Tafiya tare da yara ta Thailand?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Maris 12 2022

Yan uwa masu karatu,

A matsayina na matashin baƙo na riga na ga wani yanki na duniya, amma tarbiyyar yara ta sa ta dakata a kan doguwar tafiye-tafiye kawai saboda ba shi da amfani a yi tafiya tare da yara ƙanana. Jutje 'yata ta cika shekara 8 a wannan shekara kuma Neo ɗana 11… don haka lokaci ya yi da za a bar su su bincika faɗin duniya kuma su ɗanɗana sauran al'adu.

Da farko an yi shirin zuwa Sulawesi, amma saboda wani sanannen rashin lafiya, dole ne a gyara wannan shirin. A cikin Janairu na yi rajistar tikiti ga yara na 2 da matata ta Finnair: Yuni 26 Brussels - Bangkok da Oktoba 16 baya. Yayin da nake shirya tafiyar na ci karo da wasu ‘yan tambayoyi…

Tun da yara sun kai shekarun makaranta, mun zaɓi lokacin bazara, to dole ne mu haye tsawon kusan makonni 6 daga ilimin gida da kanmu. (Af, shin zan yiwa yara alurar riga kafi? Kuma game da rigakafin cutar malaria fa). A wannan lokacin, duk da haka, lokacin damina ne kuma ina samun jagoranci ta hanyar kididdigar yanayi a kowane yanki lokacin shirya tafiya. Misali, zamu zauna a Bangkok na tsawon kwanaki 4 a karshen watan Yuni sannan mu tashi zuwa Koh Samui. Har yanzu dole in rubuta waɗancan tikitin, kuna da wasu shawarwari don wannan, shin dole ne in yi hakan tun da daɗewa?

Da zarar kan Samui za mu yi tsalle zuwa Koh Tao. Manufar ita ce yin kusan kwanaki 14 na rayuwar rairayin bakin teku / tsibirin. Bayan haka za ta je Surat Thani inda zan so in yi hayan ƙaramin ko matsakaici (babba 2, yara 2 da jakunkuna 3) 4 × 4 wanda muke son ketare sauran ƙasar. Niyya ita ce isowa Koh Chang satin da ya gabata kafin a tashi da kuma kai motar kafin nan. Na nemi hayan ƙaramin nau'in 4×4 Suzuki Jimny, amma ban sami wani abu da gaske a yankin Surat Thani ba. Haka kuma kasancewar a gabas da saukarwa a kusa da Rayong bai sauƙaƙa ba. Kuna da shawarwari?

Daga Surat Thani daga nan za ta bi ta Khao Sok ta hanyar Huan Hin zuwa Chiang Mai a yammacin kasar. Duk da cewa Krabi da Phuket suna da ban sha'awa sosai, na karanta cewa ya kamata ku guje wa wannan a wannan lokacin saboda mummunan yanayi… wannan daidai ne?

Daga Chiang Mai mai yiwuwa za mu yi ta kan iyaka zuwa Burma ko Laos don cika takardar visa kuma mu zauna a can na ƴan kwanaki. Ina ɗauka kuma tare da rakiyar ka'idodin corona, kuma lokacin dawowa Thailand…

Ko da yake yunwar kasada tana da girma, za mu yi tafiya zuwa yanayin yara kuma an fi mai da hankali kan haɗin kai na iyali. Don tafiya zuwa kudu zuwa Koh Chang daga Chiang Rai, har yanzu ban fayyace mani inda hanyar za ta bi ba.

Idan kuna da wasu shawarwari, shawarwari, sharhi ko shawarwari… jin daɗi.

Gaisuwa,

Luc

Editoci: Shin kuna da tambaya ga masu karatun Thailandblog? Yi amfani da shi hanyar sadarwa.

Amsoshin 10 zuwa "Yawon shakatawa tare da yara ta Thailand?"

  1. kun mu in ji a

    (Af, shin zan yiwa yara alurar riga kafi? Kuma game da rigakafin cutar malaria fa).

    Ba zan ba da shawarar rigakafin zazzabin cizon sauro ba.
    Abin baƙin ciki, illa masu illa sun zama gama gari.
    Shafa da kyau da DEET, sanya dogon hannun riga da dogon wando da yamma kuma amfani da coils na sauro da kuke sanyawa ƙarƙashin tebur lokacin cin abinci a waje.

    Na sha alluran rabies da kaina.
    Amma ina tsammanin idan aka ba ku zuwa wuraren yawon buɗe ido da tafiya har tsawon makonni 6, ba zai zama zaɓi na na farko ba.
    Alurar riga kafi a cikin Netherlands yana farawa da dadewa kafin tashi (alurar rigakafi 3) kuma farashin da na biya ni shine Yuro 185 ga kowane mutum.

    Ni ma da kaina zan yi amfani da jigilar jama'a. jirgin kasa da bas.
    Waɗannan suna da kyau a Thailand. kuma mai arha.
    Motar tana ba da 'yanci da yawa, amma zirga-zirgar ababen hawa a Thailand yana da haɗari kuma dole ne a yi amfani da ku don tuƙi a cikin tudu.

    • RonnyLatYa in ji a

      Don bayanin ku. Suna dawowa daga Brussels - Bangkok a ranar 26 ga Yuni da Oktoba 16.
      Makonni 6 kawai yana nufin karatun gida

      • kun mu in ji a

        Na gode Ronny,

        Na yi saurin karanta dogon sakonsa.
        Don haka suna tafiya watanni 3,5.
        Da alama tseren lokaci a gare ni.

  2. Stan in ji a

    Manyan tsare-tsare na bazara mai zuwa, amma abin takaici kamar ku, masu sharhi a nan ba su da ƙwallo mai ƙira.
    Maki kaɗan kawai:
    Shin kun taɓa zuwa Thailand kuma kun saba da zirga-zirga a can?
    Myanmar a halin yanzu tana rufe ga baƙi, Laos har yanzu a rufe ina tsammanin.
    Lokacin da aka sake buɗe Laos, ban sani ba ko za ku iya ketare kan iyaka daga arewacin Thailand a matsayin baƙo kuma tabbas ba tare da motar haya ta Thai ba.
    Zai fi kyau ku je Nong Khai, ku ajiye motar a can, kuma daga can ku haye kan iyaka zuwa Vientiane. Ana iya shirya biza kan isowa a can kuma akwai yalwa da za a yi na ƴan kwanaki.
    Wataƙila Myanmar za ta kasance a rufe na ɗan lokaci. Lambar ja a halin yanzu tana aiki ga babban yanki na ƙasar. Hakanan ga yankin iyaka da Thailand. Idan ya sake buɗewa kuma ya canza zuwa lambar orange (ba zai taɓa zama rawaya ko kore a can ba), kuna iya zuwa garin Tachileik na kan iyakar Myanmar daga arewacin Thailand. Kuma kawai tafiya a kan gada. A can za ku sami biza na kwana ɗaya. Ba a ba ku izinin fita waje ba kuma dole ne ku koma Thailand kafin faɗuwar rana. Komawa cikin Tailandia, daga nan sai su fara kirga waɗancan kwanaki 30 ba tare da biza ba.
    Kamar yadda na ce, babu wanda ke da ƙwallon kristal. Babu wanda zai iya faɗi ainihin abin da yanayin zai kasance a can daga Yuni zuwa Oktoba. Tare da ɗan ƙaramin sa'a a duk lokacin gwaji akan isowa (ko dawowa) a Thailand da haɗarin keɓewa.

  3. George in ji a

    Luc na ambace ku... Ko da yake yunwar kasada tana da girma, za mu yi tafiya cikin sauri na yara kuma an fi mai da hankali kan haɗin kai na iyali. Don tafiya zuwa kudu zuwa Koh Chang daga Chiang Rai, har yanzu ban fayyace mani inda hanyar za ta bi ba. Don jin daɗin Tailandia, yana da kyau a zauna a wasu wurare. Na zauna a Prachuap KK tare da diyata ’yar shekara 5 na tsawon wata biyu. Babban gwaninta zuwa rairayin bakin teku a kowace rana da cin kifi a kan boulevard da maraice bayan fara wasa tare da matasa na gida a filin wasa kadan kadan. Haɗin kai na iyali yana nufin rashin ganin yawancin Thailand kamar yadda zai yiwu. Hakan yana yiwuwa koyaushe. Don sanin ainihin al'adun Thai, ina tsammanin ya kamata ku zama maƙwabta na ɗan lokaci. Ina kiran wannan baƙon mutumin a kan babur shuɗi tare da 'yarsa a baya. Na samu keken ne lokacin da na yi hayar daki a wani gida wanda a hankali ya zama masaukin baki. Bari yaranku su saita kari. Ba ƙishirwar kasada ba. Na yi balaguro zuwa kasashe kusan 70 da kaina. Tafiya da 'yata da farko tare da mahaifiyarta ya bambanta sosai. Ƙarin shiri da ƙarancin motsi. Ta sami ƙarin gogewa a Thailand kuma wataƙila ta ga ƙasa kaɗan. Yanzu tana shekara 13 kuma har yanzu tana tunanin PKK din mu na musamman ne. A cikin 2014, 'yan farang kaɗan ne suka zo wurin 🙂 George

  4. Marjo in ji a

    Dear Luc, komai kyakkyawar niyya, babu wani yaro da ke jin daɗin zama a cikin mota na tsawon sa'o'i 1 zuwa 5 a kowace rana ... Sannan ba na so in yi magana game da haɗarin da zirga-zirgar Thai ke tattare da shi, musamman ma idan kun kasance. Ba ku da masaniya har yanzu!!...Abin da za ku iya yi bayan tsibiran da ke cikin Tekun Fasha [Samui da Tao] sun tashi zuwa Bangkok ta babban yankin Surat Thani. Akwai yalwa da za a yi wa yara a can na ƴan kwanaki. Daga Surat Thani kuma kuna iya ɗaukar motar bas zuwa Khanom don ganin dolphins masu ruwan hoda a cikin daji .... A Bangkok kuna iya ɗaukar jirgin ƙasa zuwa Chiang Mai [da gaske abin sha'awa ne] Bayan Chiang Mai kuna iya ɗaukar jiragen ƙasa da bas. Komawa kudu. Daga Bangkok, zaku iya, mai yiwuwa tare da matsakaicin tasha, ɗauki ƙananan motoci ko bas zuwa Trat, inda hanyar ke zuwa Koh Chang. Ɗauki lokacinku, ɗauki ƴan kwanaki a kowane tasha kuma ku ji daɗi !! Ketare duk ƙasar ya zama yanayin damuwa, musamman tare da yara! Kuma hakan ba zai iya zama niyya ba...
    Dubi wurin tafiye-tafiye na Green Wood. Hukumar balaguron balaguro ce ta ƙasar Holland wacce ta kasance a Thailand tsawon shekaru 20 kuma ta ƙware a balaguron Iyali…
    Yawancin sa'a da nishaɗi !!

  5. Sheila in ji a

    Barka da safiya ina zaune a Thailand Chiang RAI shekaru kaɗan yanzu.
    Yana da ban mamaki zama a ciki, Ina jin daɗin kowace rana, amma ina tsammanin zirga-zirgar wasan kwaikwayo ce.
    Da alama ba wayo ba ne don yin hayan mota.
    Kuna iya tafiya akan marinas daban-daban.
    Abin da abokaina a nan Thailand.
    Lokacin da abokai da dangi suka zo daga Netherlands, suna ba da kansu.
    Don kai su wurare masu kyau.
    Yana da aminci kuma abin dogaro in ba haka ba kuna yawan biyan kuɗi da yawa don hukumomin balaguro kuma ban san menene ba.
    Halin nasara ne abokaina sun zo a wuri mai aminci kuma abokaina a nan Thailand suna da ƙarin kudin shiga.
    Amma ban sani ba ko kun san Thailand sosai ko kuma kuna can a baya.
    Ko kuma kuna da abokai a Thailand.
    Sa'a da tafiyarku idan akwai wani abu da zan iya yi muku kawai ku sanar da ni.
    Af, yawan jama'a koyaushe suna da tausayi ga yara da ma ni
    Gaisuwa, Sheila

  6. Martini in ji a

    Wane shiri ne mai kyau. A matsayina na uba matashi, zan dan yi muku jagora. Ina fatan cewa nan da lokaci zan kuma sami juriyar yin wani abu mai sanyi. Kada a yaudare ku da labarai game da zirga-zirga. Haka ne, yana ɗaukar wasu yin amfani da su, eh yana da haɗari fiye da na gida, amma idan kun yi tuƙi cikin nutsuwa da tsaro za ku sami lafiya. Kodayake lokacin damina ya riga ya fara, har yanzu ina tsammanin yankin arewa maso yamma wani yanki ne mai kyau na Thailand. Tabbas zan iya ba da shawarar abin da ake kira Mae Hong Son loop. Cikakke tare da jigilar ku da yanki mai natsuwa da kyan gani na Thailand. Koh Chang yana samun ruwan sama mai yawa a farkon lokacin damina. Idan kuna guje wa Phuket saboda wannan dalili, tabbas ba zan je Koh Chang ba. Don haka watakila komawa kudu…. Koma motar haya a wuri guda sannan Phuket, idan ya cancanta. A hade tare da krabi da Koh Lanta yana da kyau. Eh ana yin ruwan sama wani lokaci, amma farashin masauki yana da ma'ana, kuma akwai yalwa da za a yi.

    Yiwuwar shirya hangen nesa a gaba. Idan hakan ba zai yiwu ba, shawarar da aka bayar a baya don vientiane ita ce mafi kyawun zaɓinku. Idan za ku je Koh Chang, wannan kuma hanya ce mai ma'ana. Daga Chiang Rai zuwa Nan sannan ku ci gaba da bin Mekong da saukar da Isaan cikin nutsuwa.

    Ina muku fatan alheri!

  7. Jack S in ji a

    Duk da kyau da kyau, amma kawai ku je Thailand ku shirya wani sabon abu kowace rana. Zai fi kyau a zauna a wuri ɗaya har tsawon makonni biyu kuma a bincika kowane lokaci da lokaci fiye da kutsawa cikin kunshin gwargwadon iko.
    Kada ku saurari masu ba da shawara game da hayar mota. A yi kawai. Harkokin zirga-zirga a Tailandia ba shi da kyau sosai, idan kun daidaita kadan kuma kada ku bari ya hauka.
    Zan guje wa zirga-zirgar jama'a da wuraren da mutane da yawa. Covid bai tafi ba kuma ba za ku so a keɓe ku a Thailand ba. Hakan na iya zama abin dariya mai tsada da kuma bata lokaci.
    Shi ya sa, a ra’ayina, ba hikima ba ce a gani gwargwadon iyawa. Ci gaba da kasancewa mai sauƙi kamar yadda zai yiwu kuma za ku ji daɗinsa sosai.
    Har yanzu kuna iya yin shiri ta hanyar intanet kuma idan kuna da motar jigilar ku har yanzu kowa yana jin daɗinsa. Kuna iya samun kyawawan otal a cikin gida koyaushe kuma bincika da yin littafi ta agoda ko booking com.
    Gudun kan iyaka har yanzu ba zai yiwu ba. Akwai maganar Malaysia wanda zai ba da damar hakan. Tukuna.
    Damina ita ce lokacin da ake samun ruwan sama kaɗan fiye da lokacin rani. Kada hakan ya hana ku zuwa ko'ina kuma. Ko da a lokacin damina rana tana haskakawa fiye da na Netherlands a lokacin rani.
    Ko wace mota kuka yi hayan, tabbatar tana da na'urar sanyaya iska mai kyau kuma tana da kama ta atomatik saboda zirga-zirgar hannun hagu. Yana adana yanayi da ƴan baƙon motsin hannu, musamman a cikin mawuyacin yanayi.

  8. José in ji a

    Kyakkyawan tsari!
    Zan yi la'akari da allurar rigakafin rabies, amma a Tailandia koyaushe kuna kusanci da wuraren kiwon lafiya. Don haka ba lallai ba ne. Ba zan yi zazzabin cizon sauro ba idan ba ku daɗe a yankunan daji ba.

    Karɓar 4 × 4, mun taɓa yin hayar ta motar kasafin kuɗi, mun ɗauko a Pattaya kuma muka dawo Phuket.
    Ba kwa buƙatar yin ajiya a gaba. Kullum kuna da sassauci na ƴan kwanaki.
    Har yanzu jirage ba su cika ba, kuma otal-otal da wuraren shakatawa galibi babu kowa.
    Kuna iya tafiya ta kowace hanya a hanya, kuma lokacin damina ne.
    Mutanen Thai suna son yara, za su yi farin ciki sosai a nan.
    Ina tsammanin Greenwoodtravel shima yana da shawara akan wannan, tafiya tare da yara.
    Nasara!


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau