VGZ ya sauke mai ƙarfi dinki

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Expats da masu ritaya, Inshorar lafiya
Tags: ,
Disamba 4 2017

Abin hauka ne ga kalmomi cewa ɗaruruwan masu inshorar masu inshorar da ke da cikakkiyar Manufofin Duniya daga Jami'ar Univé ba su ji komai daga VGZ ba game da abubuwan da suka faru a cikin 2018.

Lura: a cikin wannan yanayin ba kawai game da Thailand ba, amma game da masu inshora a duk faɗin duniya. “Yana da cunkoso. Manajan asusun har yanzu ba zai iya cewa komai ba game da kuɗin da ake biya na shekara mai zuwa”, shine amsar da aka riga aka tsara daga VGZ ta akwatin taɗi akan Facebook.

Wannan maganar banza ce. Masu riƙe manufofin a Univé sun san tsawon watanni shida cewa wannan kamfani (marasa riba…) yana jefa cikin tawul. Ƙarshen inshora yana yiwuwa ne kawai idan kamfani ya tsaya, kamar yadda a cikin wannan yanayin. VGZ, wani ɓangare na kamfani ɗaya, don haka yana da isasshen lokacin shiryawa. Bugu da ƙari, VGZ tana ba da manufofin iri ɗaya akan farashi ɗaya (Yuro 572 a cikin 2017) tsawon shekaru biyu yanzu, a cewar sanarwar akan gidan yanar gizon. Wanda, ta hanyar, kamar shafin yanar gizon Facebook, yana aiki ne kawai don ɗaukakar samfurinsa.

Za mu iya kawai hasashe ainihin dalilin wannan shiru na kurma. Babu wata tambaya game da abokantakar abokan ciniki da ke yaɗawa, kodayake Pauline, Janine da sauran mata suna yin iya ƙoƙarinsu ta akwatin taɗi. Makonni uku kafin a rubuta ƙimar farko na 2018, masu tsara manufofin sun fita cikin sanyi. VGZ bai kamata yayi hakan tare da inshorar lafiya na Dutch ba. Tarar mai girma da kuɗin jama'a ya kasance rabonsa. Kuma yanayin da ya riga ya kasance yana faruwa sau da yawa a cikin tsofaffi.

Sannan wannan: inshora tare da kamfanin Thai, Faransanci ko Jamusanci yana yiwuwa ne kawai idan ba ku yi alama ba. An cire yanayin da aka rigaya ya kasance kuma kamfanoni suna yin duk abin da za su iya don ɓoye bayan wannan hujja lokacin yin da'awar.

Masu karatu waɗanda, cike da kishi, suna kururuwa cewa masu inshora ya kamata su zauna a Netherlands, babu shakka ba su gane cewa ƙimar su ba ta iyakance ga Yuro 100 ko 120 da mutane ke biya a ƙasarsu ba. Ana ƙara ƙarin harajin kashi 5,5 akan babban albashin ku, ta yadda jimillar kuɗin ku na shekara-shekara ya kusan Euro 5000. Saboda masu inshorar ba sa biyan haraji ta hanyar Ka'idar Cikakkiyar Manufofin Duniya, wannan adadin yana nunawa a cikin farashin manufofin. Wauta da jahilci suna ko'ina a wannan fagen.

42 martani ga "VGZ ya sauke wani babban dinki"

  1. rudu in ji a

    Gwamnati da kamfanin inshora na kiwon lafiya suna biyan abubuwa daban-daban idan aka zo batun kiwon lafiya.
    Don haka ba za ku sami kulawar da gwamnati ta biya a cikin Netherlands a Thailand ba, sai dai idan an haɗa wani ɓangare na kulawar da gwamnati ta biya a cikin Netherlands a cikin manufofin. (wanda zai sa manufar ta fi tsada fiye da manufofin a Netherlands)

    Amma don haka dole ne ku bi ta hanyar manufofin da kudaden da gwamnati ta biya a cikin Netherlands kuma ku kwatanta su.

    Ba zato ba tsammani, kuna biyan haraji a cikin Netherlands akan fenshon jihar ku da wasu batutuwa, don haka ku ma ku biya wannan 5,5% don kulawa.

  2. Harrybr in ji a

    a) me yasa mai inshorar lafiya ya kamata ya yi ƙoƙarin bayar da inshorar lafiya ga 'yan ƙasar Holland a duk faɗin duniya, watau ƙarƙashin tsarin farashi daban-daban? Me yasa, a matsayin mazaunin Thailand, alal misali, ba kawai ɗaukar inshora a cikin TH ba? Oh, waɗannan sharuɗɗan inshora sun fi muni.? Ee, haɗarin da kuka ɗauka ke nan.

    b) 3/4 na kudin kula da lafiyar Holland ana biyan su daga tukunyar haraji, duba abu na Zvv akan ƙimar harajin ku (5,5%) da ƙari kai tsaye daga tukunyar haraji. A matsayinka na mazaunin NL da ke zaune a Tailandia, kun zaɓi ci gaba da kasancewa a waje da harajin NLe kuma ku more ƙarancin tsadar rayuwa da farashin kiwon lafiya a Thailand. Me yasa ni, a matsayina na mai karɓar harajin NL, dole ne in biya kuɗin ku na lafiyar ku? gani https://www.rtlz.nl/tv/laatste-videos/hoe-moeten-we-de-zorg-betalen. Ee, matsakaicin farashin kulawa a cikin NL shine € 5300 a kowane shugaban kowace shekara. Muna ganin 1/4 na wannan adadin yana fita daga cikin walat ɗin mu, amma dole ne a yi tari.

    c) Ban sani ba ko an cire Zvv daga AOW ɗin ku, zaune a Thailand. Kun riga kun amfana ta wata hanya, saboda AOW ya dogara ne akan farashin rayuwa na Dutch, wanda yayi ƙasa sosai a Thailand. Lokaci ya yi da za a daidaita waɗannan fa'idodin a wani wuri zuwa tsadar rayuwa da ta shafi can.

    • Marco in ji a

      Masoyi Harrybr,

      Wace banza kike sake tofawa.
      Idan na yi aiki a NL na tsawon shekaru 47 kuma na biya kudi ku ce ni mai ɗaukar kaya ne idan ina son jin daɗin tsufana a TL.
      A duk tsawon lokacin da na yi aiki a NL, na bunkasa tattalin arziki a NL, na sayi motoci, na biya gida, kudin rayuwa, da dai sauransu.
      Wannan wani abu ne da ya bambanta da Poles da sauran waɗanda ke aika kuɗin da suka samu zuwa Poland amma suna amfana da sauran abubuwan a cikin NL.
      Ina ganin Mista Rutte kawai yana jin haushin cewa ba zai iya kara matse ni ba bayan na yi ritaya.
      A cikin NL kuna adana Mercedes yayin rayuwarku ta aiki kuma a ƙarshe zaku sami Skoda na hannu na biyu na ɗan shekara 20.
      Gwamnati kuma tana ganin wannan abu ne na al'ada, sannan mutane suna kokawa game da wasu 'yan kasashen waje dubu da ke da inshorar lafiya da kuma mutanen da ke karbar fansho na jiha.
      Abin banƙyama.
      Kuma ni sai mai riba ya je na wanke bakinka don Allah

    • Rob E in ji a

      Lokacin da suke kanana, waɗannan tsofaffi a ƙasashen waje suma sun ba da gudummawar kuɗin kula da lafiyar tsofaffi ba tare da wataƙila sun sami kuɗin kiwon lafiya da yawa ba. Don haka ba abin mamaki ba ne idan a yanzu ma an tallafa musu.

      Amma yanzu ba haka lamarin yake ba.

    • Hans Bosch in ji a

      Harrybr bai samu komai ba. Ko ma dai ba haka bane. Yawancin masu inshorar ƙasashen waje suna aiki, ko sun yi aiki, a hidimar gwamnati. Shin wannan ba aikin kulawa ba ne? Mai inshorar lafiya ba dole ba ne ya yi ƙoƙari ko kaɗan don bayar da inshora. Suna cin riba da shi kawai. Babu laifi a cikin haka, amma dole ne su bi ka'idodin ladabi, kamar sadarwa akan lokaci.

      Ba zato ba tsammani, yawancin masu inshora ba su san irin haɗarin da suka yi ta hanyar fita waje ba. Yawancin lokaci ana canza dokokin wasan yayin wasan.

      Cewa kashi uku cikin huɗu na kuɗin kiwon lafiya ana biyan su daga tukunyar haraji daidai ne. Kuma wa ke biyan wannan tukunyar? Musamman masu biyan haraji. Abin da ya sa farashin inshora a ƙasashen waje ya fi girma, don rama adadin da bai fito daga tukunyar harajin ku ba. A matsayinka na mai biyan haraji na Holland, don haka ba kwa biyan ko sisin kwabo don farashin lafiyar mu. Mu kanmu muke yi. Ba na yin gunaguni game da tsayi, amma game da girman kai, rashin kulawa da rashin hankali. Kasancewar kawai ka ga kashi ɗaya cikin huɗu na jimlar kuɗin da ke fitowa daga walat ɗin ku yana nuna cewa kun fahimci kadan game da yanayin al'amura. Kuna tari da kanku tare da duk sauran mutanen Holland.

      Bayan keɓancewa, babu Zw da aka hana daga AOW ga mutanen Holland da suka yi hijira. Idan ba ku da damar yin wani abu fa? Kuna so ku ƙayyade adadin AOW daban-daban ga kowace ƙasa da mutanen Holland ke zaune? Shin mutane suna samun ƙari idan suna zaune a cikin ƙasa mafi tsada, kamar Amurka ko Switzerland?

      Maganar cewa tsadar rayuwa a Tailandia ya yi ƙasa da ƙasa abin kunya ne. Haka ne, a cikin daji da kuma a cikin karkara. A cikin manyan biranen mu sau da yawa kamar tsada kamar a cikin Netherlands. Duk da haka, rana tana da 'yanci a nan, shi ya sa tsofaffi da yawa suna jin daɗin kansu a nan.

      • ILove Tafiya Zuwa ThailandOn Hutu in ji a

        "Yawancin mutanen da ke da inshora a ƙasashen waje suna aiki, ko kuma sun yi aiki, a cikin aikin gwamnati." Barka da warhaka! Kai ma?

        Kamar dai kowane ɗan ƙasar Holland a ƙasashen waje yana hidimar gwamnati. Ku zo! Akwai da yawa daga 'yan kasuwa fiye da na gwamnati. Amma a kowane hali, VGZ ba shi da kyau a bar kowa ya rataye a kusa. Hakan ba ya nuna wani nau'i na gaskiya wajen mu'amala da 'yan kasuwa da kwastomominsu na kasashen waje. Don haka kawai suka bar su su fashe.

        A gefe guda, kuna iya mamakin me yasa ba ku ajiye adireshin ku kawai a cikin Netherlands ba? Da yawa suna yin haka har sai sun kai shekarun fensho na jiha sannan su tafi. Don haka kawai ku ɗauki tara kuɗin fansho na jiha sannan ku tafi, saboda a lokacin muna biyan haraji kaɗan? Shin hakan gaskiya ne? Sannan kwatsam sai aka fara matsaloli da kururuwar wadannan abubuwa. Shin suna ƙoƙarin barin wuƙa a yanke kawai a gefen ɗan ƙasar waje?

        Lokacin da na karanta abin da mutane ke biya a cikin kuɗin inshora na kiwon lafiya don irin wannan inshora na waje, ba zai fi kyau a ajiye adireshin akwatin PO kawai don ci gaba da inshora a cikin Netherlands ba? Menene mafi arha?

        Bugu da ƙari, zan iya tunanin cewa inshora a Tailandia na iya zama mai rahusa. Matsalar ita ce ba ta rufe idan kun riga kun sami matsalolin da ke akwai. Amma har yanzu? Ashe biyan wancan daga cikin aljihu bai yi arha ba fiye da kimar inshorar sama daga Netherlands?

        Da fatan za a lura waɗannan duk tambayoyi ne ba zargi ba. Ba ni da amsoshin kuma ina sha'awar.

    • fashi in ji a

      Irin waɗannan halayen suna fitar da ɗaci da kishi. Schrijver a fili ba zai iya baiwa 'yan uwansa damar yin amfani da shekarun da suka gabata (s) a wata ƙasa bayan rayuwa mai cike da aiki. Ina zargin wace jam'iyya marubucin yake.

      Haƙiƙa fansho na jiha zai dogara ne akan tsadar rayuwa ta Holland, wanda 'yan siyasa suka ƙaddara waɗanda ba za su taɓa rayuwa a kansu ba. Tare da fansho na jiha kawai rayuwa ce kawai kuma ba tukunyar kitse ba ce a ƙasashen waje ma.

      Inshorar lafiya? Ina da mummunan zato cewa akwai mutane marasa adadi a Thailand, da sauran ƙasashe, suna rayuwa ba tare da inshora ba.

      • ILove Tafiya Zuwa ThailandOn Hutu in ji a

        Daci da kishi? Me yasa? Ba kowa bane ake waya kamar haka. Yana kama da zato mara daidai a gare ni. Ya kuma yi tambaya.

        Ina tsammanin cewa mutane da yawa suna rayuwa ba tare da inshora ba. Amma idan kun riga kun yi rashin lafiya kafin ku zama ɗan ƙasar waje, haɗari ne. Kuma shin hakan ya zarce kima? 6.000 a kowace shekara ko tanadi idan wani abu ya same ku? A Tailandia zaka iya ɗaukar inshora mai sauƙi wanda ke rufe abin da bai dace da ku ba tukuna. Kuma idan kun riga kun kasance masu arziki, me yasa ba za ku ɗauki wannan kasadar ba? Ba za ku iya shigar da shi cikin akwatin gawa ba.

    • HansG in ji a

      Ina so in mayar da martani ga wannan.
      Wannan bashi da alaƙa da Tushen Harajin ku.
      Kowane ɗan ƙasar Holland yana biya ko ba da gudummawa ga haraji.
      Hakanan harajin ku lokacin da kuke cikin shimfiɗar jariri ko kuna zuwa makaranta.
      Ba za ka ji kowa ya koka game da hakan ba.
      Wannan rukunin mutane sun biya haraji duk rayuwarsu kuma sun zaɓi ƙasa mai dumi. To me?
      A cikin Netherlands muna da ka'idar daidaito. Wannan yana nufin cewa kowane mazaunin da mai matsayi yana da haƙƙin iri ɗaya.
      Don haka ana ƙididdige ƙimar ƙima fiye da kowane zamani tare da manufar riba ga masu insurer. (shekaru 4 da biliyan 5 da suka gabata)
      Wannan saboda haka ya haɗa da tsofaffin mutanen Holland, waɗanda galibi sun fi tsada ga mai insurer.
      Mai insurer na iya mayar da ƴan ƙasar Holland da ke zaune a wasu ƙasashe bisa ƙimar daga Netherlands. Bayan haka, a wasu ƙasashe zai fi tsada sosai (misali Amurka).
      Sannan kuna maganar daidaito.
      Bayan haka, waɗannan mutanen har yanzu mutanen Holland ne!

    • jhvd in ji a

      Masoyi Harrybr,

      Kamar yadda kuka ce, wannan gajeriyar gani ce.
      Yawancin abin da kuke rubuta ba daidai ba ne, amma kun san hakan da kanku.

      Haza wassalam

    • Hanya in ji a

      Da fatan za a fara sanar da kanku kafin ku rubuta abubuwan nan akan wannan shafin da ba su da ma'ana.
      Kowa yana da yancin ɗaukar inshora daga kowace ƙasa. Shin kuna mamakin dalilin da yasa mutane da yawa a Tailandia ke samun inshora ta hanyar kamfanin Faransa ko Jamus?

      Inshorar VGZ da aka tattauna a nan ya bambanta da tsarin tsaro na zamantakewar al'ummar Holland kuma ba shi da alaƙa da Zvv. Samfurin inshora ne kaɗai. Wannan inshora baya ɗaukar tukunyar zamantakewa ko haraji. Mutane a cikin Netherlands ba sa "sha wahala" a ƙarƙashin wannan inshora na sirri.

    • l. ƙananan girma in ji a

      Wadanda ba sa hannu da kuma Expats da yawa suna ci gaba da biyan harajin NLe, wannan shine bayanin kuskure na farko.

      Idan kana son zama a Tailandia bisa ga ka'idodin Dutch, farashin rayuwa a Thailand ba shi da ƙasa sosai saboda kowane nau'in ayyukan shigo da kaya.Motoci, alal misali, sun fi na Netherlands tsada sosai.

      Daidaita halin tsadar rayuwa akwai maganar da ta ginu a kan karancin ilimi, wanda akasari ke haifar da kishi.

    • Leo Th. in ji a

      To Harry, wannan martanin tabbas yana nuna cewa ba za a zarge ku da jin tausayi ba. Amma wannan a gefe, ainihin labarin Hans Bos shine rashin tabbas wanda VGZ ya bar abokan cinikinsa masu aminci, waɗanda yawancinsu sun kasance masu aminci tsawon shekaru, ta hanyar rashin sadarwa game da ƙimar da za a biya don 2018. Kuma wannan yana da matukar takaici! Af, watakila don tabbatar da ku, masu karɓar AOW, waɗanda suka biya kuɗin AOW na shekaru 40 kuma suka yanke shawarar zama a Thailand tare da abokin tarayya na Thai, a gaskiya an riga an cire su da yawa Euro ɗari a kowane wata saboda ba za su sami AOW ba. samun ƙarin don mutum ɗaya, koda abokin tarayya yana da kuɗin shiga 0,00.

  3. Eric bk in ji a

    A matsayinka na mai inshora a wajen EU, ba ka da wata kariya kuma kana cikin jinƙai na daji yammacin ƙasar inshora. Korafe-korafe game da hakan ba shi da ma'ana.

    • Ger in ji a

      Rayuwa a Tailandia kuna da babban zaɓi na nawa da abin da kuke son inshora da zaɓi a cikin adadin adadin inshora. Netherlands ƙasa ce ta musamman saboda kowa yana da tilas. Lokacin da kuka bar wannan jihar jindadin jama'a, kun san cewa haraji da ƙima suna ƙasa da sauran wurare, amma alhakin ku da haɗarin kuɗi sun fi girma.

      • ILove Tafiya Zuwa ThailandOn Hutu in ji a

        A Tailandia ba za ku iya tabbatar da kanku ba idan kun riga kuna da koke-koke. A ce kuna da matsalolin thyroid ko ma mafi kyawun ciwon sukari, da dai sauransu. Duk abin da za su iya haɗawa da wannan an cire shi daga inshora. Don haka za ku iya inshora kanku, amma ba akan abubuwan da aka riga aka sani ba lokacin da kuka fitar da inshora. Wannan ba a cikin Netherlands ba ne. Dole ne su yarda da ku tare da duk koke-koken da kuke da su.

      • Hanya in ji a

        Ger, wannan zaɓin "m" ba koyaushe yana aiki ba. Yawancin manufofin inshora a Tailandia suna da iyakacin shekaru da ƙarin buƙatun shiga. Yawancin manufofin inshora kuma suna amfani da matsakaicin shekaru 70 zuwa wani lokacin shekaru 75, bayan haka an soke manufar kawai. Akwai kamfanonin inshora waɗanda ke ba da manufofin har zuwa shekaru mafi girma, amma farashin yana daidai da haka. Bugu da ƙari, idan kuna da inshora na yanzu kuma kun taɓa yin rashin lafiya (na gaske) ko har yanzu kuna rashin lafiya, ba za ku fuskanci keɓancewa tare da tsarin inshora na 'sabu' ba har sai an riga an yarda da ku. Tsohon inshora, komai tsada, yana ba da ƙarin tsaro. Zaɓin ba koyaushe yana da kyauta kamar yadda kuke faɗi ba.

        • Ger in ji a

          Wane zabi nake nufi abin da kuke so ku tabbatar da nawa. Har ila yau, akwai kamfanoni waɗanda, da zarar an ba ku inshora, za su ci gaba da ba ku inshora har zuwa ranar haihuwar ku na 99th.
          A matsayina na matashi kuma sai da na yi fama da keɓancewa. Amma a gare ni kuɗin da aka samu shine kashi ɗaya bisa huɗu na abin da zan biya a zahiri a cikin Netherlands. Domin da yawa sun riga sun ambaci ragi na wajibi a cikin Netherlands daga albashi ko fa'idodi da ƙima na ƙima da deductible a kowace shekara. Kuma a cikin Netherlands babu tserewa biyan kuɗi, amma a Tailandia kuna da 'yancin ba ku inshora da/ko gina asusun ku tare da ajiyar kuɗin da za ku iya amfani da su idan kuna da kuɗin likita.

  4. SirCharles in ji a

    Gaskiyar cewa VGZ bai cancanci kyautar kyawun da ban yi la'akari da shi ba, amma don watsar da masu sukar da suka zaba su zauna a Netherlands kamar yadda suke zubar da kishi a gaba shine, a takaice, girman kai da girman kai.
    Ee, ni kaina na yi amfani da hanyar '8 zuwa 4', Ina da dalilai da yawa don wannan kuma haƙiƙa wani ƙari mai kyau shine cewa zaku iya ci gaba da yin rajista a cikin inshorar lafiya na yau da kullun akan ƙimar € 100 zuwa € 120
    Komai yana da ribobi da fursunoni, babu wani abu sai wannan, abu ne mai sauƙi.

    • bert in ji a

      Lallai haka muke yi.
      Aƙalla muddin iyayena suna raye, bayan haka za mu gani.
      "A baya" koyaushe muna ziyartar surukata sau biyu a shekara kuma yanzu muna komawa NL sau biyu a shekara don ziyartar dangi.
      Zaɓin sirri ne ga kowa da kowa wanda aka yi tare da wadata da fursunoni.
      Babu wanda zai iya tantance hakan ga wani.
      Yana da tsami idan an canza "dokokin wasan" lokacin da kuka zaɓi zaɓi, amma har yanzu kuna iya canzawa / daidaita zaɓinku. Wannan ba koyaushe abin daɗi bane, amma a matsayinka na mazaunin NL zaka iya komawa NL a kowane lokaci.
      Gaskiyar cewa ba ku cancanci nan da nan don duk fa'idodin zamantakewa ba wani lamari ne, amma da zarar an yi rajista a cikin GBA za a ba ku inshorar tilas nan da nan a ƙarƙashin tsarin inshorar lafiya.

  5. Renee Martin in ji a

    Ina tsammanin cewa a zahiri muna biyan kuɗi da yawa don farashin lafiyar mu, da sauransu a cikin Netherlands saboda muna biyan kuɗin inshora, muna da deductible kuma ana cire kaso daga kuɗin shiga kuma a kaikaice ana ƙara adadin kuɗi daga haraji. Don haka, a ganina, ƙimar kuɗi na Yuro 572 a ƙasashen waje ba ƙarami ba ne, amma yana da alama a gare ni idan ba a yi tambayoyin lafiya ba. Ina fatan za ku iya sanar da mu abubuwan ci gaba a cikin wannan tsarin inshorar lafiya kuma ni ma ina sha'awar ko wannan ya shafi sabbin abokan ciniki.

  6. Hans van Mourik in ji a

    Hans van Mourik ya ce.
    Kowane kamfani na inshora zai yi ƙoƙari, tare da burin 1, wanda shine samun kuɗi.
    An yarda da hakan, saboda a ƙarshe kuma suna yin kasada.
    Haka kuma inshorar lafiya.
    Ba cibiyar zamantakewa ba ce.
    Abin da kawai mu (I) ke so shi ne tsabta, don mu san inda muka tsaya.
    Amma a kan lokaci, domin mu iya amsa wannan a cikin lokaci.
    Don ɗaukar inshora ko a'a.
    Ina so, amma dole ne ya zama mai araha, a gare ni.
    Ana son ƙasa a ƙarshe har zuwa Yuro 650 na yamma
    Don wannan adadin, ba za su iya fitar da ZKV tare da ni ba, kar ku so ku ɗauki wannan haɗarin.
    Hans

    • tom in ji a

      Yi haƙuri, shin na karanta hakan daidai € 650. = kowace WATA ????
      Wani wuri na karanta € 572 a kowace shekara don haka ne ya sa !!!

      • Cornelis in ji a

        Wannan € 572 - wannan shine ainihin adadin kowane wata, Tom.

      • bert in ji a

        Karanta a hankali Tom yana cewa: "Ina son ƙasa a ƙarshe har zuwa Yuro 650 da yamma"

  7. Marc in ji a

    Zuwa HarrieBR: wane irin banza ne kuke tofa. Zan iya bayyana ne kawai daga halin ku na rashin fahimta cewa ba ku ji tausayin al'amarin ba, don haka kawai ku yi ta kururuwa, watakila saboda wani irin hassada. Ba zato ba tsammani, farashin rayuwa ba shi da ƙasa a nan a Tailandia, sai dai idan kuna cin 'ya'yan itace kawai da abincin Thai (kuma mai daɗi sosai, a hanya). Yawancin Yaren mutanen Holland a Tailandia sun ba da gudummawa na shekaru, gami da fa'idar yaran ku, AOW da farashin kiwon lafiya / kula da lafiyar iyayenku da abin da ba haka ba. Ka ji kunya kuma ka yi alkawarin samun lafiya da sannu zuwa Sinterklaas gobe……. Tunani farko Harrie…….

  8. Lutu in ji a

    An soke rajista na shekaru 8, zaune a Asiya, insurer tare da CZ, Ba tukuna 55 shekaru My kowane wata ya haura da 50 Yuro. Biya yanzu ba tare da likitan hakori ba kuma za a cire kuɗin Euro 500, 380 na yamma…. 🙁

    • Ger in ji a

      Hakanan zaka iya zaɓar inshora a Tailandia ko wata ƙasa mai kama da ita a yankin da ke da ɗaukar hoto na duniya. Misali, har zuwa shekara 55, ina biyan 110 a kowane wata zuwa Yuro. Ina da ɗaukar hoto har zuwa Yuro 900.000 a kowace shekara. Kuma ga bambanci tsakanin 380 ɗinku da na 110 da aka ambata za ku iya gina tukunyar ajiya mai kyau.

      • Lutu in ji a

        To wannan yana da kyau, wane inshora ne kuma za ku iya zuwa duk asibitoci?

        • Ger in ji a

          Eh a kowane asibiti. MSH International ita ce mai inshorar kuma na shirya ta ta AA Insurance a cikin Hua Hin. Ni da kaina ina da Shirin Kula da Asiya 1. Dubi atverzekeringeninthailand.nl

      • Ger in ji a

        Ƙananan daidaitawa . Jimlar ɗaukar hoto na yana gudana har zuwa baht miliyan 32 a kowace shekara, don haka a farashin baht 38 na Yuro ɗaya wannan kusan Yuro 840.000 ne.

  9. Martin da Maastricht in ji a

    Ni kaina baƙon Thailand ne na yau da kullun kuma ina karanta wannan shafin a kai a kai. A halin yanzu ina cikin Netherlands, ƙarshen shekara ya yi mini tsada a Thailand.

    Yawancin lokaci ina ajiyewa a bango amma tare da wannan batu ina tsammanin dole ne in amsa.

    Idan kuna bin wannan shafin a kai a kai, za ku sami dogon zama a Thailand waɗanda, cikin ƙamshi da launuka, suka rubuta game da zamansu a Thailand. Yawancin lokaci game da Pattaya ne.

    Giyar su ta yau da kullun, (wani lokaci ma matasa) 'yan mata na nishaɗi, ziyartar mafi kyawun gidajen abinci na Dutch da Thai, kuma kawai suna jin daɗin rayuwa. Kada ku damu da kuɗi, saboda wata mai zuwa zan iya karɓar wani ajiya, daga Netherlands, a cikin asusuna.

    Tare da jin daɗi suna bayyana ziyarar gidajen abinci, tare da hotuna da yawa, kuma kuna iya kusan bin abubuwan da suka shafi jima'i na yau da kullun.

    Ina ba wa waɗannan mutane, ba shakka, ga kowa da kowa yardarsa.

    Duk da haka, a matsayina na mutum mai aiki tuƙuru, ina jin ɗan kishi a wasu lokuta, kuma da fatan zan iya. A gare ni yana jin kamar dole ne in biya haraji domin waɗannan mutane su ji daɗin wannan rayuwa mai daɗi.

    Amma, idan bayan 'yan shekaru, wannan mutumin a Pattaya, ya fara sha wahala daga shan barasa da yawa da kuma rayuwa mai ban sha'awa, to, ba zato ba tsammani dole ne mu yi la'akari da su a matsayin matalauta shaidanu da marasa sa'a waɗanda dole ne a tallafa musu da kuɗin haraji daga Netherlands.

    Mutanen da suka yi rayuwa fiye da abin da za su iya na tsawon shekaru, da suka yi ta dariya da izgili ga ’yan’uwa masu aiki tuƙuru, kwatsam suka ga cewa sun sha kuɗin inshorar su ko kuma sun ɗauke su. Kuma yanzu kwatsam sai mun biya kudin rayuwarsu ta hanyar haraji.

    Ana iya guje wa duk matsalolin idan suna ba da gudummawa kowane wata zuwa inshorar ƙasa mai kyau ko ta Thai. Idan kun zaɓi inshorar asibiti na ƙasashen Turai na ƙasa da ƙasa, babu iyaka shekaru, kuma galibi kuna iya samun inshorar yanayin baya ta hanyar ƙarin inshora. Ɗauki Globality daga DKV, alal misali. Amma a, to, watakila bai kamata ku sha giya na 'yan kwanaki ba, kada ku biya don mace mai jin dadi, kuma watakila ma ku shirya abinci da kanku. Amma wannan ya yi yawa da za a tambaya, zai fi kyau a bar ɗan ƙasar ya biya ta kuɗin haraji.

    Don haka girmamawa sosai ga HarryBr wanda ya taɓa faɗin abin da ke faruwa a sarari.

    • rudu in ji a

      Babu wanda ke neman taimako daga hukumomin haraji.
      Akwai tambayoyi 2.
      1 Shin ƙimar VGZ ba ta da yawa ga Thailand?
      2 Me yasa VGZ ke yin rikici da shi.

      1 Kimar kuɗi na iya zama babba, amma mai yiwuwa ba (yawa) yayi yawa ba.

      Domin yawancin mutanen da suka ƙaura zuwa Tailandia sun tsufa kuma saboda haka sun fi haɗari ga mai insurer.

      b Domin babu birki akan farashin kiwon lafiya kamar a cikin Netherlands.
      Ba ka zuwa wurin likita, wanda ya tantance ko zai tura ka asibiti ko kuma zai rubuta kwayar cutar da kansa, amma kawai ka shiga asibiti mafi tsada a kusurwa.
      Bayan haka, kuna da inshora…

      c Akwai in mun gwada da babban adadin gudanarwa da kuma matakai na musamman da ke da hannu wajen tabbatar da ƙaramin adadin abokan ciniki.
      Za a samar da shirye-shiryen kwamfuta daban, waɗanda dole ne a sabunta su kuma a daidaita su akai-akai don canza yanayi ta ƙwararrun software.
      Wannan tabbas ba abin sha'awa bane mai arha.

      2 VGZ yana lalata shi.
      To, wane kamfani ne ba kwanakin nan?
      Kwamfuta ne ke tafiyar da harkokin kasuwanci a kwanakin nan, abin da kwamfutar ba ta sani ba, ba ta ci.
      A aikace, yana da wuya a sami kwamfutar ta canza ra'ayi da zarar ta yanke shawara.

      Na fuskanci hakan sau ɗaya a baya.
      Wani a kamfani ya shigar da wani abu ba daidai ba a cikin kwamfutar.
      Na ɗauki watanni kuma na koma ƙungiyar kafin in kama wani da ke da ikon yaudarar kwamfutar.
      Babu gyara bai yiwu ba, ana buƙatar yaudara don sanya kwamfutar ta yi abin da ya kamata ta yi.

    • Leo Th. in ji a

      Martijn, idan da kun ajiye shi a bango wannan lokacin. Mutanen Holland da suka tafi Thailand da kyau ba a tallafa musu da kuɗin haraji. Waɗannan mutanen Holland za su sami babban birninsu da/ko aiki a Thailand. Lokacin da suka kai wasu shekaru, suna da haƙƙin, kamar kowane ɗan ƙasar Holland da wanda ba ɗan ƙasar Holland ba, waɗanda ke da alhakin fansho na jiha saboda mazauninsu a Netherlands, zuwa fensho AOW da SVB ta biya (watau ba fensho ba. Hukumar Kula da Haraji da Kwastam). Adadinsa ya dogara, a tsakanin wasu abubuwa, akan adadin shekarun da kuka bayar. Ko da a Tailandia ba za ku iya samun rayuwa mai daɗi akan fenshon jihar ku ba. Abin farin cikin shi ne, yawancin mutanen da suka haura shekaru 65 suma suna da fensho, wanda kuma dole ne su yi aiki tuƙuru don su, da kuma watakila ma tanadi ko kuɗi daga gidan da aka sayar a Netherlands. Yadda suke kashe kuɗin a Tailandia tabbas kasuwancinsu ne, kamar yadda za su kashe kuɗin a Netherlands. Don haka ko da za su jagoranci salon rayuwa a idanunku. (A kalla ka dauka kana nufin maguzanci ne, domin ban san kalmar shashanci ba). Amma ba zai kashe ku Yuro a kuɗin haraji ba! Na kasance ina bin Tailandia Blog tsawon shekaru kuma a, ana tattauna gidajen abinci lokaci-lokaci. Abin da ya saba wa hakan, ba lallai ne ku biya hakan ba. Kuma wani lokacin akwai kuma wasu lokuta abubuwan da akasari masu yin hutu zuwa Thailand don karanta labarin soyayyarsu da matan Thai. Ba ya biyan ku Yuro ko ɗaya kuma ba lallai ne ku karanta waɗannan labaran ba idan sun dame ku. Kuma mai biyan haraji na Dutch yana ba da gudummawar Yuro 0,00 zuwa ƙimar kuɗi don inshorar lafiya na VGZ na 'yan ƙasar Holland waɗanda ke zama na dindindin a Thailand. Don haka kada ku zargi mutanen Holland da suka tafi Tailandia da samar musu da kulawa a cikin kuɗin mai biyan haraji. Kuma cewa za a iya samun wasu da za su sha barasa da yawa a kullum ba kawai ya faru a can ba. A wannan makon ne a cikin labarai a Netherlands cewa hukumomin da abin ya shafa sun damu da yawan shan barasa na tsofaffi a Netherlands. Hakan zai jawo wa masu biyan haraji tsadar dinari.

      • ILove Tafiya Zuwa ThailandOn Hutu in ji a

        "Don haka kada ku zargi 'yan kasar Holland da suka tafi Thailand da samar da kulawar su ta hanyar biyan haraji."

        Kuma fa wadanda suka tafi tun kafin su yi ritaya suka ajiye adireshin gidan waya kawai don gina fansho na jiha? Babu buƙatar biyan kuɗin fansho na jiha da kanku! Kuma da zaran fensho na jiha ya zo, za su soke rajista don kada su biya haraji a cikin Netherlands?

        • Leo Th. in ji a

          John, Ban sani ba ko hakan zai kasance mai sauƙi kamar yadda kuke ba da shawara a nan da kuma mutane nawa zai ƙunshi. Kuna yi? Yanzu ba ni da man shanu a zuciyata kuma hakan zai faru, amma a fili kuna haɗarin kama ku da sakamako mara kyau. Kamar yadda za a sami mutane a cikin Netherlands waɗanda ke cin zarafin zamantakewar jama'a ko tafiya hutu zuwa, alal misali, Tailandia na tsawon lokaci fiye da izinin ayyukan zamantakewa. Ko kuma a yi ƙoƙarin kauce wa haraji a nan Netherlands ta hanyar cika harajin da gangan ba da gangan ba ko kuma, har zuwa kwanan nan, ɗaukar kuɗin su zuwa Luxembourg da Switzerland, da sauransu. Na amsa wa Martijn, wanda gaba ɗaya ya yi iƙirarin cewa kuɗin haraji yana zuwa ga mutanen Holland da ke zaune a Thailand don inshorar lafiyar su (VGZ) da kuma tunaninsa cewa Yaren mutanen Holland a Tailandia ya jagoranci rayuwa mai daɗi da rashin kwanciyar hankali a cikin kuɗin masu biyan haraji a Netherlands.

        • rudu in ji a

          Yawancin mutanen da suka ƙaura zuwa Tailandia sun yi tanadi tsawon shekaru.
          Don samun damar yin ajiyar kuɗi, dole ne ku yi aiki tuƙuru kuma ku sami kuɗin da ya dace kuma an ba ku damar biyan haraji mai yawa.

          Idan daga karshe ka yi hijira, hukumomin haraji sun ce dole ne ka biya haraji a kan fansho na jiha, amma saboda ba ka zama a Netherlands ba, ba za ka ƙara samun kuɗin haraji ba don haka dole ne ka biya ƙarin haraji. fansho na jiha, wanda ke karɓar fansho na jiha a Netherlands, ko da ba za ku ci gajiyar duk abubuwan da gwamnati ke biya da kuɗin harajin ku ba bayan ƙaura.

    • Hanya in ji a

      Martijn bai fahimci komai ba. Inshorar VGZ ba ta da alaƙa da tukunyar harajin Dutch. Hakanan ana iya ba da inshorar VGZ daga Afghanistan ga waɗanda suka cancanci hakan. Wataƙila zai ɗan yi sauƙi ga waɗanda ba za su iya karatu ko fahimta ba don ganin cewa haɗin kai tsakanin tsarin zamantakewa ko haraji a cikin Netherlands da inshorar VGZ da aka bayar ba ya wanzu ko kaɗan.
      Wannan shirmen da ake fada a nan ba zai yiwu ba.

  10. Hans Bosch in ji a

    Harsashin yana ta hanyar cocin VGZ. Na samu (Disamba 5) ta hanyar Facebook sanarwar cewa ƙimar kuɗi na 2018 ya kasance akan Yuro 572. Babu shakka a nemi afuwar jira, ruɗewa da firgita.VGZ ba ya ba da wannan manufar. A sakamakon haka, da yawa a cikin kamfanin ba su san abin da za su yi da shi ba. Wannan ya yi alkawarin wani abu a nan gaba.

    • jhvd in ji a

      5-12-2017
      Dear Hans Bosch,

      Na gode kwarai da wannan muhimmin bayani.
      Ina son sanin daga gare ku ko wannan kuɗin yana da alaƙa da shekaru, saboda ni kaina ’yar shekara 72 ne.
      Ina fatan za ku sami damar amsa wannan.

      Tare da gaisuwa mai kyau,
      jhvd

    • Hanya in ji a

      Lallai Hans, ina jin tsoron tuntuɓar al'umma za ta ƙara wahala, sau da yawa yakan bayyana wa jami'a cewa ina da "manufofin ƙasashen waje". Ba a ma maganar ayyana ba tare da digiD ba.

  11. bert in ji a

    To, wannan matsala za ta magance kanta.
    A cikin ƴan shekaru shekarun AOW zai zama 70+ sannan kuma ba za a sami sauran da yawa waɗanda za su ƙaura zuwa TH ba. Sai kawai ƙaramin ɗan ƙasa, amma yana da isasshen lokacin aiki akan inshorar lafiya mai kyau.
    Kuma idan na bi jarida kaɗan, yanzu ƙarin inshora ne ke samar da kaɗan ga kamfanonin inshora sannan na bi ainihin inshora. Sakamakon haka, kowa da kowa ya ga abin da suke yi, ko inshora ko a'a, da dai sauransu. Kuna samun ɗan yanayin Thai. Wadanda suke da kudi za su iya zuwa asibiti, wadanda ba su da komai, ana taimakon su ba tare da jin zafi ba saboda morphine ba shi da tsada.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau