Tambayar mai karatu: Ta yaya zan sami tabbacin cewa na biya haraji a Thailand?

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Tambaya mai karatu
Tags:
5 Satumba 2015

Yan uwa masu karatu,

A cewar hukumomin haraji na Heerlen, Zan iya gabatar da buƙatu don Keɓancewa daga riƙe harajin albashi / gudummawar inshorar ƙasa idan na ƙaura zuwa Thailand. Don haka bayan hijira. Don haka dole ne su sami shaidar cewa ina biyan haraji a Thailand. Daga wace hukuma (sashe) da adireshinta zan sami fom don aika wa hukumomin haraji na Heerlen?

A cewar wasu labaran, mutane suna cewa a Tailandia ba ku da alhakin biyan haraji.

Ina son cikakkiyar amsa akan wannan.

Ina matukar son samun amsa daga gare ku.

Gaisuwa daga Arie

Amsoshin 26 ga "Tambayar mai karatu: Ta yaya zan sami tabbacin cewa na biya haraji a Thailand?"

  1. Maarten in ji a

    Nima na fuskanci wannan. Idan kai ma'aikaci ne, yakamata ka karɓi fom daga ma'aikacin ku wanda ke ɗauke da bayanan harajin ku na shekarar da ta gabata. A Heerlen ba za su iya karanta wannan ba (sai dai adadin) amma a yanayina suna farin ciki da shi.

  2. eugene in ji a

    Dole ne ku nemi lambar TIN don dalilai na haraji a Thailand.
    Sannan zaku iya biyan haraji anan akan kudaden shiga daga ketare da suka shiga Thailand.

  3. Hans Bosch in ji a

    An shafe wannan batu sau da dama akan shafin yanar gizon. Hukumomin haraji koyaushe suna tambaya, amma ba su da wata alaƙa da shi. Ƙasar zama (Thailand) tana da haƙƙin haraji (amma ba a wajabta ba) daidai da yarjejeniyar harajin da ta kasance 1975/1976. Hukumomin haraji su daina yin tambayoyin da ba dole ba kuma ba daidai ba don kawai a ci gaba da aiki.

  4. sauti in ji a

    Don keɓancewa daga harajin Dutch da inshora na ƙasa, dole ne ku tabbatar da cewa kuna zaune a Thailand.
    Yi rajista daga littafin rawaya na Netherlands kuma kwafi fasfo ɗin ku ko biyan haraji da son rai.
    Kuna da alhakin biyan haraji a Thailand, amma har yanzu ba su yi komai ba game da wannan.
    Wannan ya sha bamban da maganar cewa ba sai ka biya ba.

    Game da Ton

  5. William in ji a

    Hello Ari,
    Na yi ritaya, an soke ni daga Netherlands kuma ina zaune a Thailand.
    Kwanan nan na nemi izini don keɓancewa daga harajin biyan kuɗi / harajin ƙima.
    Na nuna dokar Dutch (fiye da watanni 8 a waje da Turai), na nuna dokar Thai wanda kuma yayi magana game da watanni 8 kuma ba shakka yarjejeniyar haraji ta Dutch / Thai. Watanni 8 a kowace shekara Tailandia ita ce wurin zama na haraji, saboda abin da ke da mahimmanci ke nan.
    Har ila yau a cikin aikace-aikacen akwai kwafin ɗan littafina na gidan rawaya mai ɗauke da lambar haraji na da kuma kwafin lasisin tuƙi na Thai wanda kuma ya ƙunshi lambar haraji na, da kuma kwafin fasfo na da ke nuna cewa ina Thailand fiye da watanni 8 a shekara. .
    Idan kun yi ritaya, bayanin harajin Thailand ba shi da wahala ko aƙalla samunsa, don haka ban haɗa da shi ba. Ban san abin da ke faruwa lokacin da kuke aiki a nan ba.
    Kwanan nan an amince da aikace-aikacen don fansho na mai zaman kansa. Ba za ku sami keɓe daga fansho na AOW ba. Dole ne ma'aikacin ku ya tura albashi / fansho kai tsaye zuwa Thailand. Kuna iya ƙaddamar da aikace-aikacen a baya har zuwa iyakar 1 ga Janairu na wannan shekara.
    Don haka da gaske ba kwa buƙatar bayanin daga hukumomin haraji na Thai, muddin labarin ku ya tabbata.
    Sa'a,
    William.

  6. Eric Smulders in ji a

    Ba kwa buƙatar wannan. Akwai yarjejeniyar haraji a cikin Netherlands da Thailand waɗanda ba za ku biya haraji akan fensho na Holland ba. Ina karɓar fansho na AOW ba tare da biyan haraji a cikin Netherlands ba sai don ƙaramin adadin harajin riƙewa. Dole ne ku iya tabbatar da cewa kuna zaune a Tailandia, tabbas Ofishin Jakadancin zai iya ba ku ƙarin bayani, gaisuwa Eric

    • HarryN in ji a

      Wataƙila kuna nufin game da fansho na kamfani, za ku iya samun keɓewar haraji don hakan. Ba ku biya haraji (harajin biyan kuɗi) akan ɓangaren AOW na SVB a bara (2014). Don haka na karbi fansho na jiha ba tare da biyan haraji ba. Yanzu a 2015 abin ya kare. An soke harajin albashi ga mutanen da ke zaune a ƙasashen waje, har yanzu SVB bai yi la'akari da wannan ba, amma ni kaina na ɗaga wannan don guje wa ƙarin haraji a cikin 2016. Don haka yanzu na biya 8,35% akan amfanin Gyada na AOW!!

    • John in ji a

      Abin takaici, wannan ɗan gajeren hangen nesa ne, kamar yadda Ned. Hukumomin haraji sun ce, "don hana haraji ninki biyu"! ergo, dole ne ku bayar da hujjar cewa kun biya haraji a Thailand, watau ƙasar ku. Kwanan nan na ji wannan daga Hukumomin Haraji a wannan makon!

  7. Yakubu in ji a

    Ari,

    Barka da zuwa, Arie.

    Na yi hijira sama da shekaru 10 da suka wuce, bayan nan na samu yabo daga fansho na kamfani na NL. AOW ya kasance mai haraji.

    Takaddun kamar littafin ‘Yellow House book’ da lasisin tuki na Thai da kuma wasiƙar da na shirya wa ƙaramar hukuma ta sa hannu da kuma wanda hakimin ƙauyen ya sanya wa hannu, sun isa a ba su izini.

    Za a iya aiko mani wannan misalin? Zan yi wani bincike.

    [email kariya]

  8. ko in ji a

    Masoyi Ari,

    Idan na karanta tambayar ku daidai, har yanzu kuna zaune a cikin Netherlands. Da alama ba zai yiwu a gare ni ba a lokacin. A fili kuma kuna da kudin shiga a cikin Netherlands. Netherlands sannan tana da shekarun haraji. Don haka 2015 na iya zama a cikin 2016.

  9. Bel mai ritaya. Ma'aikacin Ƙasashen Waje in ji a

    Idan kun biya haraji a Tailandia za ku kuma, ina tsammanin, za ku sami ƙima da ke nuna adadin kuɗin da za a biya. Yi kwafin wannan kuma aika shi tare da aikace-aikacenku don keɓancewa (bisa yarjejeniyar Haraji tare da Thailand) zuwa Hukumomin Harajin Waje a Heerlen. Sa'an nan za ku sami hukunci daga gare su wanda aka ba da izini ko ƙi, tare da bayanin dalilan. Dole ne ku aika wannan shawarar (yarda) zuwa hukumar fa'idodin ku, wacce ba za ta ƙara riƙe harajin biyan kuɗin fa'idodin ku ba, da sauransu.
    Idan dole ne ku kammala dawo da haraji ( form C) a cikin Netherlands, zaku iya kuma kira Yarjejeniyar Haraji tare da Thailand a cikin fom. Dole ne a bayyana kuɗin shiga na duniya ta wannan fom, watau duk kuɗin shiga, kadarori, da sauransu waɗanda kuke da su a duk faɗin duniya. Har yaushe??????

  10. rudu in ji a

    Don tabbatar da cewa kuna biyan haraji, hukumomin haraji na Thai suna da alama shine wuri mafi kyau.
    Ba koyaushe ba sa son karɓar haraji.
    Af, idan kuna biyan haraji kawai kuma ba ku da gudummawar tsaro a cikin Netherlands, galibi kuna iya biyan haraji a cikin Netherlands.
    Ofisoshin haraji yanki ne, don haka adireshin ya dogara da inda kuke zama.
    Kawai bincika Goochel.

  11. Hanka Hauer in ji a

    Dole ne ku yi rajista tare da sashen kudaden shiga a wurin zama. Sannan zaku karɓi lambar haraji.
    Aika kwafin wannan ga hukumomin haraji na Holland, kuma za su rubuta ku a matsayin mai biyan haraji na ƙasashen waje.Sa'an nan kuma ku shigar da takardar haraji a Thailand, don haka ku shigar da haraji a nan. (duk nau'ikan suna cikin yaren Thai)

  12. Rembrandt van Duijvenbode in ji a

    Masoyi Arie,

    Ana iya samun takaddun shaida daga hukumomin haraji na Thai da ke nuna cewa kai mazaunin Thailand ne na wani shekara. Wannan ya shafi "Takaddar Mazauna: RO22" kuma wannan takardar shaidar ta fito ne daga "Ofishin Harajin Kuɗi na Yanki" wanda a ƙarƙashinsa ya faɗi wurin zama na Thai. Dangane da wannan takardar shedar, Heerlen cikin sauri ya ba ni keɓewar da aka nema daga ƙimar inshorar LH/ƙasa. Kuna iya samun sashin gundumomi da adiresoshin waɗannan ofisoshin haraji na yanki akan gidan yanar gizon hukumomin haraji na Thai. Irin wannan takardar shaidar za a ba da ita ne kawai idan da gaske kun shigar da bayanan haraji (na wucin gadi) da biyan haraji.

    Ana buƙatar ku bayyana idan kun zauna a Thailand fiye da kwanaki 180 a kowace shekara. Akwai yarjejeniya tsakanin Netherlands da Tailandia don kauce wa biyan haraji ninki biyu. A cikin waccan yarjejeniya, an ware hanyoyin samun kuɗin shiga ga ko dai Netherlands ko Thailand. Kuna iya ɗauka cewa babu hanyoyin samun kuɗi da ke faɗuwa ta hanyar tsatsauran ra'ayi kuma koyaushe ana biyan kuɗin haraji a wata ƙasa ko wata. Akwai labaran Indiya da yawa game da Thailand ba sa biyan haraji, amma wannan ya shafi kawai idan ba ku shigar da takardar haraji ba kuma hukumomin harajin Thai ba su san ku ba. Kamar dai a cikin Netherlands, ana hukunta kin biyan haraji a Thailand.

    Rembrandt van Duijvenbode

    • rudu in ji a

      Ba haka ba ne mai sauki.
      Da alama kowane ofishin haraji yana da nasa dokoki.
      Na je can sau biyu don ƙoƙarin yin rajista, saboda ina so in daidaita shi don samun kuɗin shiga na farawa (mai haraji) a shekara mai zuwa.
      Sau biyu aka kore ni ba tare da yin rajista ba.
      Mu sake gwadawa shekara mai zuwa.

      Ba wai yana da mahimmanci a gare ni ba ko dole ne in biya wannan kuɗin shiga a cikin Netherlands ko Thailand.
      Ban ma san inda zan kara biya ba.
      Amma a hukumance dole ne in biya a Thailand, don haka zan fi son hakan.
      Hakan ya hana ni yin korafi daga baya.

  13. Han in ji a

    Na karanta a wani shafin yanar gizon cewa wani yana da mai ba da shawara kan haraji a Tailandia ya shigar da bayanan haraji. Sannan zaku sami lambar haraji kuma hakan yakamata ya ishe Heerlen.

  14. Harry in ji a

    Kamar yadda na sani:
    Kuna da alhakin biyan haraji akan kuɗin shiga na duniya a ƙasar da kuke ciyar da dare 183 ko fiye. Idan baku kashe fiye da dare 89 a kowace ƙasa ba, kuna biyan kuɗin shiga ne kawai a cikin ƙasar. (don haka babu inda game da kuɗin shiga na duniya).
    Koyaya, dole ne ku iya tabbatar da wannan, don haka ... kawai ku je ofishin Harajin Haraji na Thai a wurin zama, cewa kuna da alhakin biyan haraji NAN don kuɗin shiga na duniya. Gaskiyar cewa a cikin kudaden shiga na TH daga wasu ƙasashe sun faɗi ƙarƙashin ƙimar 0%, don haka ba lallai ne ku biya haraji akan kuɗin NL / B / da sauransu ba, shine dalilin da yasa mutane da yawa ke son rayuwa a cikin TH.

  15. NicoB in ji a

    Hukumomin haraji a Netherlands ba su da ikon tambayarka hujja ko ka biya haraji a Thailand ko a'a.
    Akwai yarjejeniya tsakanin Thailand da Netherlands wanda ya ce a cikin ƙasar da kuke biyan haraji akan menene.
    Don haka idan kuna da kudin shiga wanda kuka sani kuma kun tabbatar da cewa Thailand tana da haƙƙin haraji bisa ga wannan yarjejeniya, to dole ne ku sami keɓancewar, ba lallai bane ku nuna cewa kun biya haraji akan ta a Thailand kuma kuna da haƙƙin keɓewa. daga rikewa.
    Ko da gaske kuna biyan haraji a Thailand bai dace ba, an tattauna waɗannan batutuwa a baya akan wannan shafin, kawai ku bincika, ya nuna cewa Thailand sau da yawa takan bar wannan ya tafi ko kuma ba ta ba wa wani lambar haraji ba. ana nema kuma mutane suna son bayar da rahoto.
    Ta yaya za ku tabbatar da cewa kun riga kun biya haraji a can idan kun ƙaura zuwa Thailand?
    Shin ya kamata ku jira don samun keɓancewar har sai kun sami shaidar biyan haraji a Thailand bayan shekaru 1 zuwa 2?
    Yi sauƙi, idan Thailand tana da haƙƙin haraji, to dole ne Netherlands ta ba ku keɓe. Don haka nuna cewa Thailand tana da haƙƙin haraji, ba shakka wannan yana yiwuwa ne kawai idan da gaske kuna rayuwa ta dindindin a Thailand kuma ba ku da rajista a cikin Netherlands.
    Nasara
    NicoB

  16. tonymarony in ji a

    Dangane da tambayar da ya yi, dole ne ya aika da hujja ga hukumomin haraji a Heerlen idan yana zaune a nan saboda ya shafi keɓancewa daga biyan haraji a Netherlands, don haka dole ne ku ƙaura kuma ku samar da wurin zama, don haka a takaice dole ne ku gabatar da. buƙatun tare da soke rajista daga Netherlands na gundumar inda kuke zaune tare da sabon adireshin a Thailand.
    Kuma idan kana zaune a nan ba ka biyan haraji idan ba ka yi aiki ba kuma kana da shekaru 50 kuma kana da biza na ritaya.

  17. goyon baya in ji a

    Ko kuna biyan haraji ko a'a ba aikin Heerlen bane! Sun kuma yi kokarin jin ta bakina. Amma abin da ke da mahimmanci shine ko da gaske kuna zaune a Thailand don haka ba ku da zama a Netherlands.

    Suna so su san komai game da hakan, amma a ƙarshe za ku iya tabbatar da cewa kuna zaune a nan tare da fasfo ɗin ku (visa, sake-shigarwa, da sauransu). Ko kuma idan haka nawa haraji kuke biya - kuma - babu wani kasuwancin su a Heerlen !!! Ba ku da inshorar kuɗaɗen magani a cikin Netherlands. Dole ne ku shirya hakan anan (=Thailand).

  18. janbute in ji a

    Na kuma buƙace shi shekaru 3 da suka gabata saboda ƙarshen manufofin ƙimar kuɗi guda ɗaya a cikin Netherlands.
    Kuma don samun keɓancewa daga harajin kuɗin shiga a cikin Netherlands.
    Da farko, dole ne a zahiri ku iya tabbatar da cewa kuna biyan haraji a Thailand.
    Idan ba za ku iya yin hakan ba, to wannan shine ƙarshen motsa jiki.
    Abin farin ciki, na riga na biya haraji a cikin shekarun da na zauna a nan, a kan ajiyar kuɗi, da dai sauransu tare da cibiyoyin kudi na Thai.
    Na je wurin hukumomin haraji na Thailand tare da hujjoji da bayanan shekara-shekara daga bankuna, da sauransu.
    An fara a ofishin haraji na lardin, a lardin mu na Lamphun.
    Sannan a gabaɗaya, ta hanyar bayanan da aka bincika zuwa ofishin haraji na Arewacin Thailand a Chiangmai. Suna da sashe na baƙi a can.
    Na sami tabbacin cewa na biya haraji da nawa, a cikin Turanci da Thai.
    Yana da matukar wahala, amma ya yi aiki a ƙarshe.
    Idan kuna aiki bisa doka a Tailandia kuma kuna karɓar albashi, yana da sauƙi sosai tunda mai aiki ya riga ya biya harajin albashi.
    A cikin shari'a na kuma sun nemi shaida game da abubuwan da suka gabata na kudi, tun daga lokacin da nake a Netherlands, kafin in tafi Thailand shekaru 11 da suka wuce.
    Bayan 'yan watanni ne aka gaya mini cewa an saka ni cikin tsarin harajin Thai.
    Kuna karɓar harajin Thai ta hanyar wasiƙa shekaru da yawa yanzu.
    Af, Na kuma sami sanarwar zama mai aiki na shekara 1 kyauta daga kudaden shiga na Thai.
    Na riga na sami littafin gidana na rawaya kafin lokacin, kuma wannan lambar sirri a wannan littafin ita ma za ta zama lambar harajin ku.

    Jan Beute.

  19. Henk Nusser in ji a

    Idan kun kasance gaba ɗaya a Tailandia bayan shekaru 65, za ku riƙe cikakken fansho na jiha kuma kuna iya ci gaba da amfani da inshorar lafiya na Dutch.
    BVD

    • NicoB in ji a

      Dear Henk, ina tsammanin kuna yin tambaya a nan.
      Idan kuna da alhakin gudummawar kuɗi a cikin Netherlands na tsawon shekaru 50, zaku riƙe cikakken fansho na jiha, shekaru 50 X 2% a kowace shekara shine 100% fansho na jiha, koda kuna zaune a Thailand bayan shekaru 65.
      Ba za ku iya ƙara amfani da inshorar lafiya na wajibi a cikin Netherlands ba.
      Wasu kamfanoni suna ba da zaɓi na fitar da manufofin waje, ƙimar ta kusan Euro 350, wanda ke kusan Euro 2015 a kowane wata tare da wasu masu insurer tun daga 500.
      Sa'an nan yana da kyau a fitar da wata manufa a wani wuri, duba bayanan da suka gabata akan wannan blog. wannan abu.
      Fatan hakan ya amsa tambayoyinku.
      NicoB

  20. HarryN in ji a

    Don mutanen da ke sha'awar dokar haraji Thai: bincika a Shafin Gida: ɗan littafin harajin Thai 2014. Za ku ga gidan yanar gizon PWC.com a Turanci. Sauran bayanin kansa ne.

  21. NicoB in ji a

    Dear Jan, dangane da. Don siyan ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun haraji ba tare da haraji ba, Hukumomin Harajin Yaren mutanen Holland na iya buƙatar ku biya haraji a Thailand. Ci gaba da zama mai sauƙi, wanda ke da ikon biyan harajin wani abin shiga. Mutumin da ba ya biyan haraji ba shi da damar samun tabbacin ko an biya haraji ko a'a a cikin ƙasar da ake biyan haraji.
    Abin da ke da muhimmanci shi ne abin da yarjejeniyar ta ce, a tantance wanda aka ba da izinin shigar da haraji kuma a yi aiki yadda ya kamata.
    Don haka na sami damar siye ba tare da wani IB a cikin Netherlands ba kuma ba tare da tabbatar wa hukumomin haraji a Netherlands cewa na biya haraji a Thailand ba; matsayi ne mai tsari bisa hakki.
    Idan za ku iya nuna wannan kuma, don sauƙaƙa, yi amfani da shi don gamsar da Hukumomin Harajin Yaren mutanen Holland da kuma hanzarta buƙatun ku na keɓe, wannan wani lamari ne.
    NicoB

  22. goyon baya in ji a

    Nan da nan na sami keɓe don fa'idodin fensho 2. Za ku ce: to, an yi rajista tare da hukumomin haraji na Dutch kamar yadda suke zaune a Thailand (kwafin littafin rawaya, fasfo tare da visa, da sauransu).

    Fansho 3 ya zo kwanan nan. Don haka, kuna iya tunani, nemi izinin "daidai" don hakan ma. Ba daidai ba! Duk da littafin rawaya, fasfo + visa: babu keɓewa…………!!!!!!!!!! Dole ne in tabbatar da cewa ina biyan haraji a Thailand kuma zai fi dacewa nawa...!! Don haka kwafi na fita / sake-shigar da aka yi a cikin shekaru 3 da suka gabata a cikin fasfo ɗin da ofishin jakadancin Holland ya bayar. Bugu da ƙari, an bayyana cewa ba ɗaya daga cikin ayyukan hukumomin haraji na NL ba ko da nawa na biya haraji. Har ila yau, ina da takaddun shaida na Thai cewa, ban da takamaiman balaguron balaguro 3 zuwa Netherlands, ina zaune a Thailand tsawon shekaru 3.

    Keɓancewar da aka samu tare da saƙon cewa keɓancewar yana aiki na tsawon shekaru 5 don haka dole ne in sake nuna cewa ina zaune a Thailand. Wannan ƙuntatawa baya aiki ga keɓancewa guda 2 da suka gabata!!!!!!!!!!!!! Yayi kama da sabani na wani jami'in jinkiri/rashin iyawa/san-shi-duk.

    A takaice: komai suke yi. Amma nan da nan za ku rasa inshorar lafiyar ku idan kun soke rajista a cikin Netherlands. Tattara/biya idan zai yiwu, amma idan kuna son inshorar lafiya, kada ku damu.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau