Yan uwa masu karatu,

A halin yanzu ina zaune a Thailand tare da abokina na Thai kuma mun soke rajista a Netherlands. Ta zauna kuma ta yi aiki tare da ni na kusan shekara 20 a Netherlands. Tana da lambar BSN. Na gano cewa ba ya aiki. Za ku rasa shi idan kun koma ƙasarku? Idan kuwa haka ne, ta yaya za ta sake nemansa? Domin samun fansho mai tsira bayan mutuwata, tana buƙatar lambar BSN.

A farkon wannan shekara, na sami lasisin tuki na Thai bisa lasisin tuƙi na Dutch da kuma takardar izinin tuƙi na duniya cikin gaggawa. Na farko ya kare ne a watan Fabrairun bana kuma ban tsawaita shi ba. Zan iya tuka mota tare da fasfo na Thai yayin zama a Netherlands?

Gaisuwa,

Rob

Amsoshin 12 ga "Tambaya mai karatu: lambar BSN abokin tarayya da lasisin tuƙi na Holland da ya ƙare"

  1. bob in ji a

    BSN = gajarta don LAMBAR Sabis na Burger

  2. daidai in ji a

    Ba tare da fasfo ɗin Thai ba, amma tare da lasisin tuƙi na Thai.
    Kuna iya sake neman izinin tuƙi na Dutch ɗin da ya ƙare, ko da daga ƙasashen waje, ta hanyar dangi ko wanda kuka sani a cikin Netherlands. Kawai google RDW don hanyar.

    V, w, b, lambar Social Security (BSN) Ba zan iya tunanin an ɗaga wannan ba, aƙalla ba haka lamarin yake ga matata da ’ya’yana ba.

    suke 6

  3. Leo Th. in ji a

    Abokin zaman ku ya yi aiki a Netherlands, don haka da wuya ta gina fensho da kanta. Bugu da kari, nan ba da jimawa ba za ta sami damar samun fa'idar Aow dinta. A nan gaba, ƙarin abokan hulɗa na Thai na mutanen Holland a Thailand za su iya neman fensho da AOW. A ɗauka cewa za su ba da rahoton kansu ga asusun fansho da suka dace da SVB a lokacin da ya dace. Kamar dai yadda ya shafi ƴan fansho na Holland a Thailand, suma za su gabatar da 'bayanin rayuwa' ga hukumar fa'ida a lokutan da aka tsara. Yadda duk wannan ke aiki ba shakka ba zai zama mai sauƙi ga ɗan Thai ba, wanda kuma yana iya magana kaɗan ko babu Yaren mutanen Holland. Har ila yau, wani lokacin ina damuwa game da abokin tarayya. Kuna iya samun ƙarin bayani game da wannan akan Blog ɗin Thailand? Kuma Rob, ko zaka iya tuƙi da lasisin tuƙi na Thai a cikin Netherlands kwanan nan an tattauna sosai akan Blog ɗin Thailand. Amsar ita ce eh, na ɗan lokaci. Duba da sha'awar don sauran martani.

  4. Bert in ji a

    bsn ya ƙare bayan shekaru 2 na rashin aiki

    • Joost in ji a

      Ba na jin abin da Bert ya rubuta daidai ne. Lambar Digid ta ƙare bayan shekaru 2 na rashin amfani; ka kiyaye BSN har tsawon rayuwarka.

  5. LOUISE in ji a

    An yi rajista daga Netherlands, kuna zaune a Thailand kuma kuna da lasisin tuki na Thai, zaku iya tuƙi cikin Netherlands kawai.
    Na yi tunani har zuwa wata 6, amma kar a dage da hakan.

    Hakanan za mu tuƙi a cikin Netherlands tare da lasisin tuƙi na Thai.
    Muna can hutu ko?

    LOUISE

    • l. ƙananan girma in ji a

      Yaya za ku bayyana hakan bayan wani karo a wata na 4, misali?

  6. l. ƙananan girma in ji a

    Ya Robbana,

    Wataƙila kuna nufin lambar Sofi da ba ta aiki maimakon lambar BSA.

    Ba a ba ku izinin tuƙi a cikin Netherlands tare da fasfo na Thai ba, amma kuna iya da lasisin tuƙi na Thai
    na tsawon watanni 3.
    A Ned. Kuna iya tsawaita lasisin tuƙi daga Thailand idan wannan kuma yana da sauƙi tare da wanda ya ƙare
    lasisin tuƙi ban sani ba (www.rdw.nl)

    Jajircewa

  7. Joost in ji a

    A ganina, BSN da aka bayar (Lambar Sabis na Jama'a) ba ta ƙarewa.

  8. theos in ji a

    Ban gane ba. Matata ta Thai, wacce ba ta taɓa zuwa Netherlands ba kuma ba ta ma san inda wannan yake ba, tana da lambar BSN saboda an ɗauke ta a matsayin mai biyan haraji a cikin gida mai nisa. Sa'an nan kuma za ku iya zabar. Har yanzu tana da wannan lambar duk da cewa ba ta zama mai biyan haraji ba.

  9. sannu in ji a

    Oh, oh, oh, da alama yana da matukar wahala ga wasu mutane su nuna matsalar su daidai.
    BSN ɗin ku a kanta baya ƙarewa, na musamman ne kuma kashe ɗaya = ba za a taɓa maye gurbinsa da wani ba.
    Abin da kila kuke nufi, don haka nishi na 1, shine DiGiD!-saboda haka kun shiga cikin gwamnati.da BSN kawai ba za ku iya yin hakan ba-kuma dole ne kuyi hakan aƙalla kowane watanni 9 (I). tunani-idan wasu sun fi daidai/san mafi kyau, da fatan za a ba da rahoto) shiga/amfani. Yawancin suna amfani da wannan don IB kuma yawancin ana kama su bayan shekara 1. Mafita kawai shine sake neman DiGiD, kuma hakan yana da wahala daga ƙasashen waje kuma yana ɗaukar makonni.

  10. Ronald in ji a

    https://www.rijksoverheid.nl/onderwerpen/persoonsgegevens/vraag-en-antwoord/wat-is-het-burgerservicenummer-bsn


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau