Yan uwa masu karatu,

Na yi hijira zuwa Thailand da yawa (shekaru 5) bayan na yi ritaya. Na yi aiki a matsayin ma’aikacin gwamnati na shekaru da yawa kuma, duk da ƙaura, ina biyan haraji a Netherlands. Shin wannan daidai ne ko…?!?

Ina fata a ba ni cikakkiyar amsa domin wannan ya ba ni haske sau ɗaya.

Gaisuwan alheri,

Paul-Yusuf

Amsoshin 30 ga "Tambaya mai karatu: Na yi hijira zuwa Thailand, duk da haka ina biyan haraji a Netherlands"

  1. HarryN in ji a

    Ka ce kai ma'aikacin gwamnati ne. Bayan haka za ku tara kuɗin fensho tare da ABP kuma za a biya ku kawai a cikin Netherlands.

    • Paul-jozef in ji a

      Na yi zargin wannan riga, na gode da amsar ku ta hanyar abpt!! Gaisuwa!!

  2. Hanya in ji a

    Ee, haka ne, fensho na jiha ko na gwamnati (ABP), ban da ƴan lokuta kawai (kamfanonin jihohi masu zaman kansu, alal misali) koyaushe ana biyan su haraji daga tushe, watau a cikin Netherlands.
    Za a sami waɗanda za su iya kwatanta wannan mafi kyau, amma kun kasance kuma za ku kasance mazaunin harajin Holland saboda yanayin fa'idar. Wannan kuma ya shafi AOW, ta hanya.

    • karela in ji a

      Na yi tafiya a cikin jirgin ruwa duk tsawon rayuwata, don haka a cikin ƙasashe daban-daban, na kuma biya haraji a Netherlands, amma idan zan iya tabbatar da cewa na cire haraji a ƙasashen waje, ba ni da haraji a Netherlands.

  3. Erik in ji a

    ABP kuma yana ba da fenshon da ba na jiha ba; Abin da kawai ke damun shi shine ko fanshonku shine fansho na JIHA kuma yarjejeniyar haraji tsakanin ƙasashen biyu ta ba da haraji ga ƙasar da ke biya.

  4. Khan Peter in ji a

    Don a bayyane, yin hijira zuwa Thailand ba zai yiwu ba. Kuna iya zama a can ƙarƙashin tsauraran sharuɗɗan kuɗi (na kuɗi). Idan kun cika wannan buƙatun, za ku sami tsawaita shekara-shekara na watanni 12. Idan ba ku cika waɗannan sharuɗɗan ba, dole ne ku bar ƙasar. Don haka babu batun hijira.

    • Chris in ji a

      Hakan yana yiwuwa. Na san mutane, ciki har da mutanen Holland, waɗanda ke da izinin zama na dindindin. Ba za su sake zuwa hidimar shige da fice ba, ko da rahoton kwanaki 90 kuma suna iya shiga da barin Thailand a duk lokacin da suke so.

      • RonnyLatPhrao in ji a

        PR ba dole ba ne ya je shige da fice ko bayar da rahoto na kwanaki 90.
        Na al'ada saboda suna da Mazauni Dindindin (PR)
        Amma PR kuma dole ne su sami sake shiga kafin su so su bar Thailand.
        Hakanan ana samunsu azaman Single da Multiple

        Karanta nan
        http://www.thaivisa.com/forum/topic/677217-re-entry-visa-for-permanent-residence-holder/

      • Johan Combe in ji a

        Ba da rahoto kowace shekara biyar zuwa ofishin 'yan sanda inda aka yi rajista (kusan 700 baht). Je zuwa ƙasashen waje ko bayar da rahoto a gaba, in ba haka ba izinin zama na dindindin zai ɓace

    • Hanya in ji a

      Waɗannan su ne ra'ayoyi da kuma al'amurran da suka shafi tunanin mutum, ina tsammani. Ba za ku iya yin ƙaura zuwa Thailand da gaske ba, da gaske daidaita wurin ya dogara da gwajin 12 da aka ambata na wata-wata (na kuɗi). Duk da haka, ƙaura yana nufin barin ƙasar ku kuma tabbas haka lamarin yake idan kun soke rajista daga can kuma ku ketare iyaka don zama a wani wuri.
      Inda kuka je da kuma ko da gaske kun yi hijira a sabuwar ƙasarku ba shi da mahimmanci a ra'ayina. Kun yi hijira ne don biyan haraji, kuma a wannan yanayin zuwa ƙasar da suka kulla yarjejeniya da ita daidai saboda dalilan ƙaura.

      • Chris in ji a

        Ba, Rens. Mutanen da ke da izinin zama na dindindin ba dole ba ne su ci jarrabawar kowace shekara. Ba za su sake yin hakan ba. Kuma ba a ba da izini ba a kan kudi.

        • Hanya in ji a

          Kuna da gaskiya Chris, na yanke hukunci daga maganganun game da rashin samun damar yin hijira da gaske. Wadanda suka zauna a Thailand tare da ko ba tare da izinin zama na dindindin ba sun ƙaura zuwa can.
          Peter ya bayyana cewa ba za ku taba yin hijira zuwa Thailand ba, kuma ba haka lamarin yake ba. Lokacin da ka bar ƙasar zama kuma aka soke rajista a can, ana ɗaukar ka ɗan hijira, duk inda ka je.

    • willem in ji a

      Khan Peter,

      Labarin ku bai yi daidai ba

      A ka'ida, har ma za ku iya samun matsayin zama na dindindin na Thai a ƙarƙashin tsauraran yanayi. Duk da haka, wannan hanya yana ɗaukar shekaru masu yawa.

      Idan aka ba da sharuɗɗan da yawa, ba zai yiwu ba ga mutane da yawa. A aikace, kaɗan ne ake ba da izinin zama na dindindin.

      • Erik in ji a

        Yin hijira shi ne ƙaura zuwa ƙasashen waje. Kuna yin hukunci daga tsohon yanayin, ba daga sabon abu ba. Ana kuma cewa: ku bar kasarku ba tare da rayuwa ba.

        • NicoB in ji a

          Na yarda da abin da Eric ya ce.
          Yin hijira da gaske yana nufin barin halin da kuke ciki a wata ƙasa, musamman idan ƙasar ita ma ƙasar haihuwarku ce, don zama na dindindin a wata ƙasa.
          Sauran ƙasar na iya saita dokoki don zama da zama na sakandare, mun san cewa duk da kyau a Tailandia, amma idan kun bi ka'idodin, to kuna rayuwa har abada a cikin sauran ƙasar kuma ku yi hijira.
          NicoB

    • janbute in ji a

      ƙaura mai ƙarfi da bayyananniyar ƙaura zuwa Tailandia ba zai yiwu ba kuma babu ma.
      Amma duk da haka, kuna da zaɓi tsakanin biyan haraji da ko ku zama masu haraji a cikin Netherlands ko a Thailand.
      Ban kasance ma'aikacin gwamnati ba, amma ina biyan haraji a Holland a kan kuɗin da nake samu daga Holland.
      Amma shekaru da yawa yanzu ana biyan haraji a Thailand, akwai yarjejeniyar haraji tsakanin waɗannan ƙasashen biyu.
      Amma ina tsammanin wannan batu sananne ne ga yawancin masu rubutun ra'ayin yanar gizo a yanzu.

      Jan Beute.

      • RonnyLatPhrao in ji a

        Na buga wannan a baya.

        Kuna iya yin hijira zuwa Thailand.
        Ka yi hijira daga ƙasarka ta yanzu. A wannan yanayin ya yi hijira daga Netherlands.

        Kuna ƙaura zuwa sabuwar ƙasarku. A wannan yanayin zai zama Thailand.

        Yin hijira zuwa da ƙaura a Thailand yana yiwuwa. Thailand tana da tsarin shige da fice.
        Haƙiƙa akwai fiye da biza wanda dole ne a sabunta kowane lokaci, wanda ke sa ku zama masu yawon buɗe ido na har abada.
        Akwai tsarin ƙaura a Tailandia wanda zai iya haifar da izinin zama na dogon lokaci kuma a ƙarshe zuwa zama ɗan ƙasa.
        Wannan ba yana nufin cewa kowa ya cancanci kowane mataki ba, kuma tabbas ba yana da sauƙi da sauri ba. . Ina so kawai in faɗi cewa tsarin shige da fice yana wanzu kuma kowane tsari yana ba ku ƙarin haƙƙoƙi.
        Dole ne in ƙara da cewa mutanen da suka zauna a nan bisa tushen "Retirement" kawai ba su cancanci zama "Mazaunin Dindindin ba."

        Rukuni guda uku da suka cancanci su ne:
        – Zuba jari
        – Aiki
        - Dalilin ɗan adam (a takaice, auren ɗan Thai, ko yaro mai ɗan ƙasar Thai)
        – Kwararre* fannin ilimi
        - sauran nau'ikan kamar yadda shige da fice na Thai ya ƙaddara
        http://www.thaiembassy.com/thailand/thai-permanent-residency.php

        A faɗin magana, ya ƙunshi matakai uku.

        Mataki na farko - Kasance a kan takardar visa ta Ba mai hijira. Sanin kowa da kowa. Kuna iya rigaya rajista a nan a zauren gari (za ku sami ɗan littafin rajista mai launin rawaya).

        Kashi na biyu – Kasance a matsayin mazaunin dindindin. Kuna iya nema bayan kun sami mazaunin shekara guda ba tare da katsewa ba na akalla shekaru uku a jere. Matsakaicin “O” da ba baƙi ba a cikinsa da yawa bai cancanci wannan ba,
        http://www.thaivisa.com/forum/topic/74654-cameratas-guide-to-the-permanent-residence-process/
        http://www.thaivisa.com/forum/topic/867616-permanent-resident/

        Kashi na uku - Kuna neman neman zama na asali Zaku iya rigaya nema bayan shekaru 5 na Mazauni Dindindin.
        Duba kuma http://thailaws.com/law/t_laws/tlaw0474.pdf Musamman sashin 9-10-11
        http://www.thaivisa.com/acquiring-thai-nationality.html

        Kowane mataki yana da nasa bukatun, shaida da farashi. Idan aka ci gaba da tafiya a cikin tsari, da wahala da wahala wajen samunsa.
        Ba zan yi bayani dalla-dalla ba domin zai kai mu da nisa a matsayin martani na al'ada, kuma zan manta da wani abu ko ta yaya saboda ba na bin sa sosai.
        Wataƙila zan yi wani abu game da shi daga baya.

        • Colin de Jong in ji a

          Shin Ronny daidai ne kuma har ma na sami tayin kyauta don Mazauni na Dindindin sau biyu, amma na ƙi sau biyu. A karo na farko ta hannun Gwamna, bayan na yi wasan kwaikwayo ga dangin sarki, kuma na biyu saboda na kasance Shugaban Charity na Pattaya Expat Club na tsawon shekaru 2 kuma har yanzu ina. Haka kuma akwai ƴan illa kaɗan waɗanda suka haɗa da cewa za ku iya biyan haraji akan kuɗin shiga na duniya.Yanzu na nemi katin ID na Thai bayan na karɓi ɗan littafina mai launin rawaya.Wannan wani babban jami'i ne ya ba ni shawara. Ba a keɓe ku da yin aiki a Thailand ba.Bai wuce katin ID na Thai ga baƙi ba, amma wannan kuma haƙiƙanin lasisin tuƙi ne na Thai, don haka bana jin yana da mahimmanci.

    • waje in ji a

      Menene ƙaura?Ko ta yaya, kai ba ɗan ƙasar Thailand ba ne.

  5. Daniel VL in ji a

    Hakanan ya shafi fenshon jihar Belgium an biya ni haraji a Belgium tsawon shekaru 14.

  6. Jan in ji a

    eh chris suna da kamfani mai izini na dindindin

  7. Dauda H. in ji a

    Kawai ku biya haraji a cikin ƙasar da kuke samar da shi….

    • Kunamu in ji a

      Gaskiya a wannan yanayin (kuma saboda ya shafi fensho / fa'ida), amma ba gaba ɗaya ba. Idan kana zaune a NL amma samun kudin shiga a waje, sau da yawa har yanzu kana da alhakin haraji a NL.

  8. Ricky Hundman in ji a

    Dole ne ku biya haraji a cikin 1 na ƙasashen.
    Kuma ita ce kasar da ku ke samun kudin shiga.
    Don haka idan kun yi ritaya kuma kuna zaune a ƙasashen waje kuma kuna karɓar AOW da fansho, saboda haka zaku biya haraji a cikin Netherlands.
    Idan kun bar Netherlands, ku zauna a Thailand kuma idan kuna da takardar izinin kasuwanci da izinin aiki, za ku biya haraji a Thailand kuma dole ne ku soke rajista a matsayin mazaunin Netherlands kuma ba za ku ƙara samun fensho na jiha ba. Ba kwa biyan haraji kuma...

  9. NicoB in ji a

    Babu Rens, ba haka lamarin yake ba, idan kun samar da shekara-shekara a NL, to ba ku biyan harajin kuɗin shiga a cikin NL.
    Idan kun samar da fansho a NL wanda ba fansho na Jiha ba, ba za ku biya kowane harajin shiga ba a NL, in dai kun nemi keɓancewa.
    Yarjejeniyar da Tailandia ta ce Aow yana ci gaba da biyan haraji a cikin NL.
    Yarjejeniyar ta ce idan kun karɓi fansho na gwamnati daga ABP bisa ga misali, kasancewar ma'aikacin gwamnati, sannan ku biya kuma ku ci gaba da biyan harajin kuɗin shiga a cikin NL, babu keɓantawa akan hakan.
    Yarjejeniyar ta ce idan kun karɓi fansho daga ABP wanda ba fansho na jiha ba, ba za ku biya harajin kuɗin shiga a cikin NL ba, idan kun nemi keɓancewa.
    Wannan ba shi ne kawai a sarari a cikin yarjejeniyar ba, amma idan aka fassara yarjejeniyar daidai, haka ne.
    Wannan kuma ya amsa tambayar Paul-Jozef.
    NicoB
    .

    • Ger in ji a

      Keɓewa ? Ba na jin haka, don fansho na sana'a akwai yarjejeniya da Thailand. Idan kun cika sharuɗɗan, wannan fensho na kamfani ya faɗi ƙarƙashin tarin harajin Thai,
      Don haka ba kuna neman keɓancewa ba, amma wannan yarjejeniya ta ƙunshi ku, wanda zaku iya kira.

      • Ger in ji a

        kari, wannan shine martani na ga labarin Margreet Nijp

  10. Margaret Nip in ji a

    Hi Paul-Yusuf,

    Kullum kuna biyan haraji a nl, kawai gudummawar ku ta Social Security da kuma kuɗin inshorar lafiya za a yashe ku idan an soke rajista a nl, daga Janairu 2014, hukumomin haraji suna hana ƙarin haraji saboda wanda ya ƙaura zuwa ƙasashen waje yawanci ba ya biyan haraji a cikin ƙasa. na zama. Don haka duk kudaden shiga daga 1 ga Janairu 2014 za su sami ƙarin ƙima daga harajin kuɗin shiga. Mun fuskanci wannan da kanmu bayan mun koma NL saboda rashin lafiya, kuma ni da mijina mun sami ƙarin ƙarin kimantawa. Don haka za ku sami ɗan ƙaramin kuɗi kaɗan.

    • Renee Martin in ji a

      Idan ka dawo kafin 1 ga Yuli, to, abin da Hukumomin Haraji suka yi daidai ne, amma a ’yan shekarun da suka gabata, idan ka yi aiki a ƙasashen waje fiye da watanni shida, za ka iya yanke shawara da kanka, dangane da ƙasar da ka yi aiki. Inda za ku biya haraji.

  11. Jan in ji a

    Yi aiki a cikin Netherlands (bawan farar hula?) ya tara fensho kuma yana da fa'idar haraji, AOW (bawan farar hula ya biya?) Zai yi kyau idan ba za a biya haraji akan wannan kuɗin shiga ba, kamar kowane ɗan Holland. Wannan zai kasance a cikin kuɗin DUTCH PEOPLE masu aiki da zama a Netherlands


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau