Janar

Kowane baƙo yana ƙarƙashin buƙatun biza. Wannan yana nufin cewa dole ne ku mallaki takardar visa kafin ku shiga Thailand. Amma kamar yadda ya kamata, akwai kuma keɓancewa.

Misali, akwai “Keɓancewar Visa” ko keɓancewar biza. Wannan ya shafi wasu ƙasashe. Mutanen Holland da Belgium suna cikin wannan.

Manufa

Kuna iya amfani da “Keɓancewar Visa” idan ya shafi zama don dalilan yawon buɗe ido.

Tsawon lokacin zama

Duka a wurin shiga filin jirgin sama da kuma a mashigin kan iyaka ta ƙasa, zaku sami matsakaicin zama na kwanaki 30 ba tare da katsewa ba.

Aikace-aikace

Ba dole ba ne ka nemi "Kiyaye Visa" a gaba. Za ku karɓi wannan ta atomatik daga jami'in shige da fice lokacin shigarwa. Aƙalla, idan ba ku da wata ingantacciyar biza a fasfo ɗin ku. Idan haka ne, za ku sami lokacin zama wanda ya dace da biza da kuke riƙe a halin yanzu.

Koyaya, jami'in shige da fice na iya tambaya koyaushe ko kuna da isassun albarkatun kuɗi da ake da su. Don "Keɓancewar Visa" yawanci ya isa a nuna 10 baht, ko 000 baht kowane iyali. Za a iya zama a kowane waje. Don haka yana da kyau a sami isassun kuɗi tare da ku lokacin isowa.

Jami'in shige da fice na iya tambayarka ka nuna tikiti (ko wata hujja) da ke nuna cewa kana da niyyar barin Thailand cikin kwanaki 30.

Koyaya, duka biyu na kuɗi da tikitin ba safai ake neman su ba. Yawancin lokaci za a sami dalili, kamar shiga Tailandia sau da yawa a cikin ɗan gajeren lokaci a kan "Kwarewa Visa". Amma ba shakka yana iya faruwa koyaushe.

Farashin

"Keɓancewar Visa" koyaushe kyauta ce.

adadin shigarwar

Matsakaicin adadin masu shigowa ta filin jirgin sama na ƙasa da ƙasa ba a ƙayyade ko'ina ba. Tare da kowace sabuwar shigarwa za ku iya samun sabon "Exemption Visa" (idan ba ku da wata takardar izinin shiga cikin fasfo ɗin ku). Da fatan za a lura, tare da masu zuwa da yawa kuma wannan musamman "dawo da baya" (a jere) kuna iya tsammanin za a ɗauke ku na ɗan lokaci. Sannan ana iya yi muku wasu tambayoyi game da ainihin dalilin zaman ku. Komar da ku nan take ba zai faru da sauri ba, sai dai idan sun sami dalilin yin hakan ba shakka. Abin da zai fi faruwa a wannan yanayin shine za ku sami ambato ko gargaɗi. Wannan yana nufin cewa dole ne ku fara siyan biza a kan shigarwar ku na gaba, ko kuma lokacin shiga cikin wani ɗan lokaci.

An ƙayyade adadin shigarwar bisa tushen "Ƙirar Visa" ta hanyar iyakar kan ƙasa. A can yana iyakance ga shigarwar 2 a kowace shekara. A karo na 3 za a mayar da ku kuma ko dai ku sami biza ko shigar da filin jirgin sama. Na biyun kuma na iya tayar da tambayoyin da suka dace.

Tsada

Kuna iya tsawaita “Keɓancewar Visa” sau ɗaya a ofishin shige da fice na kwanaki 30. Kudinsa 1900 baht.

Mako ɗaya kafin ƙarshen lokacin zama na kwanaki 30 ya isa don ƙaddamar da aikace-aikacen ku. Idan ka tafi da wuri, kana fuskantar kasadar a ce ka dawo daga baya.

Dole ne ku bayar da waɗannan takaddun ko shaida (mafi yawan buƙata kuma ba cikakke):

1. Form TM7 - Tsawaita zama na wucin gadi a cikin Mulkin - An kammala kuma sanya hannu.

https://www.immigration.go.th/download/ zie Nr 14

2. Hoton fasfo na kwanan nan (4×6)

3. 1900 baht don sabuntawa (ba za a iya dawo da ku ba bayan ƙaddamarwa)

4. Fasfo

5. Kwafi na shafin fasfo tare da bayanan sirri

6. Kwafi shafin fasfo tare da “tambarin isowa”

7. Kwafin katin TM6 -Tashi

8. Tabbacin Adireshi

9. Kwafin TM30 - Sanarwa ga maigidan gida, mai shi ko mai gidan da baƙo ya zauna (ba a ko'ina ba)

10. Kayan kudi na akalla Baht 10.000, ko 20 baht kowane iyali. (ba a ko'ina)

11. Tabbacin (misali tikitin jirgin sama) cewa zaku bar Thailand cikin kwanaki 30. (ba ko'ina ba)

Yana yiwuwa, idan an nemi batu na 10, za a ƙididdige tsawaita bisa tushen, misali, tikitin jirgin sama. Ba za ku sami cikakkun kwanaki 30 ba, amma sai ranar tashi. Koyaya, zai faru da wuya (Na ga abin ya faru sau ɗaya a Pattaya) kuma galibi kuna samun cikakkun kwanaki 30, amma ina so in faɗi hakan.

An ƙi haɓakawa

Idan, saboda kowane dalili, an ƙi ƙarar da aka nema, ƙarin ƙarin kwanaki 7 yawanci har yanzu za a ba da shi azaman madadin.

A cikin kanta, wannan ba shakka kuma kari ne na zaman ku. Amma a zahiri wannan lokacin yana ba wa matafiyi damar barin Thailand cikin wa'adin doka bayan kin tsawaita.

Sanarwa

1. Lokacin da kuka tashi zuwa Tailandia sannan ku shiga Tailandia bisa "Keɓance Visa", yana da kyau kuyi la'akari da waɗannan abubuwan.

Kamfanonin jiragen sama suna da alhakin, a cikin haɗarin tara, don bincika cewa matafiyansu suna da fasfo mai inganci da bizar shiga ƙasar. Idan kuna son shiga Tailandia bisa "Kwancewa na Visa", to ba shakka ba za ku iya nuna biza ba. Ana iya tambayar ku don tabbatar da cewa za ku bar Thailand a cikin kwanaki 30.

Hujja mafi sauƙi ita ce tikitin dawowar ku, amma kuma kuna iya tabbatar da wani tikitin jirgin sama cewa za ku ci gaba da tashi zuwa wata ƙasa cikin kwanaki 30. Wasu kamfanonin jiragen sama kuma suna karɓar sanarwa daga gare ku wanda ke fitar da su daga duk farashi da sakamako idan aka ƙi. Idan za ku bar Thailand ta ƙasa, wannan kusan ba zai yuwu a tabbatar ba kuma wani lokaci bayani na iya ba da mafita.

Ba duk kamfanonin jiragen sama ke buƙata ko saka idanu akan wannan ba tukuna. Idan kuna shakka, tuntuɓi kamfanin jirgin ku kuma tambayi idan kuna buƙatar nuna hujja kuma menene, idan akwai, sun karɓa. Zai fi dacewa ku tambayi wannan ta imel don ku sami tabbacin amsarsu daga baya a shiga.

2. Kila ku iya tsawaita “Keɓancewar Visa” da kwanaki 30 a Thailand a ƙaura. Manufarsa, duk da haka, ita ce kuma ta ci gaba da niyya na tsawon kwanaki 30 da shigowa, saboda dalilai na yawon buɗe ido. Idan kun riga kun yi niyyar tsayawa tsayi lokacin shigarwa, ya kamata ku saba siyan bizar yawon buɗe ido kafin shiga. Duk da haka, ba a cika bincika wannan ba a shige da fice, amma ka tuna cewa da shigowar za a iya tambayarka tsawon lokacin da kake shirin zama.

3. "Kwararren Visa" bai taba ba da damar yin amfani da izinin aiki ba. Duk wani nau'i na aiki, gami da aikin sa kai, an haramta.

Lura: "Ana maraba da martani akan batun, amma iyakance kanku anan ga batun wannan "Bayanin Shige da Fice na TB. Idan kuna da wasu tambayoyi, idan kuna son ganin batun da aka rufe, ko kuma kuna da bayanai ga masu karatu, koyaushe kuna iya aikawa ga editoci. Yi amfani da wannan kawai www.thailandblog.nl/contact/. Na gode da fahimtar ku da hadin kai”.

Amsoshi 12 zuwa "Bayanin Shige da Fice na TB 012/19 - Visa ta Thai (4) - "Keɓancewar Visa" (keɓewar visa)"

  1. RonnyLatYa in ji a

    Manta wani abu dabam.
    Idan kun yi aure da ɗan Thai, kuna iya tsawaita lokacin zama tare da “Keɓe Visa” da kwanaki 60.

    Dole ne ku bayar da waɗannan takaddun ko shaida (mafi yawan buƙata kuma ba cikakke):

    1. Form TM7 - Tsawaita zama na wucin gadi a cikin Mulkin - An kammala kuma sanya hannu.
    https://www.immigration.go.th/download/ duba lamba 14
    2. Hoton fasfo na kwanan nan (4×6)
    3. 1900 baht don tsawaita ( Hankali, ba za a iya dawo da ku ba bayan ƙaddamarwa)
    4. Fasfo
    5. Kwafi na shafin fasfo tare da bayanan sirri
    6. Kwafi shafin fasfo tare da “tambarin isowa”
    7. Kwafin TM6 - Katin tashi
    8. Tabbacin adireshin abokin tarayya na Thai watau kwafin Tabien Baan (littafin adireshi) wanda abokin tarayya na Thai ya sanya hannu.
    9. Kwafin katin shaidar Thai abokin tarayya kuma abokin Thai ya sanya hannu
    10. Kwafin TM30 - Sanarwa ga maigidan gida, mai shi ko mai gidan da baƙo ya zauna (ba a ko'ina ba)
    11. Albarkatun kudi na akalla Baht 10.000 (ba a ko'ina ba)
    12. Tabbacin (misali tikitin jirgin sama) cewa zaku bar Thailand cikin kwanaki 60. (ba ko'ina ba)

    • RonnyLatYa in ji a

      13. Hujjar Aure

    • Maimaita Buy in ji a

      Dear Ronnie,
      Na karanta anan cewa ina da "Exemtion Visa" (shigar da Thailand ba tare da Visa ba.)
      na iya neman tsawaita kwanaki 60, (An auri wata macen Thai.)
      don jimlar zama na kwanaki 120 = watanni 3.
      Idan na fahimta daidai, shin ba zan taba neman Visa a Ofishin Jakadancin Thai a Antwerp ba,
      in sami damar zama tare da iyalina a Thailand na tsawon watanni 3. (Jimlar kwanaki 90.)
      Ba na samun izini daga FPS ta wata hanya. zauna fiye da watanni 6 a kowace shekara,
      domin in ba haka ba zan rasa amfanin nakasa.
      An ba da izinin zama na a Tailandia, sau 2 na watanni 3, = sau 2 sau 90
      ko sau 1 kwanaki 180 = watanni 6.)
      Tsawaita a cikin yankin "Visa Exemtion" zai kashe ni 1.900 Thb. + 53 Yuro. Idan dole a kawo ni Antwerp + farashin Visa da aika ta wasiƙar rajista,
      kudina sau 3 ne.!
      Za a iya tabbatar da cewa dalili na daidai ne, don Allah.
      Godiya a gaba.
      Gaisuwa
      Sake dawowa.

      • RonnyLatYa in ji a

        Ee, hakika zaku iya tsawaita shi da kwanaki 60.
        Idan kana da aure kuma matarka tana da rajista a hukumance a wani adireshi a Thailand kuma kana zaune a wannan adireshin.
        Koyaushe yanke shawara yana kan jami'in shige da fice, amma haka lamarin yake ga kowane tsawaitawa.

        Tabbas, ku yi hankali lokacin da kuka tafi. Duba bayanin kula 1.

  2. Theo Timmermans in ji a

    Na isa filin jirgin saman Bangkok a ranar 16 ga Fabrairu kuma an sanar da ni a kula da fasfo cewa zan iya samun matsakaicin 3x a shekara tsawaita keɓewar visa. Sanarwar ta zo ne bayan ganin tambarin sabuntawa a baya. Wannan hani kan shiga ta iska ba ni da masaniya a baya.

    • RonnyLatYa in ji a

      Da farko ni ma na ji labarinsa.

      • Steven in ji a

        Na taba jin wani abu makamancin haka a baya. Duk da haka, ba ka'ida ba ce ko al'ada.
        Manufar ita ce a sarari: shigarwa ba tare da biza ba an yi niyya don yawon shakatawa, wanda ya shiga fiye da 1x ba tare da visa ba a cikin shekara 3 kuma wannan kuma an tsawaita zama a Thailand na kwanaki 180 kuma yana yiwuwa (ko wataƙila) ba ɗan yawon shakatawa bane amma wani. wanda ke zaune a can kuma / ko aiki.

        • RonnyLatYa in ji a

          Wannan wata ka'ida ce a da.
          Daga nan an ba ku izinin zama a Thailand na tsawon kwanaki 180 a cikin tsawon kwanaki 90 bisa "Keɓancewar Visa"
          Ina tsammanin an soke wannan doka a wani lokaci a 2008. Watakila har yanzu wasu jami'an shige da fice ba su gano hakan ba 😉

  3. Yahaya in ji a

    Ina da wani bakon kwarewa da Lufthansa. Tikitin shiga/ fita tare da kwanaki 50 tsakanin ciki da waje. Kuna iya shiga ta intanet sa'o'i 24 kafin tashi. An kasa faɗin "tuntuɓar tebur sabis."
    Sun juya sun ɗauka cewa zan yi amfani da izinin visa kuma hakan bai yi daidai da kwanaki 30 ba. Don haka pre-check in ta internet ba zai yiwu ba.! Don haka a filin jirgin sama kawai zan iya zaɓar kujerun da suka rage! A gefe: akwai visa na shekara!!

    Lura ga mai gudanarwa: idan bai dace da ƙuntatawa na “wasiƙar labarai” ba zan lura.

    • RonnyLatYa in ji a

      Ban san duk cikakkun bayanai waɗanda dole ne a shigar da su yayin tsarin shiga ba, amma ina ɗauka cewa akwai lamba v
      Shin kun taɓa ƙoƙarin shigar da lambar “sake shiga”?

    • RonnyLatYa in ji a

      (Cikakken rubutu)

      Ban san duk bayanan da dole ne a shigar da su yayin tsarin shiga ta hanyar intanet ba, amma ina ɗauka cewa dole ne a shigar da lambar biza a wani wuri idan za ku tafi fiye da kwanaki 30. In ba haka ba, babu wanda ke da biza da zai iya shiga ta intanet.
      Idan kana da tsawaita shekara guda, shin kun gwada amfani da lambar biza ta asali? Ko ƙila adadin ƙarawar ku na shekara-shekara ko “sake shigarwa”. Wani irin hade ne, amma wa ya sani?

      Wataƙila haka yake aiki?

  4. William van Beveren in ji a

    Ina da takardar iznin ritaya a Tailandia na tsawon shekaru 7 yanzu, kuma ina mamakin menene zaɓuɓɓukan za su kasance idan na rayu rabi a Thailand da rabi a Vietnam.
    Yanzu dole in sami 800.000 baht a asusun banki a kowane lokaci, in ba haka ba zan iya yin wasu abubuwan nishaɗi da shi.
    Shin akwai mutanen da ke zaune rabi a Thailand rabi kuma a wani wuri?


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau