Chiang Mai, babban birnin lardi mai suna a arewacin Thailand, ya jawo hankalin fiye da 200.000 da ake kira masu yawon bude ido a kowace shekara kafin corona. Wannan shine kusan kashi 10% na adadin masu yawon bude ido da ke ziyartar lardin kowace shekara.

Wannan rukunin masu yawon bude ido, yawanci tare da jakunkuna a matsayin kayansu kawai, ana siffanta su da tafiye-tafiye tare da ƙarancin kasafin kuɗi na yau da kullun. Hukumar kula da yawon bude ido ta Thailand a Chiang Mai ta kiyasta kudaden yau da kullun na wannan rukunin akan kusan baht 1.000 a rana, yayin da babban rukunin sauran “masu yawon bude ido” ke kashe kusan baht 3.000 kowace rana.

Chiang Mai

Chiang Mai yana da 'yan talla da yawa don bayarwa idan yazo da gidajen baƙo tare da matsakaicin ƙimar ɗakuna daga 80 zuwa 300 baht kowace dare. Akwai kuma gidajen cin abinci marasa adadi da kantunan titi waɗanda ke sayar da abinci mai arha. An riga an sami hamburger don 35 baht da "pad thai", watakila sanannen jita-jita a Thailand tsakanin baƙi, ba dole ba ne ya wuce 35 baht.

Wani ɗan yawon buɗe ido ya ce: “Ina hayan ɗaki na mako guda, ba tare da na’urar sanyaya iska ba, amma tare da fanka, banɗaki tare da sauran wurare. Ta wannan hanya mai arha kawai zan iya tsayawa tsayi a Chiang Mai. Hakanan garin yana da fa'ida idan aka kwatanta da Phuket, Koh Samui ko Koh Chang. Sau da yawa kuna biyan kuɗi da yawa a can kuma da kyar ku sami komai. A nan Chiang Mai, ingancin rayuwa ya fi kyau da arha kuma. "

Asia

Tabbas, ba Chiang Mai ba ne kawai birni da ke jan hankalin 'yan fakitin baya da yawa. Ƙungiya tana yawo, don magana, a ko'ina cikin Asiya daga Indiya zuwa Japan. Gidan yanar gizon "Farashin Balaguro". cikakken dole ne don shirya balaguron kasafin kuɗi. Ana tattara fihirisar biranen mafi arha don masu fasinja a kowace shekara, tare da Nestling Chiang Mai a matsayi na huɗu na 2015. A cikin 2014 ya kasance matsayi na uku. Hanoi (Vietnam) ita ce ta farko a cikin fihirisar, sai Pokhara a Nepal da Hai An a Vietnam. Bangkok tana matsayi na 18 da Phuket na 20.

Fihirisar farashi don masu fakitin baya

Koyaushe abin tambaya ne yadda mutum ya isa ga irin wannan ma'anar, amma gidan yanar gizon yana ba da kyakkyawan bayani game da wannan. A kowane birni da aka bincika, an haɗa waɗannan “kunshin” tare:

  • 1 dare a cikin mafi arha 3 star hotel a tsakiyar wuri a cikin birnin da kuma abin da ake magana da kyau.
  • Taxi 2 kowace rana.
  • Samun dama ga abin jan hankali na al'adu, misali ziyarar gidan kayan gargajiya.
  • 3 abinci a rana.
  • 3 giya (ko gilashin giya) kowace rana. Teetotallers suna ɗaukar kayan zaki da/ko kofi.

Kowane mutum na iya daidaita maƙasudinsa zuwa ga burinsa, ba shakka, wanda zai iya sa ya zama mai rahusa ko tsada.

Matsayi

Hanoi a arewacin Vietnam ya fito a matsayin mafi arha don 2015 tare da farashin yau da kullun na $ 30,80. A matsayi na biyu shi ne Pokhara a Nepal (mafi arha a bara) tare da $32.09, na uku shine Hoi An a Vietnam, inda aka saita farashin yau da kullun akan $ 34,94. Don haka Chiang Mai yana cikin kyakkyawan wuri na huɗu tare da $36,29. Don tantance wannan farashin da kyau, ƙayyadaddun yana ƙasa:

  • Hotel Sunshine House 360 ​​baht (dangane da zama biyu)
  • Taksi 100 baht
  • Farashin 355 baht
  • Farashin 270 baht
  • Jan hankali 100 baht

Ana iya samun cikakken matsayi da ƙarin bayani don masu fakitin baya akan gidan yanar gizon: www.priceoftravel.com/4138/asia

7 martani ga "Chiang Mai, manufa don masu fakitin baya"

  1. Ciki in ji a

    Lallai Chiangmai yana da arha sosai, akwai masauki mai arha, ta yadda masu wannan otal-otal suna fafatawa da mutuwa. Amma abin da wani nau'i na 'yan bayan gida ke tunani ke nan
    cewa wannan yana da arha a ko'ina, a Chiangmai suna kwana a dakunan da kare ba zai kwana a cikin ƙasarsu ba.
    Kuma idan sun kara tafiya, sai su yi tunanin hauka ne a ce za su biya baht 300 a kowane dare don wani ɗaki mai tsafta mai zaman kansa mai ban sha'awa mai zafi, sabulu, takarda bayan gida da tawul (wanda ba sa shiga Chiangmai saboda suna. suna sata.} Sannan sun kusan neman a ba su baht 250 a dare.
    Idan kuma ba ku yarda da hakan ba, za su yi tafiya mai nisa da manyan jakunkuna su dawo bayan sa'o'i 2 zuwa 3 saboda ko'ina ya fi tsada ga ƙaramin ɗaki. Har ila yau, akwai ɗimbin 'yan jakar baya "mai kyau" waɗanda nan da nan za su ɗauki ɗaki akan 300 ko 400 baht. Kuma an yi sa'a 95% na mu Thai ne. Kuma ba sa korafin farashin sai dai su biya.

  2. Kampen kantin nama in ji a

    Matasa suna ganinsa daban da mu tsofaffi. Zan iya motsawa sosai a ciki. Har abada jakar baya da kaina. Ajiye kuɗi a ko'ina. A kan arha. A Turai na kwana a cikin lambuna na jama'a, a Amurka a ƙarƙashin magudanar ruwa ko kuma kawai a kan hanya. Yanzu da na tsufa (e): Kwandishan da kwanciyar hankali a Thailand. Duk da haka, duk abin ya fi daɗi sa’ad da nake ƙarami. Wannan lokacin ba zai sake zuwa ba. Mutum yana jin daɗin komai sau biyu lokacin matashi. Daga mata, daga komai.

  3. Karamin Karel in ji a

    to,

    Lokacin da na tsaya a Chiang Mai, koyaushe yana cikin Gidan Baƙi na Dutch, inda ɗakin mutum biyu na kasafin kuɗi (ven) tare da ɗakin wanka mai zaman kansa + tawul da sabulu yana biyan 2 Bhat da ɗakin “de luxe” mai mutum 349, tare da kwandishan. firiji da gidan wanka mai zaman kansa 2 Bhat. Don gadaje daban-daban a cikin ɗakin mutum 669 (gauraye) suna tambayar 8 baht, wannan ɗakin yana da shawa 100, bayan gida da sink. Suna kuma da dakunan iyali 2 da 4.

    Gidan Baƙi na Dutch yana da nisan mita 600 ne kawai daga bazaar dare da cibiyar nishaɗi.
    Wannan yana da rahusa da yawa fiye da gidan Sunshine kuma ya fi jin daɗi, saboda koyaushe akwai mutanen Holland da yawa, kuma ƴan fansho daga yankin suna zuwa shan kofi, sun fi kowa sani, mafi kyawun wurare a Chiang Mai.

  4. Jan Scheys in ji a

    A bara a Kanchanaburi da ke kan kogin Kwai na biya Euro 8 a kowane dare a cikin wani daki mai kyau tare da tsaftacewa da sabbin tawul a kullun, shawa mai zafi, fanfo da kwalabe na ruwa 2 a cikin gidan baƙi na Tamarind. ɗaki mai kwandishan ya fi tsada. A wannan shekara sabon mai shi ya ajiye farashin zuwa Yuro 10. Abincin karin kumallo da sauran abinci a cikin nisan tafiya a ko'ina kuma ana iya yin hayar kekuna a wurare da yawa. Ina zuwa can sama da shekaru 10 kuma da kyakkyawan ra'ayi na babban kogin Kwai ko kuma an fassara ni da Kogin Buffalo. Hakanan zaku ga masu fakitin baya da yawa a can kuma tabbas yana da daraja bincika yankin na kwanaki 3/4. Yana da kyau a ziyarci shahararrun magudanan ruwa na Erwawan a lokacin damina domin a lokacin damuna babu isassun ruwa da ke kwarara kuma ana asarar kuɗi. A Pongphen Guesthouse a ɗan nesa kaɗan, wanda ya fi tsada sosai, zaku iya yin iyo don 100 baht kuma ku sami tawul, amma ƴan ɗakin kwana na rana kusan kusan baƙi na gidan baƙi suna mamaye su.

    • RonnyLatYa in ji a

      “…. Kogin Kwai mai girma ko kuma ya fassara Kogin Buffalo. ”
      Yana da ɗan alaƙa da "bauna". Sunan "Kwai" kawai ya fito daga fim din.

      A Thai suna kiransa da "Khwae" แคว wanda ke nufin tributary. Buffalo shine "khway" ควาย .
      A gaskiya koguna 2 ne. Khwae Yai (babban tributary) da Khwae Noi (ƙananan tributary) sun hadu a Kanchanaburi don samar da kogin Mae Klong, wanda daga bisani ya shiga cikin Tekun Tailandia.

      Ina zaune mai nisan kilomita 20 daga sama kusa da "Khwae Yai" a LatYa

      • Jan Scheys in ji a

        RonnyLatYa, watakila kana da gaskiya kuma na yi kuskure. Rasa mutum ne kuma na ɗauka cewa masu yawon bude ido ne suka ce kuma watakila shi ya sa na yi kuskure shekaru da yawa. Tabbas, Thais suna kiran sunan a matsayin Khwae ba kamar Khawy ba, wanda ke nufin baƙo. Yi hakuri da kuskure….

        • RonnyLatYa in ji a

          Ba babban abu ba kuma ba lallai ne ka nemi afuwar hakan ba. Ana iya fahimta.

          Kamar yadda ka sani, a Kanchanaburi ma za ka ga Kwai a ko'ina, domin wannan shi ma ya fi shahara ga masu yawon bude ido saboda fim din. 😉


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau