Dear Edita/Rob V.,

A ranar 22 ga Maris, budurwata ta nemi takardar visa ta Schengen zuwa VFS Global a karon farko. An riga an bayyana dalilin ziyarar a cikin takardar tallafin, dalilin da ya sa ba a rufe wata wasikar gayyata ba.

Ita manomi ce kuma tana rayuwa ne daga siyar da kayayyaki (yafi yawan 'ya'yan itace) daga ƙasarta. Don haka an haɗa takardun "mallakar ƙasa" da yawa, waɗanda aka fassara, an haɗa su.

Har ma VFS ta nemi ta haɗa waɗannan takaddun a cikin yaren Thai, haka suka yi. Hakanan an ƙaddamar da tikitin dawowa don hujja.

Kin amincewa ya dogara ne akan dalili na 2 (dalilin ziyarar da ba a nuna shi ba) da dalili na 9 (yiwuwar tashi akan lokaci bai isa ba).

Takardar kin amincewa ta bayyana cewa ana iya ƙaddamar da ƙin yarda ga Netherlands, Ofishin Jakadancin tare da adireshin a cikin Ter Apel. Wace shawara kike bani? Ƙaddamar da ƙin yarda a cikin Ter Apel ko kawai bari ta sake zuwa VFS don ƙaddamar da sabon aikace-aikacen, yanzu tare da ƙarin wasiƙar gayyata?

An shirya ziyarar ta daga Yuni 20 - Satumba 5, ba za a iya yin alƙawari a ofishin jakadancin a BKK ba a cikin lokaci, don haka rashin alheri ga VFS.

Gaisuwa,

Jan


Masoyi Jan,

Wannan ba dadi!! Zan yi la'akari sosai da shigar da ƙara. Zai fi dacewa tare da taimakon lauya na baƙi, wanda kyakkyawan sanarwa na ƙin yarda da aka yi amfani da shi ga halin da ake ciki ba aiki ba ne mai wuyar gaske. Hakanan zaka iya farawa da kanka idan kuna tunanin za ku iya rubuta wasiƙar ladabi, mai gamsarwa wanda a ciki za ku iya karyata ƙin yarda na hukumomin Holland. Ana iya samun duka lauyoyi da ƙin yarda a kan intanet ta, misali, www.buitenlandsepartner.nl, www.mixed-couples.nl ko google akan 'Bzwaar refusal Schengen visa' (+ sunan birni?).

Ba don komai ba ne na ba da shawarar kyakkyawan wasiƙar murfin a cikin fayil ɗin Schengen. Dole ne jami'in yanke shawara ya tsara hoton ɗan ƙasar waje daga tarin busassun takardu da fom. Duk guntukan akwai? Akwai shakka? Shin wani abu ya fito fili? Tare da ɗan gajeren wasiƙa za ku iya 'taimakawa' ma'aikacin gwamnati don aƙalla bayyana abin da shirin ku yake. Dukansu game da tafiya zuwa Netherlands da kuma bayanin dalilin da ya sa ba za ku damu ba cewa masoyi ba zai dawo Thailand a cikin lokaci ba. Amma yana yiwuwa akwai abubuwa da yawa a ciki fiye da inda ba a san inda ake nufi ba. A fili takardun kadarorin (samar da asalin Thai - ba za a iya karanta su ba - da fassarar) ba su isa ba. Ina tsammanin za su so su ga wasu ƙarin shaidar sadaukarwa, kamar aiki ko wasu wajibai waɗanda ba za a iya guje wa ba. Misali, na kira fayil ɗin shaidar kulawa ga tsofaffi iyaye ko yara ƙanana. Tambayi kanku waɗanne wajibai za ku iya nunawa, domin kawai kalmarku da wasu ƙasa ba su isa ba. Musamman idan waɗannan wajibai (dalilan komawa) suna da rauni, tabbas zan ɗauki lauya.

Sabuwar aikace-aikacen ta hanyar ofishin jakadanci ko VFS kuma yana yiwuwa, amma to lallai ne ku samar da ƙarin takaddun tallafi, idan babu wani abu game da aikace-aikacen, jami'in RSO na iya yin watsi da aikace-aikacen nan da nan tare da la'akari da kin amincewa da baya. Zan yi la'akari da sabon aikace-aikacen maimakon ƙin yarda ga mutanen da suka manta da mahimman shaida guda ɗaya kuma ba sa jin so / lokacin ƙin yarda (ƙin yarda zai iya ɗaukar lokaci fiye da sabon aikace-aikacen).

A ƙarshe: Shawarar Netherlands da sauran ƙasashe membobin ba za su taɓa siyan tikitin gaba ba, saboda wannan ɓarna ce idan ba a ba da biza ba. Ga ma'aikacin gwamnati, tikitin dawowa ba shi da ƙarin ƙima fiye da ajiyar jirgin dawowa.

Nemo lauyoyi 2-3 akan intanit, duba wanda kuke jin daɗi da (kuma ba mai tsada ga walat ɗin ku ba). Idan hanyar ƙin yarda ba ta ji daɗi ba, to tafi don sabon aikace-aikacen, amma ku sani cewa ku ma dole ne ku fito daga gidaje masu kyau dangane da nuna alaƙa da Thailand (dalilan dawowa). Kada ku daina, tabbas zai yi aiki, 95% na Thai suna samun bizar su don hutun ya yi nasara.

Nasara!

Rob V.

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau