Gabatar da Karatu: Mai arha a Thailand

Ta hanyar Saƙon da aka Gabatar
An buga a ciki Gabatar da Karatu
Tags:
30 May 2017

Ga wasu shawarwari ga waɗanda har yanzu suke tafiya. Zan tafi Thailand na ƴan makonni, shawarwari na:

  • Tukwici 1. Lokacin isa filin jirgin sama, yawanci dole ne ku bi ta hanyar sarrafa biza a ƙofar farko. Babban layi yana jiran ku. Yi ɗan gaba kaɗan zuwa ƙofar 3 sarrafa biza. Nan take juyowar sa.
  • Tukwici 2. Ana samun sufuri mai arha zuwa wasu wurare, misali zuwa Pattaya ta bas akan 135 baht. Lokacin tafiya rabin sa'a ya fi ta taksi amma 1500 baht mai rahusa.
  • Tip 3. Bus ɗin dare daga Pattaya zuwa Khon Kaen yana da arha akan 550 baht, amma yana da lokacin tafiya na awanni 11.
  • Tip 4. Kuna son yin ajiyar otal mai arha? Sa'an nan yana da kyau kada ku yi booking a gaba. Tsaftace otal tare da kwandishan ruwa kuma babu kallo, tafiya na mintuna 10 daga kasuwar mako-mako, don 650 baht kowace dare.
  • Tip 5. Ba zan sayi zinariya mai arha ba. Ana sayar da zinare a matsayin 22k amma yana da 14k tare da magani a cikin wankan zinare 22k. Ps kar ka ce wa budurwarka komai.

Mai arha yana zuwa mashaya kuma baya buguwa kafin ku sani kuna da lissafin kuɗi, inda kuke tsammanin kun zama ma'abucin mashaya, Ina magana daga gogewa na. Ta hanyar ƙa'idodin Yaren mutanen Holland ba su da kyau sosai: 5000 baht.

Bus ɗin baht daga Khon Kaen zuwa Banfang shima yana da arha akan baht 20. Kawai kar a yi shi da misalin karfe 17.00 na yamma. Na yi ƙoƙari a baya don ganin yawan mutanen da za mu iya shiga cikin Volkswagen Beetle. Yanzu na san adadin mutanen da suka dace a bas ɗin baht: 26 kuma na tsaya a hanya don ganin ko ƙarin zai iya shiga, kuma eh, mun yi.

Yin aiki a cikin filayen shinkafa kuma yana da arha: 400 baht a rana, na gwada da kaina. Shawarata: kar a yi!

Mai arha kuma mai ƙarancin gajiyawa, zauna akan stool a kasuwar gida kuma mutane suna kallo da gwangwani na Leo akan 30 baht. Sannan a tsakiyar Isaan ka yi mamakin cewa mutane da yawa suna iya Turanci. Lalacewar ita ce, nan da nan na kare daga cikin kwalin sigari na.

Jirgin dawowa daga Khon Kaen zuwa Bangkok yana da arha a wannan lokacin akan 800 baht

Mai arha ba hutun mako biyu ba ne a cikin Netherlands, lokaci na gaba zan je Thailand da rahusa

Gaisuwa,

Duba ciki

Amsoshi 15 na "Mai Karatu: Mai Rahusa a Thailand"

  1. Leo Th. in ji a

    To Piet, Ina da wasu sharhi game da shawarwarinku. Babu shakka cewa bas daga filin jirgin sama zuwa Pattaya yana da arha, amma yawanci kuna ciyar da lokaci fiye da ƙarin rabin sa'a da kuka ƙayyade. Saboda shaharar bas din, sau da yawa yakan faru cewa bas na farko ya cika, sau da yawa kuna jira awa daya kafin bas ɗin ya tashi kuma idan kun isa Pattaya / Jomtien ba shakka ba za a sadu da ku a ƙofar motar ba. taxi kamar kuna tare da tasi. saukar da otal ɗinku. Yin ajiyar otal a gaba ba koyaushe yana da tsada ba, kuma ana ba ku tabbacin ɗaki a cikin ajin otal ɗin da kuke so da kuma inda otal ɗin yake. Gargadin ku na cewa ku yi hattara yayin siyan gwal da rahusa ya yi yawa; A yawanci kowane kantin zinare ana iya ganin farashin gwal a cikin manyan haruffa kuma idan a wani wuri ko ta wani an ba da zinare don siyarwa akan farashi mai mahimmanci, to lallai ya kamata ku yi hankali. Amma yanzu kuna ba da shawarar cewa zinari yawanci zai zama 14 kt wanda aka yi masa magani a cikin wanka na zinari. Shawarar ku na cewa kada ku bugu a mashaya daidai ne. Ee, lissafin zai iya zama babba, wani ɓangare saboda ƙila ba za ku iya samun ƙarancin iko akan yatsanku ba kuma kun kula da sauran masu halarta ga abubuwan sha (mace) da suka dace. Ina muku fatan hutu masu daɗi da yawa a Thailand.

    • sebastian in ji a

      Zan iya ƙara wasu 'yan sharhi:

      Gwangwani na Leo baya 30 baht, amma kusa da 37.

      Yin aiki a filin shinkafa na 400 a rana tabbas ba shawara ce mai kyau ba, da farko kuna buƙatar izinin aiki kuma ba za ku taɓa samun ɗaya don yin aiki a filin shinkafa ba, wannan aikin na Thais ne kawai.

      Sebastian

  2. robert48 in ji a

    An rubuta Piet da kyau kuma komai daidai 55555.

  3. John Chiang Rai in ji a

    Idan na juya kowane Bath, gwamma na zaɓi ɗan gajeren zama ko in zauna a gida kai tsaye. Lokacin da ya zo ga ainihin yin hutu, yawancin mutane suna tunanin wani abu daban-daban fiye da bin shawarar da ke sama, amma hey, kowa yana da hanyarsa. Bugu da ƙari, na sami shawarar kada a yi aiki a filin shinkafa don wanka 400 gaba ɗaya ba dole ba ne, sai dai idan ya shafi taimakon iyali. A yanayin zafi na kusan 38 ° C ko kuma wani lokacin ma ya fi zafi, babu wani mai biki na yau da kullun da zai ba da kansa don yin aiki a filin shinkafa na kwana ɗaya kafin 400Bath. Labari na 5 na ku game da siyan abin da ake kira gwal mai arha shima daidai yake kamar yadda ake samu. Zinaren da za ka iya nufi shi ne mafi girman gwal na kwaikwaya, wanda ake sayar da shi a kowace kasuwa ba komai ba, kuma kash wannan ba ruwansa da zinare, kuma tabbas ba 14k da kake tunanin ya shiga wanka ya yi 22k ba. yi. Kuna iya siyan zinari na gaskiya a ko'ina a cikin sananniyar sana'a inda aka faɗi daidai farashin yau da kullun.

  4. Cewa 1 in ji a

    Dole ne in ce kuna da wasu ra'ayoyi masu ban mamaki. Kuna aiki a filin shinkafa? Har yaushe farang zai kasance? Rabin awa? Kuma menene ma'anar wannan zinariya kuma? Don haka a cewar ku, waɗancan masu siyar da wannan gwal ɗin wawaye ne. Domin za ku iya mayar da shi kai tsaye. Tabbas ka samu kadan kadan. Amma har yanzu fiye da idan ya kasance kawai 14 carats. Haka ne kuma ba shakka za ku iya yin shi da rahusa, kuyi barci a cikin Tekun Wadden, kada ku ɗauki bas amma tafiya, babu giya sai ruwa.

  5. Theo in ji a

    Game da tip 2, Na yarda da Leo Th. An yarda, bas ɗin da kuka ambata yana cika, ma'ana kuna iya jira wata sa'a ko ma 2. Hakanan zaka iya zaɓar sabis na Balaguro na Bell. Wannan ita ma bas ce, ta fi bas ɗin da ka ambata tsada kaɗan, amma ta fi ta tasi arha. Kuna iya yin wannan daga Netherlands kuma zai kai ku zuwa otal ɗin ku ko ɗakin ku. Tukwici 4, zaku iya faɗaɗa tare da kallon Airbnb. A ƙarshe na shirya wani gida mai kyau, cikakke tare da wurin shakatawa, kicin, dakin motsa jiki, da sauransu don 650 baht.

    • Leo Th. in ji a

      Bas ɗin Balaguron Balaguro kuma zaɓi ne. Wannan bas ɗin yana buƙatar ajiyar gaba (da biyan kuɗi) kuma farashin wanka 250 ga mutum ɗaya don tafiya tsakanin Suvarnabhumi da Pattaya. (Bas ɗin Balaguro kuma suna gudana tsakanin Bangkok da Pattaya). Bus ɗin yana gudana kowane sa'o'i biyu daga karfe 08.00 na safe zuwa 18.00 na yamma. A Pattaya, matafiya sun kasu kashi-kashi na kananan bas da yawa bayan haka ana kai ku zuwa otal ɗin ku a cikin wani tsari. Idan kun isa a makare a bas ɗin da kuka yi rajista saboda yiwuwar jinkiri, kuna iya ɗaukar bas na gaba akan kuɗin wanka 30. Amma kuna fuskantar haɗarin dogon jira, koda kun sauka a Suvarnabhumi kafin jadawalin jirgin ku. Kowa ya yanke shawarar kansa, amma bayan saukowa a Suvarnabhumi daga gidana a Netherlands, na riga na shafe sa'o'i da yawa ina jira da tafiya kuma ina so in isa adireshin hutuna da sauri. Don haka na yi watsi da tanadin ɗaruruwan wanka da yawa kuma na zaɓi tasi mafi sauri.

  6. Rene in ji a

    Akwai kamfanin tasi a Pattaya Mr T kuma zai iya jiran ku a filin jirgin Suvanaphurn. Farashin otal din pattaya shine wanka 1100. Wannan ya ɗan rahusa fiye da 1500 kamar yadda kuka ambata. Daga filin jirgin saman Don Muang yana da wanka 1300. Kawai aika imel zuwa Mr T tare da bayanan jirgin ku da lokacin isowa kuma ku tambayi inda direba zai jira ku a zauren isowa. Ni gate no.3.

  7. K. HARDER in ji a

    An rubuta da kyau sosai, Piet, idan kuna da ƴan abubuwa tare da ku, har ma da ɗan lokaci kaɗan, bas ɗin kwandishan daga filin jirgin sama zuwa Jomtien daura da Food Mart yana da kyau tukwici, daga nan ku ci gaba da bas ɗin baht da ke wuce Abinci. Mart ya wuce, ba motocin bas ɗin baht waɗanda ke jira na musamman a filin ajiye motoci na bas ɗin mai kwandishan, nan da nan suna son baht 300 don kai ku zuwa adireshin ku. Ina da wasu ƙarin kaya tare da ni, ɗauki taksi, wanda yanzu zaku iya yin oda anan Facebook akan farashi mai ma'ana. Amma game da zinari, kawai bari budurwar ku ta Thai ta zaɓi kantin sayar da kayan ado da kanta ... to za ku kasance lafiya tare da ingancin kayan ado da farashi. Farashin ? Suna da ƙayyadaddun farashi. Sami budurwar Thai, zan ce, hanya mafi sauri don sanin abubuwan ciki da waje na Thailand da kanku.

  8. Kampen kantin nama in ji a

    Muddin kun nisanci mata da danginsu mabukata, ba za ku iya rayuwa ba tare da komai ba a Thailand! Babu inda za a rage mata. Shin har yanzu kuna son mace? Abin fahimta! Yi hayan na ɗan lokaci kaɗan don kada ku wajabta wa kanku wani abu dabam. Ana sayar da jima'i a ko'ina a Thailand. Romance da soyayya da rashin alheri yawanci a cikin surrogate form.

  9. SirCharles in ji a

    Ta hanyar bas lokacin tafiya na sa'o'i 11, eh tabbas mai arha amma dole ne ku jira shi, ban ga hakan ba!

    Af (Ba na cewa tsarin ku ne, Piet, don Allah ku yi haƙuri da ni) amma na san ’yan ƙasa waɗanda ke gunaguni da kuka game da sabis da kujerun kujeru a cikin jirgin sannan suna tafiya a cikin bas ɗin da ba ta da kyau na sa'o'i. zuwa Thailand, kuma na fahimci hakan, ban kuma ba. 🙁

  10. Duba ciki in ji a

    Sannu, labarin mai arha ko mai tsada shine abin da na sani cewa kowa yana shirya hutu ko zamansa, an rubuto shi da ɗan lumshe ido shekaru kaɗan da suka gabata. 'Ban damu da ni sosai ba, game da zama mai arha kamar yadda zai yiwu amma mai daɗi sosai idan ana iya yin hakan tare da ƙarancin farashi, amma har yanzu maraba, Piet

  11. eugene in ji a

    Piet, kuna magana ne game da tafiya hutu. Biki shine 'yan makonni na jin daɗi. Ko babu? Idan, bayan tafiya mai tsawo, kuna jin tsoron biyan Yuro 25 ko 30 don yin tafiyar kilomita 135 a cikin tasi, amma kun fi son shiga bas da kayanku, to ban fahimci hakan ba. Zai fi kyau a kashe 1 maimakon 4000 baht a mashaya dare ɗaya. Af, irin wannan lissafin zai yiwu ne kawai idan kun ƙyale wasu da yawa su sha tare da ku. Shagunan gwal na gaske a Pattaya suna sayar da gwal na gaske akan farashin zinari.

  12. Mike in ji a

    Tip 1: Tafiya cikin ɗan…
    Shin wannan kuma na tambari ne?

    • Leo Th. in ji a

      Ee, kowane matafiyi na ƙasashen waje yana karɓar tambari a cikin fasfo ɗin sa yayin shigarwa. Dangane da adadin jiragen da suka sauka a wani tudu na musamman, zuwa sashe na gaba na tsarin shige da fice na iya adana lokaci, amma ba haka lamarin yake ba. Lokacin da cunkoson ababen hawa ke da yawa a wani sashe, galibi ana samun jami’ai da ke jagorantar ku zuwa ƙofar gaba. Tabbas, har yanzu kuna buƙatar tattara kayanku (idan akwai) daga carousel ɗin kaya bayan sarrafa fasfo. Lokacin jira wani lokaci ya bambanta. Sannan ba shakka dole ne ku bi ta kwastan.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau