Ga waɗanda suka rasa TV ɗin Dutch, amma ba su da sha'awar fasaha, akwai babban akwatin Saiti-top akan kasuwa.

Mai shakka

A ɗan lokaci kaɗan na ga saƙo akan Thailandblog.nl daga Fred Repko, wanda ke da akwatin saiti na IPTV don bayarwa. Lokacin da na karanta wani abu kamar wannan ina son ƙarin sani, don haka na bincika intanet don wannan akwatin, amma na sami akwati mai suna iri ɗaya kuma ban burge ba. Zan iya ganin wani akwati (Minix X8-H da ƙari) a cikin aiki a wancan makon, wanda ya fi dacewa da hikimar hardware.

Na amsa tare da nassoshi ga gidajen yanar gizo kuma na kasance cikin shakka. Ya yi tayin aiko mani da na'urar in gwada ta. Ya yi wannan makon kuma na gwada shi kuma ba zan iya zama tabbatacce game da shi ba.

Babban bambanci tsakanin MAG 254 (akwatin IPTV Set-top) da Minix ba su da yawa a cikin ƙayyadaddun bayanai, amma a cikin yanayin dabbar.

Yawancin tashoshi da jerin tashoshi

MAG 254 tsafta ce kuma injin multimedia kawai: Kuna iya karɓar tashoshi na TV 159 ta Intanet da kuma tashoshin rediyo kusan 50. Ciki har da tashoshi na Dutch da yawa da kuma tashoshin wasanni. Kuna iya samun cikakken jeri idan kun danna nan: Lissafin TV da Rediyo

An tsara shi kawai

The dubawa ne mai sauqi qwarai sabili da haka sosai bayyananne. Ana rarraba tashoshin ta ƙasa da jigo ko za ku iya gungurawa cikin jerin tashoshi 159 gaba ɗaya. Tashoshi da yawa suna farawa nan da nan, wasu kuma dole ne ku jira ɗan lokaci har sai an cika buffer sannan kawai sai a kunna. Amma sai kuma mai kyau. Akwai menu na kowane tashar, inda zaku iya siffanta watsa shirye-shirye, don kada ku manta da shi. Yawancin tashoshi suna da kyau zuwa inganci sosai.

Tashoshin USB (2) suna ba ku damar amfani da kayan aiki na waje kamar keyboard da linzamin kwamfuta kuma kuna iya haɗa rumbun kwamfutarka ta waje tare da fina-finai na ku. Na'urar tana goyan bayan 3D. Wato: tana kunna fina-finan ku na 3D a cikin SBS gefe da gefe ko a saman juna. TV ɗinku na 3D sannan ya canza hoton zuwa hoto na 3D. Idan kuna son kallon fim ɗin 3D a cikin 2D, na'urar kuma tana iya nuna ta kullum.

Kuna iya canza kadan game da na'urar da kanku. Yana zuwa kamar yadda yake. Wannan yana da fa'ida da rashin amfaninsa: ba za ku iya shigar da Kodi ko wasu tashoshin TV a kai ba. Ana biyan shi kallon TV, amma don ƙaramin farashi mai ban dariya, lokacin da kuka yi la'akari da adadin tashoshi masu inganci da kuke samu.
Domin ba za ku iya canza komai ba, ba za ku iya yin kuskure da yawa ba.

Iyakance akwatunan TV na Android

Wato daban da akwatin android. A can za ku iya yin kurakurai da yawa kuma zai iya haifar da sauri cewa tashoshin da kuka fi so ba su wanzu ko kuma suna cikin wani wuri daban. Za ku sami tashoshi da yawa, amma ba za ku iya ganin su ba saboda ƙuntatawa na ƙasa na irin wannan tashar. Sannan dole ne ka sake shigar da VPN sannan kuma ka yi taka tsantsan da hakan. Akwai dialers VPN kyauta, amma na ji cewa galibi suna zuwa da kayan leken asiri. Idan kana son mai kyau, za ka kuma biya kowane wata.

Ba ku da wannan matsalar tare da MAG 254. Yana aiki kawai. Akwatin ƙarami ne, yana da iko mai nisa kuma yana aiki mafi kyau ta hanyar kebul na Ethernet wanda ba a haɗa shi ba. An haɗa na'urar zuwa TV tare da kebul na HDMI. Akwai fitowar bidiyo/sitiriyo mai haɗe don filogi 4mm mai 3,5-pin.
Hakanan zaka iya kunna sautin akan amplifier ta hanyar fitowar S/PDIF.

Hakanan ana iya yin ba tare da TV ba

Ba lallai ne ka buƙaci talabijin don na'urar ba. Mai kula da PC shima ya dace dashi. Kawai za ku sami mafi kyawun hoto tare da TV, saboda TVs sun fi dacewa.

Farashin da bi-up

Game da farashin da yadda ake samun na'urar, zan yi post yau ko gobe. Zan yi magana da mai rarrabawa a cikin minti daya kuma in sami ƙarin bayani. Biyan kuɗi yana kusa da 700 baht. Zan iya cewa a yanzu. Adadin da ya dace idan kun yi la'akari da abin da kuke samu da abin da mai fafatawa ke nema.

Kamar yadda na rubuta: Na sami damar gwada akwati mai kyau na Android (kudin kuɗi kusan 5000 baht) kuma kuna iya kallon talabijin da shi da inganci. Amma ko za ku iya karɓar tashoshi 55 na Dutch ba tare da hani ba? Manta shi.

Ganawa

A ranar 17 ga Janairu, na sadu da mai rarraba IPTV Set-top-Box MAG10 da karfe 254 na safe a “Say Cheese” a cikin Hua Hin. Mun yi hira mai dadi. Shi ɗan Amsterdammer ne mai daɗi kuma ya taɓa zama a Spain tsawon shekaru 20 kuma yanzu yana zaune a Pattaya.

Lokacin da na gan shi zaune a kan terrace gaban Say Cheese, kawai ya shagaltu da abokin ciniki. Ba da daɗewa ba tattaunawarmu ta juya zuwa Akwatin Saita-Top akan kofi. Na gaya masa cewa saukinsa ya burge ni. Babban dubawa da kyawawan shirye-shirye.

Da kyar za ku iya yin kuskure da shi. Akalla ba da gangan ba. Tabbas zaka iya saita akwatin daban, amma sai kayi aiki da hankali akan na'urar. Wannan ya bambanta da akwatunan Android na gaskiya, inda zaku iya yin zirga-zirga da yawa.

Farashin kuɗi

Amma don taƙaita shi: farashin kamar haka: zaku iya siyan akwatin akan 5500 baht. Babu kebul na LAN ko HDMI da aka haɗa. Dole ne ku saya da kanku idan ba ku da shi.

Idan kun fi son kallon fina-finai ta hanyar WiFi, zaku iya samun eriya mai kyau akan 750 baht.

Kudin biyan kuɗi na 695 baht kowane wata ga duk tashoshi.

Biyan kuɗi

Mai ba da kunshin tashar yana zaune a cikin Netherlands. Fred yana siyan fakiti, waɗanda suma suna da cikakkun lasisi kuma zaku iya biyan kuɗi zuwa waɗannan. Biyan kuɗi koyaushe yana gudana har tsawon watanni 3 sannan zaku karɓi sigina don tsawaita biyan kuɗi. Bugu da kari, Fred ya bar muku wata guda na jinkiri don biyan kuɗi. Ba za a rufe ku nan da nan bayan watanni uku kuma kawai kunna ku idan kun biya. Ina tsammanin hakan yana da faɗi sosai. Sau da yawa kuna da mako guda kawai.

Koyaushe taimako

Fred yana samuwa 24/7 idan matsaloli sun taso yayin shigarwa, haɗi ko ƙaddamarwa. Amma yana da sauƙin gaske: haɗa akwatin, haɗa kebul na HDMI, kebul na LAN da kebul na wutar lantarki kuma danna tashar HDMI daidai akan TV ɗin ku. Ƙari ba lallai ba ne. Babu saituna masu wayo.

Idan kuna sha'awar, zaku iya yin tambayoyi nan da nan Fred ko odar na'urar daga: Fred Repko. Da fatan za a ce kun zo adireshinsa ta Thailandblog da ni.

24 Amsoshi ga "Mai Karatu: Kwarewa tare da IPTV Set-Top Box MAG 254"

  1. Josh in ji a

    To zan iya yarda da abin da Sjaak ya bayyana. Na kuma sayi MAG 254 daga Fred Repko kuma ban da kunshin tashar Dutch, ya kuma ba ni kunshin tashar tashoshi na Ingilishi da Irish. Wannan shi ne saboda ina zama a Thailand tare da iyalina na tsawon watanni 5 a shekara kuma a Ireland tsawon watanni 7 a shekara.

    Ɗauki akwatin tare da ramut da eriyar WiFi daga Thailand zuwa Ireland, haɗa shi a can kuma yana aiki da ban mamaki. Bayan Ireland a kishiyar shugabanci, don haka zuwa Tailandia HDMI toshe wutar lantarki kuma tana aiki daidai a can ma.

    A takaice, babu matsala tare da satalite, al'amurran da suka shafi TV na USB, saitunan Android masu canzawa, amma kawai hoto mai tsabta.

    Yanzu ina kallon duk tashoshin NL, UK da Irish ba tare da matsala ba kuma na 695 baht / wata.

    Josh Scholts

  2. Nicole in ji a

    Ni kaina ina da biyan kuɗi zuwa NLTV kuma na gamsu sosai da shi. 900 baht kowane wata. babu akwati da ake bukata. An shirya haɗin Intanet. kuma idan na yi wata 3 a Turai misali ba na biyan komai

  3. Mai gwada gaskiya in ji a

    Dear Jack,
    Yayi kyau sosai tare da ingantaccen bayani mai amfani. Na gode da hakan.
    Har yanzu, ina da ƴan tambayoyi:
    – Ina da faifan TV guda 3 a gidana, ɗaya daga cikinsu shine Smart TV. A ce na sayi irin wannan akwati: akan TV nawa zan iya karɓar duk waɗannan tashoshi?
    - Shin waɗannan akwatunan kuma suna aiki akan na'urorin TV waɗanda ba su da wayo?
    - Kuma zan iya karɓar tashoshi akan kwamfyutocin kwamfyutoci da iPads? Ko kawai saitin TV?
    - Game da tashoshin wasanni: Na ga cewa mafi mahimmanci, wato Fox Sport, ba ya samuwa a cikin NL. Ta yaya zan warware hakan?
    Laptop dina da iPad suna aiki akan kyakkyawar haɗin VPN, wanda na kunna zuwa NL. Shin canza VPN na zuwa wata ƙasa daban yana magance matsalar Fox Sport?
    – My TVs ba su da VPN mana. Ta yaya zan iya karɓar FOX Sport akan TV mai kaifin baki da kuma akan sauran TV dina? Fox Sport watakila ita ce kadai da a yanzu za ta watsa gasar Australian Open kuma nan ba da jimawa ba za a ba ta damar watsa wasannin Olympics. Ko babu?

    Ina matukar godiya da duk amsoshin ku!

    Gaisuwa daga Mai Gwajin Gaskiya.

    • Jack S in ji a

      Kuna iya haɗa akwatin kai tsaye zuwa TV ko saka idanu tare da HDMI ko kuma shigar da bidiyo mai hade (don haka ja fari fari).
      BA dole ba ne ya zama TV mai wayo
      Wannan shine mafi ƙarancin abin da TV ɗinku ko Monitor ɗinku yakamata su iya saduwa da su. Tsofaffin TVs yawanci suna da wannan shigarwar, sabbin samfuran kusan duk suna da shigarwar HDMI ta wata hanya.
      Lasisin ya shafi haɗi biyu. Wato: Kuna iya siyan akwatuna biyu ku yi amfani da su duka tare da biyan kuɗi ɗaya. Ko kun haɗa akwati ɗaya da PC ɗaya.
      Dole ne ku tuna cewa kawai kuna amfani da TV ɗin ku azaman mai saka idanu. Akwatin shine mai karɓar ku.
      DUK shirye-shiryen suna gudana ba tare da ƙarin VPN ba a Thailand. A cikin Netherlands ya bambanta. Sannan dole ne ku gudanar da VPN a cikin Netherlands don saita na'urar ku zuwa Thailand, misali, a cikin Netherlands.
      Amma idan kuna zaune a Thailand, ba kwa buƙatar ƙarin VPN.
      Ina fatan na sami damar amsa tambayoyinku.

      • Fred Repko in ji a

        Dear Jack,
        Yayi kyau cewa kuna da sha'awa sosai, musamman bayan haduwarku ta farko da tsohuwar MAG 250.
        Karamin gyara. MAG 254 yana da lasisi ɗaya kawai a kowane akwati don haka ana iya amfani dashi akan TV ɗaya lokaci ɗaya.
        Abin sha'awa shine ya zo da lasisi guda biyu don amfani da software akan kwamfuta ko kwamfutar hannu. Wannan ya bambanta da MAG 254.
        Don haka dangi za su iya kallon (riga) tashoshi 182 yayin da ku, alal misali, kuna tafiya kuma ku ɗauki tashoshi 182 a ƙarƙashin hannun ku.
        Dangane da amsar Misis Nicole, za ku iya dakatar da biyan ku na ɗan lokaci tare da mu ba tare da tsada ba, misali don tafiya zuwa Netherlands, ba matsala.
        Ina wurin sabis ɗin ku don ƙarin bayani ko tambayoyi.
        Gaisuwa mafi kyau.
        Fred Repko.

        • Jack S in ji a

          Yi hakuri Fred,
          Wataƙila kun yi kuskuren fahimtar ma'anar nawa, saboda abin da na rubuta ke nan: lasisi ɗaya a kowane akwati, amma idan kuna da ko za ku sayi na biyu (wani nau'in akwatin) ko wata PC, kuna iya shigar da software akan wannan yana gudana tare da. lasisi na biyu…
          Na fahimci hakan kuma na yi ƙoƙarin isar da hakan shima…. 🙂

  4. Cewa 1 in ji a

    Lallai fakiti ne mai kyau. Musamman yanzu da kuna da app. Samu shi kyauta. Sannan zaku iya duba shirye-shiryen ta kwamfutar hannu ko wayar ku. Yayi kyau lokacin da kuke kan hanya. Babban abu game da wannan kunshin shine Fox wasanni 1 da 2 an haɗa su don ku iya kallon gasar Premier ta Holland. Kuma gasar Premier ta Ingila za ta iya bi kai tsaye. Kuma tare da Ganowa da Dabbobi .Planet akwai juzu'i a cikin Yaren mutanen Holland. Da farko ana samun matsaloli sau da yawa. Amma waɗannan yanzu an warware kuma Fred hakika koyaushe yana samuwa kuma yana taimakawa sosai.

  5. William in ji a

    A cikin Netherlands kuna da Yuro 295, Mag 254, eriyar wifi da abbo na tsawon watanni 12. Amma idan ba za ku iya kawo shi daga Netherlands ba, Fred Repko shine mafi kyawun madadin.

  6. eugene in ji a

    Tambaya: za ku iya kallo da/ko yin rikodin da wannan akwatin kamar yadda yake tare da NL-TV? Kuma kwanaki nawa za ku iya komawa?

    • Cewa 1 in ji a

      Ee, jinkirin kallo ana kiransa Catch up anan kuma zaku iya komawa mako guda.

    • Jack S in ji a

      Ee, za ku iya. Na duba kawai kuna iya kallon shirye-shirye na 26 daga 18 ga yau. Don haka kuna iya ciyar da kwanaki takwas aƙalla…
      A ƙarƙashin menu akwai manyan gumaka guda biyar daga hagu zuwa dama: mai binciken mai bincike (wanda zaku iya kunna HD na waje ko sandar USB ko wasu kafofin watsa labarai), TV don shirye-shiryen yanzu, Catchup TV don jinkirin kallo, Rediyo sannan saiti.
      Na tsakiya koyaushe shine maɓallin da kuke kunnawa.
      Kamar yadda zan iya gano ba za ku iya yin rikodin ba ( tukuna). Maɓallan suna nan akan ramut da kuma cikin menu, amma ba sa aiki a gare ni.

  7. maurice in ji a

    Mu da abokin aikinmu Fred na yankin Thailand.
    Bayar da tallafi na 24/7 a duk duniya kuma wasu ba za su iya faɗi haka koyaushe ba.
    Ba ma boyewa.
    Godiya Fred
    Ci gaba da shi.

    Maurice

    • Fred Repko in ji a

      Barka dai Maurice, na ji dadin ganin ku a nan.
      Ina tsammanin akwai 'yan kaɗan waɗanda ke da ƙwarewa sosai a cikin wannan masana'antar kamar yadda muke yi. Yaro na uku ne ban da 'ya'yana mata kuma shi ya sa nake wurin kusan 24/7.
      Yana da kyakkyawan tsari, amma yana da ban tausayi cewa intanit sau da yawa yana kasawa.
      Yana da (abin takaici ba tare da sanarwa ba) sau da yawa ana daidaita shi tare da ƙarin zaɓuɓɓuka, don haka mun riga mun kasance akan tashoshi 182 kuma ƙasa da watanni 6 da suka gabata akan 25!
      Ina yiwa kowa fatan alkhairi.

      Mvg
      Fred Repko

      PS. Maurice shi ne wakilin Spain (ƙasa na na tsawon shekaru 27)

  8. Ronny in ji a

    Na gwada kunshin na tsawon kwanaki 5 ba tare da saitin akan akwatin ba kuma na lura cewa kallon Catch Up wasu shirye-shirye ba su wanzu… zai kasance da alaƙa da haƙƙin watsa shirye-shirye… ?
    Menene koyaushe zan iya yi da Nl.TV Asiya ..?… da kuma yiwuwar komawa zuwa kwanaki 8 da sauke shi…
    Na kuma sami matsala game da lokutan lodawa na wasu tashoshi ko shirye-shirye kuma ba shi yiwuwa in buɗe wasu da kaina.
    Akwatin zai magance matsalolin lokutan lodawa da buɗe tashoshi?...ko hakan bai shafe shi ba?

    Gaisuwa mafi kyau …

    • Fred Repko in ji a

      Dear Ronnie,
      Netherlands ta gaya mani cewa kunshin gwajin tare da software na kwamfuta da/ko kwamfutar hannu a zahiri har yanzu suna cikin gwajin lokaci na Netherlands.
      Ni, tare da sha'awara, nan da nan na ba da shi zuwa wancan gefen duniya.
      MAG 254, a gefe guda, yanzu ya sami hanyarsa anan kuma yana aiki da kyau.

      Don William B.
      Ga adireshin imel na:
      [email kariya]

      Za Herman.
      MAG 254 yana aiki da kyau tare da yawancin masu samar da intanit, idan an bayar da ingantaccen 15 Mb.
      Mai karɓar IPTV dole ne a ƙarshe ya yi hulɗa da Netherlands kuma idan kun gwada da kyau, ƙaramin 4 Mb kawai ya rage kuma tare da mummunan yanayi babban 1 Mb.

  9. Khan William B. in ji a

    Shin wani zai iya ba ni adireshin imel na Fred Repko, Ina da wasu takamaiman tambayoyi kuma ina so in yi hulɗa da shi.

    • Jack S in ji a

      Danna sunan Fred Repko a karshen labarina. Ana sanya sunan a can. Wannan zai baka adireshin imel ta atomatik… amma ga shi kuma [email kariya]
      Waya: 095 835 8272

    • Wendy in ji a

      [email kariya]

  10. Herman in ji a

    Barka dai Fred, wane irin haɗin Intanet dole ne ya kasance (sauyawa/zazzagewa) don samun ingantaccen hoto.?

  11. Jack S in ji a

    Fred ya gaya mani cewa dalilin da ya sa wasu tashoshi ke buɗewa a hankali fiye da sauran shine saboda tashoshi da ake kallo da yawa a lokaci guda a nan Thailand suma suna ɗaukar nauyi. Wannan saboda tashar za ta fara gina buffer sannan ta watsa ta. Idan kai kaɗai ne, dole ne ka jira har sai buffer ya cika isa a sake shi.
    Shin akwai wasu da suka riga ku kunna wannan tashar, buffer ya riga ya cika kuma tuni shirye-shiryen zuwa Thailand ke gudana.
    Dole ne in faɗi cewa saboda ban sami kebul na LAN na biyu ba, na haɗa akwatin da kebul na LAN kuma PC na yanzu yana da haɗin USB W-LAN. Komai yana tafiya daidai. Gudun nawa anan yana matsakaicin 9 MBPS tare da TOT Wi-Net (wannan shine intanit ta eriya). Ban fuskanci wani hiccus ba.
    Hakanan ba ni da matsala da tashoshi a cikin Catch Up. Ina iya ganin komai a wurin. Wannan shine gwaninta...wataƙila Fred zai iya ba ku ɗan ƙarin cikakken amsa?

  12. frank in ji a

    Kuna iya duba shirye-shiryen ta hanyar burauzar ku; sannan sai kayi connecting daga kwamfuta (tare da hmdi cable) zuwa tv screen.?

    • Jack S in ji a

      Eh Frank, za ka iya. Kamar yadda aka bayyana a sama kuma yana aiki lafiya. Kuna samun lasisi ɗaya don na'urar tare da na'urar, amma kuma lasisin kallon talabijin ta kwamfutarku, kamar yadda kuka riga kuka bayyana kanku. Yayi kyau.
      Idan baku son na'urar, biyan kuɗin wata-wata yana ɗan ƙara kaɗan. Ina tsammanin baht 800 ne, amma hakan kuma dole ne ya kasance tare da Fred…

  13. Jan Runderkamp in ji a

    Barka da yamma,
    Shin za a iya sanya tashoshi na Thai?, cewa lokacin da nake Netherlands matata za ta iya kallon tashoshin Thai a nan, kuma idan mun dawo Thailand zan iya kallon Dutch?

    • Fred Repko in ji a

      Jan Runderkamp,
      Akwai hanyoyin shiga "Portal" guda biyu akan MAG 254.
      Daya muna amfani da shi, ɗayan yana da kyauta.
      Go Googling don masu samar da shirye-shiryen IPTV a BKK. Abokin ciniki na ya yi hakan kuma don haka yana da Portal na Turai da Tashar Tashar Talabijin.
      KA YI HATTARA ba ka biya shekara guda ba!!!!! Wani abokin ciniki na ya sami mai ba da shirin mai rahusa kuma ya biya Yuro 145 na tsawon shekara guda. Ya yi aiki tsawon makonni 2 sannan ba komai. Babu layin sabis babu wurin tuntuɓar… DOE 145 Yuro.
      Wannan kamfani ya tuntubi abokan ciniki da yawa. Sake HATTARA.
      Godiya ga Cees1 wanda ya sanar da ni game da wannan tallan.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau