Watanni uku da suka gabata mun yi alfaharin sanar da wancan ɗan littafin da aka daɗe ana jira Mafi kyawun Blog na Thailand birgima kashe latsa. Nan take oda daga Netherlands da Belgium suka shigo. A Tailandia, tallace-tallace ya fara ɗan lokaci kaɗan, bayan mutane daga Thailand sun ɗauki ɗan littafin a cikin kayansu.

Yanzu tallace-tallace ya tsaya cik. Wannan yana iya nufin ɗaya daga cikin abubuwa biyu: kowa ya riga ya mallaki ɗan littafin ko kuma cewa 'Kashe har gobe abin da za ka iya yi a yau' ya shafi. Idan na karshen ne, muna ba wa wadannan mutane shawara: Bari gobe ta kasance yau. Yi odar ɗan littafin kafin mu sayar.

Tailandia

A Tailandia, an sayar da kwafin 85 na littattafan 79. An ajiye kwafi ɗaya, don haka akwai saura 5. Dick Koger ya sayar da yawancin littattafan a Pattaya: 24. Dick tabbas ya kasance ma'aikacin tsaye a rayuwarsa ta baya, babu wata hanya.

Siyar da aka yi a lokacin gabatarwa a gidan ofishin jakadanci a Bangkok shima bai yi takaici ba. Sai kwafi 17 suka wuce kan kanti.

Sannan akwai Cibiyar Kasuwancin Netherlands-Thai, wacce ta sayi kwafi 5. Duba, yana da kyau.

Netherlands, Belgium da kuma Jamus

A cikin Netherlands da maƙwabtanta (eh, akwai kuma umarni daga Jamus), umarni da aka zuba a bayan sanarwar farko. A farkon tare da dozin a rana, to, ya zama dozin a mako.

Amma daga farkon Oktoba, tallace-tallace ya ragu. Jirgin na ƙarshe shine 14 ga Oktoba. A lokacin, kofe 229 na ɗan littafin jajayen littafinmu sun fita daga Netherlands. Zai iya zama ƙari, amma ba kowane oda ya haifar da siye ba. Kuma ma'ajin ku yana aiki daga ƙa'idar: Babu kuɗi, babu Swiss.

Karin kwafi 4 suna jiran mai karatu mai ban sha'awa. Kada ku damu ko da yake, kuna iya yin oda gwargwadon abin da kuke so. Idan haja ta fadi zuwa sifili, muna yin oda kawai.

Ga masu sha'awar kididdiga: An aika littattafai 2 zuwa Jamus, littattafai 22 zuwa Belgium da kuma 205 kofe a cikin Netherlands an rarraba.

Sale ya ci gaba

Ba za mu daina sayarwa ba har yanzu. Disamba na gabatowa tare da Sinterklaas da Kirsimeti, lokuta biyu lokacin da mutane ke ba da kyaututtuka. Idan har yanzu ba ku san abin da za ku iya ba a wannan shekara ba, danna kan tallan oda a ginshiƙi na hagu na blog kuma sanya odar ku.

Za a aika ɗan littafin ta hanyar dawowa bayan biya - yayin da hannun jari ya ƙare. Idan dole ne a fara sanya ƙarin umarni, jigilar kaya zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan. Lokacin isarwa don oda maimaitawa kusan sati ɗaya ne.

Wataƙila kuma ra'ayi ne ga kamfanonin da ke kasuwanci a ciki ko tare da Thailand. Shin har yanzu akwai tabo a cikin kunshin Kirsimeti? Bari mu sani kuma za mu cike gibin.

Muna kuma fatan cewa ma'aikacin yawon shakatawa da ke shirya balaguro zuwa Thailand zai yi sha'awar bugu na musamman wanda za a ba da kyauta ga baƙi Thailand. Muna aiki a kai, amma ko zai yi nasara, ba za mu iya cewa ba. Yatsu suka haye.

6 martani ga "Mafi kyawun rubutun Thailand (19): Halin al'amura"

  1. dickvanderlugt in ji a

    Kamar yadda suke cewa a kasuwa: Wa zai kwance ni? Ba sai na sake cewa hakan ba saboda Chris de Boer ya sayi littattafai 5 na ƙarshe (Bangkok). Idan ya cancanta, koyaushe za mu iya samun sabon haja daga Netherlands.Wasu masu karanta shafukan yanar gizo, waɗanda suke tafiya akai-akai akai-akai, sun riga sun ba da izinin ɗaukar littattafai tare da su a cikin kayansu. Don haka har yanzu kuna iya yin oda a Thailand.

  2. Hans Willemsen ne adam wata in ji a

    Menene farashin littafin "Mafi kyawun rubutun Thailand? Ina iya sha'awar 'yan kwafi.

    • dickvanderlugt in ji a

      @ Hans Willemsen € 14,95 ko 600 baht tare da farashin jigilar kaya. Danna nan don ƙarin bayani: https://www.thailandblog.nl/bestel-boek-beste-van-thailandblog/

  3. dakata in ji a

    Karanta tare da jin daɗi da saninsa. Wajibi ne ga kowane mai tafiya Thailand.

  4. danny in ji a

    Dear Dick,
    Ina tsammanin yana da kyau idan kuna nuna wa masu karatun ku lokaci-lokaci bayan fassarar Bkk-Post cewa an fitar da ɗan littafin… mafi kyawun Thailandblog.

    Na kuma manta da shi ko ba dade ko ba dade zan so in karba daga gare ku a Bkk.. nice!
    Ina tsammanin za ku iya siyar da shi da yawa idan kun ci gaba da tunatar da mutane… kar a bari a manta da shi hakan zai zama babban abin kunya.
    na gode don kyakkyawan fassarar ku. Danny

    • dickvanderlugt in ji a

      @ Danny Nasiha mai kyau. Zan yi hakan. Maimaitawa shine ikon talla.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau