - a kusa da fasinja mai yaduwa - suna da ƙarancin haɗarin COVID-19 a matsakaici. Ƙasa fiye da, misali, a cikin ɗakunan da ba su da iska mai girma ɗaya.

Ana aiwatar da matakai daban-daban a cikin sashin zirga-zirgar jiragen sama na Dutch don hana fasinja kamuwa da COVID-19 (cututtukan coronavirus 2019) hawan jirgi. Misali, sanarwar lafiya ya zama tilas ga duk matafiya na iska kuma matafiya daga wuraren da ke da hatsarin gaske suna ƙarƙashin ƙarin aikin gwajin gaggawa na antigen wanda bai wuce sa'o'i 24 ba kafin shiga. Ba za a iya barin fasinjoji a cikin jirgin sama ba tare da mummunan sakamakon gwaji ba.

Tare da ƙarancin yaɗuwar ƙwayar cuta a wurin tashi da sakamakon gwaji mara kyau kafin hawa, damar da fasinja mai kamuwa da cuta zai hau yana da kankanta. A cikin yanayin da ba zai yiwu ba cewa mai cutar ya kasance a cikin jirgin, abubuwa daban-daban suna tasiri yiwuwar yaduwar kwayar cutar a cikin jirgin.

Don tantance haɗarin COVID-19 a cikin jirgin sama, Royal NLR - Cibiyar Aerospace ta Netherlands da Cibiyar Kiwon Lafiyar Jama'a da Muhalli ta ƙasa (RIVM) sun gudanar da binciken kimiyya wanda Ma'aikatar Lantarki da Kula da Ruwa ta ba da izini. An yi zaton za a lura da matakan corona na fannin zirga-zirgar jiragen sama, kamar sanya abin rufe fuska. An bincika haɗarin cuta a sakamakon ɓarnawar ƙwayar cuta ta SARS-CoV-2 (mai zafi mai dauke da cutar sankara ciwon mara na coronavirus 2), wani fasinja mai kamuwa da cuta ya fitar a cikin gidan jirgin sama. A cikin wannan binciken, ba a bincika watsa kwayar cutar ta hanyar hulɗa kai tsaye da saman ba.

Kammalawa

An kimanta yanayi daban-daban bisa ma'auni da kwaikwaya. Tare da tsawan lokacin tafiye-tafiye na kowane jirgin da aka yi nazari, haɗarin COVID-19 daga shakar ƙwayoyin cuta ta fasinjoji a cikin layuka bakwai da ke kewaye da fasinja mai kamuwa da cuta an kiyasta 1:1800 zuwa 1:120. A cikin yanayin babban shedder - mutumin da ke fitar da ƙwayoyin cuta a matsakaicin sau 300 - matsakaicin haɗarin ya karu daga 1:370 zuwa 1:16. A cewar rahoton, waɗannan nau'ikan nau'ikan nau'ikan ilimin halittu suna da tasiri mafi girma akan haɗari. Haɗari kuma yana ƙaruwa tare da tsayin lokacin jirgin. Sanya abin rufe fuska a cikin jirgi yana rage haɗarin.

Sakamakon binciken ya nuna cewa haɗarin yana raguwa tare da nisa mafi girma daga fasinja mai kamuwa da cuta. Saboda haka, rahoton ya ɗauka cewa fasinjojin da ke zaune fiye da layuka 3 nesa da fasinja mai yaduwa ba su cikin haɗari. Masu binciken sun kiyasta cewa tsakanin jirage masu saukar ungulu 2 zuwa 44, kasancewar fasinja na yau da kullun na iya haifar da aƙalla shari'ar 1 na COVID-19. Don babban shedder, an kiyasta haɗarin a tashi 1 zuwa 9. Waɗannan alkalumman sun shafi yanayin da fasinja mai kamuwa da cuta ke kasancewa a cikin ɗakin jirgin. Yiwuwar wannan ya dogara, a tsakanin sauran abubuwa, akan adadin mutanen da suka kamu da SARS-CoV-2 a cikin yawan jama'a kuma ko ana buƙatar barin sakamakon gwaji mara kyau ko a'a. Dangane da alkaluma daga ranar 7 ga watan Yuni da bukatu na gwaji, masu binciken sun kiyasta cewa za a iya samun fasinja mai kamuwa da cuta a cikin kowane jirgi 11 zuwa 33. Daga cikin fasinjojin da ke cikin jirgin, an kiyasta cewa kasa da kashi 3% ne manyan matsuguni.

  • Kuna iya sauke rahoton nan: https://reports.nlr.nl/handle/10921/1568
  • A cikin tsammanin wannan binciken, NLR ta samar da jerin ƙididdiga na Babban Tasirin Tsararrun Jirgin Sama (HEPA) a cikin Yuli 2020, tare da yanke shawarar cewa 99,1% na motsin jirgin da aka gudanar zuwa ko daga filayen jirgin saman Holland a cikin 2019 mai yuwuwa ana ɗaukar su. fita ta jirgin sama tare da matatun HEPA a cikin jirgin (duba a nan).

2 martani ga "Bincike RIVM da NLR: Damar cutar Corona a cikin jirgin sama kadan ne"

  1. Stan in ji a

    Ina jin tsoro zai ɗauki lokaci mai tsawo kafin a soke wajibcin abin rufe fuska a cikin jirgin. Zuwa Thailand sa'o'i goma sha biyu akan irin wannan abu, da sa'o'i a filin jirgin sama, ba zan iya ci gaba ba.

    • Peter Deckers in ji a

      Waɗancan abubuwan rufe fuska a cikin jirgin suna nan don zama na ƴan shekarun farko. Na sayi sabbin tabarau daga Hans Anders jiya. siyayya kamar yanzu) Amma a cikin ɗakin da aka yi gwajin ido sun zauna a can na wani lokaci marar iyaka.
      Kamar yadda a duk dakunan da mutane suke zaune kusa da juna, za mu ji dadin wannan na dogon lokaci, idan muka rabu da shi, za mu wuce shekaru masu yawa, ina tsammanin.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau