Tambayar mai karatu: Bayanin shiga don ƙaura zuwa Thailand

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags: ,
Disamba 3 2014

Yan uwa masu karatu,

Na yi tafiya mai nisa don samun bayanin kuɗin shiga daga hukumomin haraji a Apeldoorn (wanda nake buƙatar ƙaura zuwa Thailand) a fassara zuwa Turanci. Hukumomin haraji sun ce ba za su iya kula da shi ba.

Shin akwai wanda ya yi fama da wannan matsala?

Mary Ann

Amsoshin 8 ga "Tambaya mai karatu: Bayanin shiga don ƙaura zuwa Thailand"

  1. Erik in ji a

    Zan iya yin ƙarfin hali har in tambayi abin da kuke buƙata?

    Idan kana nufin sanarwar tsawaita biza, misali saboda aure ko yin ritaya, to da farko ba sai an yi wannan sanarwar ba, ka cika abin da kake samu da kanka, na biyu kuma, za ka iya samun fom ɗin da kake amfani da shi. wannan daga wurin daga ofishin jakadanci kuma wasiƙar tana cikin Turanci.

    Akwai Ofisoshin Shige da Fice waɗanda za su so a ga takardar bokan, kuma mai yiyuwa ne a fassara su zuwa Thai kuma a sake tabbatar da su.

    Ko kuna buƙatar wasiƙar don wani abu dabam? Sannan inda kuke a yanzu yana da mahimmanci. A cikin Netherlands za ku iya fassara shi zuwa Turanci, kuma a cikin Thailand ma. Amma dokoki daban-daban sun shafi takaddun shaida a waɗannan ƙasashe kuma za ku sami bayani game da hakan a gidan yanar gizon ofishin jakadancin.

  2. wil in ji a

    Sannu Mary-Ann, tambayar da kike yi kamar baƙon abu ce a gare ni, idan zan iya faɗi haka. Mun kuma yi hijira zuwa Tailandia a ranar 1 ga Afrilu (ba abin wasa ba kuma muna 64 da 65) kuma ba mu taɓa kammala sanarwar samun kuɗin haraji ba. Don haka ban san yadda zan isa Apeldoorn ba. Kuma abin da Erik ya ce daidai ne, dole ne ka shigar da kudin shiga da kanka kuma ka halatta shi a ofishin jakadancin Holland a Bangkok. Wataƙila wannan wani abu ne a gare ku.

  3. Henry in ji a

    Lokacin neman takardar izinin O visa mai ritaya a cikin Netherlands, ofishin jakadanci zai tambayi menene kudin shiga. A lokacin, shekaru 2 da suka gabata, ya isa ya nuna bayanan banki 3 wanda aka ajiye albashin.
    Da zarar a Tailandia, lokacin da ake tsawaita takardar visa ta shekara, je zuwa Ofishin Jakadancin Dutch a Bangkok kuma shigar da albashin da kuke karɓa kowane wata ko akasin haka.

  4. William in ji a

    daidai ne, ka aika da fom ɗin za a dawo da shi cikin kwanaki 10 kuma dole ne ka nuna shi a immigration ko kwafinsa.
    Anan ga tsarin yadda ake yin hakan

    mrsgr Willem

    Dole ne a tabbatar da samun kuɗin shiga na wata-wata ko na shekara ta bayanin samun kuɗin shiga daga ofishin jakadanci ko makamancin haka. Dole ne wannan takaddun ya wuce watanni 6 kuma ana iya samun shi kamar haka:

    Ta hanyar ofishin jakadancin Holland a Bangkok, farashin a halin yanzu 1400 baht; gani http://thailand.nlambassade.org/producten-en-diensten/consular-services/consulaire-verklaringen Ana iya nema a ofishin jakadanci (yi tambaya da safe, karba da rana) ko a rubuce (yana ɗaukar kusan kwanaki 10 na aiki).

    Don ƙaddamarwa: Cikakken takardar neman aiki, danna nan, kwafin fasfo ɗin ku, kuɗin gudanarwa (1400 baht), ambulaf ɗin da aka riga aka biya tare da adireshin ku. Ba dole ba ne ka aika bayanan shiga; ka cika wannan a kan maganar. Kar ku manta kun saka bayanan tuntuɓarku akan bayanin. (Form ɗin ya ce: 'Ofishin Jakadancin Mulkin Netherlands ba ya karɓar alhakin abubuwan da ke cikin wannan takarda.', amma Shige da Fice ya karɓa).

    A Pattaya kuma a Ofishin Jakadancin Austria, Mista Rudolf Hofer, 504/26 Moo 10, a gaban babbar ƙofar Yensabai Condo (a kusurwa; 'Pattaya-Rent-a-Room'), farashin 1780 baht. Awanni na buɗewa: Litinin-Jumma'a daga 11.00 na safe zuwa 17.00 na yamma. Ofishin Jakadancin zai yi taƙaitaccen bayanin samun kuɗin shiga a cikin Ingilishi (dole ne ku rubuta shi, misali tare da 'bayanin shekara-shekara'). Shirya nan da nan.

    Nasara!

    MACB (Martin Brands)

  5. Leo in ji a

    Mary-Ann,
    Yanzu na gabatar da bayanin samun kudin shiga ga hukumomin shige da fice sau biyu don biza ta shekara.

    Da farko, za ku saukar da fom daga gidan yanar gizon ofishin jakadancin, ku cika shi kuma ku ƙara abubuwan da aka buƙata sannan ku aika, gami da ambulan da aka rubuta da tambarin dawowa, zuwa ofishin jakadancin a Bangkok. Kuna iya aika adadin da ake bin ofishin jakadancin 1.200 baht a cikin ambulaf, amma idan har yanzu kuna da asusun banki na Dutch, zaku iya canja wurin wannan adadin na € 30 kuma ku haɗa da buga biyan kuɗi.

    Za ku karɓi wannan daga ofishin jakadanci cikin sauri kuma tare da wannan fom za ku iya zuwa sabis ɗin shige da fice tare da fom ɗin da ake buƙata don biza ku.

    Fom ɗin ofishin jakadanci yana cikin Ingilishi kuma dole ne ku gabatar da kwafin bayanin kuɗin shiga daga asusun fansho ko wata hukuma.

    Yi kwafin fom ɗin hatimi wanda aka dawo da ku daga ofishin jakadancin, ana iya amfani da wannan don sabunta lasisin tuki.

    • William in ji a

      1400 baht Leo ba 1200 baht

      an ƙara, idan ba ku haɗa da adadin daidai ba za ku dawo da shi kuma kuna iya sake aikawa, wanda yake da mahimmanci.

      William

  6. NicoB in ji a

    Mary-Ann, Ina tsammanin har yanzu kuna zama a Netherlands.
    Abin da kawai kuke tambaya shi ne cewa bayanin kuɗin shiga da kuke da shi daga Hukumomin Haraji dole ne a fassara shi zuwa Turanci, wannan ba zai iya zama matsala ba kwata-kwata, yana ɗaukar ɗan ƙoƙari, hayar ma'aikacin fassarorin da aka tabbatar, a sa fassarar ta halalta, ina tsammanin. Min. na Adalci, hukumar fassara ta san inda, sannan Min. Harkokin Waje NL sai kuma Ofishin Jakadancin Thai. Wataƙila kuna iya fassara shi kai tsaye zuwa Thai kuma ku bi hanya ɗaya?
    Idan kuma kuna neman bayani game da neman visa, da fatan za a amsa kuma za mu iya ƙara taimaka muku, misali sanarwar samun kudin shiga ba lallai ba ne idan kun nuna isasshen ma'auni na banki a cikin Netherlands, da sauransu.
    NicoB

  7. Alex in ji a

    Ba kwa buƙatar sanarwa daga hukumomin haraji a Apeldoorn kwata-kwata! Ina zaune a Tailandia tsawon shekaru 7 kuma kowace shekara na kai bayanan kuɗin shiga zuwa ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin Schengen, suna zana wasiƙa dangane da wannan bayanin (bath 1800), ɗauka zuwa ƙaura kuma kun gama.
    Ba za ku iya yin hijira zuwa Thailand ba, amma dole ne ku nemi takardar izinin O a kowace shekara kuma ku sami tambari a shige da fice kowane wata uku. Hukumomin haraji a NL babu ruwansu da wannan!


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau