Ya raba addinin Buddah na Thai da alaƙarsa da Jiha

By Tino Kuis
An buga a ciki Bayani, Buddha
Tags: ,
Nuwamba 29 2021

Kowane ƙasida na yawon buɗe ido game da Thailand yana nuna haikali ko wani ɗan rafi tare da kwanon bara da rubutu da ke yaba addinin Buddha a matsayin addini mai kyau da lumana. Wannan yana iya zama (ko a'a), amma bai shafi yadda addinin Buddha ya rabu a Thailand a halin yanzu ba. Wannan labarin ya bayyana ƙungiyoyi daban-daban a cikin addinin Buddha na Thai, da alaƙar su da Jiha.

Kara karantawa…

Frans Amsterdam ya sake zama a Pattaya kuma yana nishadantar da mu, har sai an sami karin kimar 'kamar', tare da abubuwan da ya samu a cikin wani labari mai zuwa. A wannan karon game da Cat, wacce ke murmurewa a 'kawarta' a Bangkok. Fiye da komai, tana bukatar murmurewa daga gazawar da ta yi na tserewa zuwa Bahrain. Don a hanzarta da kuma ƙarfafa wannan tsari, ba da daɗewa ba za ta yi rayuwa a matsayin matacce na tsawon kwanaki uku, a cikin haikali.

Kara karantawa…

Siyasa & Buddhism: Red & Yellow Sufaye

By Lung Jan
An buga a ciki Bayani, tarihin
Tags: , , , ,
13 Oktoba 2020

A yau za ku karanta game da rikicin da ya taso a cikin Sangha a kusa da abin da ake kira Red Shirt Movement, zanga-zangar da sojoji suka yi wa gwamnatin Firayim Minista Thaksin Shinawatra a watan Satumba na 2006.

Kara karantawa…

Oktoba 1, 2020 shine hutu na addini na gaba a Thailand. Awk Phansa ya nuna ƙarshen Lent Buddhist na watanni uku da kuma ƙarshen lokacin damina na gargajiya.

Kara karantawa…

Buddha tare da swastika

By Joseph Boy
An buga a ciki Bayani
Tags: ,
24 May 2020

Tafiya ta Asiya, kuna ci karo da alamar swastika akai-akai, wanda nan da nan yana tunatar da ku yakin duniya na biyu. A wannan lokacin, swastika ita ce alamar Nazi Jamus da magoya bayanta a wasu ƙasashe. Har yanzu ina tunawa da tafiya ta rana ta jirgin ƙasa daga tashar Hua Lamphong da ke Bangkok zuwa Kanchanaburi da kuma kan gadar Kwai zuwa Nam Tok.

Kara karantawa…

Bishiyoyi da addinin Buddha

By Joseph Boy
An buga a ciki Bayani
Tags: , , ,
9 May 2020

Chiangmai yana burge ni sosai kuma na sha zuwa wurin. Ba kawai wurin da kansa ba har ma da kewaye yana kusa da zuciyata.

Kara karantawa…

Tambayar mai karatu: Shin akwai rassa daban-daban na addinin Buddha a Thailand?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags:
Fabrairu 13 2020

Addinin Buddha a Tailandia koyaushe yana sha'awar ni. Yanzu ina mamakin ko akwai ƙungiyoyi daban-daban a cikin addinin Buddha kamar yadda ake samu a cikin Kiristanci (Katolika, Furotesta, Reformed, Adventists, da sauransu). Kuma idan haka ne, menene bambancin?

Kara karantawa…

Yusufu - kusan- a cikin gidan sufi

By Joseph Boy
An buga a ciki Labaran balaguro
Tags: , , , ,
Janairu 31 2020

A hutu, ba kamar a gida ba, ni mai tafiya ne na gaske. Ina dauke da kyamarata, sau da yawa ina kaucewa daga sanannun hanyoyi kuma a can kuna yawan cin karo da mafi kyawun al'amuran.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand da ƙasashe na yankin, waɗanda a baya suka bayyana a cikin tarin gajerun labarai na 'Bakan Bazai Iya Samun Natsuwa Koda yaushe'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 27 da kuma karshen.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand da ƙasashe a yankin, waɗanda a baya sun bayyana a cikin tarin ɗan gajeren labari 'The Bow Cannot Be Relaxed'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 26.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand da ƙasashe a yankin, waɗanda a baya sun bayyana a cikin tarin ɗan gajeren labari 'The Bow Cannot Be Relaxed'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 25.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand da ƙasashe a yankin, waɗanda a baya sun bayyana a cikin tarin ɗan gajeren labari 'The Bow Cannot Be Relaxed'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 24.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand da ƙasashe a yankin, waɗanda a baya sun bayyana a cikin tarin ɗan gajeren labari 'The Bow Cannot Be Relaxed'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 23.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand, waɗanda a baya sun bayyana a cikin ɗan gajeren labari tarin 'The Arch Ba Zai Iya Samun Natsuwa Koda Yaushe'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Part 22 yau.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand, waɗanda a baya sun bayyana a cikin ɗan gajeren labari tarin 'The Arch Ba Zai Iya Samun Natsuwa Koda Yaushe'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Part 21 yau.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand, waɗanda a baya sun bayyana a cikin ɗan gajeren labari tarin 'The Arch Ba Zai Iya Samun Natsuwa Koda Yaushe'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Part 20 yau.

Kara karantawa…

John Wittenberg ya ba da tunani da yawa na sirri game da tafiyarsa ta Thailand, waɗanda a baya sun bayyana a cikin ɗan gajeren labari tarin 'The Arch Ba Zai Iya Samun Natsuwa Koda Yaushe'. Abin da ya fara wa Yohanna a matsayin tashi daga zafi da baƙin ciki ya girma zuwa neman ma'ana. Addinin Buddha ya juya ya zama hanya mai wucewa. Yau part 19

Kara karantawa…

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau