Tambayar mai karatu: Sanya a ATM a Thailand

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Janairu 6 2017

Yan uwa masu karatu,

Ya daɗe da zama a Thailand, amma Asabar mai zuwa ne lokacin kuma. Ban san ainihin dalilin ba, amma koyaushe ina jin tsoron yin wani abu da ba daidai ba lokacin da ake saka a cikin na'urar ATM.

Saka mafi kyawun katin Snap, zaɓi Turanci, lambar fil dina, amma menene matakai na gaba? Wani abu game da janyewa? Na zabi daga cikin adadin da ake da su, don haka ba dole ba ne in shigar da adadin nawa (ya shafi cire kudi kawai, misali 500 ko 1.000 ko 10.000 baht). Da fatan wani zai iya lissafa ni ba tare da hayaniya ba. Mataki na 1 da sauransu.

Na gode sosai tuni.

Gaisuwa,

Frank

Amsoshi 34 ga "Tambayar Mai karatu: Shiga ATM a Thailand"

  1. Karel in ji a

    m
    Idan don hutu ne ɗauki Yuro tare da ku kuma ku canza a ofishin musayar “Super Rich” Kuna da mafi kyawun canjin kuɗi kuma babu farashin banki…. Ajiye kuɗin ku a cikin aminci…. A yi hutu mai kyau….

  2. George in ji a

    Dear Frank, yana da kyau a ɗauki kuɗi tare da ku ku musanya su a Thailand, wanda ya fi arha da gaske
    gr George

  3. Wil in ji a

    Idan kun kasance a ING: kar ku manta da saita katin ku zuwa "Duniya".

  4. Nelly in ji a

    Whitedrawl koyaushe yana da kyau. sa'an nan kuma zaɓi ƙayyadadden adadin

  5. ku in ji a

    Yaro na iya yin wanki 🙂
    Kun riga kun faɗi daidai tsari da kanku.
    Dole ne kawai ku sami kuɗin ku
    kuma danna maɓallin eh ko a'a
    idan kana son rasit.
    Sannan zaku dawo da katin ku.

    • Frank in ji a

      na gode, hakan yana taimaka mini.

  6. Nico in ji a

    Masoyi Frank,

    Tailandia tana shake da ATMs, kowane banki yana da tsarin rarraba nasa.
    Don haka akwai kuma bambanci a yadda injinan ke aiki.

    Amma duk abin ya zo daidai, saka kati, rubuta PIN, zaɓi harshe, to sau da yawa kuna ganin adadi kawai, don haka zaɓi, to tambayar ita ce ko kun yarda da farashin 200 baht? Ok, fitar da kuɗi kuma kuna son rasit ko a'a kuma a ƙarshe;

    KAR KA MANTA KA CIRE KATIN KA.

    Mutane da yawa (masu yawon bude ido) suna tafiya, bayan sun karɓi kuɗi.

    Yi ɗan motsa jiki kuma za ku kasance lafiya.

    Gaisuwa Nico daga Lak-Si

  7. Theo in ji a

    Frank, rashin hikima ne kawai a cire kuɗi daga ATM. Da farko, kuna samun ƙimar musanya mara kyau tare da kuɗin da bankin ku ke caji. Abu na biyu, kuna biyan bath 180 ga kowane cire PIN (a wasu injina riga wanka 200) Ku kasance masu hankali kuma ku ɗauki kuɗi tare da ku ku canza shi nan take, ba a filin jirgin sama ba.

    • Frank in ji a

      na gode Theo, Ina zama na wata guda, kuma ba zan kawo komai a cikin kuɗi ba.

  8. Marian in ji a

    Idan kawai kuna da 500 ko 1000 baht to kuna da tsada sosai, abn amro 2,25 da 200 baht thai farashin cirewa.
    Sannan a dauki akalla 10.000

  9. Jeaninse in ji a

    Hello Frank. Idan zai yiwu, ɗauki kuɗi tare da ku. Kuna samun mafi kyawun kuɗi kuma ba lallai ne ku biya kuɗin banki ba. Kimanin Yuro 7 akan kowane fil. Idan har yanzu kuna son biya: kati a cikin injin, lambar fil, janyewa sannan matsakaicin kusan wanka 18000. Ba za ku iya sake janyewa da katin zare kudi na Dutch ba. Da fatan wannan ya kara muku hikima. salam, Jeanine

  10. The Inquisitor in ji a

    Ban sani ba ko har yanzu akwai: Tambayoyin matafiya. Mafi kyawun ƙimar musanya, inshora ga asara ko sata. Da ƙyar kowane farashi don neman banki a ƙasarku, yawanci babu farashi don tarawa. Kullum ina yi.

    • NielsNL in ji a

      Zan kuma je Tailandia nan ba da jimawa ba Pattaya kuma na duba zaɓin da zan iya ɗaukar cak na matafiya. A cewar malamin a rabon, sun kai kusan Yuro 25 kowanne. Wannan sip ne fiye da fil.

      Ban tabbata abin da zan yi ba.

      Abin da na yi a kowane hali shi ne in ɗauki katin kuɗi da aka riga aka biya tare da ni, a matsayin ajiyar kuɗi, ba zan iya cirewa ko cire kudi da shi ba, amma bisa ga wannan kungiya zan iya biya da shi. Ɗaukar kuɗi tare da ku na tsawon kwanaki 14 yana da alama wani zaɓi ne mai haɗari, idan akwati ko jakarku ta ɓace ta hanyar da kuka yi asarar kuɗi.

      @karel ya ambaci "super Rich" a matsayin ofishi mai kyau na musayar, shin suma suna pattaya? Za ku iya kuma a kan waɗannan lokutan? Ko kuwa dole ne a yi shi da tsabar kudi?

      • Fransamsterdam in ji a

        Tabbas ba ku sanya tsabar kuɗi (da katin ku) a cikin akwati ko jakarku ba, amma kuna sanya su a jikinku yayin tafiya a cikin babban fayil ɗin da ke rataye a wuyanku, ko a cikin (karin) walat a cikin abin kullewa (tare da zik din ko maɓalli)) aljihu. Sa'an nan hadarin ya kusan nisa.
        A Pattaya, ofisoshin musayar mafi arha kusan koyaushe na TT-exchange ne (ofisoshin rawaya, zaku ci karo ta atomatik). Ba za ku iya amfani da katin zare kudi a ofisoshin musaya ba.
        Akwai musayar kuɗi aƙalla kusan 7% mai rahusa fiye da mafi arha hanyar katin zare kudi.
        Don abubuwan gaggawa, katin da ba za ku iya amfani da shi don saka ko cire kuɗi ba a gare ni ya zama marar hankali.
        Kuma idan ka rasa cak na matafiya ko katin biya, kai ma kana da matsala.
        Don ainihin gaggawa (ba a rasa tsabar kuɗi da katin zare kudi) koyaushe yana da amfani don samun wani a cikin Netherlands zaku iya kira, ta hanyar taimaka muku ta hanyar Western Union.

        • Henk@ in ji a

          Bankunan Dutch (tabbas ING) suna da tsarin cewa idan an sace katin ku ko wani abu makamancin haka, koyaushe kuna samun kuɗi ta hanyar tsarin kamar WU ko wani abu makamancin haka.

      • Rob V. in ji a

        Akwai kamfanoni daban-daban guda uku masu suna Super Rich: Super Rich, Grand SuperRich da Super Rich 3.

        Duk 3 tare da rates daban-daban inda lokaci ɗaya ya fi kyau ɗayan. Dukkansu uku suna cikin gundumar kusa da Siam Paragorn (cibiyar BKK), akwai guda akan Suvarnabhumi. Ba a Pattaya ba. Akwai ƙarin kamfanoni masu irin wannan, daidai gwargwado ko wani lokacin mafi kyawun farashi: Sia Exchange, Vasu Exchane, Linda musayar da sauransu.

        Bincika mafi kyawun hanya da/ko wuri a:
        - http://thailand.megarichcurrencyexchange.com/index.php?cur=eur
        - http://daytodaydata.net/
        - https://www.google.com/maps/d/viewer?mid=z1bhamjNiHQs.klLed4_ZPr6w&gl=us&ie=UTF8&oe=UTF8&msa=0

        Mafi kyawun ƙimar kuɗi na Yuro 100 ko fiye. Dole ne ku samar da takardun banki, ba a yarda da fil.

        Duba kuma:
        - https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/gunstigste-wisselkoers-thailand/
        - https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/gunstige-wisselkoers-thai-baht/

    • cutarwa in ji a

      Ee har yanzu akwai, aƙalla a cikin Spain.

  11. Peter in ji a

    Masoyi Frank,

    Na fahimci rashin tabbas ɗin ku. Babu shakka biyan kuɗi na katin zare kudi yana yin kuskure a wasu lokuta. Musamman idan an hadiye katin ku ba tare da dalili ba. Sau da yawa umarnin yana da wahalar karantawa, misali saboda hasken rana, kuma kuna danna maɓallan da ba daidai ba. Amma koyaushe kuna iya sokewa.

    Tsarin aiki ya dangana kadan akan bankin da kake amfani da shi tare da PIN naka, amma yawanci shine: lambar PIN - Turanci - cire - kuma zaɓi adadin. NB! A cikin Netherlands dole ne ku fara fitar da katin ku sannan za a biya ma'aunin da ake nema. A Tailandia (akalla a Siambank) ita ce sauran hanyar! Don haka da farko ya zo ma'aunin kuɗin da kuka nema, wanda kuke son bincika nan take. To, wani lokaci ana manta katin banki kuma...... mutane sukan kalli kafadu, musamman idan kun yi irin wadannan kurakurai.

    Ina janyewa ne kawai daga reshen banki da ke aiki a lokacin. Idan kuna da wata matsala, zaku iya bugawa nan da nan kuma galibi akwai mai gadi a waje.

    Veel nasara.

  12. Gerard Dogg in ji a

    Ɗauki tsabar kuɗi tare da ku, ma'amala yana biyan wanka 180

  13. Ricky in ji a

    Kun riga kuna da tsari daidai a kan ku. Kawai akwai wasu ATM da har yanzu suna neman wani abu……. Kuma wannan yana da amfani!
    Idan za ku yi pin, pin a koren ATM kabad.
    Suna tambaya a karshen idan kun yarda da "canzawa"
    Da haka suna nufin cewa su riga sun yi jujjuyawar.
    Sannan danna rashin yarda sannan kuma zai iya sauri adana € 10-€ 15 cewa kuna da rahusa.

    • YO Ma in ji a

      Bugawa. Koyaushe danna: "ci gaba ba tare da tuba ba"
      Amma musayar kuɗi na Yuro don Thai bht shine mafi kyau kuma yana adana kuɗi da yawa a cikin hutun wata ɗaya.

    • Nico M. in ji a

      Kar a taɓa zabar tuba! A yawancin lokuta, yana adana kusan Yuro 20 a kowace cirewar 18000 baht.

  14. Walter in ji a

    Kar a manta kunna katin zare kudi na Asiya.

  15. Peter in ji a

    Kuma a ƙarshe, ana yawan tambayar tambayar ko kuna son "canzawa" idan kun amsa da kyau, za ku sami ainihin adadin a cikin Yuro wanda dole ne ku biya. Ga alama yana da kyau, amma yawanci yana kashe kuɗi da yawa, saboda ana amfani da mafi ƙarancin ƙima mara kyau. Don haka kada ku yi haka! Haƙiƙa yana da kyau tukwici don ɗaukar kuɗi tare da ku kuma idan kuna amfani da katin zare kudi, koyaushe a banki ko kusa da wurin musayar kuɗi. Kuna iya ko da yaushe neman taimako a cikin gaggawa.

  16. Fransamsterdam in ji a

    Zaɓi mafi girman adadin da za ku iya yi da kanku, zaɓi 'ba tare da tuba ba', sannan ku ne mafi arha.
    Koyaushe kusan 7% ya fi tsada fiye da musayar kuɗi a ofishin musayar kuɗi.
    Ko kuna tunanin cewa bambancin ya cancanci ɗaukar wasu haɗari ta hanyar ɗaukar wasu ko duk kuɗin ku tare da ku zaɓi ne na sirri wanda dole ne ku yi kanku.

    • Rob in ji a

      Ls,

      Haka ne, ba tare da tattaunawa ba yana da 10% mai rahusa. A takaice dai, tare da tattaunawa 10% ya fi tsada.

  17. MarkD in ji a

    Kowa ya riga ya ambata shi; kawo tsabar kudi don ingantaccen canjin canji. Idan har yanzu kuna son cire kudi, ku yi a reshen banki (ba a ATM na tsaye ba), domin idan ATM ɗin ya hadiye katin ku, har yanzu kuna iya shiga don neman dawowa.

  18. Freddie in ji a

    Idan kuna zama a Thailand na dogon lokaci, buɗe asusu a kowane bankin Thai. Sanya kuɗin da aka canza daga Yuro zuwa THB akan sa, kuma ɗauki kuɗin da kuke buƙata da katin banki a kowace injin ATM. Ba tare da cajin banki ba. Kuma kuna samun riba akan kuɗin ku akan sama.

  19. RobH in ji a

    An ambata a baya, amma ku kula! Fas ɗin ku shine kawai na ƙarshe don fitowa daga injin. Yayin da zaku kasance farkon wanda zai dawo dashi kusan ko'ina cikin duniya!

    Don haka kar a ajiye kuɗin ku nan da nan ku tafi. Wannan shine yadda na rasa matakai biyu a cikin mako guda(...)

    Kuma kada ku ji tsoro. Kada ku ɗauki dubunnan Yuro a tsabar kuɗi. Pinning yana da lafiya kuma yana aiki lafiya. Da kaina, ba zan so in yi haɗarin hasarar kuɗi gaba ɗaya ba.

  20. Rob in ji a

    Ina ɗauka cewa kun haɗa da katin zare kudi ba tare da cr.card ba, in ba haka ba ina da tip.

    • Rob in ji a

      Kuma wani: yada kuɗin ku, kada ku ɗauki komai tare da ku, wanda ke rage haɗarin da 50% (kuma za ku iya ɗaukar tsabar kudi sau biyu tare da ku).

  21. Rob in ji a

    Bari in ambaci shi, kamar yadda ya shafi katin zare kudi: idan an hadiye shi saboda kowane dalili, kada ku amince da shawarar banki (ING a cikin al'amurana), saboda yana cewa: katin zai lalace, kawai ku tambaya. sababbi. Wannan ba daidai bane!!

  22. William in ji a

    Mafi kyawun zaɓuɓɓuka don musayar kuɗi:
    http://www.vasuexchange.com/
    http://superrichthai.com/exchange
    http://www.superrich1965.com/rate.php
    http://www.grandsuperrich.com/
    Wani lokaci za ku iya samun mafi kyawun kuɗi daga dillalan zinare na China (musamman idan kuna son musanya ɗan ƙaramin girma) !!

  23. Paul Schiphol in ji a

    Babban tattaunawa, amma ba zan iya fahimtar duk abin farin ciki game da ƙananan bambance-bambancen musayar kuɗi ba. Tare da ƴan kaɗan, waɗannan baƙi ne waɗanda ke zama a Thailand na ɗan gajeren lokaci. Yawancin lokaci ana kashe kuɗi mai karimci akan abubuwan sha, shawarwari da sauran abubuwan jin daɗi. Amma kamar shugabannin cuku na gaske, za mu yi tafiya a nan don 'yan Yuro kaɗan. Duk da yake ainihin farashi shine kwamitocin da cajin banki, 200 baht na ma'amalar kati ɗaya an biya karimci. Amma a, kuna da kwanciyar hankali don cika walat ɗin ku a wuraren da ba zai yiwu ba. A gare ni, waɗannan farashin sun fi ƙarfin haɗarin tafiya tare da tsabar kuɗi na Euro dubu da yawa. Ina kuma inshora ga gobara da fatan ba zan taba yin da'awar ba. Gr. Paul (a halin yanzu a Isan)


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau