Yan uwa masu karatu,

An soke ni a NL tun daga 31-Dec-2018 (Yanzu na san cewa wannan zaɓi mara kyau ne, ya kamata in soke rajista a kowace 1-Jan-2019, amma an yi!). Don 2019 na shigar da sanarwa don PIT a cikin TH kuma na biya haraji. Daga baya, na karɓi fom RO21 (Biyan Harajin Shiga_Certificate) da kuma samar da RO22 (Takaddar Mazauna) daga hukumomin haraji na Thai. Na aika da waɗannan fom guda 2 (da wasu ƙarin ƙarin bayanai guda 7) tare da fom ɗin 'Aikace-aikacen cirewa daga Harajin Albashi' zuwa Hukumomin Haraji a Heerlen. Yanzu ina jiran sakamakon wannan aikace-aikacen (zai iya ɗaukar har zuwa makonni 10!). Kamar yadda na fahimta, ba a ba da keɓancewar ba a cikin shekarun baya.

A 2019 kuma dole ne in shigar da takardar biyan haraji a NL a matsayin mai biyan haraji ba mazaunin gida ba, wanda ake yi ta yanar gizo ta shafin 'My Tax Authority'. A cikin 2019, har yanzu ban sami keɓantawa daga harajin albashi ba saboda kawai na sami damar nemansa a 2020 bayan biyan haraji na farko a TH na 2019. Don haka a cikin 2019, an hana harajin biyan albashi a NL akan kuɗin shiga wanda kawai ake biyan haraji a ciki. Thailand (bisa ga yarjejeniyar haraji tsakanin NL da TH). Ta yaya zan iya kwato wannan harajin da aka biya fiye da kima? Daga rubuce-rubucen da suka gabata a Thailandblog Ina da wannan bayanin daga Lammert de Haan

Lammert de Haan ya ce a ranar 5 ga Mayu, 2019 a 21:10:
Dangane da misalin da Hukumar Haraji da Kwastam ta bayar, kun bayyana cikakken adadin fa'idar AOW a cikin kuɗin shiga na harajin ku. A cikin sashin da ya dace, kuna nuna cewa ba a ba da izinin Netherlands ta sanya haraji akan wannan kuɗin shiga ba. Ta wannan hanyar ana guje wa biyan haraji sau biyu.

Lammert de Haan ya ce a ranar 7 ga Mayu, 2019 a 12:08:
Idan wani bai sami damar samun keɓantawa ba, sakamakon abin da aka hana harajin albashi daga fensho na sirri ko biyan kuɗin shekara: kada ku damu. Harajin Albashi na Ƙungiya don daidaikun mutane masu zaman kansu ne ke da alhakin bayar da keɓancewa. Amma idan daga baya kuka shigar da bayanan harajin kuɗaɗen shiga, za a aika da ku zuwa Ƙungiyar Harajin Kuɗi kuma za ku sami maido da harajin albashin da aka hana kusan ta dawowa.

A cikin yanayina ba game da AOW ba ne amma game da fensho da biyan kuɗi. A cikin sanarwar ta yanar gizo a matsayin mai biyan haraji ba mazaunin gida ba za ka iya nuna kowane kuɗin shiga akan wane adadin NL ba a yarda ya saka ba. Wannan baya neman ƙarin bayani ko wata hujja kwata-kwata. Wannan ya bambanta da aikace-aikacen keɓancewa daga harajin biyan kuɗi, wanda dole ne a ba da kowane nau'in ƙarin bayani (Na aika jimlar haɗe-haɗe 9 tare da aikace-aikacen).

Tambayata a yanzu ita ce: shin duk kudaden da aka bayyana a cikin sanarwar a matsayin mai biyan haraji ba mazaunin gida ba ne wanda NL ba a yarda da shi ba? Yana ba da bambanci da yawa ko an yarda da wannan ko a'a. Idan haka ne, zan dawo da adadi mai kyau (kuma daidai haka, bayan haka, na biya sau biyu kuskure) amma idan ba haka ba, har yanzu zan sami babban kima saboda an biya haraji kaɗan!

Gaisuwa,

Gerard

Amsoshi 11 ga "Tambaya mai karatu: 2019 dawo da haraji a matsayin mai biyan haraji ba mazaunin gida da keɓewa daga harajin biyan albashi 2020"

  1. Erik in ji a

    Gerard, Ba zan iya tunanin cewa L. de Haan ya rubuta wani wuri cewa Netherlands ba a ba da izinin yin amfani da fensho na jihar bayan hijira zuwa Thailand. A wannan yanayin, AOW za ta ci gaba da biyan haraji a cikin NL kuma idan kun ɗauki AOW ɗin ku zuwa Thailand A cikin shekarar da aka karɓa, kuma za a yi haraji a Thailand. Tsohuwar yarjejeniyar da ke aiki a halin yanzu ba ta haɗa da sakin layi don kiyaye Tailandia daga taɓa fenshon jihar ku ba.

    Dole ne ku shigar da sanarwa a cikin NL don 2019; hijirarka ta kasance a cikin 2018 (dole ne ka cika cikin babban fom na M tare da alƙalami…) don haka dole ne ka cika fom ɗin C akan layi. A ƙarƙashin 'Pensions da sauran fa'idodi' akwai tambayar ko ana biyan kuɗin shiga gaba ɗaya ko a'a a cikin Netherlands. A can kuna da ɗaki (ka riga ka ga cewa kanka) don nuna adadin kuɗin da ba a biya haraji a NL ba. Kuma kuna iya dogara ga hukumomin haraji don duba ko kun shigar da shi daidai!

    Ba ka tambayar 'baya'; ka bayyana abin da aka sanya haraji a cikin NL kuma harajin da ya kamata ya fito. Idan harajin albashin da aka hana ya yi girma, za a mayar muku da bambancin. Idan hukumomin haraji suna so in ba haka ba, kuna da damar kin amincewa da daukaka kara.

    • Gerard in ji a

      Eric, na gode da sharhin ku!

      Kila ban fayyace sosai ba, hakuri.
      Na san cewa AOW yana da haraji a cikin NL kuma ba a cikin TH ba muddin ba a canza shi zuwa TH ba. Na yi ƙoƙari in faɗi cewa ba a biya haraji akan AOW a cikin TH don 2019 ba saboda ba a canza AOW zuwa TH ba don haka AOW ba a biya haraji sau biyu ba. Na mayar da kudaden fansho da na shekara zuwa TH kuma an biya haraji a TH kuma saboda an hana harajin biyan haraji, an biya haraji a NL.

      Na cika fom ɗin M tare da alƙalami na 2018 a bara. Hakan bai sa ni farin ciki ba, wane irin dodon sifa ne!

      Kuna cewa: "Kuma za ku iya dogara ga hukumomin haraji don duba ko kun shigar da shi daidai"!
      Wannan shi ne ainihin batuna: ta yaya suke yin hakan idan ba a nemi ƙarin bayani ko shaida kwata-kwata? Wannan ya bambanta da aikace-aikacen keɓancewa daga harajin biyan kuɗi, inda dole ne a bayyana komai kuma ana neman hujja. Na ga wannan abin ban mamaki ne saboda a ra'ayina waɗannan abubuwa 2 sun zo daidai da abu ɗaya, wato babu haraji da aka samu akan wasu kuɗin shiga a NL.

      • Erik in ji a

        Gerard, sabis ɗin ya fi ku sanin yadda kuɗin shiga ke aiki kuma saboda kai ɗan gudun hijira ne a cikin 2019, duk kuɗin ku na fensho ba a haraji a cikin NL (sai dai in fansho na jiha ne, amma ba ku rubuta game da hakan ba).

        Na fitar da C-note na daga ɗaya daga cikin waɗannan shekarun.

        A cikin tambayar da ake tambaya, na shigar da duk fensho X,000 da harajin biyan kuɗi 0, sannan tambaya ta biyo baya: wane ɓangaren ba a biya shi a cikin NL? Can na shiga X.000. Ina da fansho ɗaya kawai, lissafin yana da sauƙi. Idan kana da fansho fiye da ɗaya, ma'aikatan gwamnati za su yi farin ciki don duba shi. Yana da wuya idan ka yi hijira a tsakiyar shekara domin a lokacin za ka raba fensho a kan lokaci, amma wannan ba lallai ba ne a gare ku. Babu wanda ya kara tambayara wani abu daga Heerlen, an bi rahoton.

        Don cikawa: shin kuɗin da ke da alaƙa da samun kuɗi a ƙarƙashin Dokar Inshorar Kiwon Lafiya kuma an cire ku daga gare ku a cikin 2019? Ba za ku sami wannan baya ba akan wannan dawowar haraji, amma dole ne ku gabatar da buƙatu ta daban don wannan ga hukumomin haraji na Utrecht.

        Kuna tsammanin tsarin M dodo ne? Gaba ɗaya yarda da ku……!

  2. Rembrandt in ji a

    Gerard, Erik ya kwatanta shi da kyau a sama kuma kuyi amfani da shi don amfanin ku.

    Ina da irin wannan yanayin tare da AOW + annuity haraji a cikin NL da masu zaman kansu fensho haraji a Thailand. Tailandia tana biyan harajin kuɗin shiga da aka kawo kuma a cikin akwati na kawai aika fansho masu zaman kansu zuwa Tailandia kuma sauran suna zama a cikin Netherlands. Zan iya yin hakan saboda ina samun biza ta shekara-shekara bisa ma'auni na banki ba bisa tushen (kawo) samun kudin shiga ba. Ina amfani da AOW na don inshorar lafiya na tushen Paris, a tsakanin sauran abubuwa.

    Ina ba ku shawara don ganin ko AOW da annuity na iya kasancewa a cikin Netherlands kuma idan kuna da katin kiredit da aka caje zuwa asusun ajiyar ku na Dutch, zaku iya yin siyayya a shagunan da yawa da kamfanonin odar wasiku tare da katin kiredit ɗin ku ba tare da canja wurin kuɗin AOW + ku zuwa ba. Tailandia. kuma tana shiga cikin yiwuwar haraji biyu.

    Ba zato ba tsammani, a ganina ba lallai ne ka ba da takardar shaidar RO 21 ga Hukumomin Harajin Dutch ba saboda RO 22 yana nuna cewa kai mazaunin Thailand ne kuma Hukumomin Harajin Dutch ba sa buƙatar ƙarin sani a ganina. A baya, ni da kaina na ƙaddamar da RO 22 kawai sannan na sami keɓewa daga riƙe harajin albashi.
    Nasara!

    • Lammert de Haan in ji a

      Hi Rembrandt,

      Kun rubuta cewa amfanin ku na AOW da fa'idar ku ta shekara ana biyan haraji a cikin Netherlands. Koyaya, biyan kuɗin ku na shekara ana biyan ku bisa ka'ida a Thailand sannan kuma idan kun kawo shi cikin Thailand a cikin shekarar da kuka ji daɗinsa, saboda in ba haka ba ba samun kuɗi bane amma tanadi.

      Kawai karanta abin da Yarjejeniyar don gujewa biyan haraji biyu da aka kulla tsakanin Netherlands da Thailand ta ƙunshi:

      “Mataki na 18. Fansho da kudaden alawus-alawus
      1. Dangane da tanade-tanaden sakin layi na 19 na wannan labarin da sakin layi na XNUMX na Mataki na XNUMX, fansho da sauran makamancinsu dangane da aikin da aka yi a baya za a biya ga wani mazaunin daya daga cikin Jihohin kasar, haka kuma ana biyan irin wadannan kudaden alawus-alawus din mazaunin. wanda ake biyan haraji kawai a wannan Jiha.
      2. Duk da haka, ana iya biyan irin wannan kudin shiga a wata Jiha ta yadda ya kasance a matsayin kashe ribar da wani kamfani na wannan Jiha yake samu ko kuma wata kamfani da ke da madafa a cikinta.”

      A wasu kalmomi: kawai idan an caje kuɗin kuɗin ku na shekara "kamar haka" don ribar mai insurer Dutch, to Netherlands na iya ɗaukar wannan.
      Daga nan za ku iya fuskantar ɗaya daga cikin hanyoyin sasantawa da ake magana a kai a shafi na 23 na yerjejeniyar, domin gujewa biyan haraji sau biyu.

      Kimanin shekaru 7 da suka wuce, Kotun gundumar Zeeland - West Brabant, wurin Breda, ta ba da wasu hukunce-hukunce a cikin sauri, inda aka ba da haƙƙin haƙƙin karɓar haraji akan biyan kuɗi daga AEGON, da sauransu, bisa ga Mataki na ashirin da 18. , sakin layi na 2, na Yarjejeniyar. zuwa Netherlands, kamar yadda Kotun ta yanke hukuncin cewa ana cajin waɗannan kudaden ga ribar masu insurer Dutch. Abu mai rauni a cikin waɗannan hukunce-hukuncen shi ne cewa ba a ambaci tanadin ragi da ake magana a kai a shafi na 23 na yarjejeniyar ba.

      Abin takaici, ba a shigar da kara kan wadannan hukunce-hukuncen ba.

      Ya zuwa yanzu ya kasance tare da waɗannan maganganun. Ga abokan cinikina na Thai, koyaushe ina yin alamar biyan kuɗin shekara kamar yadda ake biyan haraji a Thailand. Ya rage ga Hukumar Tara Haraji da Kwastam ta tabbatar da cewa yanayin da aka lura a lokacin dangane da AEGON, misali, har yanzu yana nan. Ba na ɗauka a gaba cewa har yanzu haka lamarin yake.

      Kwanan nan na sami tattaunawa game da wannan da ma'aikacin Hukumar Tax and Customs Administration/Office A waje. Ko da yake a farko game da rashin daidaitaccen sulhu na M-form ta hukumomin haraji, an kuma tattauna batun biyan kuɗin shekara na abokin ciniki. Na nuna ra'ayina ga wannan ma'aikaci, sakamakon cewa an bi sanarwar a kan wannan batu.

      Tare da bayanin ku game da yin sayayya ta amfani da katin kiredit na Dutch, kuna tafiya akan kankara mai bakin ciki. Ba da daɗewa ba za a sami shigar (da kuma sake kashewa nan da nan) na samun kudin shiga a Tailandia don haka faɗuwa ƙarƙashin Harajin Kuɗi na Kai. Batu ɗaya, duk da haka, shine: ta yaya kuke bincika hakan a matsayin jami'in harajin Thai. Kwarewata ita ce, waɗannan ma'aikatan gwamnati ba su da ƙware a cikin ka'idar sarrafawa. Amma a zahiri ba daidai ba ne!

      Kuna da gaskiya tare da sharhin ku game da aikawa da sanarwar alhakin haraji don ƙasar zama (RO22) zuwa Ofishin Haraji da Kwastam / Ofishin Waje. Kar a ƙaddamar da fom ɗin sanarwar (PND91) da takardar shaidar RO21. Kada ku sanya su zama masu hikima a cikin Heerlen fiye da yadda ya zama dole!

      • Rembrandt in ji a

        Dear.Lammert,

        na gode da cikakken bayanin mu. A baya na dogara da kaina a kan hukunce-hukuncen shari'a don haka na sami harajin haraji a cikin Netherlands. Hakan ma ya zama ma'ana a gare ni domin a lokacin na kuma cire kari a cikin takardar harajin shiga. A halin yanzu, biyan kuɗi na shekara-shekara ya ƙare a gare ni, amma masu karatu na Thailand za su iya amfana daga ra'ayin ku kuma wataƙila sun ɗan yi faɗa da hukumomin haraji.

        Abin da kuka rubuta game da shawarata don yin sayayya tare da katin kiredit na Yaren mutanen Holland daidai ne kuma ba na so in ƙarfafa ɓatar haraji kuma ina ba da shawara ga kowa da kowa don yin la'akari da sharhin ku.

        • Lammert de Haan in ji a

          Hi Rembrandt,

          Ina son ra'ayin cewa an biya ku biyan kuɗin haraji a cikin Netherlands saboda kun ji daɗin fa'idar haraji yayin lokacin tarawa. Amma wannan sassaucin harajin kuma ya shafi amfanin ku na fansho.

          Tambayar ita ce har zuwa nawa kuka sami damar cire ajiyar kuɗi ko kari a lokacin tara yawan kuɗin da aka samu saboda yawancin ƙananan abin da ake kira "shekara-shekara". Kuma idan haka ne, to, ba ku da bashin harajin kuɗin shiga a kan ɓangaren da ba a biya haraji ba, koda kuwa kuna zaune a Netherlands. Ana yin watsi da wannan sau da yawa lokacin da suke zaune a Netherlands, wanda ke haifar da yawancin mutanen Holland suna biyan harajin shiga da yawa akan biyan kuɗin shiga!

          Netherlands tana da iyakance haƙƙin haraji kawai game da masu biyan haraji na ƙasashen waje mazauna Thailand. Da gangan ta ba da haƙƙin harajin fensho masu zaman kansu da biyan kuɗin shekara ga Thailand ta Yarjejeniyar.
          Sai kawai lokacin da aka cire fensho ko biyan kuɗin shekara daga ribar wani kamfani na Holland, Netherlands kuma na iya sakawa kansa, ban da Thailand.

          Amma a kan wannan iyakanceccen haƙƙin haraji, akwai ƙarancin yuwuwar ku cirewa, alal misali, ribar jinginar gida, wajibcin alimoni, takamaiman farashin kiwon lafiya, kyauta ga, misali, Gidauniyar 'yan gudun hijira da sauransu. Bugu da kari, ba ku da damar samun kuɗin haraji.
          Ta wannan hanyar, Netherlands tabbas za ta sami darajar kuɗinta idan ya zo ga ɗaukar fa'idar AOW ɗin ku (a kan kari). Don haka “ƙauna” ba ta fito daga gefe ɗaya ba.

          Don haka tabbas ba lallai ne ku ji “laifi” ba ta hanyar biyan harajin ku na shekara ta Thailand a lokacin, bisa ga Mataki na 18, sakin layi na 1, na Yarjejeniyar Haraji Biyu da aka kulla tsakanin Netherlands da Thailand.

  3. Han in ji a

    Har ila yau, na bar Thailand na dindindin a cikin 2018 kuma na gabatar da sanarwar a Thailand don 2019 na fansho. Babu fensho na jiha ko dai, na sanya hakan a cikin asusun ajiyar kuɗi a cikin Netherlands.
    Daga nan sai na nemi keɓancewa wani lokaci a cikin Fabrairu, kawai aika da fom ɗin RO 21 cewa ni mazaunin haraji ne a Thailand a cikin 2019, saboda ba kasuwancinsu ba ne nawa haraji na biya a nan. An ba da wannan keɓancewar makonni biyu da suka gabata na shekaru 5 tare da sake dawowa daga 1 ga Janairu, ban da fansho na jiha.
    Har ila yau, an shigar da takardar biyan haraji na 2019, Zan dawo da sashin da aka biya ni haraji a Thailand nan ba da jimawa ba.
    Ba zato ba tsammani, a gaskiya ban gane dalilin da ya sa ba ka yi tambayarka ga Mista de Haan, wanda kuma shi ne kwararre a nan game da dawo da haraji da ragi a Thailand.

  4. kafinta in ji a

    Na yi hijira zuwa Thailand a ranar 1 ga Afrilu, 2015 kuma ina da albashi na yau da kullun a cikin watannin da suka gabata da fa'idodin ritaya na farko guda 2015 daga tsakiyar 2 zuwa Disamba (har yanzu ina da waɗannan fa'idodin ritaya na farko 2). Domin 2015, na biya cikakken haraji a Thailand a cikin Maris 2016. Tare da waɗancan fom ɗin Thai na nema kuma na sami keɓancewa a Heerlen, ba shakka ba tare da tasirin sake dawowa ba. Na kuma kammala fam ɗin “m” M na 2015 a cikin 2016, yana faɗin cewa na biya harajin Thai na 2015. Maida harajin NL na 2015 ya yi yawa!
    Tabbas na biya harajin Thai na 2016 a cikin 2017 kuma na karɓi duk harajin biyan kuɗi don keɓance ta ta hanyar NL.
    Har ila yau, na sami biyan kuɗi guda ɗaya a cikin 2018 wanda ba zan iya neman izinin keɓancewa ba, wanda na samu a cikin 2019 bayan shawarwarin da Heerlen, wanda, ta hanyar, yana da duk abin da ofishin haraji na lardin da kuka ƙare. ya zauna a NL (a gare ni shine Almere).

  5. Lammert de Haan in ji a

    Hello Gerard,

    Maganar farko daga gareni da kuka sake bugawa, ba tare da sanya ta a cikin mahallin da ta faru ba, yana ba da cikakken gurɓataccen hoto.

    A matsayinka na kwararre kan haraji, ƙwararre a dokar haraji ta ƙasa da ƙasa, koyaushe kuna neman hanyoyin guje wa haraji. Don haka lokacin da na ci karo da wani shafin yanar gizon Hukumar Haraji da Kwastam mai dauke da irin wannan zabi, sai na yi tsalle a ciki.

    Ina ba ku shawara ku sake karanta dukan rubutun. Kuna iya samunsa a ƙarƙashin mahaɗin da ke biyowa:
    https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/beroep-doen-op-de-regeling-voorkoming-dubbele-belasting-in-nederland-en-thailand/

    A halin yanzu, wannan ginin ba ya aiki kamar yadda hukumomin haraji suka cire wannan shafin yanar gizon, ta yadda ba za ku iya samun wani haƙƙi daga gare ta ba: babu sauran tambayar tada hankali!

    Sa'an nan yana da sauƙi a gane dalilin da yasa aka cire wannan shafin yanar gizon!

    Kafin da kuma bayan haka na bayyana sau da yawa cewa, game da fa'idodin tsaro na zamantakewa (ciki har da fa'idodin AOW, WIA, WAO da WW), dokar ƙasa ta shafi duka Netherlands da Thailand don haka duka ƙasashen biyu na iya ɗaukar irin wannan fa'ida.

    • Gerard in ji a

      Dear Lammert de Haan,

      Uzuri na game da maganar ku ta farko. Ba niyyata ce kwata-kwata na zana gurbatattun hoto ba!

      Abin da na damu da shi shi ne rubutun:
      "A cikin sashin da ya dace, kuna nuna cewa ba a ba da izinin Netherlands ta sanya haraji akan wannan kudin shiga ba. Ta wannan hanyar, ana guje wa biyan haraji biyu.”
      Ban damu da AOW ba kwata-kwata, amma yanzu na gane cewa ta amfani da wannan ƙa'idar taku na iya ba da ra'ayi mara kyau game da AOW.

      Na koyi abubuwa da yawa daga ƙwararrun bayanan da suka shafi haraji waɗanda kuke aikawa akai-akai akan Thailandblog kuma ina godiya gare ku akan hakan! Ina matukar godiya da ƙoƙarin da kuke yi don taimakon mutane!

      Bugu da kari, hakuri na!


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau