Dear Rob/Edita,

Abokai na suna da visa na Schengen na shekaru 2, shigarwa da yawa. Lokaci na ƙarshe, duk da corona, har yanzu ta sami damar yin tafiya zuwa Netherlands ƙarƙashin tsarin dangantakar nesa. Yanzu ina jin labarin cewa an soke wannan shirin har sai an samu sanarwa daga karshen watan Janairun wannan shekara? Ko hakan ya shafi mutanen da har yanzu za su nemi takardar biza?

Shin akwai wanda kwanan nan (makon da ya gabata) ya sami abokin tarayya na Thai ya zo Netherlands tare da visa Schengen? Ko kuma labarin da nake ji gaskiya ne kuma yanzu gwamnatinmu ta kwace min wannan maganar?

Da fatan wani ya sami amsa karara. Babu sauran igiya da za a ɗaure ta.


Ya ku Sandra,

A halin yanzu, mutanen Thai da sauran mutane na iya tafiya daga Thailand zuwa Netherlands kawai. Hakanan za su iya neman visa don tafiya zuwa Netherlands. A halin yanzu Thailand tana cikin jerin ƙasashe masu aminci. Don haka babu ƙuntatawa ko buƙatu na musamman: shigarwa yana yiwuwa, babu gwajin Corona da ake buƙata, babu gwajin sauri na Covid, babu sanarwar corona-free ko sanarwar likita game da lafiya, da sauransu. Duk da haka, duk wanda ke tafiya ciki da waje na Netherlands (duka biyun Dutch) da baƙi) dole ne su cika takardar tambaya./cika sanarwar game da lafiyarsu. Za ku sami wannan daga kamfanin jirgin sama, amma kuma ana iya samun shi ta yanar gizo akan gidan yanar gizon gwamnati.

Tabbas, yanayin zai iya canzawa kowace rana. Idan an cire Thailand daga jerin amintattun Turai, ba za a sami buƙata ba tukuna. Netherlands tana da tsari na musamman domin mutanen Holland waɗanda ke da alaƙar ƙasashen waje na dogon lokaci (watau kuna da aure ko kuma alaƙar da ba a yi aure ba na akalla watanni shida) na iya ci gaba da tafiya, koda kuwa ƙasar ba ta da aminci. Sannan dole ne wani ya bi ta matakai daban-daban na sarrafa Corona. Abin farin ciki, wannan ba batu ba ne ga mutane kamar ku a halin yanzu.

Da fatan za a kuma lura cewa kodayake Netherlands a halin yanzu ba ta ɗora muku kowane buƙatu na musamman ba, wasu kamfanonin jiragen sama suna yi. Misali, zaku iya tafiya tare da KLM ba tare da ƙarin takardu ba, amma Qatar Airlines, alal misali, yana buƙatar gwajin Covid mara kyau. Don haka duba wannan a hankali tare da kamfanin jirgin ku!

Fanfare na iya zama wani lokaci azaman kararrawa mai sauri, amma abin takaici kuma shine tushen rashin fahimta. Don sabbin bayanai, duba shafukan hukuma akai-akai:

- https://www.government.nl/topics/coronavirus-covid-19/visiting-the-netherlands-from-abroad/eu-list-of-safe-countries
- https://www.government.nl/topics/coronavirus-covid-19/visiting-the-netherlands-from-abroad/checklist
(bayanin kula: a ruɗe, ba kowane batu ya bayyana a sarari cewa ƙasashe masu aminci sun keɓe daga gwaji, da sauransu. Amma: ƙasa mai aminci = babu gwajin korona da ya zama dole)
- https://www.nederlandwereldwijd.nl/landen/thailand/reizen/reisadvies

Tukwici: Har ila yau, adana shafukan da ke sama a hannu idan kun haɗu da mai gadin kan iyaka ko ma'aikatan rajista waɗanda suka yi imanin cewa haƙiƙa ana buƙatar hane-hane (gwajin tilas, sanarwa, da sauransu).

Lura!!: akwai buƙatu daban-daban don Belgium. Sun fi tsanani! Duba kuma martanin ƙarƙashin wannan tambaya mai karatu game da balaguro zuwa Turai:
- https://www.thailandblog.nl/visum-kort-verblijf/schengenvisum-vraag-een-thaise-kennis-naar-nederland-laten-komen/

Gaisuwa da nasara,

Rob V.

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau