Yan uwa masu karatu,

Ina da tambaya game da ƙarin fansho. Na ɗauki ƙarin fansho tare da babban kuɗin shekara wanda ya samu. A koyaushe ina cire kuɗin kuɗin da na biya kowace shekara daga harajin kuɗin shiga na.

A shekara mai zuwa ina so in yi hijira zuwa Tailandia kuma in soke ta daga Netherlands. Ina biyan haraji na a Tailandia, amma yanzu na karanta cewa har yanzu dole ne in biya haraji akan ƙarin fensho a Netherlands saboda koyaushe ina cire gudummawa daga harajin kuɗin shiga.

Shin wannan labarin daidai ne?

Gaisuwa,

Theo

Amsoshin 13 ga "Tambaya mai karatu: Shin dole ne in biya haraji akan ƙarin fansho na a Netherlands?"

  1. Duba ciki in ji a

    Idan ba ku soke rajista daga NL ba kuma ku nemi keɓancewa daga haraji a Heerlen, eh, dole ne ku ci gaba da biya.
    Irin wannan nau'in an rufe shi sau da yawa akan wannan shafin.. kawai duba tambayoyin masu karatu akan wannan batu
    Gaisuwa
    Duba ciki

  2. Keith 2 in ji a

    Karanta yarjejeniyar haraji ta NL Thailand da/ko aika wasiƙa zuwa ga hukumomin haraji

  3. Henry in ji a

    Ya rage a gani ko za ku biya haraji a Thailand. An gwada sau biyu don samun lambar haraji, duk lokacin da aka ƙi. Don haka ku biya haraji a cikin Netherlands.

    • l. ƙananan girma in ji a

      Ina da lambar haraji a Tailandia, amma na ci gaba da biyan haraji ga Netherlands yayin da ni ma an soke ni.

  4. kafinta in ji a

    Na soke rajista daga Netherlands kuma ina da fa'idodin yin ritaya da wuri guda 2. Na karɓi lambar haraji bayan shekara 1 (Afrilun da ya gabata 2016) kuma na biya kuɗin sasantawa a Thailand saboda ana biyan fensho na a NL. Wannan adadin sasantawa ya yi ƙasa sosai…
    Saboda ba fansho na gwamnati ba ne, na nemi izini ta hanyar Heerlen kuma daga ƙarshe na sami keɓe na tsawon shekaru 5 na wucin gadi ta wurin tsohon wurin zama na ofishin haraji. Bayan shekaru 5 dole in sake nema. Dole ne in aika da wasiƙun da aka karɓa guda 2 don daidaitawa ga kuɗin fansho na. Yanzu ina karɓar babban kuɗin fansho na da aka biya net (don haka ba na biyan haraji ba tare da kari ba).

    • albarku in ji a

      Hello Timker,

      Yayi kyau yadda kuka tsara wannan, 'yan tambayoyi:
      Shin a baya kun ƙaura zuwa Thailand don karɓar fansho 2 na ku.
      Shin a baya kun sami damar cire kuɗin ku daga kuɗin shiga na haraji lokacin da kuke rayuwa kuma kuna aiki a Netherlands?
      Idan kun cire shi da farko, ba zai iya zama in ba haka ba idan kun karɓi shi / an biya shi, to dole ne ku sasanta tare da hukumomin haraji ko a Thailand.
      Ba zai taba zama al'amarin cewa ka fara amfana da shi daga baya farin ciki kuma ba sai an duba ba.
      Hukumomi ba su yi barci ba.
      Idan ka yi nasara, to ka yi sa'a ko kuma ka bi hanyar da ta dace kawai, a haka; TAYA MURNA.
      Da fatan ba za ku sami maido ba daga baya.
      Gaisuwa,
      albarku

      • kafinta in ji a

        An cire min fensho daga babban albashi na a Netherlands kuma, kamar yadda na ambata, ana biyan haraji a Thailand. Duk da haka, Harajin Gwamnati a Tailandia ba sa so in bincika asusun banki na Thai don ganin ko waɗanne kudaden fansho ne da kuma waɗanda suka fito daga kadarorina. Don haka adadin daidaitawa akan dawo da haraji na Thai.

  5. albarku in ji a

    Hello Theo,
    Na sani a cikin kwarewa, idan kuna son yin hijira zuwa Thailand kuma kuna da kasuwancin ku a baya sannan kuna son cire shi daga haraji, to idan kuna son a biya ku, to tabbas dole ne ku biya. haraji a kan sa tukuna. biya, ba za ku iya tserewa daga wannan ba kuma hakan yana da sauƙin fahimta.
    Ina so in bayyana muku tsarin aikin kuma akwai hanya ɗaya kawai kuma wannan ita ce, idan ba ku yi hakan ba to za ku shiga cikin matsaloli masu yawa, duka tare da haraji da: tare da tsarin inshorar rai. inda kake da gudu.
    Kula:
    Da farko, kafin ku ƙaura zuwa Thailand, dole ne ku nemo kamfani / banki da ke da yarjejeniya da Thailand idan kuna son a biya ku fensho a lokacin da kuka yi ritaya, za ku fara canza adadin ta hanyar banki. manufofin shekara-shekara kuma za ku iya zaɓar gaba ɗaya (amma sai ku biya haraji mai yawa akansa) ko kuma a cikin lokaci-lokaci (wanda hakan kawai kuna biyan haraji akan wannan ɓangaren).
    Akwai hukumomi biyu ne kawai da ke yin wannan kuma sune: Nationale Nederlanden da Delta Lloyd, ko kuma kuna iya yin ta ta hanyar 123levensverzekering.nl a matsayin tsaka-tsaki na adadin kuɗi na Yuro 129 sau ɗaya.
    Bugu da ƙari, dole ne ku shirya wannan kafin ku soke rajista daga Netherlands, idan ba ku yi haka ba, ba za ku yi nasara ba kuma za ku koma Netherlands na ɗan lokaci kuma ku sake yin rajista na watanni 3 don shirya wannan.
    Wani yanayi don samun damar yin hijira a Tailandia, akwai mahimman yanayi guda 3.
    1) babban kudin shiga na wata-wata dole ne ya zama 65000.- Bath
    2) Ko kuna da 4400.000, - Wanka na dindindin akan Bankin Thai, idan kun yi aure da Thai Ko:
    Ko: Bath 800000 idan ba ku da aure.
    Amma a kula: idan kun karɓi fensho na jiha, wanda a cikin kansa ba matsala ba ne idan kuna zaune a Thailand, don haka dole ne ku yi la'akari da cewa dole ne ku sami babban adadin wanka 65000 a kowane wata, in ba haka ba don hakan ba ya aiki ko dai. .
    Don haka Gross AOW da Babban Tsarin Fansho/Tsofawar Zamani tare.
    Dear Theo, Ina fatan zan iya bayyana muku shi a fili kuma idan akwai wasu tambayoyi, zan yi farin cikin bayyana, ƙarin sa'a,

    Game da boeng

    • Theo in ji a

      Masoyi Boeng,

      Na gode da bayanin ku. Tare da adadin da aka saki na ɗauki ƙarin fansho tare da Delta Lloyd kuma na biya shi lokaci-lokaci har tsawon shekaru 20. Tambayar da har yanzu nake da ita ita ce za a biya ƙarin kuɗin fansho na a cikin gidan yanar gizo a Tailandia, ko kuma zan fara biyan haraji a Netherlands sannan in biya net. Ba da daɗewa ba zan biya haraji a Tailandia akan wannan adadin kuɗin. Na fahimci cewa idan koyaushe kuna cire kuɗin kuɗi na shekara-shekara daga harajin kuɗin shiga, ƙarin kuɗin fansho daga kuɗin da aka fitar koyaushe za a sanya haraji a cikin Netherlands, koda kuwa kai mai biyan haraji ne a Thailand.

      Game da Theo

  6. albarku in ji a

    Yi hakuri a aya ta 2) Tabbas wannan ya kamata ya zama Bath 400.000 ba abin da na rubuta a can ba,
    Theo da sauran masu karatu,
    Succes

  7. Erik in ji a

    Abin da kuke kira ƙarin fansho shine shekara-shekara. Ana biyan wannan haraji a cikin NL sai dai idan an fitar da manufofin KAFIN Ƙididdigar Faɗakarwa. Tuntuɓi kamfanin da aka ba da manufofin.

    • albarku in ji a

      Hello Erik,
      Na amsa tambayar Theo don haka na ba da amsarta, sai kafinta ya rubuta batunsa kuma na amsa.
      Wanda kuma ka amsa.
      Na san cewa nawa Asusun Mix ne kuma an fitar da shi a ranar 1 ga Afrilu, 2000 kuma ba shi da kyauta kuma bayan ƙarewa dole ne a fitar da kuɗin kuɗin da zan biya a ranar 1 ga Disamba, 2017 a cikin kowane wata fiye da shekaru 10. kuma Delta Lloyd za ta biya ta asusun banki inda ake biyan kuɗin a kowane wata kuma nan da nan za a sasanta da hukumomin haraji.
      Gaisuwa,
      albarku

      • Erik in ji a

        Boeng, sau da yawa ba mu amsa wa juna amma tare. Daidaitawa ba ya yin post kowane minti 5 don haka yana iya zama kamar muna magana da juna amma yawanci ba mu.

        Na amsa wa mai tambaya, ba kai ba don amsarka ba ta nan. Bugu da ƙari, na bar yiwuwar cewa mai tambaya yana da manufar 'tsohuwar'.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau