Tambayar Thailand: Kuna buƙatar lasisin moped?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Janairu 4 2023

Yan uwa masu karatu,

Kuna buƙatar lasisin tuƙi idan moped ɗinku yana da ƙasa da ƙarfin 125cc? Wannan da alama ita ce ka'ida a Cambodia kuma wani abokin da ya rayu a Thailand da Cambodia ya ce ka'ida ce. Shin haka ne? Kuma idan haka ne akwai wanda ke da rubutu mai son Thai zan iya nunawa idan sun ja ni?

Gaisuwa,

Ralph

Editoci: Shin kuna da tambaya ga masu karatun Thailandblog? Yi amfani da shi hanyar sadarwa.

Amsoshin 11 ga "Tambayar Thailand: Kuna buƙatar lasisin tuƙi?"

  1. Andre in ji a

    Ralph,

    Ko kuna buƙatar lasisin tuƙi don moped ƙarƙashin 125CC ba shi da mahimmanci. Idan an kama ku, tabbas zai biya ku ƴan wanka dari. Ba matsala. Abin da ya fi mahimmanci shi ne cewa ba ku da inshora idan ba za ku iya tabbatar da lasisin tuki ba a yayin wani hatsari (na jiki) ya faru. Na karanta inshora na (Allianz) tare da "fine Print" kuma ba a rufe ku da wannan kamfani idan ba ku da lasisin babur. An kuma bayyana cewa idan kana bayan motar babur tare da wanda ba shi da lasisin tuki kuma ya yi hatsari, ba za ka sami inshora ba. Muna fatan cewa kowane taksi na Moped a Thailand yana da lasisin tuƙi…

  2. Hans in ji a

    Dole ne ku sami shi daga abokan ku….

    Kuna iya yin hayan babura a Thailand ba tare da lasisi ba, har zuwa 1800cc Harleys kuma ya fi girma.

    Koyaya, ba tare da lasisin tuƙi ba ba ku da inshora. Don haka kuna fitar da 100% a kan kuɗin ku kuma kuna da haɗin gwiwa da juna daban-daban don lalacewa ga babur, lalacewa ga ɓangarori na uku kuma ba shakka balaguron balaguron ku / inshorar lafiya ba ya rufe lissafin asibiti idan an samu rauni sakamakon tuki wani abu don wanda ba ku da lasisin tuƙi.

    Kiran Gofundme don taimakawa biyan kuɗaɗen asibiti ba dole ba ne ya dogara da fahimta sosai.

    Shawarata mai sauƙi da kyakkyawar niyya: babu lasisin tuƙi, kar a tuƙi sai dai idan kuna da hanyoyin kuɗi don ɗaukar sakamakon kuɗi na haɗari da kanku.

    Kashi 8 cikin 10 yana tafiya da kyau, amma idan ka 1 cikin 2 ba zai yi kyau ba za a yi maka rauni sosai.

  3. Bertie in ji a

    Tabbas ana buƙatar lasisin babur da kuma lasisin tuƙin ƙasa da ƙasa (ANWB)

  4. Paul in ji a

    Ee, kuma a Thailand kuna buƙatar lasisin babur sama da 49cc. Amma lokacin hayar / rance, ba a taɓa neman shi ba, sau da yawa don fasfo a matsayin ajiya.
    Yana da wuya cewa akwai inshora
    g an fitar da su ban da inshorar dole. Inshorar dole ne kawai ya shafi asibiti da mutuwa har zuwa baht 50.000. Inshorar balaguro kuma baya biyan kuɗi saboda haɗarin babur inda kai ne direban.

    Na kuma yi zagaye na Koh Samui akan 130 cc ba tare da lasisin tuƙi ba. Amma na san cewa idan abubuwa ba su da kyau zai iya jawo kudi.

    • Peter (edita) in ji a

      Na yi magana da baburan haya daban-daban, duk suna faɗin abu ɗaya: babur ɗin haya ba su da inshora. Kawai saboda ba za a iya inshora ba. Don haka a cikin yanayin lalacewa, kuna da cikakken alhakin farashi. Ba kome ko kana da lasisin babur ko a'a.
      Rashin samun lasisin babur na iya haifar da sakamakon yuwuwar farashin magani. Balaguron Yaren mutanen Holland ko mai inshorar lafiya zai iya ƙin da'awa. Musamman tare da da'awar sosai, za su bincika da gaske ko kun bi doka.

  5. ABOKI in ji a

    Thai yana kiran duk abin da ke kan ƙafafu 2, wanda ba dole ba ne ka fedal, "moto-sai".
    Bugu da ƙari, ban ga 23 cc mai taya biyu ba a cikin shekaru 49.
    Don haka dole ne ku gabatar da lasisin tukin babur ɗinku / moped.

    • GeertP in ji a

      Ban duba sosai ba tsawon shekaru 23 Peer, Ina da ɗaya a nan, Yamaha JOG sararin samaniya 49cc, dillalai daban-daban ne ke shigo da su.
      Akwai mopeds 49cc da yawa a ƙauye na kaɗai, kuma suna ƙara shahara saboda babu haraji da inshora da kuma ba kwa buƙatar lasisin tuƙi.
      Watakila zan sa nawa sayarwa a Thailandblog nan ba da jimawa ba, a zahiri ba na yin komai da shi kuma na ga cewa ana samun ƙarin buƙatun sa.

      • UbonRome in ji a

        Hello Geert,
        Zan iya tambayar inda kusan "a gidana" yake... Ina iya sha'awar idan kuna son siyar da shi... muddin bai yi nisa ba... haha ​​​​Ina cikin Ubon R.
        Gaisuwa, Eric

        • GeertP in ji a

          Sannu UbonRome, gidana Khorat, ina zaune kusan kilomita 15 a wajen Khorat.
          Gaisuwa Gert

  6. Josh K. in ji a

    Yamaha Jog, Honda Dio. Honda Monkey, Charlie.
    Akwai mopeds 50cc da yawa a Thailand.
    Ana amfani da su azaman keken sayayya da keken birni da dai sauransu.

    Waɗannan abubuwan ba su da matsayin da aka sani a hukumance azaman abin hawa don haka yawanci ba su da faranti.
    Wani lokaci ana ba su lambar mota ta bogi ko kuma har yanzu suna da faranti daga Japan a rataye a lokacin shigo da motoci.

    Gaisuwa,
    Josh K.

    • Josh K. in ji a

      Mutanen Thai suna kiran irin wannan nau'in mopeds POP


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau