Sannu Bloggers,

Kullum kuna karanta abubuwa da yawa game da ƴan fansho ko ƴan ƙasar waje. Shin an san adadin mutanen Holland nawa ne da gaske suka yi ƙaura zuwa Tailandia kuma don haka dole ne kada su koma Netherlands a kowane lokaci saboda farashin magani, amma waɗanne ne suke zama a nan duk shekara?

Ni da kaina ina zaune a Tailandia sama da shekaru 15, na dindindin, kuma na kan yi magana da ’yan uwa nawa ne za a iya samu, muna tsammanin kashi kaɗan ne.

Watakila wannan kawai ofishin jakadanci ya sani kuma zan iya tunanin cewa bai amsa wannan ba.
Sau da yawa kuna ganin masu rubutun ra'ayin yanar gizo iri ɗaya, shin duk suna rayuwa na dindindin a Thailand ba tare da komawa baya ba ko kuma yawancin bayanan sun fito ne daga Netherlands ko Belgium

Ina jin daɗin karanta wannan blog ɗin, amma na ga yana da ban haushi cewa sau da yawa ana samun ra'ayi mara kyau ga halayen, don haka ba kwa kuskura ka aika wani abu zuwa wannan blog ɗin saboda koyaushe akwai wani abu ba daidai ba ko mutanen da suka san komai da kyau.
Idan an sanya shi OK kuma in ba haka ba lafiya,

Tare da gaisuwa,

Andre

Amsoshin 42 ga "Tambayar mai karatu: Mutanen Holland nawa ne suka yi hijira zuwa Thailand?"

  1. Björn in ji a

    Ban yi tsammanin Ofishin Jakadancin yana da amsar da ta dace ba, na kasance a wurin a ranar Alhamis ɗin da ta gabata sannan na karanta fom game da rajista a Ofishin Jakadancin ga mazauna Thailand.
    Kudin wannan shine € 30… Da alama kaɗan ne a gare ni, wanda shine dalilin da yasa na mayar da fom ɗin da sauri.
    Ina zaune a Thailand duk shekara.

    • LOUISE in ji a

      Hi Bjorn,

      Yi rijista akan layi kuma ba komai bane.
      Na yi mana duka.

      Zai yi.

      Akalla mutane sun san inda kuke.

      LOUISE

      • John in ji a

        Ee, ga haraji!

  2. Khan Peter in ji a

    Ofishin jakadancin Holland bai san adadin mutanen Holland nawa ke zaune a Thailand ba saboda ba a buƙatar rajista. Ƙididdiga sun bambanta daga 8.000 zuwa 11.000. Ni kaina na ɗauka 9.000

  3. Nuhu in ji a

    Menene amfanin yin rijista a ofishin jakadanci? (ko watakila rashin amfani?). Da farko la'akari da cewa 30 € (lokaci ɗaya ko shekara-shekara?) Da alama a gare ni ya zama adadin da za a iya sarrafa shi don ƙaura, ina fata.

    • tawaye in ji a

      Domin a matsayinku na ɗan ƙasar Holland kuna son ofishin jakadancin ya taimaka muku a cikin gaggawa (masu mahimmanci), Ina tsammanin al'ada ce don sanar da ofishin jakadancin a gaba inda kuke. Ina ma ganin wannan ya zama tilas.
      A matsayinka na ɗan ƙasar Holland, ba wai kawai kana da haƙƙoƙi ba, har ma da wajibai (ɗabi'a) ga ƙasar Holland. Yawancin mutanen Holland suna son manta da hakan.

      • HansNL in ji a

        Tabbas, a matsayinku na ɗan ƙasar Holland kuna da haƙƙoƙi da wajibai.

        Amma idan aka yi la'akari da cewa a matsayinka na tsohon fart ɗin da ya yi hijira gaba ɗaya ba ka cikin gaban gwamnatin Holland, kuma ana ɗauka ta hanyoyi da yawa a matsayin ɗan ƙasa mara kyau, ina tsammanin cewa bayan shekaru 57 na rashin gujewa wajibcin da aka ɗora mini. da Dutch din da aka dora wa gwamnati, ciki har da zama a cikin surcoat don jimlar gilder guda daya a kowace rana, wanda ya kashe ni guilders dari biyar ko fiye da samun kudin shiga kowane wata, na yanke shawarar a cikin 2006 don janyewa gwargwadon iko daga tsangwama. na gwamnati daya,

        Dangane da yin rajista da ofishin jakadanci, na yi rajista sau biyu.
        Ina tsammanin, tun da ba na son biyan €30 don wannan gata, rajista na ya / za ta ƙare?
        Kuma wannan ba tare da wani sako ba?

        Idan Gwamnatin Holland za ta tilasta ni in yi rajista (sake) kuma dole ne in ƙidaya €30 don wannan gata, zan yi abin da ya kamata in yi a 1967, ɗauki kaina a matsayin mai ƙi.

  4. Erik in ji a

    Babu tsari, amma an yi mini rajista a ofishin jakadanci na tsawon shekaru.

    Wani lokaci nakan sami sakon tes, amma sai dai in karbi sakwannin tes da ba su cika ba, ban ji wani abu ba, to ba zato ba tsammani wannan zabin ya kare kuma sai a sanya ni cikin jerin sunayen NL, ni ma ban ji komai ba, kuma yanzu na yi. dole a karanta a nan cewa akwai wani sabon abu wanda farashin Yuro 30?

    Sashen yada labarai na ofishin jakadanci… ko akwai shi? Ba ya haskakawa.

  5. Rob V. in ji a

    Ofishin jakadanci ko wata hukumar gwamnati (har ma da CBS) ba su san haka ba saboda ba a wajabta wa mutane rahoton inda suka ƙaura, me ya sa ko na tsawon lokaci (na dindindin ko ƙaura KO na wucin gadi ko ɗan ƙasar waje). Lokacin da kuka shiga ƙofar a kan iyakar Holland, mutane suna so su san komai game da ku, da wuya wani abu lokacin da kuka tashi. Wasu a sane ko ma sun manta da gangan soke rajista daga Netherlands.

    Makonni kadan da suka gabata, Ambasada Joan Boer ya yi wata hira mai kyau wacce a cikinta ya ce bai sani ba:
    https://www.thailandblog.nl/achtergrond/gesprek-joan-boer-nederlands-ambassadeur/

    Mutane sun san adadin Thai nawa ne a cikin NL saboda gwamnati ta yi rajistar hakan a ƙofar. Ina son waɗannan lambobin Hakanan kuna son sanin yawan mutanen Holland nawa a cikin TH, me yasa, tsawon lokacin da suke can, tsawon lokacin da suke tunanin za su zauna (baƙi ko ƙaura?), wane irin matsayin zama suke da su, shekaru, matsayin aure, da sauransu. Sa'an nan za ku sami kyakkyawan hoto na wane ne yanzu a Thailand.

  6. HansNL in ji a

    Na taɓa karanta wani wuri cewa ɓangarorin 6000 masu kyau sun zauna a Thailand na dogon lokaci, kuma an soke su daga Netherlands.
    Haka kuma labarin ya bayyana cewa akwai ƴan gudun hijira na wucin gadi 3000 da ke zaune a Tailandia waɗanda ba a soke rajista daga Netherlands ba.
    Na ajiye wannan labarin akan rumbun kwamfutarka ta matacciyar kwamfuta.

    • Khan Peter in ji a

      Wannan alama a gare ni, tare da ƙaramin gefe sama ko ƙasa, daidai ne.

    • Jack S in ji a

      HansNL, wannan “macece” kwamfuta… menene ya mutu? Idan hadarin rumbun kwamfutarka ne, akwai kadan da zan iya taimaka da su. Komai sauran zan iya dawo da bayanan rumbun kwamfutarka kuma idan kun yi nisa da ni zan iya gaya muku yadda za ku yi.
      Sannan zaku iya fitar da wannan labarin kuma zamu iya ci gaba anan….
      Sanar da ki. Editocin suna da adireshin imel na… kuna iya tura min wannan… bayan haka, ba a ba mu damar yin taɗi ba…

      • HansNL in ji a

        Abin takaici…..
        Akwai abubuwa masu matuƙar mahimmanci da yawa akan wannan rumbun kwamfutarka wanda na je wurin ƙwararre (mai tsada) tare da kwamfuta ta da duka.
        Abin baƙin ciki shine, da gaske faifan diski ya mutu gaba ɗaya, ba a iya karanta komai daga ciki.

  7. gringo in ji a

    Yana kama da kyakkyawan batun karatu ga ɗalibin Kimiyyar zamantakewa don yin nazarin alƙaluma akan mutanen Holland a Thailand.

    • HansNL in ji a

      Gringo, ka ba ni babban ra'ayi!
      KKU Khon Kaen Uni yana neman yiwuwar karatu, wanda duka Social Sciences da cibiyar harshe za su iya shiga.

    • LOUISE in ji a

      Mai gudanarwa: don Allah kar a yi taɗi

  8. Tony in ji a

    Rahoton shekara-shekara na Google SVB na adadin kudaden fansho na jihohi zuwa Thailand

    • HansNL in ji a

      Duba shi sama.
      ffffff

      Adadin masu neman fa'ida a Thailand 1013
      Girma a cikin 2012 120

      Ga alama wannan ba daidai ba ne.
      Ina tsammanin cewa a cikin alkalumman da ke sama, SVB kawai sun haɗa da waɗanda ke karɓar kuɗi a cikin asusun banki na Thai.
      Da alama haka.

  9. Ko in ji a

    Ina zaune a Thailand tsawon shekaru 3 yanzu tare da abokina na Holland kuma na soke rajista a Netherlands. Har yanzu ina biyan haraji a NL saboda na yi ritaya a matsayin soja. Ina da duk manufofin inshora a cikin Netherlands (wuta, taimakon shari'a, WA, kuɗin likita, da sauransu, kawai a adireshin Thai na.).
    An yi mini rajista a ofishin jakadancin NL da ke Bangkok kuma hakan bai kashe ni ba (kawai ta hanyar yanar gizon su).

  10. l. ƙananan girma in ji a

    Hukumomin haraji da SVB za su iya nuna daidai adadin mutanen Holland da ke zaune a Thailand.

    gaisuwa,
    L

  11. Visco in ji a

    Kada ku kasance cikin wani ruɗi, sun san komai game da mu, akwai CAK a Netherlands, wato Ofishin Gudanarwa na Tsakiya, an rubuta komai a wurin, nawa kuɗin kuɗin fensho yana canjawa kowane wata, kuma ga wane, kuma a ina. sai SVB, ditto , Big Brother yana Kallon ku.

    Gaisuwa Gert

  12. Harry in ji a

    A cikin 2002, wani manajan otal a Chiang Mai ya riga ya sami jerin sunayen mutanen Holland dubu da yawa a yankin.
    Mutum nawa ne ke rike da adireshin NL don komawa baya don tsufa na gaske? Hayar gidan na yau da kullun tare da yarjejeniya don kula da wasiku ko abin da ake kira raba wani yanki na gidan da ɗayan yaran yake rayuwa a cikinsa?

    • ciwon ciki in ji a

      tatsuniyoyi, sun riga sun tsara cewa bisa ga doka !!
      ba komai tare da yaranku, gami da rajista ko zama tare da yaranku,
      sau ɗaya kenan, amma ba kuma.

  13. Gus in ji a

    Dear Ko, ba zai yiwu a ci gaba da ainihin inshorar lafiyar ku a cikin Netherlands ba bayan kun soke rajista a cikin Netherlands. Ina fata gaskiya ne! Gus

    • Ko in ji a

      Ban ko magana game da asali inshora. Inshorar lafiya ta hanyar manufofin waje na Unive. Kudin Yuro 300 na wata-wata, amma sai an sanya muku inshorar komai ba tare da cirewa ba. Kudi ne mai yawa, amma a cikin NL ƙara komai daga inshora na asali, deductible, gudummawar mutum ga magunguna, inshorar balaguro, da sauransu.

      • Lex K. in ji a

        Dear Ko,

        Game da inshorar lafiyar ku; Tabbas wannan shine "Kulawa" da Unive ke yi, kamar yadda na lura manufar ita ce kawai don; Na ambata daga rukunin yanar gizon, “Kula yana nufin duk wanda ke da ko yana da alaƙar aiki da Ma'aikatar Tsaro. 'Yan uwa kuma za su iya shiga" ƙarshen zance, ko kuma akwai wani lokacin ƙofar baya don samun inshora ta wata hanya.

        Tare da gaisuwa mai kyau,

        Lex K.

        • Ko in ji a

          Barka dai Lex, ban tsammanin yana cewa: na keɓancewar ..! Jami'ar ta zama wajibi ta karbi (tsohon) ma'aikatan soja ba tare da ajiyar zuciya ba. Wannan kuma ya shafi tsoffin ma'aikatan aikin soja. Ina da cikakke na duniya (wanda ya kasance mai kulawa).

    • Yana da in ji a

      Hi Guus, mijina (yanzu yana zaune a Tailandia) ya soke rajista daga NL shekaru biyu da suka gabata kuma ya sanar da inshorar Amersfoortse game da wannan, muddin har yanzu kuna biyan haraji kuma ku ci gaba da yin rajista tare da Cibiyar Kasuwanci, kawai kuna iya kiyaye ainihin inshora tare da Amersfoortse. Mun nemi "tabbatar da ɗaukar hoto" daga kamfanin inshora kuma mun karɓi wannan saboda duk labaran da ke kan wannan shafin yanar gizon, da sauransu, cewa ba zai yiwu ba. Gaisuwa Loes

      • Gus in ji a

        Dear Loes, idan kun je zama a Tailandia kuma ku yi rajista tare da gunduma a cikin Netherlands (wajibi idan za ku yi tafiya sama da watanni 8, wanda a bayyane yake idan kun yi hijira), za ku karɓi fom daga hukumomin haraji. Da zarar an kammala, ba za ku sake biyan gudunmawar tsaro na zamantakewa a cikin Netherlands ba, kuna tsammanin cewa ba ku ƙara samun albashi daga Netherlands. Wajabcin biyan harajin shiga ko a'a ya dogara da adadin yanayi na sirri; A cikin wasu abubuwa, shin da gaske kun yi hijira (kwanaki 181 ma'auni da cibiyar wanzuwar rayuwa), an sami kuɗin fansho a cikin gwamnati ko masu zaman kansu? Kuna karɓar AOW ko wasu kudaden shiga daga Netherlands? ciki har da hayan gidaje, da sauransu.
        A taƙaice, idan ba ku zama mazaunin Netherlands ba, ba za ku ƙara biyan gudummawar tsaro ba, amma har yanzu kuna iya biyan IB. Idan ba ku ƙara biyan gudummawar jama'a, ba za ku iya ƙara shiga cikin inshora na asali ba. Wannan kuma yana da ma'ana, saboda wannan inshora yana samun tallafi daga gwamnati (kudin zamantakewa!). Tabbas yana yiwuwa (batun karɓuwa) don ɗaukar inshora tare da kamfanonin inshora daban-daban waɗanda kuma ke biyan kuɗin likita ga mutanen da ke zaune a ƙasashen waje. Farashin yana da girma sosai. Rudani ya taso akan wannan batu domin manufar hijira ba ta bayyana ba. Kuna saduwa da wannan yayin ƙidayar jama'a, amma kuma lokacin da 'hijira' shine ma'aunin hakkoki da wajibai. Na kafa lissafina bisa ka'idodin da hukumomin haraji ke amfani da su. Na gode, Guus

  14. gaggawa in ji a

    duniya-migration.info

    gr.hazat

  15. Gerard Van Heyste ne adam wata in ji a

    'Yan Belgium da aka soke rajista suna buƙatar yin rajista a Thailand, kyauta ne kuma ana sanar da su akai-akai ta imel ko saƙon tes. Inshorar lafiya tana aiki ne kawai lokacin da suke zama a Belgium!
    Ana ci gaba da cire haraji a Belgium, amma an rage!

  16. John Hendriks in ji a

    Ina tsammanin kwanan nan na karanta a kan shafin yanar gizon cewa, a cewar Ofishin Jakadancin Holland, kusan mutanen Holland 15.000 sun zauna a Thailand, wanda, ga mamakina, kusan 5.000 a yankin Pattaya.

  17. janbute in ji a

    Ina jin tsoron cewa ba za a iya kirga adadin mutanen Holland da ke zaune a nan Thailand ba.
    Wasu suna rayuwa a nan na dindindin kamar ni, wasu kuma na ɗan gajeren lokaci.
    Amma a cikin gundumar Thai (Amphur) da nake zaune, na riga na san 5 da kaina.
    Kuma ina zaune a wata ƙauye mai sauƙi da ake kira Pasang, ba da nisa da Chiangmai.
    Wani lokaci idan na je wani wuri a kan babur na misali Big C ko wani abu a Hangdong ko Chiangmai.
    Sai na gane kuma na ga yawancin mutanen Holland suna zama a nan.
    Kamar yadda na rubuta a baya ba zan so a sami su duka don kofi ba.
    Tunda makircina tabbas kadan ne .
    Amma akwai a cikin duka a Tailandia, ƙidaya dubbai da yawa.
    Don haka ina tsammanin Ofishin Jakadancin Holland a Bangkok bai san adadin su ba.
    Wasu suna yin rajista da Ofishin Jakadanci kamar ni , amma wasu suna tunani daban .

    Jan Beute.

  18. Chris in ji a

    Ba za a iya amsa tambayar ba idan ba ku fara ayyana abin da kuke nufi da ɗan ƙasar Holland da ya yi hijira ba.
    Shin wannan mutumin ne a hukumance yana da adireshin zama a Thailand kuma an soke shi daga Netherlands?
    Wani wanda ba ya da wani sha'awar kuɗi (gidaje, mota, gidan haya) a cikin Netherlands?
    Wani wanda baya biyan haraji a cikin Netherlands, kowane iri?

    A cikin tambayar ku kuna danganta ƙaura zuwa rashin komawa Netherlands saboda inshorar lafiya. Wannan ba ze zama kyakkyawan hanyar haɗi zuwa gare ni ba.
    Yawancin bakin haure a Thailand sun fito ne daga makwabta Laos, Cambodia da Myanmar. Daga nan sai Jafanawa da Sinawa suka biyo baya. Duk da cewa sun fi fice a fagen tituna, 'fararen fata' 'yan gudun hijira a kasar nan suna cikin 'yan tsiraru.

  19. MACB in ji a

    Duk wani adadi da aka yi amfani da shi a sama, koyaushe yana haɗuwa da ainihin ƙaura (= an soke rajista a cikin Netherlands, kamar ni) da duk sauran ƴan ƙasa waɗanda suka daɗe a nan. Mutanen da suka yi ritaya suna taka muhimmiyar rawa, amma kuma akwai mutane da yawa waɗanda ba su yi ritaya ba waɗanda ke daɗe a nan don kowane nau'in wasu dalilai, misali a matsayin 'mai ba da izini' na NL ko wasu kamfanoni.

    Tambayar ita ce kawai game da 'masu hijira na gaske', amma duk mun san cewa akwai mutane da yawa da ke zaune a nan kusan duk shekara amma ba a soke rajista a cikin Netherlands ba, musamman saboda inshorar lafiya.

    Ba shi yiwuwa a ba da tabbataccen adadi na waɗanda suke zaune a nan (kusan) na dindindin. Su ne ko da yaushe m kimanta. Kuma a ina kuke zana layin, a cikin watanni 6 + 1 kwana? 5.000, 10.000, 15.000 ne? Ina tsammanin adadi na ƙarshe yana kusa da gaskiyar 'watanni 6 + 1'.

    Akwai kuma maganar 'rejista a ofishin jakadanci'. Sunan ɓatacce ne. Kodayake rajista na son rai yana faruwa ta hanyar ofishin jakadancin, ana sarrafa fayil ɗin a cikin NL - ba ta ofishin jakadanci ba - kuma duk ayyukan gwamnatin Holland na iya amfani da bayanan (karanta yanayin rajista). Ko da yake ba ni da wani abin da zan ɓoye, ba ni da cikakkiyar buƙata don wannan tsarin na 'Big Brother' don haka ban yi rajista ba (amma duk da haka na sami duk bayanan, tsammani ta yaya hakan zai yiwu?).

    • Soi in ji a

      Ya masoyi MACB, wasu lokuta na yi mamakin abin da hankali ko amfani da shi zai iya yi don yin rajista a matsayin wanda aka soke NL a Amb a BKK. Duk da haka tunda na riga an san ni ga sauran hukumomi kamar hukumomin haraji. Yanzu kuna faɗin abin da ba ku yi rajista da Amb ba, amma duk da haka kuna karɓar bayanai. Menene wancan to, ina mamaki? Menene Amb ɗin ya aiko muku, da sauran mazaunan NL da yawa a cikin TH ba sa? Kuma: yaya mahimmancin wannan bayanin yake? Wataƙila za ku iya fayyace ni (da mu)? Tare da godiya!

      • MACB in ji a

        Ee, sananne (Ina tsammanin), amma manufar da aka bayyana = 'mahimman sanarwa, musamman a lokacin gaggawa' ya bambanta. An yi mini rajista da ofishin jakadanci na tsawon shekaru kuma ina zargin cewa sun rungumi tsohon 'Jerin Bangkok'. Ban taba samun bayanin da ba zan iya tunanin kaina ba, misali 'kauce wa (sassan) Bangkok saboda akwai zanga-zanga', wanda 'bangarorin' galibi ana bayyana su cikin yaren sirri na Bangkok (= na masu ciki kawai), ko ' an rufe ofishin jakadanci saboda wata saniya ta wucin gadi ta fada cikin ruwa' (Ina son samun irin wannan saniya daga lambun ofishin jakadancin; kyakkyawa & yawanci Dutch). A kowane hali, ba za ku sami bayanai masu amfani daga Netherlands don masu baƙi ba.

        Idan akwai matsaloli na gaske, har yanzu kuna iya ganin idan kun yi rajista (ta hanyar gidan yanar gizon, na yi imani). Ga sauran, duba gidan yanar gizon, alal misali, Bangkok Post; Ina da shi a matsayin 'shafi na gida'. Ina kuma samun jaridar yau da kullun, amma yawanci ba ni da lokacin karanta ta.

        Halin da makwabtanmu na kudu ya sha bamban. Ofishin Jakadancin Belgium shine 'zauren gari' kuma yana ba da sabis iri-iri. Abin ban mamaki ne cewa muna bayan haka, ko ba da gaske ba, saboda gwamnatin NL / gwamnatocin da gaske ba su son wani abu da za su yi da 'yan gudun hijirar shekaru da yawa, kuma suna kula da mu har ma da 'ya'yan uwa, sai dai lokacin da Babban Brother ya fito. Zuwa ga Malievld!

  20. Soi in ji a

    Yayi, amma da farko kun ce ba ku da alaƙa da babban ɗan'uwa wanda kuke danganta ga gwamnatin Holland, kuma ana ba da bayanan rajista ga ayyukan gwamnati. Misali, hukumomin haraji? SVB? UWV? Me ya sa, sun riga sun sami bayanan, kuna mamakin yadda mutane suka sami bayanan ku, yayin da a karo na biyu kuma kuna ba da rahoton cewa an yi muku rajista tsawon shekaru. Abin mamaki, ta yaya hakan zai yiwu? Ka yi da kanka, ina tsammani. Ko ta yaya, abin da nake sha'awar shi ne yaushe kuma ta yaya kuka lura cewa gwamnatin Holland tana aiki kamar babban ɗan'uwa? Me ya kubuta na sauran mutane da fahimtata?

    • MACB in ji a

      An yi rajista a ofishin jakadancin, kuma ya zauna a can. Lafiya. Yanzu bayanan sun tafi kai tsaye zuwa NL inda za a iya amfani da su don kowane nau'in 'Big Brother'; karanta yanayin rajista na yanzu. Bani da buqatar hakan kwata-kwata kuma ina ganin wannan a matsayin sake amfani da bayanan da aka bayar ba bisa ka'ida ba saboda dalilan tsaro. Al'amari ne na ƙa'ida mai alaƙa da keɓanta bayanan.

  21. Faransa Rops in ji a

    Na yi hijira a hukumance zuwa Thailand a ranar 26 ga Maris, 2014 (Ba shakka na kasance a can a baya) kuma har yanzu dole ne in gano yadda abubuwa ke gudana. Na yi tunanin na riga na san wannan, lamarin ya kasance kamar haka: Ni (har yanzu) ma'aikacin gwamnati ne, na bar Concern Rotterdam tare da "tsarin rabuwa" (a kan hutu har zuwa 01-10-2015) kuma zai (watakila, kawai idan hakan ya faru). yana kan ma'auni shine mafi kyawun / samar da mafi yawan) akan 01-10-2015 tare da Multi-Option Pension (ABP) (Zan zama 02 akan 07-2015-60). Na yi tunanin cewa idan na zauna a Tailandia a hukumance, ba zan ƙara biyan haraji a cikin Netherlands ba (duka a lokacin kwangilar aikina har zuwa 01-10-2015, lokacin fansho na (Na zaɓi) da lokacin / bayan shekarun fensho na jiha. (66+9 watanni ko 67? ko 67+?) Yanzu ya bayyana cewa ra'ayoyin (a wurin aiki na yanzu Concern Rotterdam/a Hukumomin Haraji / da dai sauransu) sun bambanta akan wannan. Zan (watakila?) biya haraji a cikin Netherlands / dole ne ku biya harajin samun kudin shiga akan samun daga asusun gwamnati, don haka duka daga albashi na na yanzu da kuma daga fansho na zaɓin zaɓi na gaba (da kuma daga AOW a gaba ????)…

    • Soi in ji a

      Ya masoyi Frans, idan kun yi watsi da kanku bisa hukuma kuma a hukumance a ofishin gundumar, Dept GBA, wanda a yanzu ake kira BRP (tushen rajista na mutane), to ya shafi. saƙon hukumomin haraji, da kuma ABP ɗin ku. Ba lallai ne ka yi komai ba. Za ku sami shaidar soke rajista tare da ranar tashi daga sashen BRP. Hakanan kun bayar da adireshin ku a cikin TH.
      Bayan haka yana ɗaukar ɗan lokaci, wani lokacin ƴan watanni, kafin ku karɓi saƙo daga hukumomin haraji da ABP.
      ABP zai nuna cewa dole ne ku biya harajin biyan kuɗi, amma ba za ku ƙara biyan gudummawar tsaro ba, bayan haka, saboda soke rajistar ku ba ku da damar samun fa'ida daga tsarin NL Social Security. Bugu da ƙari, daga 2014 za ku fuskanci rangwamen AOW na 2% kowace shekara. A cikin yanayin ku, wannan na iya tashi zuwa akalla 14%, bayan haka, shekaru 58 kawai a lokacin tashi.
      Nawa harajin biyan kuɗin da aka hana ya dogara ne akan adadin fa'idodin fensho da kuke karɓa, daga baya kuma a haɗa da adadin AOW. Faifai na 1.
      Za ku sami maida kuɗin gudummawar tsaro na zamantakewa na 2014 da suka wuce daga Hukumar Haraji da Kwastam a cikin 2015.
      Ana yin haka ne bayan kammalawa da aika abin da ake kira M-form, takarda gabaɗaya, wanda hukumomin haraji ke aika muku a adireshin ku na Thai. Don haka Hukumar Tax da Kwastam tana da adireshin sashen GBA, kamar yadda aka ce. Duba ƙarin don tattaunawa game da kuɗin fansho da haraji: https://www.thailandblog.nl/lezersvraag/bedrijfspensioen-wel-niet-belastingplichtig-thailand/
      Amma mafi yawan bayanan duk da haka ana iya samun su a shafin Hukumar Tax da Kwastam, kuma ba shakka a ABP.

  22. bob in ji a

    za ku iya yin hijira kuma? Mutanen Holland waɗanda ke dawowa kowace shekara don jin daɗin duk fa'idodin ( zamantakewa) ba sa ƙaura. Suna biyan haraji kawai, da sauransu, suna da adireshin gida kuma suna da rajista. Haƙiƙa ya raba ku da Netherlands: Babu sauran adireshin gida. Yi hulɗa da hukumomin haraji da neman keɓancewa dangane da yarjejeniyar haraji ko kauce wa biyan haraji ninki biyu. Don haka kuma soke inshorar lafiya. Wato hijira ta haqiqa. Ba gaskiya bane kawai yana ɗaukar dogon hutu…….


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau