Tambaya: Rob

Talata 12-03-2020 Na ziyarci ofishin jakadancin Thailand don neman shiga O-Multiple Ba Baƙi. Zan tafi Thailand ranar Asabar 28 ga Maris na kusan watanni 3. Tun daga ranar 1 ga Afrilu, 2019 na bar aikina inda na yi aiki na tsawon shekaru 21. Ni malamin sakandare ne kuma yanzu na cika shekara 62 a duniya.

Tun daga Disamba 02, 2018 An ƙi ni a hukumance 100% saboda lalacewar kwakwalwa a cibiyar magana ta kwakwalwa saboda raunin kwakwalwa kuma na sami fa'idar IVA. Bayanin mai aiki na ƙarshe daga makarantar sakandaren da na yi aiki ya nuna cewa an dakatar da aikin saboda "ritaya". Baya ga fa'idar IVA, Ina kuma karɓar fensho na nakasa ABP da fa'idar nakasa daga Loyalis.

Duk waɗannan kudaden shiga za a iya gani a cikin asusun banki na kuma a ganina sun cika abin da ake bukata na samun kudin shiga ( Ofishin Jakadancin na TH ya ce game da irin wannan takardar visa na Ƙarfin Kuɗi "). Na yi bugu na watanni 3 na ƙarshe kuma na haskaka shigarwar cikin rawaya. Baya ga kwafin bayanan banki, na ƙaddamar da sauran takaddun / buƙatun, wato bayanin ma'aikacin da ke nuna cewa ya yi ritaya tun daga Afrilu 1, 2019, fom ɗin neman biza, fasfo mai inganci, hoton fasfo na kwanan nan (3.5 x 4.5 cm). ) da tikiti tare da shaidar biyan kuɗi. Wataƙila wanda ke nazarin aikace-aikacen zai kasance cikin rudani, saboda ya/ta ga bayyananniyar hujja ta yin ritaya akan bayanin ma'aikaci amma yana ganin samun kuɗin shiga da UWV ta bayar akan bayanan banki.

Na zama ɗan rashin tabbas ko zan sami biza yanzu. Hakanan saboda na karanta waɗannan abubuwan akan gidan yanar gizon Visaservice.nl: “Hakanan yana yiwuwa ga matafiya waɗanda aka ayyana ba su iya aiki kuma waɗanda suka karɓi fa'idodin WIA, don haka dole ne ku iya tabbatar da hakan ta hanyar ajiyar banki na WIA. Matafiya masu fa'idodin UWV dole ne su sami bayanin harshen Ingilishi daga UWV, wanda UWV ta bayyana cewa ta yarda da tafiya".

Na sani kawai idan kun karɓi WIA, a cikin yanayina IVA, dole ne ku sanar da UWV idan kun tafi hutu a wajen Turai sama da makonni 4. Dole ne ku bayar da taƙaitaccen bayani akan wannan fom ɗin canji. Koyaya, ban taɓa jin izinin Ingilishi da UWV suka bayar ba kuma ba a bayyana hakan akan fom ɗin canji akan gidan yanar gizon su ba!

Bayan wannan dogon gabatarwar, tambayata ita ce shin akwai mutane a cikin masu karatun blog na Thailand waɗanda suka nemi izini ofishin jakadancin Thai / ƙarin bayani da UWV ta bayar a cikin Ingilishi ko kuma an yi tambayoyi game da biyan UWV akan asusun ajiyar ku na banki kuma kuna sama. sama da 50 kuma ba sa aiki saboda wani dalili? Tabbas kawai idan waɗannan mutanen kuma sun nemi takardar izinin shiga ba-Immigrant O ba da yawa ko shigarwa guda ɗaya.

Idan ban sami bizar ba, har yanzu ina iya samun lokacin da zan ba da duk wasu takardu/bayani ga ofishin jakadancin Thai a Hague don haka in samu.


Reaction RonnyLatYa

Idan mutumin ya karɓi aikace-aikacen ku, to ina ɗauka cewa an ba da isasshiyar hujjar cewa kun yi ritaya kuma kun nuna isassun kuɗin shiga. Ko dole ne ka ba da hujja a cikin Ingilishi daga UWV cewa an ba ka izinin barin Netherlands fiye da makonni 4, ban sani ba.

Duk da haka, abin da na kasa gane shi ne cewa kana a ofishin jakadancin, tsaye a gaban wanda ya karbi fom, sa'an nan kuma ba ka yi wannan tambaya. Wa yafi amsa tambayoyin ku? Amma watakila akwai masu karatu waɗanda suke / suke cikin yanayi ɗaya kuma za su iya ba ku ƙarin bayani a nan?

Kuma in ba haka ba Essen (Jamus) na iya zama mafita. A ɗan gaba, amma kuna da visa a wannan rana. Abin da na ji kuma na karanta shi ne cewa tsarin aikace-aikacen ya fi sauƙi a can. Iyakance zuwa Shigar O Single, amma hakan ya fi isa idan aka yi la'akari da shirin tafiyarku.

Bari mu san yadda abin ya kasance.

Gaisuwa,

RonnyLatYa

13 martani ga "Takardar visa na Thailand No. 056/20: Ba baƙi O - Ofishin Jakadancin Kuɗi na Hague"

  1. Marco in ji a

    Akwai dalilin da kake son wanda ba O?

    Hakanan zaka iya ɗaukar takardar izinin shiga yawon buɗe ido guda ɗaya na watanni 3. Wannan yana ba ku kwanaki 60 kuma ana iya tsawaita ta kwanaki 30 a Thailand.

    SETV yana da sauƙin samu.

    • Hein in ji a

      Ina kara jin haka.
      Amma ina ganin ba sa ba ku biza saboda dole ne ku nuna tikitinku. Kuma hakan bai dace ba.

      • Marco in ji a

        Ban tabbata 100% ko za su karɓi tikitin ba. Wataƙila idan kun haɗa da bayanin kula da ke bayyana cewa kuna son sabuntawa. Wani yana iya samun gogewa da wannan.
        Zan ɗauki tikitin canji da kaina. Yi littafin tare da watanni 2, kuma lokacin da kuka isa wurin canza kwanan wata. Amma kada kuyi tunanin wannan ya zama dole.
        Ofishin Jakadancin kuma yana nuna akan gidan yanar gizon da zaku iya fadadawa.

    • winlouis in ji a

      Na karanta a nan cewa yana yiwuwa a tsawaita Visa na SETV na kwanaki 30, daidai ne? Idan kun yi aure da ɗan Thai, kuna iya tsawaita wannan Visa ta kwanaki 60.? Idan wannan ba zai yiwu ba tare da wannan Visa, shin akwai wata Visa da zan iya amfani da ita na tsawon kwanaki 120 a Thailand.? Dec, Jan, Feb da Maris. A lokacin lokacin hunturu. A waje da yuwuwar Ba Baƙi O Single ko Multi, ba tare da Sabunta Shekara ko Guduwar Iyakoki ba. Godiya a gaba. [email kariya]

      • RonnyLatYa in ji a

        Na yi tunanin cewa tabbas an san wannan na dogon lokaci yanzu cewa zaku iya tsawaita zaman kwanaki 60 tare da visa na yawon shakatawa (ko wannan yana tare da SETV ko METV ba shi da mahimmanci) ta kwanaki 30. Wannan kuma ya shafi lokacin zaman da aka samu akan "Exemption Visa".

        Ga waɗanda suka yi aure da ɗan Thai ko kuma suna da ɗan Thai, akwai yuwuwar tsawaita zaman ku da kwanaki 60.
        NB. Dalilin hukuma shine ziyarci matarka ko yaron Thai. Wannan yana nufin cewa dole ne matarka/yarka ta zauna a Thailand.

        2.24 Game da ziyartar ma'aurata ko yara waɗanda 'yan asalin Thai ne: 
        Za a ba da izini na lokaci ɗaya kuma bai wuce kwanaki 60 ba. 

        (1) Dole ne a sami shaidar alaƙa. 
        (2) Game da ma'aurata, dole ne dangantakar ta kasance da jure da de facto. 

        1. Fom na takarda
        2. Kwafin fasfo na mai nema
        3. Kwafin takardar shaidar rajistar gida
        4. Kwafin katin shaidar ɗan ƙasa na mutumin da ke da ɗan ƙasar Thailand
        5. Kwafin takardar aure ko kwafin takardar haihuwa

        Ana iya karanta duk a cikin takardu masu zuwa.
        – Order of Immigration Bureau No. 138/2557 Maudu'i: Takaddun tallafi don La'akari da Aikace-aikacen Baƙi don zama na ɗan lokaci a Masarautar Thailand
        – Order of the Immigration Office No. 327/2557 Maudu'i: Sharuɗɗa da Sharuɗɗa don La'akari da Aikace-aikacen Baƙi don zama na ɗan lokaci a Masarautar Thailand

        Hakanan yana aiki a wajen lokacin hunturu (Dec, Jan, Feb da Maris) 😉

        • winlouis in ji a

          Dear Ronny, Na gode da bayanin, Ban tabbata ba zan iya samun bizar yawon buɗe ido tare da kwanaki 60 idan na yi aure da ɗan Thai. A nan gaba, ina so in zauna tare da iyalina sau biyu don kwanaki 2 a cikin watanni 120. Tare da Ba Baƙi O Single Shiga ba zai yiwu a sami kari ba, idan ban yi kuskure ba.? Ta hanyar tsawaita shekara, yana da wahala koyaushe idan an yi aure da ɗan Thai, don ƙaddamar da kowane nau'i da shaidar banki. Shi ya sa nake samun sauki ta wannan hanya. Shiga tare da bizar yawon buɗe ido guda ɗaya kuma ƙara tsawon kwanaki 12. Tambaya guda ɗaya, daga kwanaki nawa, kafin ƙarewar Visa na yawon buɗe ido, zan iya ƙara ta, don Allah. Godiya a gaba.

          • rori in ji a

            Zai fi kyau a nemi kari idan kun yi ritaya. An sami damar raba wannan ilimin da gogewa daga mutane da yawa anan Uttaradit.
            A matsayinka na mai aure dole ne ka ja duk abin da ke ciki kamar shaidu, hotuna, kula da zama tare, da dai sauransu.
            Kullum ina shafe watanni 8 ban da mako 1 a Thailand. Koyaushe aƙalla cikakkun watanni 4 a cikin Netherlands.
            Samu takardar izinin watanni 3 lokacin da aka yi ritaya a Esen. Zan tsawaita wannan ta hanyar sau 2 sau 60 da lokaci 1 zuwa Laos. na watan da ya gabata.

          • RonnyLatYa in ji a

            Hakanan zaka iya ƙarawa ba Ba-baƙi O da kwanaki 60 idan kun yi aure.
            Dokokin ba su bayyana a ko'ina cewa dole ne ka sami matsayin yawon buɗe ido ko mara ƙaura ba. Ana iya yin shi sau ɗaya kawai.
            A ka'ida, zaku iya buƙatar wannan kwanaki 30 gaba.

            • RonnyLatYa in ji a

              Ina nufin, ba shakka, lokacin zaman ku da aka samu tare da O.

  2. johnny in ji a

    Idan ka tafi kasa da watanni 3 kana da rahusa tare da yawon bude ido guda daya.
    Hakanan mafi sauƙin samu. Koyaya, tafiya zuwa Thailand a ƙarshen wannan watan na iya zama babbar matsala saboda matsalar corona. Da gaske yana samun ɗan wahala kowace rana.

    • RonnyLatYa in ji a

      Ina tsammanin tsawaitawar ku kyauta ce… tunda kun ce yana da arha.

  3. Rashin iya aiki in ji a

    A cikin Oktoba 2014 na nemi kuma na sami Non-O Multiple Entry a ofishin jakadancin da ke Hague.
    Sannan na kasance 58, 80-100% rashin iya aiki, fa'idodi daga UWV.
    Idan na tuna na mika su a lokacin:
    - Cikakkun fam ɗin aikace-aikacen (a ƙarƙashin "Sana'a" shigar da Ritaya).
    - Hoton fasfo.
    - Fasfo na.
    – Fitar da bayanan banki na da bayanan watanni 3 na ƙarshe (tare da ma'auni mai yawa).
    – Fitar da tabbacin yin ajiyar tikitin dawowata (watanni 6 tsakanin tashi da dawowa).
    - € 150 kudin visa.

    A watan Nuwamba 2018 na nemi kuma na sami shigan Non-O Single a ofishin jakadanci a Hague.
    Sannan na kasance 62, 80-100% rashin iya aiki, fa'idodi daga UWV.
    An mika:
    - Cikakkun fam ɗin aikace-aikacen (a ƙarƙashin "Sana'a" shigar da Ritaya).
    - Hoton fasfo.
    - Fasfo na.
    – Fitar da bayanan banki na da bayanan watanni 3 na ƙarshe (tare da ma'auni mai yawa).
    – Fitar da tabbacin yin ajiyar tikitin dawowata (watanni 4 tsakanin tashi da dawowa).
    - € 60 kudin visa.
    Lokacin da na mayar da fasfo dina da biza, an tambaye ni abin da zan yi bayan watanni 3. Ta gamsu da amsar da na bayar cewa zan nemi “tsawon zama”.

    Ba zan iya tuna cewa na ba da kwafin shawarar game da iyawar aikina (nawa) ba. Aƙalla babu fassarar zuwa Turanci.

    Dole ne ku nemi izini daga UWV 2 makonni gaba idan kuna son fita waje sama da makonni 4. Ofishin jakadancin Thailand ba shi da alaƙa da hakan kuma bai nemi hakan ba.

    • Rob in ji a

      Masoyi naƙasassu,

      Na gode don takaitacciyar taƙaitaccen bayani-bi-aya na takaddun/fumfunan da kuka ƙaddamar. Hakan yana kawar da damuwa. Ina zargin cewa yanzu zan sami bizar da aka nema. Zan karbi fasfo na a ofishin jakadanci da ke Hague ranar Talata mai zuwa.

      Tare da gaisuwa mai kyau,

      Rob


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau