Tambaya mai karatu: Me zai faru da gidanmu idan matata ta Thai ta mutu?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags:
31 Oktoba 2014

Yan uwa masu karatu,

Muna shirin siyan gida a Jomtien da za a yi rajista da sunan matata. Na yi aure a Netherlands shekaru 7 da suka wuce, amma yanzu ya zo. Idan matata ta mutu, ko ta rashin lafiya ko kuma ta yi hatsari, menene zai faru da gidanmu? Shin nawa ne ko hakan zai kasance na dangin matata?

Na san wannan ba tambaya ce mai kyau ba amma ta faru.

Na gode da amsar ku.

Gaskiya,

Pieter

Amsoshin 24 ga "Tambayar mai karatu: Menene zai faru da gidanmu idan matata ta Thai ta mutu?"

  1. Erik in ji a

    Tuntuɓi lauya ko lauya-notary don zaɓuɓɓuka da yawa kuma yana da kyau a yi haka kafin ku saya.

    Ka rubuta cewa kana siyan gida. Amma kuna kuma siyan substrate? Ko kuna siyan gidan da ke kan ƙasar wani kuma ana rubuta haƙƙin amfani kuma idan haka ne, da sunan wane ne? Shin akwai damar shiga (na sirri) kyauta zuwa titin jama'a da kayan aiki?

    Ba za a iya rajistar ƙasar da sunan baƙo ba, amma ana iya ba da haƙƙin wannan ƙasar; superficies, riba, haya na dogon lokaci. Wannan yana ba ku damar ginawa a cikin garanti ga abokin aure mai rai. A ƙarshe, akwai kuma nufin a matsayin zaɓi.

    Samun shawara mai kyau a cikin lokaci mai kyau kuma ku yanke shawara daidai.

  2. theos in ji a

    Kuna magana ne game da gida ko gida mai filaye? Dole ne ƙasar ta kasance da sunan matarka, amma gidan yana iya kasancewa da sunanka. Zai fi kyau a yi wasiyya saboda dangin Thai na iya yin takara mai zuwa. A ƙarƙashin dokar Thai, a matsayinka na ma'aurata kai ne magada kuma ka gaji ƙasar. Amma!! Dole ne ku sayar da wannan a cikin shekara 1, idan kun kasa yin hakan, gwamnati za ta kwace shi. Idan ta haifi 'ya'ya, za su gaji komai kuma ka rasa shi ko kuma kamar yadda aka fada a baya, yi wasiyya a nan Thailand, amma ban san yadda hakan ke aiki ba. Zai sami ingantattun amsoshi fiye da nawa.

  3. yasfa in ji a

    Dear Pieter,

    Ba ku ambaci abu mafi mahimmanci ba: ƙasar, wanda ta ma'anar ba na ku ba ne. Zai fi kyau a sanya gidan a cikin sunan ku, idan ya cancanta tare da gina gine-ginen gaba ɗaya (ƙasa da gida). Idan ka mutu, zai tafi ga matarka ko yaya!
    Duk da haka, idan ta mutu a baya, kuma ƙasar ta danginta ne, damar da za ku iya ci gaba da zama a can a matsayin baƙo kadan ne a aikace. Iyali na iya so su mallaki komai da kansu, kuma da wuri-wuri.

    • tinnitus in ji a

      Na yarda da wannan, gida da sunanka da filin da sunan matarka sannan ka ba da riba ko ka kulla yarjejeniya da matar ka ka ba da hayar filin da gidan ya tsaya na tsawon shekaru x kuma wannan kwangilar za ta kare bayan haka. wadancan adadin shekarun x (dole ne ku “kare”) sannan ƙasar za ta wuce ga ‘ya’yanta ko wasu dangi. Yi ƙoƙarin samun wannan ginin a takarda tare da tuntuɓar lauya, ɗaukar lauya a hannu zai ba ku da matar ku jin daɗin cewa an rubuta komai da kyau a takarda.

  4. lung addie in ji a

    Dear Pieter,

    shawara guda : kafin ka sayi wani abu : tuntuɓi lauya wanda ya kware a irin wannan kasuwancin. Kar a ci gaba: yi wannan ko yin haka… Idan har yanzu kuna son saka wani takamaiman jimla, yi ƙaramin ƙarin farashi kuma fara saka hannun jari a cikin babban lauya don guje wa duk matsalolin nan gaba. Avarice yaudarar hikima. Mun karanta isassun labarai game da irin wannan abu a nan a shafin yanar gizon.

    salam, lung addie

  5. Sika in ji a

    idan kuna da yara to yana da kyau ku sanya komai a Thailand da sunan su to zaku iya ci gaba da zama a gidan saboda ku ne uban haihuwa… da kyau kuyi tunani game da shi amma kar ku rasa barci akansa saboda idan abubuwa sun lalace iya yin wani abu a sauƙaƙe yana iya yin hayan kuɗi kaɗan… tukuna

    • Faransa Nico in ji a

      Zaku iya yin rijista da sunan 'ya'yanku idan yaran sun girma.

      • Tino Kuis in ji a

        Wannan ba gaskiya ba ne, Francis. Bayan saki na da matata ta Thai shekaru 3 da suka gabata, na karɓi kuɗi daga dukiyar da aka yi auren, ban da haka, an saka filaye da sunan ɗanmu ɗan shekara 12. Zan iya nuna muku chanoots. Uba ko uwa kawai za su iya yi. Ɗana ba zai iya yin komai da shi ba har sai ya kai 20.

        • Faransa Nico in ji a

          Dear Tino Kuis,

          Na gode da wannan bayanin. Ina so in sa filin da za a saya kai tsaye da sunan karamar ’yarmu (2), amma lauyana ya ce mini ba zai yiwu ba. Zan kai masa rahoton gyaranku.

          • Tino Kuis in ji a

            Ba za a iya yi nan da nan ba. Uwar ta sayi filin kuma nan da nan ta sanya shi da sunan ƙaramin ɗa.

            • Faransa Nico in ji a

              Na gode Tino. Don haka tambayar Bitrus ma ta taimake ni.

  6. Harold in ji a

    Siyan gida da sunan matarka shine tambayar allah. duk da manyan shekaru 7 da ita. Mutane da yawa sun riga ku zuwa dare a Jomtien Beach tare da akwati.

    Shirya wannan tare da lauya na REAL kuma kuyi ta hanyar kamfani na gaske da kuma wasiyya,

  7. Ciki in ji a

    Muhimmi: An yi aure a cikin Netherlands, wanda ba ya aiki a Thailand har sai kun yi rajistar aure a Thailand. Idan an yi rajistar auren sannan kuma (!) siyan ya faru, ku duka biyun ku mallaki 50%. Idan ribar gidan ma tana cikin sunan ku, za ku iya ci gaba da zama a can tare da kwanciyar hankali.
    Ya dogara da yadda dangantakar iyali take. Idan sun yi ƙoƙari su sa rayuwarka ta baci don su mallaki gidan, to ba za ka ji daɗin rayuwa ba.
    Faɗin gidan kwana zai zama da sauƙi, za ku iya samun hakan gaba ɗaya da sunan ku.
    Gaisuwa, Cees

    • l. ƙananan girma in ji a

      A cikin mafi kyawun yanayin yanayin, kuna da kashi 50% na gidan.
      Daga ƙasa ba za ku taɓa zama ɗaya tare da duk sakamakon da ke tattare da shi ba!

      gaisuwa,
      Louis

  8. B.Elg in ji a

    Hello Peter,
    Jiya da ta gabata na yi tambaya akan wannan shafi kuma na sami amsoshi masu taimako. Shigar da “shaida” azaman kalmar bincike a cikin akwatin hagu na sama na wannan shafin kuma zaku iya karantawa.
    Me ya faru da gidan ku? Iyalin matarka na Thai za su karbi mulki kuma a matsayinka na baƙo an ba ka tabbacin samun ɗan gajeren sanda. Sai dai idan kuna da shirin wasiyya a Thailand.
    Ina yi muku fatan alheri a cikin gidan ku!
    B.Elg

  9. Louvada in ji a

    Ina da mata ’yar Thai kuma na yi aure a hukumance tsawon shekaru 10. Shekaru biyu da suka wuce ya sayi gida a kan ƙasa a cikin wani aiki. Bayan an ba da littafin blue ɗin, an kwatanta shi a kan rajistar ƙasa kuma yana cikin sunayenmu biyu. Don haka a zahiri na mallaki rabin na shari'a duka. Shin zan kara daukar matakan kare lafiya, shin matata ta mutu kafin in yi???

  10. sauti in ji a

    An yi auren ku a NL, kuna iya har yanzu a yi muku rajista a NL.
    Ina muku fatan rayuwa mai tsawo da farin ciki, amma kuna iya zama farkon wanda ya mutu.
    Shin kun shirya wani abu a cikin wannan harka?Saboda hannun hukumomin haraji na Holland ya yi nisa sosai a ƙasashen waje ta fuskar dukiya, gado da harajin gado. Gidan da ke TH da sunan matarka ne, an yi aure a NL a cikin al'umman dukiya ko a'a?, wani dukiya a NL da TH?
    Wani notary na dokar farar hula na NL zai iya ba ku ƙarin bayani game da wannan a cikin tattaunawar farko mara ɗauri.
    Idan matarka ta mutu zaka iya gadon gidana DA filina, amma sai an sayar da fili cikin shekara 1. Amfani, hayar kamfani (+ izini don karɓar hannun jari a yayin mutuwa) na iya zama mai yuwuwa. Zai fi kyau tuntuɓar lauya mai kyau a cikin TH.

    Ko kuma yi tambaya: "Tambayi lauya" van http://www.thaivisa.com.
    http://www.thaivisa.com/forum/topic/748687-inheritance-by-foreigner/?utm_source=newsletter-20140806-0800&utm_medium=email&utm_campaign=news
    Idan matarka ta wuce ba tare da wasiyya ba, to, magadanta za su cancanci mallakarta, bisa ga dokar Thai, magada na shari'a sun haɗa da iyaye masu rai, 'ya'yanta da mijinta. Kashi 50% na dukiyar aure (ko da sunanta ne) to kai tsaye za'a je muku domin ku da ita kun yi aure bisa shari'a, don haka duk wata dukiya da aka samu a lokacin auren za a raba kashi 50/50 tsakanin miji da mata. Sauran kashi 50% sannan za a yi la'akari da ita a matsayin dukiyarta, sannan za a raba ta daidai gwargwado tsakanin magadanta. A matsayin bayanin kula, idan gadon ku ya ƙunshi dukiya (ƙasa) to doka ta buƙaci ku sayar da kadarar a cikin shekara ɗaya daga ranar da aka karɓi gadon.

    DOKAR SIAM
    Bangkok: 10/1, hawa na 10. Ginin Wurin Piya, 29/1 Soi Langsuan, Titin Ploenchit, Lumpini, Patumwan, Bangkok. 10330
    Hua Hin: 13/59 Soi Huahin 47/1, Petkasem Rd, Hua hin District, Prachuabkirikhan Province, 77110
    Pattaya: 413/33 Moo 12 Nongprue, Banglamung, Chonburi 20150

    Tel: Bangkok 02 2569150
    Tel: Hua Hin 032 531508
    Tel: Pattaya 038 251085 ko Wayar hannu 09 12393495
    Yanar Gizo: http://www.siamfirm.co.th
    Kuna so ku "Tambayi Lauyan" wata tambaya? Da fatan za a danna nan

  11. Vinny in ji a

    Tun da daɗewa na fuskanci wannan batu, na ba da labari kuma na auna wasu abubuwa kaɗan sannan na yanke shawarar cewa duk zai zama mummunan a gare ni.
    Kawai bayyana:
    Bayan mun zauna da wata ’yar Thai a Netherlands sama da shekaru 10, mun so mu gina gida a yankinta.
    Bayan haka, babban burinta kenan.
    Ta riga ta mallaki ƙasar, kawai ta gina gida.
    Sannan za ku iya yin abubuwa biyu;

    1. Yin wasa da ɗan ƙasar Holland na yau da kullun da ƙoƙarin rufe komai saboda kuɗin da aka saka,
    Ko 2. kawai ka je ka yi mata fatan alheri, ba tare da wahalar lauyoyi, kwangiloli da sauran ƙananan posting ba.
    Komai a sunanta haka eh.

    Bayan shekaru 7 kun san ko yana da kyau ko a'a, abin da wani zai ce game da shi, ba shakka, ba shi da alaƙa da ku.
    Haka labarin wadanda suka gabace ku da wadanda suka yi kuskure da blah blah.
    Kuma watakila ka mutu tukuna.

    Yanzu mun fi shekaru 10 baya kuma har yanzu na gamsu sosai.
    Idan budurwata ta mutu kafin in mutu, na dade da yanke shawarar cewa zan ba danginta komai.
    House, pool, kawai komai.
    Domin meye amfanin duk wannan hargitsi idan ka riga ka rasa komai?
    Sannan kuma ka faranta wa wani rai shi ma.
    Me kuke asara game da kuɗi akan gida a Thailand?
    Idan a cikin Netherlands ne, na fahimce ku, amma a nan…. oh...zaka shawo kan hakan..

    Na ji sau da yawa daga farangs cewa suna son rufe komai da kaya,
    Amma a aikace, hakan ba ya aiki a ƙarshe.
    Idan za ku iya ajiye kuɗin, kawai kuyi kuma ku ji daɗin rayuwa.

    • theos in ji a

      @ Vinny, nima abin da nake tunani ke nan. Na yi aure da ’yar Thai shekara 30 kuma komai yana cikin sunanta. Ba a taɓa samun matsala da shi ba. Idan matata ta mutu to dangi za su iya samun komai saboda a lokacin bana son zama a nan, idan na rasa matata to na rasa komai.

      • Faransa Nico in ji a

        Na fahimci ra'ayoyin Vinny da Theo. Amma idan kuna da wasu yara daga dangantakar da ta gabata fa? Yaya zaku ji game da hakan?

    • rudu in ji a

      Layinku na ƙarshe IDAN za ku iya ajiye kuɗin ba shakka yana da mahimmanci.
      Yawancin ƴan ƙasar waje ba za su iya samun wannan kuɗin ba.
      Don haka dole ne su rufe kansu da kyau.

  12. Philip in ji a

    Mafi kyawun karanta wannan labarin da farko, ko da kun kasance da tabbacin matar ku, ba ku da tabbas game da dangi.
    https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/erfgenaam-overleden-thaise-vrouw-familie-ligt-dwars/
    Salam Philip

  13. Renevan in ji a

    Idan ba ka shirya wani abu a gaba ba kuma matarka ta mutu, kana da shekara guda ka sayar da kadarorin, saboda ba za ka iya mallakar fili ba. Ba a yarda a yi hayar fili daga matarka ba, duk da haka za ka iya ɗaukar riba (riba) wanda yake da inganci na rayuwa ko da an sayar. An bayyana wannan a kan yi. Da fatan za a tuntuɓi lauya game da tsarin. Da farko tattara Bayani game da wannan da kanka don ku san abin da kuke magana akai. Google siyan gidan Thailand, siyan ƙasar Thailand ko amfani da Thailand kuma zaku ga jerin rukunin rukunin yanar gizon da ke ba da bayanai a sarari.

  14. Faransa Nico in ji a

    Na riga na yi tsokaci a cikin wani abu makamancin haka cewa za ku iya jinginar da filin don kada wani ya iya karbar filin ba tare da izininku ba. Kuna ba da izinin ne kawai idan an biya kuɗin.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau