(Hoto: Thailandblog)

Ci gaban duniya saboda ƙwayar cuta ta COVID-19 yana da sakamako mai nisa ga ayyukan da ofisoshin jakadanci na Netherlands da babban ofishin jakadancin ke bayarwa a duk duniya, gami da masu ba da sabis na waje kamar hukumomin biza.

Wannan yana nufin cewa har sai aƙalla 6 ga Afrilu, 2020, ba za a karɓi aikace-aikacen fasfo ba, aikace-aikacen biza na gajere da dogon zama (iznin zama na wucin gadi, mvv) ta ofisoshin jakadanci, babban ofishin jakadancin da ofisoshin biza.

Sauran ayyuka, kamar gwajin DNA, gwajin shaidar mutum, halatta takardu da 'jarinjarar haɗa kai a ƙasashen waje', ba za a yi a wannan lokacin ba.

Tambaya&As don visa na dogon zama (mvv)

An rufe sashin ofishin jakadancin na ofishin jakadancin. Zan iya karɓar MVV na?

A'a, Covid-19 ya tilasta mana rufe duk ofisoshin jakadanci na ofisoshin jakadanci da na ofisoshin jakadanci. Ba za ku iya karɓar MVV a cikin wannan lokacin ba.

An soke alƙawarina game da batun MVV. Yaushe zan iya samun sabon alƙawari?

A yanzu, hakan ba zai yiwu ba sai ranar 6 ga Afrilu. Dangane da yanayin, ana iya daidaita wannan daga baya.

Har yanzu ina kan farkon aikace-aikacena na MVV kuma dole in je ofishin jakadanci. Akwai wata hanya don ƙaddamar da aikace-aikacen MVV na?

Idan kana da mai ba da tallafi a cikin Netherlands, misali memba na iyali, ma'aikaci ko cibiyar ilimi, mai ɗaukar nauyin zai iya ƙaddamar da aikace-aikacen zuwa IND. Ba kwa buƙatar zuwa ofishin jakadanci har sai IND ta yanke shawara.

Babu mai tallafawa don dalilai masu yawa na zama (shekarar daidaitawa ga masu ilimi mai zurfi, Shirin Hutu na Aiki da masu farawa). Kuna iya yin alƙawari don fara aikin mvv ɗinku lokacin da ofishin jakadancin ya sake buɗewa.

Amincewa na MVV ya ce dole ne in karɓi MVV daga ofishin jakadanci cikin kwanaki 90 na amincewa. Wannan lokacin zai ƙare nan ba da jimawa ba. Me zan yi?

Sakamakon Covid-19, duk ofisoshin jakadanci da na ofishin jakadancin suna rufe har zuwa 6 ga Afrilu, ana iya tsawaita wannan lokacin. Kuna iya yin alƙawari da zaran an sake buɗe sassan ofishin jakadancin.

IND ta amince cewa za ku iya tattara MVV ɗin ku a cikin kwanaki 180 na ainihin ranar amincewa, idan za ku iya nuna cewa ba ku iya karɓar MVV ɗin ku a kan lokaci saboda COVID-19 da/ko rufe ofishin jakadancin.

Ina da ingantaccen MVV don tafiya zuwa Netherlands. Shin haramcin tafiya ya shafe ni?

Haramcin tafiya ba zai shafi masu riƙe da takardar izinin zama na ɗan lokaci ba ko izinin zama na wucin gadi (MVV). kalli Tambaya&As don shiga Netherlands.

Na sami takardar iznin MVV, amma saboda COVID-19 ba zan iya tafiya zuwa Netherlands a cikin kwanakin 90 na ingancin wannan MVV ba. Me zan yi?

Kuna iya yin sabon alƙawari da zaran an buɗe ofishin ofishin jakadancin. A cikin kwanaki 90 na ranar ƙarewar MVV ɗin ku, ofishin jakadanci yana da izini don sake fitar da MVV idan za ku iya nuna cewa kun kasa yin tafiya akan lokaci saboda Covid-19.

Source: Netherlands kuma ku

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau