Tabbas kun fi son ɗaukar akwatin akwatin ku cike da kyawawan tufafin bazara, amma idan kun tanadi ƴan santimita murabba'in don waɗannan albarkatun kiwon lafiya, zaku iya ceci kanku da abokan tafiyar ku da yawan gunaguni. Abu na ƙarshe da kuke so ku ziyarta yayin hutunku a Thailand shine asibitin gida. Kasance cikin shiri don gunaguni na yau da kullun a lokacin bukukuwa: raƙuman fata, cizon kwari, gudawa da kunnuwa.

Waɗannan su ne cututtukan da yawancin masu yin biki ke tuntuɓar cibiyar tuntuɓar likitancin Medicinfo game da su, waɗanda ke karɓar kira sama da 2.000 da aikace-aikacen kowane mako a lokuta mafi girma tare da tambayoyin likita don kulawa mai nisa.

Babban likita Jeroen van Zwanenburg yakan ji shi a lokacin hutu a cibiyar tuntuɓar likita ta Medicinfo: 'Mutanen ƙasashen waje suna zuwa wurin GP na gida tare da korafi game da ciwon kunne mai laushi kuma suna fitowa da jaka mai cike da maganin rigakafi, wanda suke shakka ko amsar kenan, maganin daidai.' Abin farin ciki, yawancin korafe-korafe za a iya magance su cikin sauri kuma ziyarar likita na waje ba lallai ba ne (nan da nan) ba. Jeroen van Zwanenburg: 'Idan kun ɗauki samfuran asali da yawa tare da ku a cikin jakar kayan bayan gida, za ku iya rigaya gyara ko hana koke-koke da yawa. Tabbas, idan akwai shakka ko rashin tabbas game da ƙararraki, koyaushe muna ba da shawarar tuntuɓar aikace-aikacen hutu ko layin taimako don kulawa mai nisa ko, ba shakka, GP ɗin ku.'

Abin da bai kamata ya ɓace a cikin akwati ba

Yawancin gunaguni na yau da kullun ba su da mahimmanci, amma lokacin da kuka sha wahala daga gare su kuna son kawar da su da wuri-wuri. Abin farin ciki, zaku iya gyara su ko rage su tare da waɗannan mahimman albarkatun waɗanda abin takaici har yanzu ba a rasa a cikin akwati.

1. Maganin shafawa na rana mai nauyin 30 zuwa 50

Kuna ƙone da sauri fiye da yadda kuke zato; kana waje da yawa kuma fatar jikinka tana samun yawan lokutan rana, musamman tsakanin 12.00:15.00 zuwa XNUMX:XNUMX rana tana da ƙarfi. Koyaushe ajiye ƙaramin bututu a cikin jakar ku tare da ku. Fuskar ku, goshinku, kafadu da manyan hannayenku musamman wurare ne masu rauni. Don haka, a koyaushe ka tabbata:

2. hula ko hula

Mafi kyawun bayani akan rana mai haske a kudancin Turai ko a cikin tsaunuka. Hakanan zaka iya ƙonawa a cikin yanayin girgije. Yaren mutanen Holland suna da ƙarancin rana kuma suna son cim ma komai kamar mahaukaci a cikin bazara. Kar a manta, hula ko hula ko alluran rana ba wai kawai suna ba da kariya daga kunar rana ba ne, har ma suna rage haɗarin kamuwa da cutar kansar fata da kuma sanya fatar jiki ƙuruciya.

3. Bayan rana

Korafe-korafen fata saboda kunar rana da kuma rashin lafiyar jiki sune mafi yawan gunaguni a lokacin bukukuwa. Da alama a bayyane yake amma a fili ba mu yi hankali sosai ba. Idan kun kasance a cikin rana da yawa, tabbatar da kwantar da hankali kuma ku shafa bayan rana ko gel mai sanyaya, misali tare da Aloe Vera, bayan shawa.

4. Det

Maganin maganin kwari, irin su DEET, wani abu ne da mutane sukan manta da shi a cikin minti na ƙarshe. Koyaushe ɗauka tare da ku a cikin jakar kayan bayan gida kuma ku sami shawara mai kyau daga kantin sayar da magunguna ko kantin magani. Shin har yanzu ana zage-zage: kar a tozarta cizo ko tsatsa daga kwari, wannan yana haifar da kumburi!

5. Man goge baki

Koyaushe yana da amfani idan sauro ko kwaro ya kore ku. Idan baka da man shafawa a tare da kai, man goge baki shima zai taimaka. Ya ƙunshi menthol kuma wannan yana aiki da kyau a kan itching.

6. Thermometer

Sauƙi don ɗauka tare da ku kuma yana da amfani sosai don sanin idan kuna da zazzabi. Jin zafin jikin ku da hannu ya zama mai wahala sosai. Aunawa shine sani!

7. Maganin kashe zafi

Paracetamol sau da yawa ya isa ya kawar da mafi munin zafi tare da kunnuwa, ciwon kai ko wasu gunaguni na ciwo. Koyaushe ɗauki fakiti tare da ku don guje wa neman maganin kashe zafi ba zato ba tsammani. Kuna iya jin cikakkiyar lafiya lokacin da kuka hau jirgin, amma lokacin da kuke buƙata, kuna nadama cewa har yanzu paracetamol ɗinku yana cikin bandaki a gida.

8. Maganin hanci

Mutane da yawa suna fama da kunnuwansu a cikin jirgin. Sauƙaƙan fesa hanci mintuna goma sha biyar kafin saukowa ko tashi yana taimakawa wajen rage matsi akan kunnuwa.

9. Jakunkuna na ORS

ORS shine maganin gishiri da glucose (sugar innabi) a cikin ruwa kuma yana da kyau a ɗauka tare da ku. Kuna iya samun gudawa cikin sauƙi, musamman a Asiya da Afirka. Yara kuma za su iya amfani da ORS don zawo da amai. Koyaushe tabbatar kun sami isasshen ruwa. ORS na iya taimakawa da wannan, amma idan ba ku da wannan, ku sha (tsabta) ruwa ko yin broth.

10. Maganin zawo (Loperamide)

Idan duk da haka kuna fama da gudawa yana da kyau a sami wannan tare da ku. Yana da mahimmanci a yi amfani da wannan tare da kulawa saboda gudawa kuma hanya ce ta dabi'a don tsabtace jikin ku daga kamuwa da kowane nau'in ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta. Amma idan ya yi nisa, mai hana gudawa zai iya zama da amfani, misali a cikin jirgin sama. Yi amfani da wannan maganin kawai idan akwai gudawa ba tare da zazzaɓi ko jini ko ƙusa ba. Wannan maganin bai dace da yara ƙanana ba.

11. Zana tweezers

Idan kun ɓata lokaci mai yawa a cikin yanayi, ɗauki tick tweezers da umarnin cire kaska tare da ku.

12. Kwaroron roba

A ƙasashe da yawa, kwaroron roba yana da wahalar samu kuma ba koyaushe abin dogaro bane. Zai fi dacewa a kawo su daga Netherlands.

13. Kayan agajin gaggawa

Kit ɗin bandeji mai filasta, almakashi da gauze mara kyau. Yiwuwa steri-strips don yanke, bandeji da fil ɗin aminci.

14. Maganin kashe kwayoyin cuta

Ka yi tunanin Betadine aidin don ka iya kashe raunuka da kanka. Duk wani yanayin fata, komai ƙanƙanta (kamar cizon kwari ko abrasions), ya kamata a tsaftace a hankali kuma a shafe shi.

15. Maganin ciwon iska, ruwa da mota

A ƙarshe, magani don lokacin da kuka sami gunaguni yayin tafiya, kamar allunan cyclizine ko meclozine. Ɗauki wannan kamar sa'o'i 1 zuwa 2 kafin tashi.

Baya ga ɗaukar abubuwan da ke sama tare da ku, akwai wasu shawarwarin lafiya da aminci waɗanda muke son ƙara muku:

1. Kula da shaye-shaye akan wannan babur mai daɗi da za ku yi hayar! Kuna da kuna? Sannan a kwantar da shi na tsawon mintuna 30 da ruwan dumi.

2.Kada kibar dabbobi masu ban mamaki, komai kyawun su. Yi hankali sosai lokacin ziyartar kogo don guje wa kamuwa da cutar ta raɗaɗi ta jemagu.

Layukan taimako kyauta

Kafin hutun ku, tabbatar cewa kuna da lambobi da aikace-aikacen sabis na likitancin Dutch a ciki da kuma akan wayar ku don ku iya kiran kulawa daga nesa. Waɗannan sabis ɗin kyauta ne kuma ana samun su kwanaki 7 a mako. Bincika gidan yanar gizon mai inshorar lafiyar ku don ganin ayyukan da suke bayarwa don kulawa mai nisa yayin hutu.

Amsoshi 12 ga "Waɗannan magunguna 15 bai kamata a ɓace a cikin akwati ba"

  1. GusW in ji a

    Yana da kyau a sami abubuwan da aka jera. Babu buƙatar kawo su daga Netherlands, saboda komai yana siyarwa a Thailand a kusan kowane kantin magani.

    • Erwin Fleur in ji a

      Masoyi GuusW,

      Abin da ke faruwa ke nan idan kun yi rashin lafiya, ku gudu zuwa shago (pharmacy) don samun wani
      don samun magani.
      Ba ka tunanin idan yana taimaka.

      Misali, na kamu da ciwon huhu a Thailand a farkon wannan shekara.
      Na ajiye shi tare da magani na yau da kullun kamar parascetamol.

      Kafin wannan na riga na sami magani a Netherlands don kamuwa da cuta a cikin bakina
      (salivary gland).

      Na yi tunani a kaina, mafi kyawun abin da zan iya yi shi ne kada in sha maganin rigakafi a nan.
      Na yi tafiya tare da wannan na tsawon makonni biyu kuma na sami maganin rigakafi da nake bukata a baya a Netherlands
      da (maganin rigakafi iri ɗaya ne a ko'ina). Haɗarin shine a cikin Tailandia ana rubuta maganin rigakafi cikin sauƙi (ka zama imum).

      Yi tunani a hankali, kuma tuntuɓi ko kiran inshorar ku, ko likitan ku abin da ya fi kyau.

      Tare da gaisuwa mai kyau,

      Erwin

  2. Duba ciki in ji a

    To, akwati don duk waɗannan abubuwan da za ku iya saya kawai a Tailandia. Kuma amfani dashi lokacin da ake buƙata.

  3. Joop in ji a

    Maganar banza ……. duk ana samunsu a Thailand kuma tabbas mai rahusa.

  4. Hanka Hauer in ji a

    Kuna iya siyan waɗannan abubuwa duka a cikin gida, me yasa a cikin akwati?????

  5. Frank Kramer in ji a

    Ina tsammanin yana da kyau koyaushe don ba mutane shawarwari don tafiya, amma sanya duk wannan a cikin akwati a gida, a ganina, ba dole ba ne. Thailand ba kasa ce ta 3 a duniya ba! Nasal spray ga jirgin, lafiya. Maiyuwa kuma mai hana gudawa na lokacin tafiya.2 ko 3 paracetamol ditto. Hakanan la'akari da ƴan kwayayen ƙaramin adadin melatonin don yin barci mafi kyau.
    Amma a Tailandia zaku iya siyan waɗannan samfuran akan kusan kowane lungu na titi a cikin duniyar da ake zaune. A cikin kwarewata, na sami maganin sauro (duka tare da ba tare da deet ba) wanda ke aiki mafi kyau a Tailandia, kwanan nan na sami (Ina da fata mai mahimmanci) mafi kyawun factor 50 na hasken rana a cikin iska (ba zai iya ɗaukar jirgin sama ba, saboda yana da wuta). Ditto bayan rana, iyakoki, kwaroron roba, jakunkuna ORS, magungunan kashe radadi, Maalox, kuna suna, Thailand tana siyar da ita a 7/11, wani lokacin tare da ƙaramin kantin magani kusa da ita. Hasken rana a sarkar kantin magunguna Bootz (Koyaushe ina nuna cewa na daɗe a Thailand sannan na sami katin aminci tare da ragi). kuma komai yana da saurin juyawa, don haka kar a wuce kwanan wata.

    Don ranar farko na tafiya kanta koyaushe ina da ƙaramin kwalban shamfu (kamar yadda kuke samu a cikin gidan wanka a cikin otal) da samfurin goge baki. Bayan isowa inda kake, nemi mafi kusa 7/11 ko Tesco, yawanci yana buɗe awanni 24 a rana. sannan ka sayi feshin sauro naka. (Kalmar sauro ta Thai ita ce Jung!)

    Misali, 7/11 yana da abin sha don tari mai taurin kai, koren akwatin da jajayen dodo a kai, ɗanɗanon ganye na kayan marmari na zamani, yana aiki da ni sosai. Har ila yau, suna sayar da kayan ganye na halitta akan gunaguni na ciwon harshe, makogwaro, kogon hanci. Gara a gida!

    Abin da ke da mahimmanci a gare ni, kuma ba na siyarwa a can ba, shine Prikweg. wani maganin shafawa, dace da kananan yara, da sauri kawar da bayyanar cututtuka na kwari cizon. Ba zan taɓa barin gidan a Thailand ba tare da shi ba. Domin sauro yakan kasance a karkashin tebura a gidajen abinci da rana.

    A yi tafiya mai dadi!.

  6. maryam in ji a

    Idan kuna cikin TH. Idan baku da maganin cizon kwari, zaku iya siyan kwalbar Pim-Saen balm mai a 7/11. Yana da menthol tare da mai kuma yana aiki sosai. A cikin mintuna 5 za ku kawar da ƙaiƙayi da duka duka!

  7. RPA in ji a

    Duk abubuwan da aka ruwaito anan ana samunsu cikin arha a kowane 7/11. Kuma kuna da 50/7 kowane wurin yawon shakatawa kusan kowane mita 11. Me yasa damuwa game da abubuwan da ba ku taɓa tunani akai ba a cikin Netherlands? Ban taɓa samun yawancin labaran da aka ambata a gida ba, ba a cikin Netherlands ba kuma ba a cikin shekaru 13 da na yi rayuwa a Thailand ba.

  8. Jack S in ji a

    Kada a bace su? Ta yaya na tsira daga Thailand tsawon shekaru 40 da suka gabata? Ba na amfani da ko ɗaya daga cikin wannan banda man goge baki kuma idan ina buƙata za a iya siya a Thailand.

  9. kaninTH in ji a

    Kusan duk abin da ke cikin wannan jerin yana - kuma yawanci mai rahusa - don siyarwa a Th, har ma a sanannen seh-lokaci. Kariyar rana kawai da bayan rana ba su da sauƙin samu.
    Amma idan ka je Laos ko Myanmar, zai iya zama da amfani.
    Wannan fatar da ta kone daga shaye-shaye ana kiranta “samui-kiss”.

  10. Mr.Bojangles in ji a

    Fesa hanci, a kunnen ku... jira kina tunanin kayan zaki kawai? Yana da game da haɗiye, wanda zai sake buɗe kunnuwanku. Don haka mutanen da ke da jarirai: suna da kwalba a hannu lokacin tashi, wanda ke hana jariri kuka.

  11. adrie in ji a

    Har ila yau, tip ɗin da za ku ɗauka tare da ku: Hadex, wannan ƙaramar kwalba ce mai maganin ruwa, bar digo 1 a cikin gilashi na ɗan lokaci kuma ana sha, ana amfani da wannan samfurin a cikin jigilar kaya don adana ruwa a cikin manyan tankuna. Idan kuna shakka, ku sami ice cream; 1 sauke akan shi.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau