Yan uwa masu karatu,

Muna shirin tafiya daga Chiang Mai zuwa Mae Hong Son don ganin Dogayen Wuyoyi da tsaunuka a can. Yanzu kowa ya ba mu shawara game da wannan saboda dole ne ku yi tafiya na sa'o'i 10 ta wata hanya mai ban tsoro. Zai zama mai yawan yawon buɗe ido kuma bai cancanci hakan ba.

Wanene ya taɓa yin wannan tafiya kuma menene abubuwan da suka faru?

Tare da gaisuwa mai kyau,

Hans

22 martani ga "Tambaya mai karatu: Dubi kabilan masu dogon wuya da tudu, yi ko a'a?"

  1. manzo in ji a

    Ee tafiya ce mai tsayin awoyi 6 daga Chiang Mai akan tsohuwar titin iska (864 bends).
    Har ila yau, akwai hanyar da ba ta da iska ta sa'o'i 4.5, amma kallon kuma ba shi da kyau.
    Ina ganin tsohuwar hanya ita ce mafi kyau, ya kamata ku kuma ga tafiya can a matsayin hutu.
    Tafiya lafiya.

  2. Rob & Caroline in ji a

    Ya Hans,

    Shekaru da dama kenan da ziyartar wannan yanki. Tabbas kuna iya tafiya daga Chiang Mai zuwa Mae Hong Son ta hanyar jigilar jama'a, amma mun yi hakan da jirgin cikin gida daga Chiang Mai. Jirgin na mintuna 25 kuma kuna can kusa da komai. Yankin yana da kyau ta fuskar yanayi. Bayan 'yan kwanaki mun yi tafiya daga Mae Hong Son zuwa Pai ta hanyar sufurin jama'a. Duk yanayi, kyakkyawa sosai. Hakanan ya zauna a Pai na 'yan kwanaki. Sa'an nan kuma tafiya zuwa Chiang Mai kuma ta Bangkok zuwa Koh Samui. Ingantattun kayan aiki a wurin.
    Muna fatan wannan bayanin zai kara taimaka muku a cikin shirin ku. Ba mu san lokacin da za ku ziyarci arewa ba, amma ku yi la'akari da lokacin damina.

  3. Serge in ji a

    Sawasdee khap,

    Yana jin kamar tafiya mai gajiyawa gareni!
    A ƴan shekaru da suka wuce na tafi daga CM zuwa Pai na ƴan darare kuma daga can na yi balaguro na yini tare da ɗaukar kaya zuwa kabilar Karen fiye da Mae Hong Son. Sai na yi wannan tafiya tare da wasu matasa huɗu daga China ('yan mata 3 da wani mutum daga Hong Kong).
    Wannan tafiyar ta kasance da safe kuma tafiyar awa uku ce a cikin tsaunuka… kyawawan ra'ayoyi… wani lokacin hazo da sanyi!
    Don ziyarar Karen - "kabila" dole ne a biya kudin shiga, amma sannan kuma za ku iya daukar hoton su da dai sauransu ... Tabbas suna so ku sayi wani abu daga rumfunansu (tufafi, sassaka ... da dai sauransu). ) amma ba su da turawa .
    Da rana mun tafi haikalin da ke saman birnin da kyan gani, amma ba mu ziyarci birnin da kansa ba kuma daga baya muka yi wani kogon 'hawa' a kan dawowa ...
    Gabaɗaya tafiyar awa 6 ce daga Pai zuwa ƙabilar da baya!
    Don haka idan zan iya ba ku tukwici: ko dai daga CM ta jirgin sama ku zauna 2 dare a Mae Hong Son ko zuwa Pai ta mota kuma ku yi tafiya daga can.
    Sawasdee khap!

  4. Joop in ji a

    Idan akwai wani abu na yawon bude ido, Chiang Mai ne. Aiki sosai, babban birni, manyan motoci da babur, don haka gurɓatar iska. Hanyar zuwa Mae Hong Song tana da kyau, kyawawan ra'ayoyi, kyawawan yanayi. Kuma eh, haƙiƙa hanya mai jujjuyawa…….A cikin Mae Hong Song za ku sami wuraren da ke da natsuwa, mutane abokantaka da sake……kyawun yanayi da iska mai daɗi don shaƙa. A takaice ...... da zarar kun bar Chiang Mai zai fi kyau. Kuna iya tsallake dogayen wuyoyin......

  5. sauti in ji a

    Bayan 'yan shekaru a gare ni. Kyakkyawan hanya, musamman idan kuna tuƙi da kanku. Kyawawan muhalli.
    Amma biyan kuɗin shiga wani ƙauye inda ake sayar da abubuwan tunawa tare da lambobi "Made in China" don kuɗi mai yawa?
    Ana amfani da zoben don masu yawon bude ido kawai. Shekaru da yawa ba su kasance da gaske ba.
    Kwarewa mai ban dariya idan kun tuƙi wannan hanyar ta wata hanya.

  6. FOBIAN TAMS in ji a

    Hanyar da ta bi ta hanyar Pai zuwa Mae Hong Son mai yiwuwa ita ce mafi kyawun yanayin da Thailand ke bayarwa.Kyawawan ra'ayoyi, kyawawan wurare masu kyau da yawa a kan titin kofi.Kuna ganin ainihin rayuwar Thai.A cikin Mae Hong Son I. Na ɗauki kwale-kwale mai sauri zuwa ƙauyen ƴan gudun hijira Dogon Neck, kyakkyawan magudanar ruwa, 'yan yawon bude ido kaɗan ne a ƙauyen kuma na kunna kiɗa tare da matasan wurin, abin ya motsa sosai. Har ila yau, ga makaranta da sauran abubuwan da suka faru a can, ku ɗauki fiye da kwana 1, yana da daraja sosai. Na kuma ji labarin tafiya daga PAI zuwa wani ƙauyen dogon wuya. Daren a Pai da Mae Hong Son, Pai tare da kyakkyawar kasuwar dare kuma tabbas ya cancanci ziyarta.

  7. bob in ji a

    Ziyarci Chaing Rai da kuma a lokaci guda ƙabilar masu dogon wuya waɗanda ke zaune a can kusan a kan babbar hanyar zuwa Chaing Chen. Akwai alamar tunani.

  8. John Chiang Rai in ji a

    Kuma dangane da abin da ake kira dogayen wuyansa, ya kamata a sani cewa wannan babban mafia ne wanda ke samun kuɗi mai kyau da wannan.
    Daga cikin mafi girman farashin entee, yawancin shi yana zuwa wannan mafia, kuma ƙaramin sashi zuwa ainihin dogayen ƙusa.

  9. Richard Walter in ji a

    A matsayina na mazaunin hunturu a wiang haeng na tafi sau da yawa don mae hong son garin abokantaka.
    Akwai haɗin jirgin sama mai arha daga Chiang Maing.
    Daga mae hong son hanyar tana karkata kuma zaku iya zuwa can ta karamar bas a cikin mintuna 45.
    Ƙauyen dogayen wuya shine wurin yawon buɗe ido kuma za ku sayi wasu kaya a can.

    Ina tsammanin yana da daraja.
    yadda za ku yi awa 10 a kan hanya mai jujjuyawa ya wuce ni.
    Daga ina? Da keke??

    • Yahaya in ji a

      Ya Richard
      Na yi wannan tafiya tare da ku shekaru goma da suka gabata a cikin motar bas kuma duk ɗimbin ɗimbin yawa na tafiya mai hatsarin gaske bas ɗin ya birki a karkace kuma yana wasa mm goma sha biyar akan sitiyarin, ba zan taɓa mantawa da shi ba !!! kudin wanka dari kacal
      kuma sun kasance a kan hanya na tsawon sa'o'i 12 a jimlar!!??

  10. Gerrit in ji a

    Babu wanda zai iya yin hukunci a gare ku ko kun sami wannan ɗan yawon buɗe ido sosai. Tabbas, tafiya daga Chiang Mai yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan.
    Ina samun "Dogayen wuya" masu yawon bude ido sosai. Abin da kuke gani shine abin da kuke iya gani a hotuna.
    Za ku kuma sami irin abubuwan da kuke samu a ko'ina; yana da yawan yawon buɗe ido.
    Idan kuna son sanin ingantacciyar Thai, yi tafiya a Chiang Mai a wajen wuraren yawon shakatawa. Ko kuma ka nemi direban tasi ya kai ka kusa da Chiang Mai zuwa ƙauyen Hmong, ƙauyukan da ba a cika samun masu yawon bude ido ba. Wadancan tafiye-tafiye sun ba ni gamsuwa fiye da tafiya de Dogon wuya.
    A ƙarshe komai yana dangi; abin da ba na so, wani ba zai iya isa ba.
    Kuyi nishadi.

  11. Henk in ji a

    Kowa yana da nasa ra'ayin idan aka zo hutu. Zan iya ba da shawarar yin tafiya zuwa mae hong son. Wannan daga Chiang mai zuwa Pai. Yiwuwar dare a Pai sannan kuma kan hanyar zuwa mae hong son. Lallai tafiya ce mai juyi da yawa amma tana da daraja. A ƙarshen shekarar da ta gabata na yi tuƙi a wurin sau 2 tare da motar kaina kuma kawai zan iya faɗi kyakkyawar tafiya.
    Na ce ku yi kuma idan ba ku so, kun kasance mafi ƙwarewa. Ga Hank.

  12. Leo Th. in ji a

    A makon da ya gabata an tattauna kan Mae Hong Song daki-daki akan wannan shafi da kuma yadda ake zuwa wurin. Na yi tafiya da motar haya a baya kuma na ji daɗin kyakkyawar tafiya. Daga cikin wasu abubuwa, na yi tafiya a kan kogin a cikin wani jirgin ruwa mai tsayi da ke da ra'ayoyi masu ban sha'awa, amma sai na yi fama da sanyin rana saboda na kasa sanya rigar kai. A lokacin na kuma ziyarci ƙaramin ƙauyen "Longnecks". Babu kudin shiga a wancan lokacin, amma ka biya kudin hotuna, kuma ba shakka na sayo ’yan wasa na cika aljihu. Kallon biri, wanda shine abin da ziyarar "Longnecks" ta kasance a zahiri, wani tunani ne a gare ni a lokacin kuma a yanzu kawai yin tafiya don hakan zai iya zama abin takaici. Amma, kamar yadda wasu kuma suka lura, tafiya na iya zama kyakkyawan yanki na hutun ku kuma kuna iya jin daɗin kyawawan yanayi a kan hanyar zuwa da kewayen Mae Hong Song.

  13. Peter Vanlint in ji a

    A lokacin na tashi daga Chiang Mai zuwa Mee Hon Son a kan kasa da Yuro dari. Jirgin na mintuna 35. Haɗe a cikin farashin: An ɗauko daga otal ɗin kuma an kai shi filin jirgin sama. Direba yana jirana a filin jirgin saman Mee hon Son. Ya kai ni kauyen dutse, sannan ya ci abinci mai yawa, ya yi wani wurin ganin Mee Hon Son ya dawo da ni filin jirgin sama. A filin jirgin sama na Chiang mai, dayan direban yana jirana kuma ya mayar da ni otal dina. Don haka a cikin duka Yuro 80.
    Wata hukumar balaguro ta gida ce ta shirya wannan.
    Har ila yau, na kara da cewa, bai kamata ku yi wannan tafiya ba, domin a kusa da Chiang Mai a yanzu haka akwai kauyuka masu dogayen wuya. Ana iya isa ta ƙaramin bas.
    Kuyi nishadi

  14. Ellis in ji a

    Ban sha'awa don karanta ra'ayoyi daban-daban. Haka ne, mun kuma yi kyakkyawan tafiya kuma mun ziyarci Dogayen Wuyoyi. Menene ƙofar idan ban yi kuskure ba, Yuro 7,00? Yaya abin yake lokacin da za ku iya yawo cikin 'yanci, ana gaishe ku ta hanyar abokantaka, kwata-kwata ba a tilasta muku, ɗaukar hotuna da yawa kamar yadda kuke so ba tare da ƙarin biyan kuɗi ba kuma ban yarda cewa mutane suna sanya waɗannan zoben kawai don masu yawon bude ido ba, Ina tsammanin al'adar a nan har yanzu tana da rinjaye, amma wanene ni, i Ellis.
    Haka ne, zaku iya ziyarci dogayen wuyoyin "zauna" a cikin yankin Chiang Mai, amma a can za ku ga kasuwancin da ba na asali ba ne kuma ƙofar ma abin kunya ne. Don haka, zuwa Dogayen Wuyoyi a cikin Mae Hong Song kuma ku ji daɗin hanyar tare da tann tankuna da ba da gudummawa ga rayuwar waɗannan mutane.

  15. Gaskiya in ji a

    Don tafiya ko a'a don zuwa dogon wuyan Mae Hong Son?
    Na ziyarci dogon wuyan Mae Hong Son a shekara ta 2012, lokacin da na isa can na gano cewa wannan sanannen sha'awar yawon bude ido a duniya hakika wasan kwaikwayo ne na ɗan adam.
    Babu sauran masu yawon bude ido a lokacin da nake wurin don haka zan iya yin magana da wasu mutanen ƙauyen na ɗan lokaci.
    Wadannan mutane sun gudu +/- shekaru 25 da suka gabata daga Burma, Myanmar a yau, inda gwamnatin mulkin soja ta yi ƙoƙari ta kawar da wannan ƙabila tare da kashe su tare da yi musu fyade.
    Wani babban rukuni ya gudu zuwa Thailand kuma watakila mafiya na Thai sun dauke su daga sansanin 'yan gudun hijira, suka raba su zuwa kauyuka uku kuma suka mayar da su wurin shakatawa.
    Wadannan mutane ba su da inda za su je, ba su da fasfo ko wasu takardu, ba za su iya komawa Myanmar ba don haka sun dogara da son rai na Thai.
    Wasu matan sun gaya mani cewa ba sa son yaransu ƙanana su sanya zoben, amma hakan ya fuskanci turjiya daga ƴan ƙasar Thailand a can domin sun yarda da ni kuɗi ne mai yawa.
    Wadannan mutane na iya samun abin dogaro da kai ta hanyar siyar da wasu abubuwan da suke yi, amma a matsayinka na mai yawon bude ido sai ka biya kudin shiga kamar a gidan namun daji, abin kyama.
    Babban kuɗin yana zuwa ga masu gudanar da yawon shakatawa, masu motocin haya, gidajen abinci da otal.
    A cikin Janairu 2015 na tafi tare da abokai waɗanda suke son kallon Longnecks zuwa wani wuri da ba shi da nisa da Chiang Mai, amma ban shiga ƙauyen da kaina ba kuma ba zan sake ba.
    Kamar yadda sau da yawa, mutane suna shan wahala lokacin da ba wanda ya sake zuwa wurin, amma lokaci ya yi da wadannan mutanen za su dawo da al'adunsu da mazauninsu, watakila hakan zai yiwu nan ba da jimawa ba yayin da ake gudanar da sabbin sauye-sauye na siyasa a Myanmar.
    Gaskiya

  16. Daga Jack G. in ji a

    Ziyartar dogayen wuya ba lallai ba ne a gare ni. Binciko wurin yana da ban sha'awa a gare ni, amma ba na cikin irin wannan nishaɗin yawon buɗe ido inda yara ke samun zobe don buɗe baje kolin yawon buɗe ido. Wannan shine yadda kowa ke yin zabinsa amma watakila yana da kyau da dai sauransu da dai sauransu kuma na rasa komai a tafiye-tafiye na saboda wannan.

  17. Sauran in ji a

    karshe yayi tafiyar tare da iyaye da dansa tare da budurwa
    Mahaifina yana so ya je dogon wuyansa don haka tafiya daga chiangmai zuwa mes
    Dan da aka yi da mota da direba mai zaman kansa
    Dogon tafiya amma isa ya tsaya don bincika yankin
    Na sami kwanaki 3 nishaɗi sosai

  18. Ludo in ji a

    An ziyarci 'dogon wuya' sau da yawa. Bayan shiga tsakani da gwamnatin Thailand ta yi, yanzu ba kamar shekaru 20 da suka gabata ba. Har yanzu akwai ƙauyuka waɗanda ke ƙoƙarin samun kuɗi a matsayin wuraren yawon buɗe ido. Wadannan galibi ana kiyaye su ta hanyar wani nau'in mafia na cikin gida da ke zaluntar mutane. Na yi magana da wani ɗan shekara 25 mai dogon wuya. Ta kasance tana sauraron kiɗan pop na turanci na zamani tare da belun kunne. Ta yi karatun digiri na biyu a jami'ar Chiang Mai. Daga tattaunawar da ta yi (cikin cikakkiyar Ingilishi) ya bayyana a fili cewa a ƙarƙashin matsin lamba daga dangin mazan jiya, dole ne ta sanya kambin da ake takurawa akai-akai tun daga ƙuruciya. A 'yan shekarun da suka gabata, dokar Thai ta hana wannan kaciya ta wucin gadi. Za su iya har yanzu sa karkace, amma maiyuwa ba za a ƙara ƙarfafa shi ta yadda za a yi nakasassu ba. Ana duba wannan akai-akai tare da x-ray. Wadanda suka zauna a Thailand duk suna ƙarƙashin dokar Thai, gami da karatun tilas. Ba a kulle su a kauyensu kamar yadda suke a da. A cikin Oktoba 2014, har na ci karo da wasu dogayen wuyoyinsu a babban kanti na Lotus a Pattaya. Suna cin kasuwa kamar sauran mutane. Kusa da gonakin inabi a Pattaya, akwai kuma wani ƙauye mai dogayen wuyoyin masu yawon bude ido, ta yadda ba za ku ƙara zuwa arewa don wannan "jan hankali".

  19. Max in ji a

    A matsayin jagorar yawon buɗe ido, na sha ziyartar dogon wuyan Karen a cikin Mae hong Song tare da ƙungiyoyi.
    Wannan wasan wasan tsana ne kawai ga masu yawon bude ido kuma mutanen kwale-kwale ne ke samun makudan kudade, (Ku je can da jirgin ruwa) zan ce, ku nisanci hakan. Mae Hong Son ya cancanci ziyarar ta fuskar yanayi kuma hanyar zuwa ta ta Pai tana da kyau. Daga CHX (Chiang Mai) yana tafiyar kilomita 200 ko sa'o'i 6 kuma za ku iya kwana a Pai, wanda shine rabin hanya kuma yana da kyau sosai dangane da yanayi. A yankin Mae Hong Son kuma akwai kyawawan kogo da magudanan ruwa don gani. Ya fi wannan wasan tsana mai tsayin wuya

  20. Hans in ji a

    Na gode sosai da shawarwarinku masu taimako. A kowane hali, za mu tsallake langnecks.

  21. fuka-fuki masu launi in ji a

    A madadin, akwai tafiye-tafiye na rana ta ƙaramin bas daga Chiang Mai, inda kuke gani / yin abubuwa da yawa a cikin rana ɗaya. Daga cikin wasu abubuwa: ziyarci gonar malam buɗe ido, ziyarci wata karamar hamlet mai tsayi (bisa ga ni kawai inda suke sayar da kaya a cikin rana), a kan rafi a kan kogi, farar ruwa na ruwa, hawan giwa, da tafiya zuwa ruwa (a cikin ruwa). inda zaku iya kwanta na ɗan lokaci) wannan komai yana cikin kwana 1 kuma farashi a cikin 2008 kusan 1200 baht. Ya dace da ni a lokacin! Kuna yin rajista a otal ɗin ku (misali otal ɗin Chiang Mai yana da tafiye-tafiye da yawa a cikin shirin) za a ɗauke ku a otal ɗin ku da safe kuma za ku ɗauki abokan tafiya a otal da yawa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau