(Andrey Solovev / Shutterstock.com)

Gidan yanar gizon Booking.com zai daidaita sadarwar sa game da tayin otal akan gidan yanar gizon sa. Kamfanin asali na Dutch ya yi yarjejeniya game da wannan tare da Hukumar Turai da ACM.

Yin ajiyar gidan yanar gizo na duniya wanda masu amfani zasu iya yin ajiyar masauki don hutu ko tafiya. Shafin yanzu yana bayyana a cikin harsuna 43. kuma ta ce tana ba da kusan wurare miliyan 1,07 don kwana ɗaya. An kafa Booking.com a cikin 1996 - sannan har yanzu a ƙarƙashin sunan Bookings.nl - ta ɗalibi daga Jami'ar Twente: Geert-Jan Bruinsma.

Booking.com daga yanzu zai zama mai haske game da tayi, rangwame da farashi. Ana kuma tilasta musu yin hakan saboda dokar masu amfani da Turai, wanda zai zama dole sosai daga wata mai zuwa.

Waɗannan su ne galibi ruɗin rubutu akan gidan yanar gizon kamar "daki ɗaya ne kawai ya rage!", "An yi rajista sau hamsin a cikin sa'o'i 24 da suka gabata!" wanda ke haifar da bacin rai. Kamfanin zai daina yin hakan. Bayarwa kuma ba su da iyakacin lokaci. Idan otal ya biya don kasancewa a saman sakamakon binciken, za a ambaci wannan.

EU na buƙatar Booking.com don tallata a kowace ƙasa tare da jimillar farashi, gami da kudade da haraji. Kamfanin intanet yana da har zuwa watan Yuni don aiwatar da waɗannan canje-canje a duk ƙasashen EU. Matakan kuma za su shafi sauran gidajen yanar gizon yin ajiyar otal da ke aiki a Turai.

Booking.com ya yi shawarwari na tsawon watanni tare da Hukumar Turai da masu sa ido na masu amfani da ƙasa. An tsawatar wa kamfanin sau da yawa a baya saboda rubutun talla na yaudara a cikin Netherlands.

Rashin bin yarjejeniyoyin na iya haifar da cin tara mai yawa ga kamfanin.

Source: NOS.nl

Amsoshi 8 ga "Shafin yanar gizo na yin ajiyar otal Booking ya daina yaudarar talla"

  1. ronald schütte in ji a

    Haka ne, a Turai, amma a Asiya sun fi cin zarafi don yaudarar mutane, saboda dokokin Turai ba su aiki a can. Sun sanya matsin lamba ga masu otal da masu masaukin baki. Su ƴan damfara ne waɗanda ke cin gajiyar ƙarfinsu ta hanyar kashe abokan ciniki da masana'antar abinci. Mugun hali.

  2. Gerrit Decathlon ne adam wata in ji a

    Idan da za su inganta shirin su na “Affiliate” kuma su daina sarrafa shi.
    Har yanzu ina da buƙatun 100%, waɗanda ba zan iya samun su a cikin ƙididdiga ba.

  3. Mark in ji a

    Lokaci ya yi da aka tsawata musu. Ina aiki a otal amma wannan kamfani ba shi da haɗin kai kuma ba su da laifi. Koyaushe otal mara kyau. Yawan lokutan da muke samun matsala tare da baƙi cewa har yanzu suna biyan harajin birni ba shi da ƙima. Tattaunawa tare da baƙi kowace rana. Kuma hukumar da ka biya ita ma tana da yawa, mafi ƙarancin kashi 20%. A'a, kawai yin littafi kai tsaye tare da otal shine shawarata.

    • Dennis in ji a

      Na fahimci hakan game da wannan kwamiti, amma ka yi tunani a kanka; Lokacin da na yi ajiya kai tsaye tare da otal, farashin ba zai taɓa rahusa fiye da Booking.com ba. Da fatan za a bayyana mani hakan! Domin zan zama barawo na walat ɗina idan na yi ajiyar kuɗi kai tsaye, akan farashi mai girma, yayin da otal ɗin kuma yana biyan kwamishin 20% akan wannan KARANCIN farashin. Kuma ba ni ma magana game da sokewa kyauta (babu shakka anathema ga mai otal ɗin ma). Idan Booking.com baya amfana da otal ɗin ku, me yasa kuke kasuwanci tare da Booking.com?

      Zai yi kyau otal-otal su fito da KYAUTA masu kyau a shafukansu. Ra'ayi na, rashin tushe, shine cewa hotels kawai suna fatan "masu sha'awar" (tare da duk girmamawa) waɗanda suka biya cikakken farashi kuma basu damu ba don kwatanta (Booking.com, Agoda, Hotels.com da kuma shafuka masu yawa a can).

      Haƙiƙa, bai kamata ku zo wurina don tausayi kusan 20% kwamiti ba idan kawai ba ku fito da daidaitaccen tayin ko mafi kyawun tayin akan rukunin yanar gizon ku ba. Kuna iya kuka game da yadda Booking.com ke lalata kasuwa kuma ga otal ɗin zai kasance. Ga abokin ciniki ya ɗan bambanta. Da alama wani lokacin yakan biya da yawa.

      NB: Ina tafiye-tafiye da yawa (don aiki) (watau intercontinental sau ɗaya a wata) kuma a wasu lokuta ana tilasta mini in zauna a otal kafin ko bayan jirgin na. Mai karbar baki ya gaya mani sau da yawa cewa ina da hikima in yi booking ta hanyar Booking, saboda "yana da arha". Wannan kuma ya bayyana tunanina kan wannan al'amari.

    • Joost in ji a

      Takardun ajiyar da aka duba kwanan nan a otal: booking.com ya nemi kwamiti na 12%.

  4. Eddy daga Ostend in ji a

    Kwarewata ita ce, wani lokaci za ku iya yin ajiya mai rahusa akan waɗannan gidajen yanar gizon - amma sharhi game da daki 1 da ya rage ko aka yi rajista sau 5 a cikin sa'o'i 24 da suka gabata ba shakka zancen banza ne. Watakila wasu mutane sun gaskata hakan. Idan na je ɗaya daga cikin waɗannan shafuka Littafin na tsawon dare 1, idan ban san hotel din ba. Wani lokaci za ka ga hotuna na shekaru 2 da suka gabata ko kuma a zahiri suna gini kusa da otal, idan mai otal ne da kansa, wani lokacin za ku iya yin shawarwari game da farashin don tsawan lokaci.

  5. TNT in ji a

    Me yasa otal ɗin ku ke aiki tare da booking.com? Lallai otal din zai samu isashshe daga gare ta. Na fahimci daga sakon ku cewa otal-otal za a iya yin ajiyar kashi 20% ƙasa da farashin booking.com, amma gabaɗaya farashin kai tsaye ya fi booking.com da sauran hukumomin booking tsada.

    • Johnny B.G in ji a

      Ba lallai ba ne wadatuwa ga otal-otal idan waɗannan ƙwararrun intanet sun sanya samfur irin wannan a kasuwa.
      Idan kana so ka kasance a bayyane a cikin dajin intanet, dole ne ka shiga kuma kana makale da tsarin kudaden shiga da kuma, mahimmanci, ƙuntatawa na kanka.

      A gaskiya ma, wannan wasan da duk manyan dillalai ke yi. Ba za ku yi shi don gefe ba, amma wurin da adadi na iya sauƙaƙe zafi.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau