Wani lokaci akwai wasu wuraren da kuke jin daɗi game da su, ko wasu wuraren da kuke ƙi, ƙila gaba ɗaya ba daidai ba. Irin wannan wurin da ba ya roƙon ni ko kaɗan, kuma watakila wanda bai dace ba, shine Trat, alal misali. Koyaya, ba za ku iya rasa wannan wurin ba idan kuna son ziyartar Koh Chang, alal misali.

Tun daga nesa na tuna sosai ziyarara ta farko zuwa Koh Chang, tsibiri na biyu mafi girma a Thailand Tailandia. Bayan doguwar tafiya bas sai ka tsaya a Trat, inda dole ne ka tsaya a wancan lokacin saboda tsallakawa daga Bangkok zuwa Koh Chang, alal misali, ba a iya samu cikin kwana ɗaya ba. Kadai hotel Muhimmancin otal ɗin mara kyau ne, a lokacin kusa da wurin ƙarshe na bas. A takaice, na sha wahala - ɗan karin gishiri - rauni daga gare ta da ƙiyayya mai zafi ga Trat.

Yawon shakatawa a Koh Chang har yanzu yana kan jariri kuma wutar lantarki ta kasance haramun. Da maraice kana da fitilar kananzir a wurinka kuma abin ban dariya ne, amma kuma yana da ban sha'awa sosai, ka sa mutane su je gidan abinci a bakin titi. tufka ana iya ganin tafiya, tare da fitilun kananzir tare da samar da yanayi na soyayya. A wasu wurare, akwai janareta inda za ku iya caja aski tsakanin biyar zuwa shida na yamma.

Ci gaban fasaha

Bayan shekaru, Koh Chang har yanzu yana samun wutar lantarki kuma tsibirin a zahiri ya shiga cikin kayan aikin '' kwarara'. Masu saka hannun jari, ciki har da tsohon firayim minista Thaksin da aka yi watsi da shi, sun ga yuwuwar a cikin tsibirin kuma, kowace shekara, gine-ginen sun afka cikin rashin tausayi.

Kananan titunan da ba a iya wucewa da kyar aka rikide su zama titin da aka shimfida sannan an ruguza wasu kananan matsuguni don samar da hanyar manyan wuraren shakatawa. Ga mutane da yawa, nishaɗin ya ƙare, Koh Chang ba shine tsibirin aljanna a gare su ba inda har yanzu kuna iya samun kwanciyar hankali. Abinda bai canza a idona ba shine 'wurin tsallakewa' Trat. A idona, Trat ya kasance Trat, wurin da ba shi da kyan gani, inda babu wani abu, babu abin da zai dandana. Ko da wancan otal ɗin mai launin toka ya rage.

Hasken haske

Nan da nan wani labari na Hans Bos ya bayyana a shafin yanar gizon Thailand mai taken 'Sanin cin abinci'. Wurin Trat ya sake fitowa a cikin labarinsa, abin mamaki a gare ni. Yana da game da cin kifi mai kyau a kan ƙasar Tailandia, wanda ke bayan Trat zuwa wani yanki mai kunkuntar iyaka zuwa iyakar Cambodia. Don cin abinci mai daɗi mai daɗi dole ne ku kasance a bakin tekun BanChuen a wurin shakatawa mai suna iri ɗaya, shawararsa ce. Don haka na matsa kusa da tsakiyar Trat ta hanyar 318 akan hanyata zuwa bakin tekun Ban Chuen, wanda ke da nisan kilomita sittin.

A kan hanyar can za ku ci karo da rairayin bakin teku masu yawa tare da wuraren shakatawa masu mahimmanci. Maigidan, Joseph na Chuen Beach Resort, ko matarsa ​​​​Payear, ba shakka ba sa tallan mutane da sauri, saboda lokacin da kuka isa hanyar fita zuwa bakin tekun da ake tambaya, ba a ga sunan wurin shakatawa ba. Gidan shakatawa na Panan yana da alamar, don haka muna bin hanyar a can. Ya juya ya zama fare mai kyau, saboda Ban Chuen Beach Resort yana kusa da shi. Gidaje masu kyau don ɗan ƙaramin farashi don masauki iri ɗaya akan Koh Chang ko wasu wuraren shakatawa da kuka haɗu da su akan hanyar zuwa Ban Chuen.

Ba don kowa ba

Taken taken 'Jazz Pit' da na fi so a cikin Soi 5 a Pattaya, 'Ba na kowa ba ne' kuma ya shafi wurin shakatawa na Ban Chuen. Kamar Jazz Pit, wannan wurin shakatawa ba wuri ne mai kyau ga kowa ba. Kada ku yi tsammanin kowane zaɓi na nishaɗi ko mashaya da/ko gidajen abinci iri-iri a wannan bakin teku. Abin da za ku iya samu a nan kyakkyawan rairayin bakin teku ne, kusan babu kowa da kwanciyar hankali. Yi tafiya mai ban sha'awa mai lafiya a bakin rairayin bakin teku, inda da wuya ba za ku haɗu da kowa ba kuma ku ji daɗin faɗuwar faɗuwar sama da sannu a hankali ƙara kyawawan gajimare daga kujerar rairayin bakin tekunku. Sautin raƙuman ruwa da ke birgima a kan rairayin bakin teku zai sa Johan Sebastiaan Bach ya ƙirƙiri wani abu na musamman idan ya zauna a nan.

Hat LekAmphoe Klong Yai, Changwat Trat (Kiredit na Edita: pemastockpic/Shutterstock.com) 

Ƙananan tafiye-tafiye

Ko da yake duk ƙasar da ke kan gaba zuwa Cambodia ba ta da ɗan abin bayarwa fiye da abubuwan da aka riga aka zana, ƴan ƙananan tafiye-tafiye suna yiwuwa. Misali, tuƙi zuwa kan iyaka a Hat Lek kuma ziyarci Kasuwar Border a can. A bangarorin biyu na titin za ku ga wuraren da ake bukata da shaguna. A gefen dama kuna tafiya zuwa teku kuma ba shakka za ku sami yawancin tayi a kan kunkuntar titin da ba za ku iya tsayayya ba.

Watches, wayoyin hannu, jakunkuna na sanannun samfuran, na gaske ko na jabu, da sauran abubuwan kyawawa masu yawa ko waɗanda ba kyawawa ba. Kusan kusan hanyar ƙarshe zuwa dama kuma ku duba rashin tsaftar kifin kifi. Bari ƙananan gidaje suyi aiki akan ku kuma ku ji daɗin yara masu wasa da fara'a.

A kan hanyar zuwa kan iyaka, kar a manta ku bi hanyar zuwa tashar Chalalai da Kalapungha zuwa inda jiragen ruwan kamun kifin da ke dawowa daga teku ke sauka da kama. Yi tafiya dama da hagu tare da jirgin ruwa kuma kalli yadda ake saukewa da rarraba kifin. Kar ku manta da kawo kyamararku kuma ku kasance a can akan lokaci tsakanin goma zuwa sha daya. Daga nan za ku ga tashar kamun kifi mafi girma a wannan yanki, inda motoci da manyan motoci ke shirin jigilar kifin cikin sauri idan aka sauke kifin.

A kan hanyar dawowa za ku iya shiga cikin garin Khlong Yai. Wani titi yana kaiwa zuwa teku kuma kuna ci gaba da kunkuntar hanya tare da hanyar shiga mara zurfi don ƙananan jiragen ruwan kamun kifi a hagu. Idan aka kwatanta da tashar jiragen ruwa na Chalalai, wannan tashar jiragen ruwa dwarf ce, inda akasarin tsiro da kananan kaguwa ake sauka. Idan aka yi la'akari da yanayin gidajen da aka yi watsi da su, ba kudi mai yawa ba ne. Gidaje da dama a bangarorin biyu na kofar shiga tekun, wadanda iska da teku suka lalata, na gab da rushewa. A bayyane yake kudaden da aka samu daga kama ba su isa su dawo da abubuwa ba.

Takaitawa

Bayan karanta wannan ɗan gajeren ra'ayi, za ku iya yin hukunci da kanku ko zaman lafiya da kwanciyar hankali na Ban Chuen Beach yana sha'awar ku, ko kuma kun fi son rairayin bakin teku na duniya. Bin amfani da kalmar Thai: 'Ya rage naku'.

- Saƙon da aka sake bugawa -

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau