A Thailand, fiye da katunan jin daɗi miliyan 3 kwanan nan gwamnati ta ba da, galibi ga nakasassu, tsofaffi da marasa lafiya marasa ƙarfi.

Don haka adadin katunan jindadin zai kai jimillar miliyan 14,5. Yana da tanadi na zamantakewa don yaƙar talauci. Dole ne masu katin su kasance ba su da aikin yi a cikin shekarar da ta gabata ko kuma sun sami kuɗin shiga na baht 100.000 ko ƙasa da haka don karɓar tallafi a ƙarƙashin shirin kuma sun wuce shekaru 18.

Ana ba masu katin izinin siyan kayan masarufi, kamar shinkafa da mai, akan 200-300 baht kowane wata a shagunan Thong Fah Pracha Rat (shagunan tuta). Bugu da kari, akwai kiredit 500 baht don tafiya akan bas da jiragen kasa. Katin kuma yana ba da ragi na baht 45 don kwalaben gas don dafa abinci.

Katin yana kashe jihar Thai kusan baht biliyan 4 a kowane wata akan matsakaita.

Source: Bangkok Post

3 martani ga "Fiye da katunan jindaɗi miliyan 3 da aka bayar ga nakasassu da tsofaffi"

  1. Ger Korat in ji a

    Ga nakasassu, akwai ƙarin alawus na 800 baht a wannan watan sama da daidaitattun adadin, jimlar 1000. Ga tsofaffi sama da shekaru 65, akwai baht 1000 a wannan watan, don haka ƙarin 900. Ga tsofaffi, su ma. karbi fansho na gwamnati, don haka waɗannan kari ne

    Domin watan Yuli, waɗannan adadin na daidaitaccen katin ne:
    200 zuwa 300 baht misali
    Karin 200 na nakasassu
    45 gas
    500 sufurin jama'a
    100-200 taimako don neman aiki
    100 ruwa
    230 lantarki
    50-100 tsofaffi
    Gidan haya 400
    200 - 300 ƙari ga kowane kati
    Karin 500 don tallafin yara a makaranta
    1000 ƙarin don taimako tare da (neman) aiki
    sannan kuna da wasu ƙarin fa'idodi don lokuta na musamman.

    Ƙarin adadin ya bambanta kowane wata. Mutum yana buƙatar kalanda don kula da duk adadin kuɗi saboda kowane biyan kuɗi yana faruwa daban a rana ɗaya a wata. Kuma ana ƙara ƙarin biyan kuɗi zuwa wancan sannan kuma ya bambanta kowane wata.

    Af, katin yana biyan kuɗi biliyan 4 a kowane wata, in ji labarin. To biliyan 4: masu katin miliyan 14,5 shine 275 baht akan matsakaita. To idan ka ga taƙaitaccen bayanin da ke sama to ka san cewa ba daidai ba ne, zai zama biliyan ko 14 a kowane wata, matsakaicin 1000 baht kowane kati na kimanta.

    Abin da nake tunani shi ne ya kamata mutane su kasance masu 'yanci su kashe kuɗin katin. Sanin kantin sayar da kayayyaki da kuma sayar da su ga masu katin. Yanzu akwai samfuran da ba'a so a cikin kunshin kuma mutum ba zai iya siyan samfuran kowane ɗayan ba kyauta. Kuma idan shago 1 ne kawai a ƙauye to ba ku da zaɓi. Amma na yi farin ciki da wannan tsari na zamantakewa ga mafi yawan jama'a.

    4 biliyan: 14,5 masu amfani =

    • Ger Korat in ji a

      Ƙananan daidaitawa a cikin layi na ƙarshe: "Biliyan 4: 14,5 masu amfani = "
      bai kamata a can ba.

  2. Rob V. in ji a

    Zai fi kyau su soke wannan katin da kuma biyan kuɗi. Sannan mutane za su iya yanke wa kansu shawara a ina da abin da suke kashe kuɗin a kai. Menene wani a cikin Isaan yake bin BTS? Ko kuma idan ba ku amfani da motocin jama'a kwata-kwata, me zai hana ku kashe wannan kudin wajen abinci, misali? Me yasa za ku je kantin sayar da kayayyaki na musamman, tare da rarraba mara kyau a wasu yankuna? Mafi sauƙi idan za ku iya kashe kuɗin a cikin shagunan gida. Hakanan yana da kyau ga tattalin arzikin gida.

    Kamar yadda na fahimce shi, kiredit ɗin da ba a yi amfani da shi ba zai ƙare, don haka adadin da yake samuwa a zahiri ba zai samu ba a aikace.

    Duba kuma: https://asiancorrespondent.com/2018/09/thailand-cashless-welfare-card-rethink/


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau