Yan uwa masu karatu,

Wataƙila ba dole ba, amma a safiyar yau na kasance a Immigration don tambari akan Attestation de Vita na. Anan aka gaya min cewa hakan ba zai yiwu ba. Jami’in da ake magana a kai ya gaya min cewa dokokin sun canza tun watan Agusta kuma suka tura ni ofishin ‘yan sanda.

Na riga na sami wannan fom daga Pensioenfonds PME da 'yan sanda suka sanya hannu (kudin TB 300) amma ba a karɓi wannan ba saboda Thailand ba ɗaya daga cikin ƙasashen Commonwealth ba.

A ofishin ’yan sanda an gaya min cewa, an hana Immigration yin haka, saboda an yi ha’inci da yawa, don haka ‘yan sanda ne hukumar da ta dace. A gaskiya ma'ana idan aka yi la'akari da cewa 'yan sanda sune hukuma ta farko da ta shiga hannu bayan mutuwar wani farang. Wannan yana nufin dole ne in je wurin notary (farashin TB 1.000).

Duk wannan don bayanin waɗanda ke buƙatar sanya hannu irin wannan fom; Don haka babu sauran Shige da Fice (aƙalla a cikin Hua Hin) kuma PME yana ba ku damar ɗaukar ƙarin ƙarin kuɗi kaɗan, ba chic ba!

Marianne ta gabatar

Amsoshi 21 ga "Masu Karatu: Shige da fice ba ta buga takardar shaidar rayuwa ba"

  1. Dauda H. in ji a

    Har zuwa kwanan nan, shige da fice na Pattaya bai kasance mai wahala ba (imm jami'in da aka bari a kan kanti lokacin shigarwa 200 baht ..), Na taɓa cika shi kuma wani likitan Thai ya buga shi, Ma'aikatar Fansho ta Belgium ita ma ta karɓi wannan.

    Kasance Har ila yau, ofishin jakadancin yana karɓar hoto tare da kwanan wata a bayyane daga jaridar Thai ta kwanan nan kuma wanda aka nufa yana riƙe shi a bayyane a fuska a kan hoto, ta imel. Don haka ba sa wahala ...

    • Mai gwada gaskiya in ji a

      @David H.: "Jami'i a hagu a kan titin kan shiga 200 baht..." Na yi imani da kai David, amma na yi shekaru da yawa (a Pattaya wato) ga jami'in hanyar komawa bango, kusa da wancan. kofar gaban ma'aikatan. Wannan mutumin bai taba nemana kudi ba!! Don haka daga yanzu… ku san inda za ku yi tafiya. Af, ba lallai ne ku sami lamba ba! Tafiya kawai zuwa gare shi.

  2. dirki in ji a

    Sakamakon wannan labarin, mai zuwa: a cikin jerin ABP na akwai kuma notary, amma wani zai iya gaya mani abin da ake kira, zai fi dacewa a Turanci da Thai. Ina ta nemansa amma har ya zuwa yanzu ban samu irin wannan ba. Gaskiyar cewa farashin 1000 baht ba shi da mahimmanci a gare ni saboda tikitin jirgin sama, taksi da sauransu zuwa Bangkok ya fi tsada sosai daga nan (Loei).

    • l. ƙananan girma in ji a

      Duka notary da Lawyer (Turanci ga lauya) ana kiransu iri ɗaya a cikin Thai: ทนายความ gwargwadon yadda na sani.

      Shin babu yiwuwar a Kolat (Korat)?

      Nasara da shi.

  3. Simon Borger in ji a

    Dole ne in cika tabbacin rayuwa sau 3 a shekara, menene matsala. Kawai takardar shaidar rayuwa akan lambar sabis ɗin ɗan ƙasa ya kamata har yanzu ya isa, amma mutanen gefe a cikin Netherlands suna da waɗannan ƙa'idodi masu ban mamaki kuma watakila ma.
    dokokin da aka yi?

    • theos in ji a

      simon borgers, haka ake yi da Takaddun Rayuwa da nake samu daga Denmark kowace shekara. Sami imel ɗin da zan shiga cikin Gwamnati (Denmark) shigar da sunana da sabis na ɗan ƙasa Danish nr. sannan danna kan aikawa. sami tabbacin samu kuma kun gama. Ya sake zuwa SSO jiya tare da Takaddun Takaddun Rayuwa da Bayanin Kuɗi daga AOW-SVB. Yanzu ina da shekara 80 a rayuwata kuma ina samun wahalar tafiya. amma waɗancan masu kururuwa a SVB ba su damu da hakan ba. Fita can da kanka, can kuma baya 3 hours. Ba ruwansu.

  4. Ceessdu in ji a

    Haka ake ta tafka kura-kurai daga kudaden fansho duk shekara, na bar su su jira har sai an kammala bayanin cewa ina raye da SSO kafin in tura wa SVB, na yi kwafi na aika zuwa asusun fansho. Na tambaye su su daidaita aikace-aikacen su tare da aikace-aikacen daga SVB. Hakan bai yiwu ba ko a 2016.

    Sa'a ga duk tare da wannan bakin ciki Cees

  5. John VC in ji a

    Mukan je ofishin ‘yan sanda na karamar hukumar mu duk shekara muna samun sa hannu da tambari a wurin ba tare da wata matsala ba kuma kyauta!
    Ma'aikatar fensho ta Belgium ta karɓi wannan ba tare da wata matsala ba!

  6. ruud van giersbergen in ji a

    Shige da fice a Pattaya har yanzu yana ba da tambari. Samu makon da ya gabata ba tare da matsala ba.

  7. Rob Huai Rat in ji a

    Na kwafi takardar shaidar rayuwa ta SVB da SSO ta buga a Buriram kuma in aika zuwa asusun fansho na PMT. Suna karɓar wannan kuma suna tabbatar da samun ta imel.Komai gaba ɗaya kyauta.

  8. runduna in ji a

    Na cika shi a karamar hukuma, (gwamnati) ba na biyan komai

  9. Henry in ji a

    Ofishin jakadancin Belgium yana ba da takaddun shaida na rayuwa ne kawai ga 'yan Belgium, don haka ba ga matar Thai ba.

    Don haka na je wurin 'yan sanda na gida (Pakkred Nonthaburi) farashin 00.00 baht mu biyu, 90 seconds baya waje.

    • fontok60 in ji a

      Ya tafi jomtien shige da fice a makon da ya gabata, kawai an buga tambari, kawai ya sami sa'a ya biya 200 baht, yawanci kyauta.

  10. Alfons Dekimpe in ji a

    Ba zan iya samun wata shaida a Korat Cho ho daga Shige da Fice ko 'Yan Sanda ko Ampur watanni biyu da suka wuce.
    An mika shi ga 'yan sandan kasashen waje a Cho ho.
    Sun neme ni da in fassara takardar da za a sanya hannu a kan biyan 500thb.
    An karɓi tabbacin rayuwa bayan fassarar da kwafin fassarar Dutch – Thai.
    Jami’in ya yi nasarar cewa kai da ofishin jakadanci ne kadai ke da ikon tabbatar da rayuwa.
    Ya kamata a kawo fom kyauta amma eh yana zaune a thailand don haka fassarar shine 500thb school maza.

    • Dauda H. in ji a

      @Alfons Dekimpe

      Kodayake sunanka yana kama da Flemish a gare ni, yana iya zama cewa kai ɗan Holland ne,…. saboda sabis na fansho na Belgium yana ba da takaddun shaida na rayuwa da za a kammala. (Faransanci / Turanci don Belgians masu jin Faransanci ..)

      Na duba kawai don kar in faɗi ƙarya a nan .... kuma a, Dutch / Turanci na biyu!

  11. PATRICK in ji a

    A matsayina na Fleming kuma mazaunin Jomtien, kudu da Pattaya, ina aiki kamar haka:
    Tare da fom ɗin da na karɓa daga Ma'aikatar Kuɗin Jama'a ta Tarayya (buƙatar sau ɗaya & kwafi bayan kanku) Na je Ofishin Jakadancin Austria (South Pattaya / soi parallel to 2nd. Road) inda na sami tambarin KYAUTA akan takardar shaidar rayuwa ta Babban Consul Janar, Mista Rudolf Höfer ya karɓi.
    Sai na ɗauki hoton wannan hujja ta asali (wanda na adana aƙalla shekara ɗaya)… sannan in aika ta imel zuwa FPS Finance Brussels.
    Mai sauqi qwarai kuma, gabaɗaya kyauta.
    Sa'a 🙂

    • theos in ji a

      PATRICK, Dutch SVB ko AOW ba su gamsu da hakan ba, dole ne a yi shi a SSO. Don asusun fansho na na yi shi a Shige da Fice na Pattaya bayan bayar da “gumawa”.

  12. Jan in ji a

    Na je karamin ofishin jakadancin Jamus a Chiang Mai kuma sai in biya baht 1200, wannan adadin daidai yake da na ofishin jakadancin NL da ke Bangkok ya sanya hannu. Idan kun sami fa'idar SVB, zaku iya zuwa babban birnin Chiang Mai, akwai madaidaicin SVB kuma zaku karɓi tambari ba tare da biyan komai ba.

  13. Yakubu in ji a

    don biyan kudaden fansho da aka tara, dole ne a daina alaƙa da asusun fensho na tsawon shekaru 2, saboda an cire matata daga Netherlands, asusun fensho ya bukaci tabbacin rayuwa kafin a ci gaba da biyan kuɗi, a nan Isaan 'yan sanda suna aiki. shi ne wakilin da aka shirya don tambari, sa hannu da kwanan wata fom, wanda asusun fansho da ya dace ya kimanta kuma an biya.

  14. Christina in ji a

    Takaddar rayuwa ya zama dole a sami yawan cin zarafin mutanen da ba su da rai kuma har yanzu suna karɓar fansho. Ni kaina na yi aiki na tsawon shekaru 40 a babban asusun fansho duk shekara idan sun dawo. Wataƙila wata shawara cewa za a iya bayyana idan kuna zaune a ƙasashen waje yadda za ku iya sa hannu kan wannan don dokoki daban-daban na kowace ƙasa. Imel zuwa ga hukuma a ina zan sami sa hannun.

  15. Bert Schimmel ne adam wata in ji a

    Daga Siem Reap koyaushe ina zuwa ofishin jakadanci a Bangkok don a buga tambarin rayuwata 2 a can, koyaushe ina kwana a wurin kusan kwanaki 4 a wani otal da nake zuwa shekaru da yawa, koyaushe ina jin daɗin haduwa da mutanen da na sani a can kuma. Sa'an nan zan tafi na 'yan makonni, zai fi dacewa zuwa arewacin Thailand. Ta haka zan haɗa masu amfani da masu daɗi.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau