Tambaya mai karatu: Menene ma'anar ceton mil na iska?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Yuli 2 2017

Yan uwa masu karatu,

A halin yanzu ina tashi akai-akai tare da EVA Air zuwa Bangkok. Ban ajiye wani mil na iska ba ya zuwa yanzu kuma ban san yadda zan cece su ba? Shin an taɓa samun labarin labarin samun mil na iska? Nawa kuke samu da kuma rangwamen kuɗi
za ku iya sa ido? Shin akwai mutanen da suke amfani da wannan akai-akai?

Ba kowa a yankina yana amfani da shi kuma ina mamakin me yasa?

Tare da gaisuwa mai kyau,

Richard

Amsoshin 16 ga "Tambaya mai karatu: Menene ma'anar ceton mil na iska?"

  1. Fransamsterdam in ji a

    Ee, an sami labari game da shi a Thailandblog, tare da ƴan halayen.
    .
    https://www.thailandblog.nl/vliegtickets/vliegmijlen-sparen-een-farce/
    .

  2. P masunta in ji a

    Ajiye don haɓakawa zuwa wurin zama na aji na farko kuma koyaushe amfani dashi don dawowar jirgin

  3. eugene in ji a

    Idan kuna tafiya akai-akai tare da jirgin sama iri ɗaya, yana da amfani sosai. Kuna ajiye mil kuma kuna iya musanya su don kyaututtuka, tikitin jirgin sama ko haɓakawa zuwa kasuwanci. Idan kun tashi zuwa Thailand fiye da sau ɗaya a shekara, ba da daɗewa ba za ku sami sabo maimakon katin mil na yau da kullun. A Etihad ana kiransa katin azurfa kuma mataki na gaba shine katin zinare. Kati mafi girma yana ba da ƙarin mil lokacin da kuke tashi. Kuna iya kawo ƙarin kaya kyauta. Kuna iya shiga cikin falo. Idan kun kai mafi girma, akwai dama ta gaske cewa, kodayake kun sayi tikitin tattalin arziki, har yanzu kuna iya tashi don kasuwanci kyauta saboda wuce gona da iri. Dubi da kyau ga kamfanonin da ke da mafi kyawun katunan nisan miloli. Koyaushe tashi da jirgin sama iri ɗaya, koda kuwa tikitin ya fi Yuro 1 ko 50 tsada. Kuna mayar da hakan. Wanda ko da yaushe ke tashi da wani jirgin sama na daban saboda yana da tikiti mafi arha ba dole ba ne ya ajiye mil.

  4. Jan in ji a

    Kamar ku, koyaushe ina tashi zuwa Thailand tare da EVA. Ina da lambar foda akai-akai. Kuna iya buƙatar wannan akan gidan yanar gizon EVA kuma kuna iya amfani da shi don adana mil na iska. Ana ƙara mil zuwa asusun don kowane tafiya ɗaya. Adadin ya bambanta kowane aji. Idan har yanzu kuna da tikiti da izinin shiga daga kwanan nan, za su iya ƙara mil a ofishin EVA a Amsterdam. Yana da mahimmanci cewa an ƙayyade lambar memba a lokacin yin ajiyar wuri ko kuma nuna shi a lokacin shiga.
    Idan an ajiye isassun mil, kuna iya buƙatar haɓakawa don aji na gaba, misali daga tattalin arziki zuwa manyan mutane. An bayyana adadin mil da ake buƙata akan rukunin yanar gizon na EVA na musamman. Don isa wurin, dole ne ku fara neman takardar izinin tafiya akai-akai. Yana da kyauta, ba ya yin ƙoƙari kuma yana jin daɗi, don haka abin da ba za a so ba. Haka kuma, idan kun tashi tare da Thai, waɗannan mil ɗin kuma ana iya ƙididdige su zuwa asusun EVA, amma dole ne a faɗi wannan lokacin yin rajista. Za ku kashe kusan mil 25000>> 35000 a kowace haɓakawa.
    Ina fatan bayanin ya isa. Assalamu alaikum Jan

  5. rudu in ji a

    Ga waɗancan Airmiles dole ne ku tashi akai-akai tare da jirgin sama iri ɗaya, ko tare da kamfani daga rukunin kamfanonin da ke shiga cikin jiragen sama iri ɗaya.
    Idan kuna tashi akai-akai, zaku iya ajiye waɗannan mil don jirgi kyauta, misali (wanda ba shi da cikakkiyar kyauta, amma aƙalla yana adana kuɗi).
    Ko don haɓakawa zuwa ajin kasuwanci, misali.

    Kuna yin rajista ta gidan yanar gizon kamfanin kuma bayan ɗan lokaci za ku karɓi kati da sharuɗɗan.
    Wataƙila za a yi wannan ta imel a halin yanzu, sai dai taswira.
    Aika katin filastik ta imel yana da ɗan wahala.

    Lokacin da kuka yi ajiyar jirgin ku, za ku kuma shigar da cikakkun bayanan membobin ku kuma lokacin da kuka hau, a duba cewa lambar katin tana cikin tsarin.
    Wannan yana hana matsala mai yawa daga baya, idan wani abu ya ɓace.

    Idan kuna tashi akai-akai, yana da daraja sosai, kodayake mil an fuskanci hauhawar farashin kayayyaki a baya.
    In ba haka ba, mai yiwuwa mil ɗin zai ƙare kafin ku iya fanshe su.

  6. Leo Th. in ji a

    Ee, Richard, matafiya da suke tashi akai-akai suna samun mil. Ana iya amfani dashi don rangwame akan sayayya a cikin jirgin sama, ajiyar wurin zama, haɓakawa kuma, idan kun yi ajiyar isasshe, har ma da tikiti kyauta. Miloli marasa fansa za su ƙare bayan wani ɗan lokaci. Jeka gidan yanar gizon kamfanin jirgin sama, yi rajista akan layi sannan ka duba shafin don ganin mil nawa kake karba don hanya da nawa kake bukata don ciyarwa. Hakanan zaka iya ajiye mil tare da katin a zaɓaɓɓun otal da kamfanonin hayar mota. Dangane da matsayin ku, misali
    'Memba na Zinariya' kuma za ku iya samun damar zuwa falo a filin jirgin sama na kamfanin jirgin sama mai dacewa. Sa'a!

  7. bob in ji a

    duba sama http://www.airmiles.nl
    to komai zai bayyana da wuri, fara ajiyewa da sauri.

  8. Harrybr in ji a

    Misali, zaku iya amfani da shi don biyan kuɗin haɓaka zuwa aji kasuwanci ko ƙari - kyauta - tikiti ko… duba gidan yanar gizon Eva Air ko ƙasidan da zaku iya samu a filin jirgin sama, duba. https://eservice.evaair.com/flyeva/EVA/FFP/login.aspx

  9. Hans master in ji a

    Domin, lokacin da kuka ajiye isassun mil kuma kuna son samun haɓakawa, alal misali, ta mu'ujiza, irin wannan abu ba ya samuwa!

  10. Keith 2 in ji a

    Duk yana kan shafin Eva Air

  11. Loe in ji a

    Kuna da mil mil, wanda kuke karɓa don siyayya a shaguna daban-daban da gidajen mai a cikin Netherlands. Ana iya musayar waɗannan don ragi a Expedia lokacin da kuka yi tikitin tikiti.

    Sannan kuna da shirin tanadi na mil wanda ya bambanta kowane kamfani. Lokacin da kuka yi rajista don wannan, za ku sami maki da aka ƙididdige zuwa asusunku, kamar saƙon iska. Kuna iya musanya waɗannan maki don haɓakawa ko wasu tayin. Yana da kyauta don haka ina jin daɗin sabuntawa zuwa ajin biseness tsawon shekaru.

  12. Rene Martin in ji a

    Mil nawa kuke samu ya dogara da ajin da kuka yi. Kuna iya kashe shi idan kun tanadi takamaiman adadin kuma idan kuna da isashen za'a iya amfani dashi don haɓakawa ko ma tikiti kyauta. Yawancin lokaci jiragen sama suna da tayi na musamman. Don haka duba gidan yanar gizon su don ganin abin da zai yiwu.

  13. Bacchus in ji a

    Na kasance memba na shirin EVA AIR akai-akai tsawon shekaru kuma koyaushe ina amfani da miliyoyi da aka ajiye don abin da ake kira haɓaka gida, amma kuna iya karɓar kyaututtuka da bauchi na otal don wannan, misali. Bugu da kari, ya danganta da katin zama memba (Gr/Si/Go/Di), zaku sami wasu gata a wurin shiga kuma kuna iya amfani da wuraren zama na VIP. Tabbas yana da daraja idan kuna tafiya akai-akai zuwa Thailand, alal misali. Hakanan akwai ƙawance, don haka zaku iya ajiyewa tare da wasu kamfanoni da/ko wuraren zuwa. Ana iya samun komai game da shirin infinity anan:
    http://www.evaair.com/en-us/infinity-mileagelands/membership-benefits/introduction/

  14. Fred in ji a

    Ya yi haka tsawon shekaru. Hakanan yana da katin zinare a ƙarshe. Kuna iya shiga cikin falon ... Babu ma'ana da yawa saboda yawanci ba ku da lokacin yin hakan. Na sami haɓaka zuwa Kasuwanci sau ɗaya a cikin shekaru uku. Ana ba ku izinin ɗaukar kaya kaɗan… amma wanda ke tashi akai-akai bai taɓa samun kaya da yawa ba, ina tsammanin.
    Koyaushe yin tafiya tare da jirgin sama iri ɗaya na iya zama sirri, amma kuma yana ɗan ban sha'awa… koyaushe kuna isa filin jirgin sama ɗaya.
    Kuna iya ajiye mil ɗin ku don tikiti kyauta… amma wannan ba kyauta ba ne saboda har yanzu kuna biyan haraji ta wata hanya kuma hakan wani lokacin ya fi rabin farashin. Idan koyaushe kuna tafiya don girman iri ɗaya

  15. JackG in ji a

    Idan kuna da jirgin da ya wuce kima, wasu kamfanonin jiragen sama za su ba ku tabbacin wurin zama idan kuna da takamaiman matsayi. Idan ka tashi tattalin arziki, dole ne ka hau da ƙasa sau da yawa a shekara don samun maki da yawa. Na dandana shi azaman ƙari kuma ban fuskanci kowane gunaguni ko rashin amfani ba. Sau da yawa ina samun haɓakawa lokacin da na tashi tattalin arziƙi lokacin da yake aiki zuwa BC ba tare da barin maki ko biyan ƙarin ba. Wannan shine kwarewata a Sia, Qatar da Emirates.

  16. Frans in ji a

    Sharuɗɗan samun kuɗi da amfani da mil tare da EVA AIR sun zama mafi iyakance. Misali, ba za ku karɓi kowane maki don mafi arha ajin tattalin arziki ba, misali V. Idan kuna da tikitinku a cikin wannan ajin, ba za ku iya yin ajiyar haɓakawa ba.

    Haɓaka Greencard ɗin ku zuwa katin Silver ba shi da ma'ana sosai, galibi ba damar shiga falo kuma babu fifikon shiga.

    Gaisuwa,
    Frans


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau