Kirsimeti a Thailand

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Rayuwa a Thailand
Tags: ,
Disamba 21 2019

apartment / Shutterstock.com

Waɗancan mugayen waƙoƙin Kirsimeti, waɗanda ake rera su da muryoyin yara masu banƙyama, a daidai filin da ya dace. Mafi muni shine ko a ma'aunin Celsius 30, ba zan iya fitar da su daga kai na ba. 'Gwamma ku kula, gara kada ku yi ihu'...A'a: mafarki nake Tailandia ba daga farin Kirsimeti ba kuma 'dsjingel bens' yana fitowa daga kunnuwana kuma. Sai kuma waɗancan ƴan kasuwa masu irin waɗancan hulunan jajayen ja da fari masu ban dariya.

Har yanzu ina iya samun bishiyar Kirsimeti a ƙofar kantin sayar da kayayyaki, kodayake ina fata a asirce za ta yi firgita. Kuma abin da wannan gabobin kiba da barasa ke yi a can a cikin wannan sleigh (!), Ni ne (kuma da yawa) Sauna) cikakken asiri, kewaye da itatuwan fir na filastik cewa, sun kasance da gaske, a cikin wannan wurare masu zafi yanayi zai tafi nan da nan.

Abin farin ciki, duniya na ci gaba da juyawa kuma ƙarshen raye-raye na wucin gadi yana cikin gani. Garland mai launin zinari tare da 'Happy Sabuwar Shekara', ta hanyar Sauna Sau da yawa ana kiranta 'Barka da Sabuwar Mia' (sabuwar ƙwarƙwara mai farin ciki…) na iya tsayawa har tsakiyar Fabrairu don Sabuwar Shekarar Sinawa sannan zuwa tsakiyar Afrilu, a kan bikin sabuwar shekara ta Thai. Kuma gwamnatin Thai kawai tana ba da ƙarin kwanaki, masu kyau ga ƙarin ƙarin mutuwar ɗaruruwan a cikin zirga-zirga.

Bayan 'yan watanni, manyan kantunan sun sake bi da mu zuwa 'Merry Kirsimeti da Sabuwar Shekara'. Ina fatan hakan ga ku duka, ba tare da ajiyar zuciya ba. A kan sharadi ɗaya: kada ku yi waƙa!......

- Saƙon da aka sake bugawa -

11 martani ga "Kirsimeti a Thailand"

  1. Pat in ji a

    Tare da duk mutuntawa, koyaushe ina da wahala tare da waɗannan ƙwararrun ƙwararrun clichés na shekara-shekara a kusa da lokacin Kirsimeti.

    A bayyane yake yana da kyau a yi magana (da hankali) da rashin fahimta game da yanayin Kirsimeti, yayin da mutane ba sa yin haka game da ranar haihuwa da ake yi, ko Carnival, ko Halloween (wanda mu a matsayinmu na Yammacin Turai ba mu da wata alaƙa ta tarihi ko ta yaya), da yawa. wasu (da yawa da aka tilasta) jam'iyyun.

    Ina faɗin wannan ba tare da zargi ba kuma ina ganin bayanin cewa ba kowa kamar ni ba a lokacin yaro yana da abubuwan tunawa (a cikin mahallin iyali) na wancan lokacin Kirsimeti.

    Idan kuma muka yi la’akari da cewa, a Yammacin Turai, wasu al’adun addini sun kore mu da ɗan koma baya, waɗanda ban samu dacewa da ƙa’idodinmu na wayewar Yammacin Turai ba, wanda wani lokaci yakan sami bishiyar Kirsimeti ko Black Pete yana damun mu. To, a wasu lokuta na fi son in yi yawo da wani katon gicciye a wuyana a matsayin kiba (kuma ni kafirci ne gaba ɗaya, ina faɗa sosai).

    Amma gurɓatar datti yawanci Yammacin Turai ne!

    A gare ni, Kirsimeti lokaci ne mai ban sha'awa, gami da kiɗa, kyauta, da taron dangi ...

    A ƙarshe, Ba zan taɓa so in fuskanci Kirsimeti a cikin yanayin Thai ko Ostiraliya ba, maimakon a cikin yanayin sanyi kuma don haka ainihin farin Kirsimeti tare da kiɗan Bing Crosby!

    Merry Kirsimeti ga kowa da kowa, daga cikakken kafiri!

  2. John Chiang Rai in ji a

    Zan iya bin tunanin marubucin labarin da aka gabatar da kyau, kuma game da dukan kitsch en tra la la, Ina jin ko har yanzu mutane sun san ainihin ma'anar wannan jam'iyyar kwata-kwata.
    Ba wai ina tunanin cewa yawancin Thais ba su fahimci wannan bikin ba, bayan haka, yawancin masu yawon bude ido ba su san bikin nasu ba.
    Haƙiƙanin ma'anar bikin, kamar yadda ake yi a sauran ƙasashen duniya, ya cika da hargitsi na kasuwanci, wanda a ƙasashe da yawa ke farawa watanni kafin bikin.
    A cikin Netherlands, ba kamar sauran ƙasashe ba, inda shirye-shiryen Kirsimeti sun riga sun fara a farkon Disamba, ko da yake mun ga cewa mutane da yawa suna canza kyauta a kan Kirsimeti, har yanzu muna da bikin St Nicholas.
    Mutane da yawa, a ƙarƙashin rinjayar sau da yawa wuce gona da iri na yau da kullun na cin zarafi na kasuwanci, kusan suna jin laifi idan ba su sami kyautar da ta dace ga danginsu ba a farkon Nuwamba.
    Ba zato ba tsammani, makonni kafin wannan bukin na Kirista, za ka ga mutane da hukumomi waɗanda ba zato ba tsammani, kuma yawanci kawai a lokacin Kirsimeti, suna tunanin ’yan’uwa mabukata da mayunwata, yayin da yawancin waɗannan mutanen da ke cikin baƙin ciki suka faɗa cikin makoma ɗaya bayan biki, kuma bege dole ne ya kasance. cewa su tsira da wahala har zuwa shekara mai zuwa.
    Abin da ya sa nake ganin, kuma saboda yawancin mu ba mu da shi sosai kamar yadda sukan yi tunani, don haka za mu iya juyar da tallace-tallace a hankali kadan, ta yadda za mu iya ba wa masu bukatar gaske a lokacin sauran ayyukan. shekara.
    Kowa ya yi murna, ko Kirsimeti mai farin ciki a ma'anar da gaske ake nufi.

  3. Andre Jacobs in ji a

    Dear,

    Ni ma kawai zan iya cewa Kirsimeti na na farko a Thailand yana jin ɗan ban mamaki ... Kullum tare da ƴan uwana maza da mata, tare da iyayena, tare da 'ya'yana da jikoki. 'Ya'yana da 'ya'yana ... tare kusan mutane 36. Biki maimaituwa tare da abinci mai kyau, dariya, tattaunawa, kyauta, wasiƙun sabuwar shekara daga ƴan allah, da sauransu. Eh, na yarda zan rasa shi. Amma me zai kasance; A matsayina na al'ada na shekara-shekara, na sanya kusan 100 Kirsimeti aure a kan jukebox kuma don jin daɗin makwabta, muna kunna kiɗan Kirsimeti mai kyau kowace rana daga 10/12 zuwa 8/01. Kuma don saduwa da dandano na kowa, akwai ƴan ƴan fasaha da nau'o'i daban-daban; daga Abba, Alabama, Alarm, Dread Zeppelin, Alvin Stardust, Angel, Blume, Bobby Helms, Bon Jovi, Boney M., Brenda Lee, Band Aid, Beach Boys, The Beatles, Bing Crosby, The Blue Diamonds, Brain Wilson , Bruce Sprinsteen, Bryan Adams, Buck Owens, Captain Sensible, The Chipmunks, The Confetti's, Connie Francis, The Crystals, The Ronettes, Dana, The Eagles, Eddie Cochran, Elvis Presley, Elastic Oz Band , Elmo & Patsy, David Bowie & Bing Crosby, Derrek Roberts, Dora Bryan, Drifters, Dwight Yoakam, Enya, Magoya bayan , Frankie Ya tafi Hollywood, Gary Glitter, Gene Autry, George Harrison, George Thoregood, The Goons, Greg Lake, The Hepstars, Hermans Hermits, Holly & The Ivy's, Jim Reeves, Jive Bunny, Joan Baez, Joe Dowell, Johnny Cash, Jona Lowie, José Feliciano, Larry Norman, Mud, Murray Head, New KIds On THE Block, Otis Redding, Paul & Paula, Paul Anka, The Pretenders, Prince, Rick Dees, Ravers, Sarauniya, Ricky Zahnd, Royal Guardsmen, Shawn Colvin, The Hooters, Shew Wooley, Showaddywaddy, Simon & Garfunkel, Sinead O'Conner, Slade, The Sonics, The Supremes, Tiny Tim, The Trashmen, Urbanus, Wham, The White Strpes, Will Tura, Roy Orbison, Yvonne Keeley
    & Scott Fitzgerald, Shakin Stevens, The Springfiels, Squeeze, Stevie Wonder, Wizzard, Blues Magoos, Yogi Yorgesson, Stan Freberg, James Brown, Jeremy Faith, Jimi Hendrix, Keith Richards, Kenny & Dolly, The Kinks, Paul McCartney, zuwa Darlene Soyayya da Rigar Ono. Rock, punk, ƙasa, bishara, pop, tradionals, rai, R&B, novelties, glam rock, oldies, rockabilly, sabon igiyar ruwa da sauƙin sauraro ko sabon bugun; za ku same shi duka. Ana gayyatar kowa da kowa ya zo ya tura wasu hotuna, ranar Kirsimeti daga karfe 13.00 na yamma a Bangsaray (kusa da Pattaya), zan ba da abubuwan sha kuma zaku samar da yanayi da abubuwan ciye-ciye…. jar hula ba wajibi bane, amma har yanzu yana da kyau..... Tuni na sa hular kaboyi ta ja..... gaisuwa André

    Ps: Ga masu gyara, koyaushe ina ƙoƙarin aika ƴan hotuna kaɗan amma ba zan iya ba. Ina so in aika wasu hotuna na akwatin jukebox da alamun zaɓe akan akwatin jukebox.

  4. Chris in ji a

    Farin Kirsimeti na iya fitowa daga Amurka, amma dusar ƙanƙara ba ta faɗowa a jihohin kudanci kamar Florida da California.
    Abin da kowa a fili yake buƙatar ƙarin koyo shine sanin al'adu da mutunta wasu mutane da abubuwan da suka yi imani da su da abin da ba su yi imani da su ba. A jami'a da ta gabata mun yi bukukuwan Kirsimeti da Easter, amma kuma Idi. Akwai dakunan addu'o'i na manyan addinan duniya domin mu ma muna da dalibai da malamai masu irin wannan yanayi (a matsayin jami'ar Kirista).
    Ba abin mamaki ba ne cewa Thais ba su da masaniya sosai game da Kirsimeti. Amma wanne ɗan ƙasar waje ya san abubuwa da yawa game da tarihin yawancin bukukuwan Buda? Kirsimeti a Tailandia ya bambanta ga ƴan ƙasashen Yamma kamar yadda Macha Pucha ke zama na ƴan ƙasar Thailand a cikin Netherlands da Belgium.

  5. Diederick in ji a

    A zahiri ina tsammanin yana da wani abu don bayarwa. Kuma duk kayan ado na Kirsimeti, Ina son su. Suna yin komai a wurin don faranta wa masu yawon bude ido rai kuma na yaba da hakan. Nice ba shi ba. Idan ban ji daɗinsa ba, ina tsammanin zan je kawai yankin ƙasar Thailand mai ƙarancin yawon buɗe ido. Komai ya dogara da zaɓin ku.

    A gefe guda, Ina mamakin ko Thais zai iya godiya cewa muna da gumakan Buddha na Xenos a cikin gidanmu tare.

    Ba muna nufin duka mara kyau ba ne.

  6. Fred in ji a

    Abin mamaki ne a gare ni dalilin da ya sa a cikin zuciyar Isaan akwai 'yan mata da ke yawo a cikin hular Santa da wake-wake na Kirsimeti da ake rera a cikin shaguna 24/24. Kashi 99% na maziyartan gidaje a Isaan ba su san me ake nufi da Kirsimeti ba.
    Don haka Thailand ita ce kaɗai ƙasar mabiya addinin Buddah da ake kula da Kirsimeti.
    Kirsimeti taron Kirista ne zalla
    A Bangkok har yanzu zan iya ɗan fahimtar hakan, amma a cikin Isaan ?? Ba komai ba ne illa ciniki na bene.

    Kamar a karkarar mu kwatsam za mu fara jifan juna da Song Kran.

    • Dieter in ji a

      Shin ba za ku yi haka ba? Ina zaune a Tailandia shekaru 13 yanzu. Kafin tare da matata Thai shekaru 25 a Antwerp Kempen. A wurin mun yi bikin Song Kran kowace shekara tare da wasu da yawa. Tunda muna zaune a Tailandia ba na sake shiga amma muna bikin Kirsimeti a nan. Kasancewa daban da sauran yana da daɗi.

  7. mairo in ji a

    Mummunan, abin ba'a, farin ciki na wucin gadi: kawai 3 rashin yarda da wanda marubucin labarin a cikin 2018 ya riga ya nuna cewa ba shi da alaƙa da Kirsimeti na Thai. Tambayar ta taso: me yake yi a can? Sannan ka nisanci waccan kasuwancin. Domin wannan shine abin da ake nufi da Kirsimeti na Thai. Tabbas, Tailandia ba ta da al'adar Kiristanci na Katolika/Protestant kamar, alal misali, Netherlands. Don haka me yasa Thais zasu fahimta kuma suyi bikin Kirsimeti? Kamar dai mun fahimci Buddhist Magha Puja ko Islamic Lailat ul Baraat? Yaren mutanen Holland ba su ma san abin da Easter da Fentikos ke nufi ba kuma.
    Ina kuma yi wa Hans Bos barka da Kirsimeti da sabuwar shekara. A kan sharadi ɗaya: kukan zai yi tsami kamar na 2020

  8. Gourt in ji a

    Abin ban sha'awa mai ban sha'awa daga marubucin. Idan kuma baya sonta, bari kawai ya fada da karfi idan yana toilet. Bana bukatar sanin duk wannan. Kawai bari duk wanda yake so ya ji daɗinsa, duk wanda ba ya so, kada ya kalle shi, kuma ya daina kukan abin da ba ku so, je rubuta abin da kuke so kuma ku sami tabbatacce.

  9. Harry Roman in ji a

    Ah.. bikin solstice na hunturu ya riga ya tsufa ... Ditto bikin bazara ... Fred Flintstone ya riga ya yi bikinsa. Duk da'irar manyan duwatsu (ciki har da Stonehenge) an jawo su tare don bayyana wa masu bi nagari. /manoma/mafarauta masu nuna ranar. Lokacin hunturu kawai ya haɗa da dusar ƙanƙara da wuta (fitilu), cin abinci (nama) saboda wataƙila lokacin ƙarshe har zuwa bazara don haka biki.
    Cewa kiristoci da ke yammacin duniya sun yi iƙirarin cewa bikin Jamusawa, da Kiristan Gabas da al’adun Romawa, Girka da Masar, ba wani abu ba ne illa haɗa “tsoho” da “sabon” addini.

  10. Wim in ji a

    Yanayin Kirsimeti a cikin shagunan yana da kasuwanci kamar yadda yake tare da mu a cikin Netherlands, ƙoƙarin ƙirƙirar yanayi wanda mutane ke siyan ƙarin.
    Ina zaune, kusa da birnin, ƙarƙashin hayaƙin tashar jirgin sama na Ubon. Ga bishiyar Kirsimeti 1, tare da mu, wanda a ƙarƙashinsa akwai kyauta a kowace shekara a ranar 25 ga Disamba ga yara makwabta har zuwa shekaru 15. Ba su san abin da Kirsimeti ke nufi ba, amma suna son bishiyar da ƙwallaye da fitilu kuma abin da ke damun ni ke nan. Ba don tilasta mana komai ba, amma don kawo nishaɗi ga yara. Ina tsammanin za mu iya amfani da hakan a duniyar yau. Ina yi wa kowa da kowa a nan murnar Kirsimeti da murna.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau