Yan uwa masu karatu,

Kwanakin baya na yi tambaya game da bacewar harajin biyan albashi (ragi) kamar na 1-1-2019. Mutane da yawa sun amsa cewa kawai kuɗin harajin biyan kuɗi zai ɓace, amma a kan bincike a SVB a Roermond, ya bayyana cewa duk harajin biyan kuɗi zai ɓace kuma ba za ku dawo da shi ta hanyar haraji ba.

Ga mutum ɗaya, wannan yana nufin cewa za ku karɓi € 219 ƙasa da wata akan gidan yanar gizon ku na AOW (saboda haka zaku sami wani abu na € 900 saura). A gare ni, hakan yana da ban tsoro. Da fatan za a amsa da dai sauransu daga wasu marasa aure tare da fansho na jiha a Thailand.

Wani ƙari: A ofishin haraji sun ce kuɗin harajin biyan kuɗi zai ɓace ga mutanen waje kuma tare da shi harajin biyan kuɗi. Duk sun ruɗe ni, amma wa ya fi wayo a haka?

Gaisuwa,

Wil

 

Amsoshin 18 ga "Bacewar kuɗin harajin biyan albashi ga citizensan ƙasar Holland a ƙasashen waje kamar na 1 ga Janairu"

  1. Idan ba ku fahimci Wil ba, to, ku yi hayar mai ba da shawara kan haraji, ina tsammanin.

  2. Henry in ji a

    Dear Will, ba ina nufin in damu da ku ba, amma an soke kiredit ɗin haraji ga mutanen da ke zaune a Thailand ɗan lokaci kaɗan da suka wuce. Da fatan ba za ku sami ƙarin kima na fansho na jiha ba wanda shine, bisa ka'ida, an biya da yawa bisa doka. Yatsu suka haye nace. Zan iya ajiye wasu tsabar kudi kawai idan….

  3. Ruwa010 in ji a

    Harajin biyan haraji harajin biyan albashi ne da gudummawar inshorar ƙasa da za a biya tare. Idan kuna zaune a Tailandia, ba ku biyan gudummawar inshora ta ƙasa. Ba lallai ne ku yi wani abu game da wannan ba, saboda ana yin komai ta atomatik ta bayanin harajin ku na shekara. Ba a aiwatar da kiredit ɗin harajin biyan kuɗi shekaru da yawa yanzu. Babu babban rangwame. Duk da haka, za ku sami ragowar raga fiye da idan kun ci gaba da zama a Netherlands.
    Ba shi da ma'ana don jujjuya kowane nau'in bayanai ta hanyar da ba a fahimta da/ko sarrafa ba.
    Tun daga ranar 1 ga Janairu, kuna biyan harajin albashi 20.385% akan jimillar kuɗin shiga har zuwa adadin EUR 9.
    Yuro 1.835 kenan. Kuna biyan harajin albashi na kashi 37,05 akan sauran kuɗin shiga ku.
    Don haka: idan kuna da kuɗin shiga na EUR 30000, kuna biyan jimillar EUR 1835 a sashin farko; akan kari ka biya 37,05% na EUR 9.615 shine EUR 3.562. Jimlar: EUR 5.397 Wato kowane wata: EUR 450
    Don haka ana barin ku a kowane wata: EUR 30,000/12 = EUR 2.500 a cire EUR 450 yana sanya EUR 2.050
    Adadi suna da yawa kuma suna da yawa, don haka gami da biyan biki.
    Ko ta yaya kuke kallonsa: da an rage ku a cikin Netherlands!

    • Henkwag in ji a

      Ina zargin cewa kashi 37,05% da kuka ambata shine jimillar harajin biyan albashi, gami da gudummawar inshorar ƙasa, da sauransu. A ra'ayina, adadin harajin biyan albashi ya yi ƙasa sosai!

      • Ruwa010 in ji a

        Kashi na 37,05 da aka bayyana ya shafi sashi na 2: wuce gona da iri sama da EUR 20.835. Shekaru da yawa wannan bai haɗa da ƙima ba. An riga an daidaita wannan a cikin sashi na 1st.
        Abin da na manta a ambata shi ne, a Tailandia kuma ba ku biyan gudummawar ZVW, wanda zai zama 6,95% a shekara mai zuwa. A lissafina a cikin martanin da ya gabata, tabbas an riga an ƙididdige shi.

        • Lammert de Haan in ji a

          Wannan ba daidai bane, Ruud.

          Kuna zaune a cikin Netherlands a cikin sashin 1st da 2nd. kudin inshora na kasa saboda. Za a soke shi ne kawai daga kashi na 3
          Ba zato ba tsammani, kashi 37,05% baya bayyana a kowane tebur.

          Wil ya kai shekarun fansho na jiha. A gare shi, lokacin da yake zaune a cikin Netherlands (wanda har yanzu shine lamarin a yau), haɗin haɗin gwiwa na 18,65%, 22,95%, 40,85% da 51,95% sun shafi resp. na 1 ta hanyar 4th disk.

          Bayan ƙaura, adadin harajin biyan albashi shine 8,90%, 13,20%, 40,85% da 51,95% a cikin resp. na 1 ta hanyar diski na 4.

          • Ruwa010 in ji a

            Halin da nake bayyanawa shi ne na zama a Tailandia, domin abin da mai tambayar ya damu kenan. Kunna: https://financieel.infonu.nl/ Ana iya samun kowane nau'i na bayanai game da matakin da bunƙasa harajin haraji a cikin 2018, 2019 da ci gaba zuwa 2022. Adadin 37,05 yana da mahimmanci fiye da na 2018.

            • Lammert de Haan in ji a

              Abin takaici Ruud, kun tara kuskure ɗaya akan wani kuma yanzu kwatanta apples tare da pears. Kuna tsoratar da masu karatun ku.

              Kashi na 37,05% da kuke amfani dashi shine kaso na na biyun sashi wanda ya fara a cikin 2021 kuma tare da tsayin sashi na € 36.153 har zuwa kuma gami da € 68.507.
              Wannan yana kwatankwacin maɓalli na UKU na yanzu tare da kashi 40,85% da tsayin € 34.404 har zuwa kuma gami da 68.507. A wasu kalmomi: za a rage nauyin haraji da kashi 3,80%. Kuma wannan gaba ɗaya labari ne na daban!

              Ban bude hanyar haɗin yanar gizon ku ba, amma kuma na fi son yin amfani da Dokar Tsarin Harajin 2019, wanda zaku iya saukewa ta hanyar haɗin yanar gizon:

              https://www.rijksoverheid.nl/documenten/kamerstukken/2018/09/18/belastingplan-2019

              sannan gungura zuwa shafi na 14.

              A cikin shafukan da suka gabata za ku sami adadin haraji kamar yadda na riga na ambata su na shekarun 2019 da 2020.

  4. Lammert de Haan in ji a

    Masoyi Will,

    Wannan labari ne mai cike da rudani. Kun ce duka kuɗin harajin biyan kuɗi da harajin biyan kuɗi za su ɓace idan kuna zaune a ƙasashen waje. Duk da haka, hakan bai dace ba.

    Harajin biyan kuɗi shine haraji (labashi) da gudummawar inshorar ƙasa da ake bin su kuma kuɗin harajin biyan kuɗi shine rage haraji da ƙimar kuɗin da ake bi. Koyaya, daga 1 ga Janairu 2015 ba ku da damar samun kuɗin haraji lokacin da kuke zaune a Thailand. Gaskiyar cewa har yanzu SVB yana amfani da waɗannan rangwamen a gare ku kuskure ne na kowa. Kun yi sa'a cewa har yanzu hukumomin haraji ba su gano hakan ba a yayin wani bincike.

    Ba zato ba tsammani, adadin asarar kuɗin shiga ya yi ƙasa da € 219 da kuka ambata. Wataƙila kun sami wannan adadin daga gidan yanar gizon SVB, amma, kamar yadda na ambata, kuɗin harajin biyan kuɗi ya ƙunshi sassa biyu, wato haraji da ɓangaren ƙima. Idan kana zaune a wajen Netherlands, gudummawar inshora ta ƙasa don haka ma babban ɓangaren kuɗin kuɗin haraji zai ɓace.

    Ba zan iya faɗi abin da asarar kuɗin shiga ke nufi a gare ku ba. Wannan ya bambanta ga kowa da kowa, amma ya kai 8,9% na harajin albashi na 2018 (2019 9,1%). Wannan zai ƙara zuwa 9,4% a cikin 2022. An ƙididdige shi sama da shekara guda, wannan yana nufin asarar kuɗin shiga na fiye da wata ɗaya na amfanin AOW.

    • Wil in ji a

      Na gode da bayyanannen labari mai gamsarwa. Har yanzu ba su fahimci dalilin da yasa suke magana game da 1-1-2019 tare da wannan kuɗin harajin biyan kuɗi ba yayin da aka soke shi tsawon shekaru masu yawa. Amma kuma ga alama duk SCB da wayar haraji ba su san me suke magana ba!!! Yanzu ku san cewa ina samun kusan € 1100. = ƙasa da shekara kuma dole ne in tabbatar da cewa ina da wannan ƙarin akan asusuna lokacin da aka tsawaita visa. Kada ku yi hijira har zuwa 1-2-2019, don haka yiwuwar ƙarin kimanta harajin ba batun bane.

      • rudu in ji a

        Kuna iya har yanzu samun damar zaɓar matsayin mai biyan haraji na 2019.
        Wannan yana adana wani Yuro 1100, sai dai idan kuna da tanadi mai yawa.
        Amma wannan lamari ne na lissafi.
        Lokacin da na yi hijira wanda har yanzu yana yiwuwa, ko abin ya canza kafin nan, ba zan iya cewa ba.

        Idan kuna son canja wurin adadi mai yawa zuwa Tailandia, har yanzu zan yi shi a cikin 2018, idan ba ku zauna a Thailand tsawon kwanaki 180 a wannan shekara ba.
        A wannan shekara har yanzu ba ku da haraji a Tailandia kuma saboda haka ba za ku iya shiga cikin matsalar da hukumomin harajin Thai ba - daidai ko kuskure - suna son sanya haraji akan wannan kuɗin.

        • Lammert de Haan in ji a

          A'a, Ruud, ya daɗe bai yi aiki haka ba.

          Tun daga shekarar haraji ta 2013, kuna da damar samun daidaitattun kuɗin haraji akan ƙaura ko komawa Netherlands. Wil yayi hijira har zuwa 1 ga Fabrairu. Wannan yana nufin cewa yana da damar yin amfani da kuɗin haraji don kashi 30/360.

          Ban da wannan, kuɗin harajin da ya shafi shi ya fi € 1.100 da kuka ambata. Kuna ɗauka kawai kuɗin haraji na gabaɗaya, amma Wil kuma yana da haƙƙin samun kuɗin harajin tsoho kuma idan na kalli raguwar kuɗin shiga da yake tsammanin, yana da haƙƙin harajin harajin tsofaffi guda ɗaya. Sannan dole ne ku ninka adadin da kuka ambata da kusan 2,5.

          Bugu da ƙari, tare da tasiri daga shekarar haraji na 2015, zaɓin da za a bi da shi a matsayin mai biyan haraji ya ɓace.

          Bayanin ku na biyu ya dace gaba ɗaya (kuma yana da amfani sosai!). Kuma idan don haka ba lallai ne ku ba da gudummawar duk kuɗin shiga na 2019 zuwa Thailand a cikin 2019 ba, to ba ku da wani PIT akan wannan. Kuma idan kun yi haka a cikin shekaru masu zuwa, wannan na iya haifar da kyakkyawan tanadin haraji.

        • Wil in ji a

          Hi Ruud, Tambaya game da sharhin ku na ƙarshe. A zahiri niyyata ce a cikin Fabrairu 2019 don canja wurin € 8500. = zuwa asusun banki na Thai wanda na bude a can. Kun san menene% wancan harajin zai kasance? Watakila in aika wannan adadin ga wani abokina, wanda zai biya mini daga baya. Ko kawo tsabar kudi don kauce wa haraji?
          Gaisuwa, Wil

          • Lammert de Haan in ji a

            Hi Will,

            Dangane da nauyin haraji a Tailandia, ya dogara ne, kamar a cikin Netherlands, akan adadin kuɗin shiga na haraji. Tsarin harajin Thai yana da ginshiƙai 8. Ka fara ƙayyade kuɗin shiga na shekara. Da fatan za a lura cewa fa'idodin AOW ɗin ku shima ana biyan haraji a Thailand (ko da yake ina da ra'ayin cewa yawancin mutanen Holland ba sa bayyana fa'idar AOW, amma iyakance wannan ga fenshon kamfanin su).

            Sannan ku rage yawan kuɗin shiga na shekara da kashi 50%, har zuwa matsakaicin 100.000 THB. Sannan ka cire adadin 60.000 THB don cirewa na sirri (na ɗauka cewa kai mutum ɗaya ne). Abin da ya rage shine kudin shiga na haraji, kamar yadda nake tsammanin ba ku cancanci sauran ragi ba.

            PIT ya wuce na farko 150.000 THB 0%, har zuwa 300.000 THB 5%, har zuwa 500.000 THB 10%, har zuwa 750.000 THB 15%, zuwa 1.000.000 THB 20 zuwa 2.000.000% 25 5.000.000% da sama da 30% (ko da yaushe ana ƙididdige su akan wuce haddi na baya, ba shakka)

            Sa'a tare da lissafin.

            • Eric kuipers in ji a

              Lammert, Na yi imani akwai ƙarin keɓancewa na 64 thb don 190.000+ da/ko naƙasassu. Har yanzu yana wanzu a cikin shekarun ƙarshe na a Tailandia.

              Sannan kididdige max 100.000 kudin shiga na cire kudi, keɓancewar mutum 60.000, keɓewar tsufa 190.000 da sashin sifili 150.000 kuma kun isa rabin baht ba tare da haraji ba. A farashin canjin 37, wato Yuro 1.126 a wata.

              Sharhin ku game da fansho na jiha yana da ban sha'awa; A ganina kana da gaskiya, amma Heerlen ta sanar da ni cewa dokar kasa ce kawai ta shafi AOW. Ina da waccan wasika daga ma'aikacin gwamnati (Mr A, don cikar). An riga an yi ta hayaniya a cikin wannan shafin cewa hukumomin haraji na Thailand su ma suna son biyan harajin fansho na jiha kuma ina da sha'awar yadda labarin sasantawa da shawarwari zai kasance.

              Wataƙila wata rana za a sami sabuwar yarjejeniya = mafi kyawun yarjejeniya don mu kawar da wannan tattaunawa. Wannan yarjejeniya daga 1975 ta tsufa sosai. Kuma yanzu da aka ba Firayim Minista Janar damar shiga EU, ana iya sake ba da izinin Tailandia kuma NL na iya sake fara tattaunawar karya.

              • Lammert de Haan in ji a

                A'a, Erik, Ina ji kuma na karanta wannan sau da yawa, amma ba ya aiki haka. Babu ƙarin ragi ga wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka ko naƙasasshiya na 190.000 baht.

                Dokar haraji ta Thai tana da tanadi cewa a matsayinka na mai shekaru 65 ko naƙasasshe mai samun kuɗin haraji har zuwa 190.000 THB, an keɓe ku daga biyan PIT. Kuna iya tunanin wannan azaman ƙaddamar da kashin farko daga 150.000 THB zuwa 190.000 THB. Amma wannan ya bambanta da ragi na gabaɗaya, ba tare da la'akari da adadin kuɗin shiga na harajin ku ba. Idan kuna da kudin shiga na haraji na 190.100 baht, kuna da haraji akan 40.100 baht.

                Dangane da batun Netherlands, da gaske dokar ƙasa ta shafi fa'idar AOW. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa yarjejeniyar da aka kulla da Tailandia ba ta ƙunshi wani tanadi game da fa'idodin tsaro na zamantakewa ba, kuma ba ta ƙunshi abin da ake kira "sauran labarin". Amma abin da ya shafi Netherlands kuma ya shafi Thailand. A matsayin wani ɓangare na kuɗin shiga na duniya, Tailandia kuma na iya ɗaukar wannan. Bayan haka, ba a ba wa ɗaya daga cikin ƙasashen biyu harajin kuɗin fansho na gwamnati bisa yarjejeniya ba.
                Kwanan nan na yi hulɗa mai yawa da ɗaya daga cikin manyan kamfanonin tuntuɓar haraji a Thailand game da wannan.

      • Lammert de Haan in ji a

        Masoyi Will,

        Sanya shi a gwaji kuma ku kira wayar haraji sau 5 tare da wannan tambaya. Za ku sami amsoshi daban-daban guda 5 kuma idan kun zaɓi amsar da ta fi dacewa a gare ku, mai duba zai san mafita ta 6 yayin aiwatar da sanarwarku (wanda yawanci ya zama daidai kawai).

        Har yanzu dole ku yi hijira. Wannan yana nufin cewa asarar kuɗin shiga dangane da fa'idar ku ta AOW shima bai kai € 1.100 da kuka ambata ba. Bayan haka, a gare ku, ban da gudummawar inshora na ƙasa, gudummawar da ta danganci samun kuɗin shiga ga Dokar Inshorar Kiwon Lafiya kuma za ta ƙare. Asarar kuɗin shiga na ƙarshe zai kasance kusan € 480 (kimanin € 40 kowace wata).

        A kula: ba shakka ba za ku ƙara faɗuwa a ƙarƙashin Dokar Inshorar Lafiya ba, wanda ke nufin cewa dole ne ku yi tanadin kuɗin likita a Thailand. Amma ina tsammanin kun san hakan.

        Me yasa wannan gyara ga dokar har zuwa 1 ga Janairu na gaba, yayin da kuɗin haraji don rayuwa a Thailand ya riga ya ƙare daga 2015? Kowace shekara, Hukumar Haraji da Kwastam ta gano adadin yawan lokuta da aka yi amfani da kuɗin haraji ba tare da haƙƙi ba. Ba tare da ambaton SVB (wato SVB ba), saboda haka an sanar da shi a cikin Tsarin Harajin 2019 cewa, lokacin da kuke zaune a ƙasashen waje, ƙila ba za a sake cire kuɗin haraji daga harajin albashi ba.

        Tare da wannan ma'auni wanda ya tabbatar da zama dole, SVB yana da kyau a nuna shi (idan sun fahimci bayanan wannan ma'auni, amma wanda nake da wuyar kai).

  5. Erik in ji a

    Kuɗin haraji yana ɓacewa kawai - lokacin da yake zaune a ƙasashen waje - a cikin harajin albashi; tantance ko kuna da damar yin hakan a lokacin tantancewar. Amma idan kuna zaune a Tailandia, ba ku da damar samun kowane kuɗin haraji kuma hakan ya kasance tun 1-1-2015.

    Idan kun karɓi kiredit na haraji akan fenshon jihar ku na wata-wata a cikin shekarun 2015 zuwa 2018 kuma kuna zaune a Thailand, dole ne kuyi la'akari da biyan kuɗi akan ƙimar da zaku karɓa.

    Don ƙarin bayani, ina mayar da ku ga tambayoyin da aka yi a baya a nan da kuma amsoshin su. Na yi mamaki, Wil, cewa za ku kira SVB. Dole ne ku je ofishin haraji Heerlen ko wayar haraji.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau