Zan yi balaguro kuma na dawo da: yellow fever, zazzabin cizon sauro da hanta. Maimakon haka, eh. Yi alurar riga kafi kuma ka tabbata ka bar waɗannan cututtuka masu yaduwa a baya a wurin hutu. Wadanne alluran rigakafi kuke buƙata sun bambanta kowace ƙasa da yanki. Abin da ya tabbata shi ne cewa duk allurar rigakafi suna zuwa tare da alamar farashi. Abin farin ciki, akwai ƙarin inshora na kiwon lafiya, wanda yawanci (wani sashi) ana biya ku don kuɗin rigakafin.

Kara karantawa…

Kudin inshorar lafiya na Dutch a ƙasashen waje suna ta hauhawa. Ina ba da kaina a matsayin misali, amma daga gogewa da wasiku na san cewa dubban mutanen Holland a ƙasashen waje suna fuskantar matsaloli iri ɗaya.

Kara karantawa…

Za a ci gaba da mayar da kuɗin kiwon lafiya a wajen Turai a cikin ainihin fakitin inshorar lafiya. Wani shiri da Minista Edith Schippers na Lafiya ta yi na kawar da wannan daga shekarar 2017 babu shakka yanzu ya fice daga teburin, kamar yadda ya kasance bayan Majalisar Ministocin jiya.

Kara karantawa…

An dage dakatar da tsarin inshorar lafiya a duniya har zuwa yanzu. Yawancin jam'iyyun da ke majalisar wakilai na adawa da shirin Minista Schippers, in ji NOS.

Kara karantawa…

Zorgverzekeraars Nederland (ZN) ya sabawa shirin gwamnati na soke tsarin inshorar lafiya a duniya. Citizensan ƙasar Holland waɗanda nan ba da jimawa ba za su yi balaguro zuwa Turai ba za su ƙara samun inshorar inshorar su don kulawar da suka dace ba, sai dai idan sun faɗi ƙarƙashin ɗaya daga cikin keɓantacce.

Kara karantawa…

An ƙaura a cikin Netherlands, ko inshorar lafiyar ku ya rufe ku har zuwa shekaru 70 a Tailandia, idan kuna buƙatar kulawar likita kuma ba za ku iya ba?

Kara karantawa…

Kudin kiwon lafiya da mutane ke bayarwa yayin zaman wucin gadi a wajen Turai (misali lokacin hutu a Thailand) ba sa cikin ainihin fakitin daga 1 ga Janairu 2017.

Kara karantawa…

Inshorar Lafiya a Tailandia (Gabatarwa)

Daga Matthieu Heyligenberg
An buga a ciki hamayyar, Farashin lafiya a Thailand
Tags: ,
Agusta 6 2015

Nemo inshorar lafiya ba shi da sauƙi. Akwai daruruwan tsare-tsaren samuwa, don haka nan da nan za ku iya rasa ganin itace don bishiyoyi. Matthieu Heijligenberg na www.verzekereninthailand.nl yana nuna hanya kuma yana amsa tambayoyin da aka fi yawan yi.

Kara karantawa…

Ya kamata a yi tsammani: Ombudsman na Inshorar Kiwon Lafiya baya ƙone yatsunsa a ƙarar da na ɗauka a kan karuwar kashi 37 cikin ɗari na Univé.

Kara karantawa…

Hanya ce mai tsayi (wahala) don ƙoƙarin samun haɓaka na musamman a cikin kuɗin inshorar lafiya na wata-wata don baƙi a Univé daga kan tebur. Ba tare da shawara ko sanarwa ba, wannan 'mai inshorar mara riba' ya haɓaka ƙimar da bai gaza kashi 37 cikin ɗari zuwa Yuro 495 a wata ba.

Kara karantawa…

Na ji cewa idan ba ku soke rajista daga Netherlands ba amma kuna da adireshin gidan waya kuma kuna da inshora tare da Menzis cewa za ku iya zama kawai daga Netherlands har tsawon shekara 1 ba tare da wata matsala ba, kuma har yanzu kuna da inshora?

Kara karantawa…

Shekaru na gamsu da inshorar lafiya a Univé. Rijista a cikin Netherlands, wannan ya shafi ainihin inshora tare da murfin waje.

Kara karantawa…

An ƙaddamar da shi: Inshorar lafiya ga Belgium a Thailand

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Gabatar da Karatu
Tags: ,
Agusta 12 2014

Lokaci-lokaci yana da kyau a sabunta wasu labaran kan shafin yanar gizon, kamar tambayoyin da suka shafi inshorar kiwon lafiya a ƙasashen waje (a cikin yanayina na Belgium).

Kara karantawa…

Menene sakamakon dogon zama a Thailand idan ya zo ga inshorar lafiyar ku da SVB.

Kara karantawa…

Mahaifina (mai shekaru 66) yana so ya zauna a Thailand, amma yana da matsalolin zuciya a baya kuma yana da gwiwa ta wucin gadi. Mene ne mafi kyawun bayani game da inshorar lafiya, wanda ba ya ware wani abu?

Kara karantawa…

Yawancin mutanen Holland, waɗanda suka yanke shawarar zama a Thailand - ga kowane dalili - sun fuskanci matsala wajen tsara inshorar lafiya.

Kara karantawa…

Binciken da Bankin Inshora ya yi ya nuna cewa yawancin da ake zargin ba su da inshorar inshorar lafiya an yi musu rajista ba daidai ba. Waɗannan mutanen, yawanci ƴan ƙasar waje ko kuma ƙaura, har yanzu an soke su a matsayin marasa inshora.

Kara karantawa…

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau