Yan uwa masu karatu,

Jama'a barkanku da warhaka musamman wadanda ke zaune a garin Hua Hin, shin akwai wanda ya riga ya karbi takardar M daga hukumomin haraji na Holland? Isar da saƙo a cikin Hua Hin yana da ban tsoro Ban sani ba ko hakan ma haka yake a wasu wurare a Tailandia, amma wani lokacin sai in je gidan waya wasu lokuta don tambayar inda wasiƙar ta ke sannan bayan dogon bincike na yi. wani lokacin sarrafa neman wani abu na wasiku don nutsar da ni.

Ina da ra'ayi cewa ma'aikatan gidan waya suna jira kawai har sai sun tattara isassun wasiku don isar da shi a yankin. Da zarar na ma da jira 6 makonni.

Gaisuwa.

Linda

Amsoshi 22 ga "Tambaya mai karatu: Wanene a cikin Hua Hin ya riga ya karɓi fam ɗin M daga hukumomin haraji?"

  1. rudu in ji a

    Hukumomin haraji sun aiko da fom ɗin biyan harajina a farkon Maris.
    Lokacin tafiya yawanci makonni 2 zuwa 4.

    Binciken shekara-shekara na ABNAMRO daga Janairu, duk da haka, ya ɗauki watanni 2.

  2. Erik in ji a

    Gabatar da koke a rubuce ga shugaban yankin. Ƙarfafawa kuma zai fi dacewa a cikin Thai. Nuna ambulan yana nuna makonni shida na jira. Wannan yana da ban mamaki, musamman idan kun sami tallafi daga wasu a cikin wasiƙun su.

    Ban yi asarar komai ba a cikin shekaru 15 kuma tabbas ba na rayuwa a cikin birni. Komai yana zuwa akan lokaci, sai dai in manzo ba shi da lafiya sai na rasa wani abu na tafi tambaya. In Thai. A cikin ɓangarorin waje, ba kowane manzo ya san hanyar ba (idan wannan hanyar ta riga ta sami suna…).

    • Linda in ji a

      Sannu Erik, na gode da amsar da kuka bayar, Ina tsammanin cewa ba ku zama a cikin birni mai mazauna 100.000 ba tare da ofis guda 1 kawai wanda ke aika wasiku ga dubun dubatar mutane zai ba ku mafi kyawun isar da wasiku a cikin lamarin ku. . Na je wasu lokatai don ganin yadda suke warware wasikun nan a cikin HH kuma ba kwa son sanin mene ne ɓarna da ba za a iya misalta shi ba a cikin sashen rarraba wasiku. Ya yi kama da bam ya fashe, komai ya hade, akwatunan wasiku a kasa, guntun wasiku da fakiti a kasa, babu wani abu mai inganci da tsafta, don haka wannan hanyar aiki ta ba da tabbacin cewa wasikun za su bace ko kuma za a sake gano su bayan makonni. a tsakanin kowane irin takarce akan tebura da kasa.
      Kun yi sa'a.
      Sannu Linda

      • theos in ji a

        Linda, yana nan. Ina zaune a cikin Sattahip kuma iri ɗaya ne a can, babban rikici kuma kamar yadda kuka kwatanta shi. Na kuma yi asarar wasiku marasa adadi ko kuma ba a isar da shi ba. Musamman takaddun shaida na rayuwa daga SVB da Pensioenfonds, suna bugawa kowace shekara. Sai na gano, shekaru da suka wuce, yadda yake aiki. Wasikar ta isa Swampy sannan ta tafi Babban Ofishin Wasikar da ke Bangkok. A can ake jera ta da lardi, Chonburi a gare ni, sa'an nan kuma zuwa Si Racha Postal Service (inda mafi yawansu bace, tafi). A can ana jera wasikun ta hanyar zip code wanda yake daidai da kowa a ƙauyenku ko garinku. Ana ɗaukar saƙon Sattahip zuwa ofishin gidan waya na Sattahip ta hanyar bas na yau da kullun, inda ake jera ta ta adireshi. Idan akwai ma'aikacin gidan waya na yau da kullun kuma idan bai sami adireshin ba, sai ya jefa wasiƙun a cikin kwandon shara na farko. Don haka ga sabis ɗin gidan waya na Thai.

        • Linda in ji a

          Daidai Theo yana aiki haka nan a cikin LOS har yanzu Thais sun koyi abubuwa da yawa a fannoni da yawa, amma abin takaici suna tunanin za su iya yin komai mafi kyau da kansu kuma ba sa son karɓar abu mai yawa ko wani abu daga baƙi (ilimin koyarwa da al'adu / asarar fuska kuma ba adawa da -zargin zargi na iya) amma ba na bari kaina ya damu ba amma dole ne in yarda wani lokacin yana da takaici kuma wannan ba haka lamarin yake ga hukumomi ba har ma a cikin dangantakar wani da THAI.
          Don haka a kula kuma a huce. GR. Linda

      • Erik in ji a

        To, to ni dan iska ne! Amma kun yi gaskiya, oda sau da yawa yana da wuyar samu.

        Ba zato ba tsammani, mun dandana a nan cewa mutanen yammacin da ke da akwatin PO ba koyaushe suke karɓar wasiku ba. Dalili: tsohon mai rarraba wasiku bai iya karanta rubutun Yamma ba, don haka aika wasiku a cikin akwatin wasiku da ba daidai ba, kuma mai karɓa ya jefa shi a cikin rumbun adana bayanai..... Mun ɗauke shi da kyau zuwa ƙyanƙyashe.

  3. Barry Jansen in ji a

    A ba ni takardan zaɓe na da ambulan na zaɓe na 2nd Chamber, wanda Hague ya ce a kai
    An aika ranar 21 ga Fabrairu zuwa adireshina a cikin Hua Hin, wanda aka samu kawai a ranar 11 ga Maris.
    Don haka ya yi latti don aikawa akan lokaci ta Ofishin Jakadancin.
    Don haka dole ne ya kasance saboda isar da saƙon da aka yi a nan.
    Kullum ina karɓar wasiku daga Netherlands a cikin kwanaki 14.

  4. Rob Thai Mai in ji a

    Ɗauki akwatin PO a cikin gidan waya, farashin 200 baht kowace shekara. Ba a taɓa samun matsala ba

    • Wim de Visser in ji a

      Yana iya zama ba matsala a gare ku, amma a gare ni.

      Ina da POBox a cikin Ubon Ratchathani, wanda ta hanyar farashin 500 baht / shekara, amma wannan tabbas ba tabbacin cewa wasiku zai zo.
      Misali, Ina biyan kuɗi zuwa National Geographic. Rabin lokacin takardar ba ta isa ba.
      National Geographic yana sake aika shi akan buƙata kuma bai taɓa zuwa ba.
      Na soke biyan kuɗi ne kawai saboda ba shi da amfani.

      Wasiku daga NL bai taɓa zuwa adireshin gidana ba a cikin shekaru uku da suka gabata. Hatta wasikun gida kamar lissafin tarho da lissafin Intanet ana isar da su ne lokaci-lokaci.
      Matata ta Thai ta yi korafi sau da yawa amma abin ya ci tura.
      Af, na karɓi katin zabe na makonnin da suka gabata a adireshin POBox dina. Wannan kuma.
      EMS ya aika zuwa ofishin jakadanci. Yana da lambar bin diddigi amma bai bayar da bayani ba.
      Don haka ban sani ba ko katin zabe ya taba isa ofishin jakadanci.
      Rubutun Thai yana ci gaba da gwagwarmaya

    • Linda in ji a

      Na taba tambaya, amma an riga an ba da dukkan akwatuna, amma yanzu zan nemi wani akwati don ganin ko akwai.
      Sannu Linda

  5. adjo25 in ji a

    Hi Linda,
    Ni kaina ina zaune a Cha am kuma har yanzu ban karbi m form ba.
    Gr Ad

  6. Lammert de Haan in ji a

    Hi Linda,

    Don gano ko kuma lokacin da aka aika gayyata don shigar da bayanan haraji, je zuwa http://www.belastingdienst.nl. A can za ku shiga tare da DigiD ɗinku, zaɓi "My Tax and Customs Administration" kuma danna kan shafin "Correspondence".

    Hakanan ta hanyar http://www.mijnoverheid.nl za ku iya samun wannan bayanin. Hakanan zaka iya shiga wurin tare da DigiD ɗin ku kuma zaɓi shafin "akwatin saƙo". Anan zaku iya saukar da wasiƙar dawo da haraji mai yuwuwar a cikin tsarin PDF.

    • Linda in ji a

      Sannu Lammert, na gode da bayanin, amma abin da kuke magana game da shi ba sanarwa ba ne ga mutanen da ke zaune a ƙasashen waje waɗanda suka zo da fom ɗin M kuma ba za ku iya zazzage shi ba, wanda aka aika zuwa adireshin gidan waya na waje.
      Sannu Linda

      • Lammert de Haan in ji a

        Yayi karatu mai kyau Linda. Ba maganar zazzage takardar haraji nake yi ba, sai dai batun tuntubar wasikun da ke tsakanin ku da hukumar haraji da kwastam. Wannan wani shafin ne a kan amintaccen sashin gidan yanar gizon Hukumar Haraji da Kwastam.

        Ina da bayanin kula 5 M a kan tebur na zuwa yanzu kuma wasu 3 suna kan hanyarsu daga Thailand. Don haka na san menene tikitin M. Kuma ga dukkan wadannan kwastomomi guda 8, hakika an bayyana ranar da za a fitar da tikitin a gidan yanar gizon hukumar haraji da kwastam. Kasancewar ba haka lamarin yake a gare ku ba, alhali kuwa har yanzu ba a kawo muku ta wasiƙar ba, hakan na iya nuni da abu ɗaya ne kawai: Hukumar Tax da Kwastam ba ta ba ku form ɗin M. musamman ga abokan cinikin da suke karɓa kawai. Hukumar Tax da Kwastam za ta iya ganin cewa SVB ta dakatar da kuɗin haraji da kuma cire kuɗin inshora na zamantakewa a cikin lokaci kuma ba za su gabatar da dawowa ba! Har ma Hukumar Tara Haraji da Kwastam ta kirkiro wani taken daban na wannan, wato: “Ba za mu iya kawo muku sauki ba”.

        Ba zato ba tsammani, sharhin ku cewa an ba da tikitin M ga mutanen "masu zama a ƙasashen waje" bai cika ba / rashin kulawa. A matsayinka na mai biyan haraji ba mazaunin zama ba, yawanci dole ne ka cika fom na C. Kuna iya cike fom ɗin C ta hanyar Mijn Belastingdienst. Ba zato ba tsammani, akwai kuma yiwuwar buƙatar takardar C ta hanyar Layin Bayanin Harajin Waje. Wannan an yi niyya ne musamman ga jahilai na dijital a cikinmu. Har ma an aika da takardar C-bill ga wani abokin ciniki na Thai ba tare da neman izini ba. Ba shi da damar zuwa DigiD mai aiki. Don haka na nemi a bashi username da kalmar sirri daga Hukumar Tax and Customs. Ina ƙin sanarwar takarda. Abin takaici, ba za ku iya tsere wa wannan tare da sanarwar M ba.

        Form ɗin M yana amfani da ku ne kawai idan kun kasance wani ɓangare na shekara a cikin Netherlands da wani ɓangare na shekara a ƙasashen waje. Amma kuma idan kun sake zama a Netherlands bayan ƙaura daga Thailand.

        • Linda in ji a

          Ok Lammert na gode don ƙarin bayanin ku.
          Sannu Linda

    • Linda in ji a

      Barka dai Lammert a nan na sake zuwa, ba sai na duba MijnGovernment a kowane lokaci ba domin ina samun sanarwar kai tsaye a wayar salula ta lokacin da aka buga wani abu a cikin akwatin saƙo na, ba tare da la'akari da hukumomin haraji, SVB ko wata hukuma ta gwamnati ba. sako.
      Sannu Linda

      • Lammert de Haan in ji a

        Kuma ba ku sami sako a wayarku ba kuma har yanzu ba a isar muku da fom ɗin ta hanyar post ɗin ba? Kammalawa: duba rubutuna na farko.

  7. Hu in ji a

    Ina zaune a Hua Hin tun 2010 kuma ina da Akwatin gidan waya tun waccan shekarar.
    Yana aiki mai girma kuma yana farashin 500 baht kowace shekara.

    Gr, Hua.

  8. Gerrie in ji a

    Yakan faru sau da yawa cewa cibiyar Dutch ta canza adireshin, misali. saboda tsarin kwamfuta ba ya karɓar lambar gida biyu, zip code ba tare da haruffa ko sunan dogon titi ba. Don haka ko da yaushe duba adireshin saƙon mai shigowa marigayi.

  9. Wil in ji a

    Dear Linda, Mu ma muna zaune a Hua Hin kuma koyaushe muna fuskantar mummunar isar da saƙo a nan. Wani lokaci babu komai sai kuma tarin wasiku da ke kan hanya tsawon wata biyu. A lokacin, mun sa a aika da fom ɗin mu zuwa adireshin gidan waya da ke ƙasar Netherland, sai suka bincika komai kuma suka tura mana ta imel. Dangane da takaddun haraji, koyaushe muna yin wannan ta wannan hanyar kuma tana aiki daidai kuma koyaushe kuna iya amsawa cikin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai. Muna yin haka ta imel zuwa adireshin gidan waya, wanda ke tura shi zuwa Heerlen.

  10. Karl. in ji a

    Me yasa ba a aika da M form ta imel ba?

    • Lammert de Haan in ji a

      Hakan ba zai yiwu ba Carl. Siffar M takardar shela ce. Har ila yau wannan ya shafi Harajin Kyauta da Gado, kodayake yanzu kuna iya zazzage fom ɗin da ake buƙata kuma ku cika shi a kwamfutar. Amma sai ku aika da waɗannan sanarwar ta hanyar wasiƙa zuwa ga hukumomin haraji, zuwa ofishin da ya shafi yankinku.

      Ina fatan cewa nau'in M shima zai zama samuwa ta lambobi kuma ana iya aika shi ta hanyar lambobi. Wannan zai cece ni mai yawa lokaci da tsanantawa (da kuma kashe abokan ciniki).


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau