Yan uwa masu karatu,

Muna son samun hasken rana a rufin gidanmu na gaba a Thailand (Koh Samui). Yanzu mun sami zaɓuɓɓukan 2 tare da duka babban bambancin farashi.

1. Zaɓin farko ba tare da batura ba. Lokacin da wutar lantarki ta ƙare, muna samun ƙarin wutar lantarki, ba ma daga hasken rana ba. (190,000 THB, Bayarwa bayan shekaru 4-5).

2. Zaɓin biyu yana tare da batura. Lokacin da wutar lantarki ta ƙare, har yanzu ana samun wadatar wutar lantarki. (440,000 THB, Bayarwa bayan Shekaru 10)
Dukansu zaɓuɓɓukan 2 layuka na bangarori 7.

Shin kowa yana da gogewa game da wannan kuma waɗannan matsakaicin farashin ne ga Thailand?

Gaisuwa,

Mildred

Editoci: Shin kuna da tambaya ga masu karatun Thailandblog? Yi amfani da shi hanyar sadarwa.

Amsoshin 22 ga "Tambaya mai karatu: Kalmomi guda biyu don fa'idodin hasken rana tare da babban bambancin farashi"

  1. rudu in ji a

    Babu kaɗan a faɗi game da farashin, saboda batura / tarawa suna zuwa da yawa iri, girma da lambobi.
    Dole ne kuma ku haɗa da amfani da wutar lantarki a cikin lissafin.

    Tare da zaɓi na 1 za ku sayi samfurin 1 - hasken rana.
    Tare da zaɓi na 2 kuna siyan samfuran 2, hasken rana da ƙarfin gaggawa.
    Wannan ikon gaggawa zai kashe ku Baht 250.000.

    Tambayar ya kamata ita ce, shin wutar lantarki na ke fita sau da yawa har ina so in sayi wutar lantarki ta gaggawa akan adadin kusan Yuro 7.000?
    Adadin da ba kashewa ɗaya ba, domin waɗannan batir ɗin ƙila ba za su daɗe ba har tsawon rayuwa.

    Idan ba ku da babban amfani da makamashi, kuma wutar ke fita a kowace rana, kuna iya yin la'akari da ƙaramin janareta don ƙarfin ajiyar kuɗi.

  2. Francois Nang Lae in ji a

    Muna da bangarori 4 na batir 12W + 340 + inverter da aka shigar shekaru 8 da suka gabata kuma mun yi asarar 250.000 baht don hakan. Daga cikin wannan, kusan baht 100.000 na batura da inverter. A wannan yanayin, 190.000 ba ya jin kamar ba zai yiwu ba.

    440.000 gami da sautin batura a babban gefen, amma hakan kuma ya dogara da nau'i da adadin batura. Don haka muna yin shi tare da 8, amma wannan shine cikakken ƙarami. Mai sakawa ya ba da shawarar guda 24, amma mun zaɓi yin amfani da ƙaramin ƙarfi da daddare kuma babu kayan aiki masu nauyi a rana ko. Idan za mu zaɓa a yanzu, za mu je fakitin lithium wanda ya fi inganci kuma yana daɗe, amma mafi tsada don siye. Idan kwatancen ya ba da fakitin lithium na babban iko, 440.000 za su zo kusa da ainihin abu. Don haka dole inverter madaidaici ya zama mafi ci gaba saboda batir lithium yana buƙatar ƙarin “sarrafawa”.

    Ban tabbata ba yadda zaɓinku na farko ke aiki ko da yake. Har yanzu kuna da haɗin yanar gizon PEA? A wannan yanayin, dole ne ku sami damar shigar da shi ta yadda gazawar wutar lantarki a PEA ba ta da wani sakamako a gare ku. Sai dai idan wutar ta ƙare lokacin duhu, tabbas. Idan kuna son hana hakan a kowane lokaci, kun makale da zaɓi na 2, ko tare da janareta ban da zaɓi na 1.

  3. Bitrus in ji a

    Wannan takaitacce ne.
    Su ne poly ko mono tsarin bangarori, nawa kololuwar ikon watt? Menene alamar?
    Nawa ingancin kwamfutoci ke da shi? Inganci a hauhawar zafin jiki? Bayan haka, inganci yana raguwa lokacin da bangarori suka yi zafi.
    Shin sabbin nau'ikan kuma masu sassauƙa ne ko na gama-gari masu tsauri?
    Dukansu biyun suna da keɓaɓɓun masu kula da fanatoci?
    Batura nawa ne? Shin batura masu ƙarancin caji ne na musamman da ake buƙata? nawa Ah ajiya suke da su?
    Inda aka sanya su.
    Ta yaya ake ɗora bangarorin? A kan rufin, a ƙasa menene ginin? Yaya ginin rufin ku, shin rufin ku zai iya tallafa masa? 7 bangarori na 20 kg / yanki.
    Wani irin inverter aka yi amfani da, iri, iko? Ta yaya kuma menene kebul ɗin da abin da aka makala (fulogi)?

    Bugu da ƙari, yana iya zama mahimmanci, kamfanin. Za su iya yin shi, shin sun cancanta, abin dogaro, masu sana'a? Idan ya cancanta, nemi nassoshi, inda suke aiki kuma bincika can.
    Ba shi da kyau sosai lokacin da suka ɗaure abubuwa kuma suna yin taɗi game da shi.
    Ok, haka ma akwai wasu abubuwan da za ku yi tunani game da KANKA.

  4. Gerrit in ji a

    Lura cewa dole ne ya zama shigarwar da aka amince da PEA
    In ba haka ba sun ƙi komai gaba ɗaya
    Suc6

  5. Tarud in ji a

    Zabin 2 yana da tsada sosai. Ina kuma son shigar da kunshin azaman zaɓi na 1. Da alama yana yiwuwa a gare ni in ƙara haɗa ɗaya ko fiye da batura waɗanda ake caji yayin rana. Sannan suna samar da wutar lantarki da yamma da kuma idan wutar ta tashi. Saitin ya kasance yana haɗi da grid. Idan ana buƙatar ƙarin ƙarfi fiye da abin da ginshiƙan ke samarwa, grid zai shiga ciki. Ƙarawa da ƴan batura ba zai yi tsada haka ba, dama? Ko hakan ba zai yiwu ba? Af, na ga cikakken kunshin akan Alibaba kamar yadda na bayyana, amma tare da ginanniyar ƙarfin baturi don maraice. 12 bangarori na 480 Wp don 140000 Thb (ban da farashin shigarwa). Ina son karanta sharhi

    • Francois Nang Lae in ji a

      A'a, ba za ku iya yin hakan kawai ba. Aƙalla, kuna buƙatar canza 12 volt DC daga batura zuwa 220 volt AC. Kuma dole ne ku tabbatar da cewa 220 volts sun shiga hanyar sadarwar ku ba tare da an sake kunna wutar lantarki mara izini ba cikin grid na PEA. Ba su ji daɗin hakan ba a PEA. Hakanan grid na PEA yana buƙatar sanin lokacin da yakamata kuma bai kamata ya samar da ƙarancin ba, saboda a cikin rana kuna son ƙarin wutar lantarki daga grid, amma da yamma dole ne ya fito daga batura. Idan babu komai, ina tsammanin kuna son sake ikon PEA. Don haka dole ne a shigar da inverter na ci gaba kuma duk shigarwar dole ne a amince da PEA.

      • Arjen in ji a

        Da kyar kowane tsarin da batura ke aiki akan 12 Volt. 48V ya fi sau da yawa al'ada, kuma sau da yawa ya fi girma.

        PEA ba ta da ɗan bambanci sosai wanda ke fitar da abin da ke cikin grid da lokacin, saboda kusan koyaushe ana samun rashi. PEA ta damu da gaske wanda ke biyan kayan aikin. Shi ya sa a Tailandia kuna samun 1/4 na farashin wutar lantarki da kuke bayarwa. (Wanda, ta hanyar, ƙididdigewa ce ta gaskiya gaba ɗaya.) Don haka idan kun ba da izini ba bisa ka'ida ba, PEA ba ta son hakan kuma za a hukunta ku. Hakanan akwai haɗarin aminci, idan kuna amfani da wutar lantarki zuwa grid, yayin da mai fasaha na PEA yana tunanin cewa grid ɗin ba shi da ƙarfin lantarki, ana iya tsammanin sakamako mai ban mamaki.

        Bayan mun shigar da na’urorin hasken rana, sai mai karanta mita ya zo ya ga cewa mitar mu ta tsaya yayin da EPA ta bukaci masu amfani da wutar lantarki a fili su ma su duba yadda muka shigar. Babu wani laifi a cikin hakan, idan muka yi aiki a kan masana'antar mu an cire mu daga grid. Relays ɗin da nake amfani da shi don wannan suna da maɓalli, na lantarki da na inji. Don haka babu matsala ko kadan.

        Kuma kamar yadda yawancin mazauna Thailand za su lura. Bayan katsewar wutar lantarki mai tsawo, idan wutar ta dawo, sai ta sake yankewa cikin mintuna 10. Dalili kuwa shine: Duk firij, firiza, na'urorin sanyaya iska da fanfunan ruwa sun daɗe. Lokacin da wutar lantarki ta dawo, duk sun fara juyawa. Wannan yana aiki na kusan mintuna goma. Sannan komai ya sake kashewa. Don haka ma'aikatan EPA suna jira a fuse kuma su maye gurbinsa da sauri. Ba za mu koma kan gidan yanar gizo ba har sai komai ya tabbata na tsawon mintuna 20. EPA na son hakan sosai...

        Arjen.

    • willem in ji a

      Taruud: Wani lokaci ina ganin wayoyi masu kyau akan Alibaba. Sabuwar iPhone 11 akan 4000 baht. Kun gane abin da nake nufi?

      • Tarud in ji a

        Ga hanyar haɗi zuwa kunshin da nake magana akai:
        https://www.alibaba.com/product-detail/Solar-Panel-System-Kit-5kw-10kw_1600108982034.html?spm=a2700.details.0.0.4a075624WoSZ4n
        Mai jujjuyawa shine Growatt inverter wanda kuma galibi ana shigar dashi a cikin Netherlands. Bidiyon abin misali ne, amma inverter da kuke gani a wurin ba mai jujjuyawar Growatt ba ne. Dole ne ku yi hankali da tayin kan layi. Wannan ya shafi Marktplaats da Alibaba.
        Francis. Umarninku daidai ne kuma na sani. Na kuma san cewa kuna buƙatar tuntuɓar PEA. Wani haikali da ke kusa ya shigar da na'urorin hasken rana guda 60 ba tare da tuntuba ba kuma PEA ba ta ji daɗin hakan ba. Yanzu na fara daidaita kaina kan abin da ke samuwa a kasuwa, abin da zai yiwu da abin da aka yarda. Ni da kaina na ba da na'urori masu amfani da hasken rana a cikin Netherlands na tsawon shekaru 5 kuma na sa wani ƙwararrun kamfanin gine-gine da kuma ma'aikacin lantarki suka sanya su. A halin yanzu, akwai sabbin ci gaban fasaha da yawa. Haka kuma lamarin Thailand ya sha banban ta fuskar sa'o'in rana. Na karanta cewa ana iya amfani da adadin yawan amfanin ƙasa na 1.25 anan. A cikin Netherlands wanda shine 0.90 kuma ni kaina nayi amfani da adadin 0.85 don dalilai na aminci don hana koma baya. Na kiyasta cewa yawan amfanin ƙasa a Thailand ya fi na Netherlands girma sosai. A cikin Netherlands, yawan amfanin ƙasa kaɗan ne daga Nuwamba zuwa Maris. Yana da kwanciyar hankali a duk shekara a Thailand. Zai yi ƙasa kaɗan a lokacin damina, ba shakka. Lissafi na ya nuna cewa yanzu ana iya rage lokacin dawowa a nan Thailand zuwa kusan shekaru 6 zuwa 7. Af: Idan kuna da kuɗin da ake samu, nan da nan ya ba da kyakkyawar dawowa, fiye da a banki. Kuma bayan shekaru 7 riba ce zalla. Yayi kyau cewa zamu iya musayar bayanai da gogewa anan Thailandblog.

  6. Arjen in ji a

    Lallai, bayanai kaɗan ne.

    Na gina wani shigarwa kimanin shekaru 20 da suka wuce, tare da batura, a matsayin "Dukkan Gidan UPS"

    Hakan ya kashe ni kusan Baht Miliyan 1 a lokacin. Lokacin da na shigar da shi, babu wani kayan aiki mai araha don siyarwa wanda ke tabbatar da cewa lokacin da batura suka cika za ku dawo da su zuwa grid. Ina tsammanin shigarwar ku zai yi haka. Ciyarwa zuwa grid yana da wahala sosai a Tailandia. Ba a yarda ba, sai dai idan kun nemi izini a gaba. Kuna rubuta sabon gini, don haka kuna samun mitar dijital. Ba zai karɓi dawowa ta wata hanya ba. Wannan yana nufin cewa lokacin da batir ɗin ku ya cika, dole ne ku tabbatar da cewa kuna amfani da wutar lantarki da kuke samarwa. Wannan nan da nan ya bayyana babban farashin shigarwa tare da batura.

    Domin kuna son amfani da wannan wutar lantarki, amma kuma kuna son batir ɗinku su cika sosai yadda kuke so ku sami wuta idan ya yi duhu…

    Akwai mahaɗan inverters waɗanda kuma suke aiki ba tare da baturi ba. A yayin da wutar lantarki ta katse a rana, wutar lantarkin da aka samar ta hanyar shigarwa naka ya wanzu. Wannan zai zama wani ɓangare na cikakken shigarwa. Kwarewata ita ce, galibi ana samun baƙar fata da launin ruwan kasa a lokacin mummunan yanayi. Sannan kuma akwai ‘yar rana. Idan kana da mafi girman bangarori da ake da su yanzu, za ku sami 7 × 400 watts samuwa a cikin cikakkiyar rana. A cikin mummunan yanayi zaku iya farin ciki idan watt 1.000 ya rage.

    Takaitaccen bayanin shigarwa na:

    Ina da panels-charger-batteries-inverter. Lokacin da baturana suka cika, sabili da haka cajin ya tsaya, sai in canza zuwa wutar lantarki na. A lokacin na katse gidanmu daga grid. Lokacin da batura suka cika zuwa kusan 75%, na koma ga grid. Idan akwai duhu ko launin ruwan kasa, Ina kuma cire haɗin gidan daga grid, sannan in canza zuwa masana'anta. Na shigar da kariyar lokaci wanda ke shiga tsakani a yayin da aka yi launin ruwan kasa. Ina kuma da AVR wanda ke canza wutar lantarki mai shigowa da PEA ke bayarwa zuwa 230V mai daɗi. A aikace, yana nufin cewa idan AVR ba zai iya ci gaba ba, zan yi aiki a masana'anta kawai.

    Arjen.

    • Lung addie in ji a

      Karatun bayanin ku ya sa na yi mamakin dalilin da yasa kuka saka jari na 1.Milj THB don ku kasance da wani abu makamancin haka? Menene amfanin wannan? Idan na fahimta daidai, har ma dole ne ku saka idanu akan shigarwar ku na wani ɓangare na yini don canzawa zuwa grid a daidai lokacin sannan ku koma 'masana'anta' naku abin da nake kira: ƙoƙari amma rashin iya… ka rubuta: da zarar batura sun cika dole ka fara amfani da wannan ikon….Idan ba ka…. menene to? Idan da gaske ba za ku iya gane shigarwar offgrid ba to zan iya ba da shawara 1 kawai: nisantar ta.

      • Arjen in ji a

        Masoyi Lung Adddie,

        Zan yi watsi da shawarar ku don nisantar ta.

        Sau da yawa kuna shafa kanku a baya ta hanyar cewa kai babban masanin fasaha ne….
        Tabbas, amma ina buƙatar share wasu abubuwa a yanzu.

        Ina tsammanin kun san cewa lokacin da batura suka “cika” ba za su iya adana ƙarin kuzari ba. Fanalan nawa suna samar da makamashi. Har yanzu ina so in yi amfani da makamashin da aka samar, don haka zan canza zuwa masana'anta.

        Ba na son kashe-grid kwata-kwata, Ina so in sami ingantacciyar wutar lantarki.
        PLC mai sarrafa kansa gabaɗayan shigarwa na yana sarrafa shi. Ba sai na yi komai akai ba. PLC tana auna duk bayanan, Zan iya saita a wane matakin nauyi zan canjawa wuri zuwa masana'anta, kuma lokacin da zan dawo cikin grid.
        Sannan kuma PLC na tabbatar da cewa mun je masana’anta idan grid ɗin ya lalace, kuma mu koma grid lokacin da grid ɗin ya samar da ingantaccen ƙarfin lantarki na mintuna ashirin.

        Yana da tsada, shigarwa iri ɗaya yanzu zai kai kusan 1/4, amma nishaɗin da nake yi lokacin da duk unguwar ke cikin duhu, kuma muna da wutar lantarki kawai ba ta da tsada.

        Ban damu da gaske ba idan ba ku so, na yi matukar farin ciki da shigarwa na, wanda ke aiki da kyau kusan shekaru ashirin.

        salam, Arjan.

        • Lung addie in ji a

          Dear Arjen,
          Ba ina fahariya ko kadan ko in ce ni babbar fasaha ce. Na dogara da farko akan ma'auni kuma daga baya akan ƙididdiga kuma sai kawai za a yanke shawarar menene ƙarin ƙimar. A cikin amsar ku ba za ku rubuta a ko'ina cewa masana'antar ku PLC ce ke sarrafa ba, amma kamar yadda kuka bayyana yana da alama ana sarrafa shi da hannu. Kuna ci gaba da rubutawa: 'Ina canzawa zuwa…. cire haɗin "I" 'gidan daga...'. Tare da aiki da kai yana da kyau a rubuta: 'tsarin yana canzawa zuwa…' akalla sai ya bayyana.
          Zan iya la'akari da shigarwar ku a matsayin fasaha mai kyau da kuka gane, amma ba ta amsa tambayar mai tambaya ko kadan. Ba kowa ba ne zai iya cimma irin wannan abu kuma babban burin su shine samun riba kuma, idan zai yiwu, samun riba daga gare ta, wanda ba zai yiwu ba (har yanzu) a aikace a nan Thailand.

  7. Johan in ji a

    Ina ɗauka cewa ana ƙididdige lokacin mayar da kuɗin bisa ga ƙarin amfani na yau da kullun ko farashi. 190000 raba ta 60 lissafin kowane wata ne na 3150 thb. Ashe wannan ba mai girma bane? Bugu da ƙari, a gare ni cewa tare da batura ya kamata ku sami lokacin dawowa cikin sauri, daina lissafin kamfanin wutar lantarki daga faɗuwar rana zuwa fitowar rana. Ina zan tafi ba daidai ba?

    • rudu in ji a

      Wannan Baht 190.000 shine watanni 60 na cin rana, muddin rana ta haskaka.
      Don haka lissafin wutar lantarki zai iya haura Baht 3.150 a kowane wata, domin kuma za a yi amfani da wutar lantarki da yamma.

      Babu ƙarin lissafin makamashi na gaskiya ne kawai idan na'urorin hasken rana suna samar da isasshen makamashi a cikin rana don kunna duka gidan sa'o'i 24 a rana kuma akwai isassun batura don adana wannan makamashi.

      Ba zato ba tsammani, Ina jin tsoron cewa a cikin lissafin lokacin dawowar rana za ta tsaya a cikin sararin sama mai haske ba tare da gizagizai ba kowace rana.
      Ba ni da jin cewa kuna samun kuɗi da yawa daga makamashin hasken rana - idan kun samu daga gare ta kwata-kwata.
      Ya kamata ku yi shi don muhalli, amma shin duk waɗancan filayen hasken rana da batura da aka jefar - musamman batura - albarka ce ga muhalli?…

    • Francois Nang Lae in ji a

      Lokacin dawowarmu shine mintuna 5. Minti 4 da daƙiƙa 55 don mirgina a ƙasa ana dariya bayan karɓar magana daga PEA da daƙiƙa 5 don yaga waccan magana a jefar da ita. Don farashin da PEA ke son caji, za mu iya maye gurbin baturi sau 100 kuma mu sayi sabon inverter 2x, sannan za mu sami abin da ya rage don fita don cin abinci mai daɗi kowane mako.
      Kada ku yi kuskure game da farashin batura. Dole ne a maye gurbin su kowane ƴan shekaru. Yana da 4 zuwa 6 a hukumance tare da batura masu zurfin cell, amma a aikace yawanci ba ku samun hakan. Za mu iya siyan wutar PEA na akalla watanni shida daga farashin baturi mai zurfi 1. Idan muka sake maye gurbinsa, za mu yi la'akari da baturin gida na lithium, wanda ya dade sosai, amma kuma ya fi tsada sosai kuma yana buƙatar sabon inverter. Idan ka dubi farashin, ina tsammanin hasken rana yana da ma'ana kawai idan zaka iya yin ba tare da baturi ba. Sai dai idan, kamar mu, PEA tana son adadin banza. Sannan ana yin lissafin da sauri. Kuma daga mahallin mahalli kuma yana da kyau a yi ba tare da baturi ba.

  8. janbute in ji a

    Sayen jimillar yana da arha mai yawa, sau ɗaya na sayi mai sauƙi don wanka 9000 tare da igiya kuma duka, Ina kula da kaina.
    Waɗannan ƴan lokutan da wutar ke fita a nan, sannan sau da yawa tana sake yin aiki bayan mintuna 30.
    Wannan ƴan lokutan ƙarfin ya dawo kan gidan yanar gizo kuma Janneman ya shagaltu da sake gyara abubuwa.
    Kudin biyan kuɗi na PEA na kowane wata yana kusa da baht 1500. Gidan da aka keɓe mai kyau tare da na'urorin sanyaya iska guda biyu waɗanda kawai ke gudana idan ya cancanta, duk hasken LED.
    Ba gashi a kaina ba wanda yanzu yayi tunanin zuba jari 4 ton a cikin hasken rana, da dai sauransu, wanda kuma yana buƙatar maye gurbin bayan shekaru masu yawa.
    Sau da yawa ya fi ƙaranci fiye da larura cewa masu amfani da hasken rana a gidanku.

    Jan Beute.

  9. Eddy in ji a

    Masoyi Mildred,

    Dangane da mafi ƙarancin hasken rana, zaku samar da matsakaicin kusan 14x330Wp = 4,6kW na wutar lantarki dangane da ƙimar ku.

    Za a ba ku kusan 5kW inverter tare da kirtani 2 ( layuka). Wadannan inverters na iya bambanta sosai a farashin. Daga 20.000 baht tare da garanti na shekaru 5, ko daga 30.000 - 70.000 baht (gami da Huawei, Growatt, Solax) tare da garanti na shekaru 10.

    Ganin farashin da aka bayar, Ina tsammanin kun kasance a gefen alatu na inverters. Koyaya, an ɗaure ku da abin da kamfanin sabis ya girka dangane da inverter. Na ga ƙididdiga a kan ƙasa na 170.000 don tsarin 5kw.

    Game da tayin tare da batura, bambancin farashin tsakanin batura ya ma fi na inverters. A gefe mai arha kuna da baturan gubar/gel da batir lithium. A gefen mai daɗi kuna da bangon baturi kamar Tesla. Ina tsammanin wannan kamfani ya ba ku irin wannan tsarin batir. Yi tunanin samfuran kamar Solax, Alpha ESS.

    Waɗannan bangon baturi na iya aiki tare da ƙarin samfuran alatu na inverters na zaɓi na 1. Ana iya haɗa su da grid kuma su sami nasu caja da inverter da za su iya samar da wutar lantarki kuma za su iya zama kamar wutar lantarki idan ba zato ba tsammani ta gaza, ta yadda inverter da ke da alaƙa da hasken rana za su ci gaba da samar da wutar lantarki, lokacin da rana ta haskaka.

    Ina tsammanin farashin ya yi daidai da ƙarancin wadatar da kamfanonin sabis akan Koh Samui da hauhawar farashin sufuri.

  10. Arjen in ji a

    Da kyar kowane tsarin da batura ke aiki akan 12 Volt. 48V ya fi sau da yawa al'ada, kuma sau da yawa ya fi girma.

    PEA ba ta da ɗan bambanci sosai wanda ke fitar da abin da ke cikin grid da lokacin, saboda kusan koyaushe ana samun rashi. PEA ta damu da gaske wanda ke biyan kayan aikin. Shi ya sa a Tailandia kuna samun 1/4 na farashin wutar lantarki da kuke bayarwa. (Wanda, ta hanyar, ƙididdigewa ce ta gaskiya gaba ɗaya.) Don haka idan kun ba da izini ba bisa ka'ida ba, PEA ba ta son hakan kuma za a hukunta ku. Hakanan akwai haɗarin aminci, idan kuna amfani da wutar lantarki zuwa grid, yayin da mai fasaha na PEA yana tunanin cewa grid ɗin ba shi da ƙarfin lantarki, ana iya tsammanin sakamako mai ban mamaki.

    Bayan mun shigar da na’urorin hasken rana, sai mai karanta mita ya zo ya ga cewa mitar mu ta tsaya yayin da EPA ta bukaci masu amfani da wutar lantarki a fili su ma su duba yadda muka shigar. Babu wani laifi a cikin hakan, idan muka yi aiki a kan masana'antar mu an cire mu daga grid. Relays ɗin da nake amfani da shi don wannan suna da maɓalli, na lantarki da na inji. Don haka babu matsala ko kadan.

    Kuma kamar yadda yawancin mazauna Thailand za su lura. Bayan katsewar wutar lantarki mai tsawo, idan wutar ta dawo, sai ta sake yankewa cikin mintuna 10. Dalili kuwa shine: Duk firij, firiza, na'urorin sanyaya iska da fanfunan ruwa sun daɗe. Lokacin da wutar lantarki ta dawo, duk sun fara juyawa. Wannan yana aiki na kusan mintuna goma. Sannan komai ya sake kashewa. Don haka ma'aikatan EPA suna jira a fuse kuma su maye gurbinsa da sauri. Ba za mu koma kan gidan yanar gizo ba har sai komai ya tabbata na tsawon mintuna 20. EPA na son hakan sosai...

    Arjen.

  11. Lung addie in ji a

    Kwatanta zantuka biyu ba tare da sanin cikakkun bayanai ba ba shi da ma'ana. Zan iya cewa: shigar da makamashin ku yana buƙatar cikakken nazari mai zurfi. Na yi wannan, farawa da: mita kWh na. An sha karatun mita sau biyu a rana har tsawon shekara guda. Sa'an nan kuma ku zo ga ainihin ƙarshe cewa amfani, wanda mutane da yawa suka kiyasta ba daidai ba, a cikin sa'o'in da ba a samar da wani abu ta hanyar hasken rana ba, yawan amfani da shi ya kusan girma kamar lokacin samarwa. Refrigerators, freezers, air conditioners…. gudu da daddare kamar yadda da rana…. Wannan yana da babban tasiri akan farashin kamar yadda ƙarfin ajiya ya fi tsada fiye da sauran.
    Mutane da yawa kuma suna kallon makance a lokacin dawowar, wanda masana'anta suka ƙayyade: a lokacin da kuka isa gare shi, za ku riga kuna da adadin kuɗi masu kyau don maye gurbin duk abin da ya riga ya ƙare aikinsa, musamman batura da kuma wani ɓangare na masu amfani da hasken rana. Ba sa rayuwa har abada.
    A farashin wutar lantarki na yanzu a Tailandia, ingantaccen shigarwa ba shi da fa'ida kuma ba shi da ma'ana don gina shigarwar da ba zai iya aiki gaba ɗaya daga grid ba. Sa'an nan kuma kun fi kyau da janareta idan akwai gaggawa.

  12. Jack S in ji a

    Na kuma kasance cikin damuwa game da amfani da na'urorin hasken rana shekaru da yawa… kusan kowace rana rana tana haskakawa a nan kuma wutar lantarki a wasu lokuta tana raguwa. Jiya makwabci na nan gaba wanda zai gina gidansa kusa da mu ya zo da na'urar lantarki, ya ce mana 195 volt kawai muke samu.
    Dalilai da yawa don zuwa hasken rana, daidai?

    Amma ba na yi ba, aƙalla ba don samar wa dukan gidan wutan hasken rana ba. Abin da nake tunani a kai, alal misali, shine siyan na'urar sanyaya iska mai amfani da hasken rana wanda zai iya sanyaya gidan da rana. Ko famfo da ake amfani da wutar lantarki a rana.

    Idan kuna neman makamashin hasken rana kaɗan, ba da daɗewa ba za ku gano cewa abin da kuke tunanin yana da kyau ga muhalli, ba ya da fa'ida. Kayan kayan aikin hasken rana yana da illa ga muhalli sannan kuma sharar gida lokacin da bangarori da / ko batura suka ƙare!

    Idan za ku iya samun kyakkyawar haɗi zuwa grid ɗin wuta, za a kawar da farashin kulawa, gami da sharar ku da ke cutar da muhalli.

  13. Mildred in ji a

    Ina so in gode wa kowa don ba da lokaci don ba da amsa mai kyau ga tambayata. Ban ba da ƙarin ƙarin cikakkun bayanai ba saboda a, ban a zahiri karɓa ba kuma b, wannan shine karo na farko da nake yin tambaya akan blog ɗin (kuma kuma kawai samun masaniya da wannan blog). Ban san zan iya yin ƙarin filla-filla tambayoyi ba. Da kyau in san idan ina da wata tambaya.

    Bari mu dauki ɗan lokaci don yin tunani game da duk waɗannan maganganun. Yiwuwar siyan ƙarin batura? Menene ainihin amfani? Shin wannan shine mafita mafi dacewa da muhalli ko yana da kyau a yi amfani da wani bayani? Shin PEA tana sha'awar wannan shawarar ko a'a? da dai sauransu.

    Na gode!!


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau