Hukumar Kula da Kasuwa da Kasuwanni ta Netherlands (ACM) ta yi watsi da korafe-korafen da aka yi game da karin farashin kamfanonin jiragen sama da Schiphol ya tsara na tsawon shekaru uku masu zuwa.

Kara karantawa…

Tambaya ga GP Maarten: Shin an wuce gona da iri kan maganin Corona?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Lafiya, Babban likita Maarten
Tags: ,
Maris 27 2022

A ranar 14 ga Maris, ni da matata Thai (mai shekara 55) mun kamu da korona. Muna da koke-koke iri ɗaya: ƙananan ciwon makogwaro. Kuma ina da ɗan tsayi: 38,5.

Kara karantawa…

Jemage

By Joseph Boy
An buga a ciki Bayani, Flora da fauna
Tags: ,
Maris 24 2022

Sau da yawa a cikin tafiye-tafiye na na Asiya na ga waɗannan baƙon galibin jemagu masu rataye bishiya, amma ƙwaƙwalwar Khao Kaeo ta kasance ba za a iya mantawa da ita ba. Sanina game da jemagu ba shi da amfani har sai kwanan nan na shiga tattaunawa da Frans Hijnen, sakataren Stichting Stadsnatuur Eindhoven, masanin ilmin halitta kuma gunkin jemagu wanda ya san komai game da shi. Ku je ku raba labarinsa.

Kara karantawa…

Thailand Pass ta nemi sannan ta sami corona

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Maris 21 2022

Mun nemi izinin wucewa ta Thailand kuma mun karɓi shi yau bayan kwanaki 10. Koyaya, ƴan kwanaki bayan mun nemi TP, mun sami corona. Za mu sami tabbacin murmurewa na wannan kwanaki 11 bayan mun fito daga keɓe. Don haka mun nemi izinin wucewa ta Thailand ba tare da shaidar murmurewa ba.

Kara karantawa…

Ci gaba da murmushi; koda a bayan gida

By Joseph Boy
An buga a ciki Labaran balaguro
Tags: , , ,
Maris 20 2022

Lokacin da muka karɓi baƙi a gida, mutane da yawa a dabi'a dole ne su duba sanannen ƙaramin ɗakin. Muna murmushi tare da murmushi a fuskarmu, yawanci muna ganin baƙon bayan gida da ake tambaya a baya kadan.

Kara karantawa…

A cikin ajin 'yata, wani ya sami corona kuma an umurci ajin duka su duba a asibiti. Don haka 'yata ta tafi duba lafiyarta don ba ta da alamun cutar.

Kara karantawa…

Lambar launi na shawarar balaguron balaguro na Thailand a yau ya tashi daga galibi orange zuwa rawaya tare da wasu lemu da ja.

Kara karantawa…

Ina cikin Thailand kuma in tashi komawa Netherlands a ƙarshen Fabrairu. Yanzu an sake samun labari daga GGD cewa Corona Pass ba ta da aiki watanni 6 bayan rigakafin farko, sai dai idan kun sami mai ƙarfafawa. Don haka fasfo na Corona zai ƙare a ƙarshen Janairu, yayin da ba na komawa NL har zuwa ƙarshen Fabrairu. Zan sami matsala da hakan?

Kara karantawa…

Tambayar Visa ta Thailand No. 367/21: Corona tsawaita kwanaki 60

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambayar Visa
Tags: ,
Janairu 1 2022

A halin yanzu ina zama a Tailandia a kan takardar izinin yawon bude ido. Ina so in tsawaita kuma in san cewa wannan yana yiwuwa a hukumance tare da kwanaki 30 akan yarda, amma ina so in yi ƙoƙarin kawo wannan zuwa kwanaki 60.

Kara karantawa…

Rana tana maraba da sabuwar rana a Tailandia kuma ina zaune a baranda na karanta sabbin labarai daga gida da waje akan iPad dina. A can nesa na ji babur yana gabatowa. Sautin ya mutu a gidana. Ya zama Kees, wanda ya zo ya sami 'kofin kofi'.

Kara karantawa…

Royal NLR, tare da RIVM, sun binciki hadarin fasinja ya kamu da cutar ta hanyar shakar kwayar cutar Corona a cikin jirgin sama. An riga an yi matakan da za su rage damar fasinja mai kamuwa da cuta zai shiga jirgin. Idan duk da haka wannan mutumin yana cikin gidan, abokan fasinjojin da ke cikin sashe na layuka bakwai - a kusa da fasinja mai yaduwa - suna da ƙarancin haɗarin COVID-19 a matsakaici. Ƙasa fiye da, misali, a cikin ɗakunan da ba su da iska mai girma ɗaya.

Kara karantawa…

An sassauta matakan corona a Bangkok

Ta Edita
An buga a ciki Labarai daga Thailand
Tags: ,
Yuni 13 2021

Firayim Minista Prayut ya ba da izini ga gundumar Bangkok (BMA) ta sake buɗe nau'ikan kasuwanci iri biyar, gami da wuraren shakatawa da wuraren shakatawa, daga ranar Litinin.

Kara karantawa…

Tailandia ta sami sabon rikodin sabbin cututtukan coronavirus guda 959 a ranar Talata, wanda ya haɗa da cututtukan 914 a Samut Sakhon ranar Litinin da 22 waɗanda suka fito daga ƙasashen waje. Wannan ya kawo adadin masu kamuwa da cutar zuwa 14.646. Adadin wadanda suka mutu ya kai 75 har yanzu.

Kara karantawa…

A cewar wani likitan Thai, Tailandia na iya jira don samun Pfizer da na Moderna's Covid-19. Za a iya samun rukunin farko a Amurka da Japan da farko. Tailandia har yanzu tana da zaɓi don samun sauran rigakafin corona.

Kara karantawa…

Tailandia ba za ta sami rukunin farko na rigakafin Covid-19 ba har sai watan Yuni na shekara mai zuwa da farko. Yanayin shi ne cewa an yarda da maganin da AstraZeneca ya samar, a cewar Cibiyar Alurar riga kafi ta kasa.

Kara karantawa…

Kwanan nan GfK ya gudanar da wani wakilci na matafiya waɗanda suka ba da hutu a cikin watanni shida da suka gabata, a madadin ƙungiyar masana'antar balaguro ta ANVR. Daga cikin masu yin hutun da aka yi binciken, kashi 90% sun ce sun daidaita halayen yin rajista a wannan lokacin corona.

Kara karantawa…

Kwayoyin cuta guda biyu sun hadu a Bangkok

By Gringo
An buga a ciki Shafin
Tags: ,
Afrilu 18 2020

Corona, kwayar cuta da ke yawo a cikin zafin rana a Bangkok, ta ga wani nau'in kwayar cuta na daban yana hutawa a farfajiyar gaban wani kyakkyawan gida. Don haka ya hau yawo ya gaishe shi.

Kara karantawa…

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau