Tony jaa

By Gringo
An buga a ciki al'adu, Fina-finan Thai
29 Oktoba 2012

Abokina na ɗan Scotland Jim, na yau da kullun Tailandiabaƙo, ya aiko mani hanyar haɗi zuwa bidiyo akan Youtube wanda yayi kama da ban sha'awa a gare ni.

Wani yanayi ne na kora daga fim ɗin Ong-Bak na ƙasar Thailand, Jarumi na ƙasar Thailand, tare da fitaccen jarumin nan na ƙasar Thailand Tony Jaa.

Tony Jaa, kamar yadda aka san shi a Yamma, ƙwararren ƙwararren ɗan Thai ne na al'adun gargajiya na Thai na Muay Boran, wani yanki na musamman na Muay Thai. Ya kuma kware sosai a sauran wasannin motsa jiki kamar jiu-jitsu, wasan taekwondo kuma ya yi fice a tsalle-tsalle a kwaleji. Ong-Bak shi ne fim dinsa na farko, wanda kuma aka sake shi a wasu kasashe da dama, sai kuma wasu da dama inda ya nuna kwarewarsa ta motsa jiki a fage da dama.

Ban san dalilin da ya sa Jim ya aiko mini da wannan hanyar ba, saboda ba na son wasan soja kwata-kwata kuma ba zan ga wannan fim din Ong-Bak ba ko kuma fim dinsa na biyu Tom Yam Kung. Amma dole in ce wannan bidiyon shine mafi kyawun duka. Babu fada, amma korar tana da fasaha sosai, inda Tony Jaa ke yin wasu dabaru na acrobatic don tserewa masu binsa.

To, gani da kanka kuma ga masu sha'awar akwai ƙarin bidiyo akan Youtube.

[youtube]http://youtu.be/p310Y0tctr8[/youtube]

6 martani ga "Tony Jaa"

  1. Rik in ji a

    Ina son manyan fina-finai! Fina-finan ayyukan Thai suna cike da kyawawan wuraren yaƙi. Duk da haka dai, dole ne ku so shi, saboda ni ba babban mai sha'awar fina-finan tsoro na Thai ba ne, ko da yake ina tsammanin fim din naman nama ( เชือดก่อนชิม ) yana da kyau sosai.

  2. Hans Vliege in ji a

    Matsayi na 2 na jefawa da jefa fina-finai, Thais suna son su. Babu fim ɗin da ya fi wannan ɓangaren litattafan almara.

  3. ku in ji a

    "Kuma ba za a kalli wannan fim din Ong-Bak ko fim dinsa na biyu Tom Yam Kung ba."

    yi wasa da shugaban makaranta na ɗan lokaci:
    "kuma ba wannan fim din Ong-Bak ko fim dinsa na biyu Tom Yam Kung ba zan gani 🙂

    • Kawai fitar da karan:
      Wataƙila ya kamata ku ɗauki matsala don rubuta wani abu don blog ɗin Thailand, bayan haka, mafi kyawun helmsmen suna bakin teku. Za mu iya kuma duba ko akwai kurakurai a cikin sa 😉

      • ku in ji a

        Wataƙila ba ku lura ba, amma na kan rubuta ɗaya akai-akai
        wani abu a kan Tailandia Blog. Gaskiya yawanci a mayar da martani ga a
        labarin wani,
        amma ko da yaushe tare da wani abun ciki :o)
        Ina da wuya, idan har abada, ina sukar kurakuran harshe kuma ba shakka ba buga rubutu ba,
        amma akai-akai duba yadda tsananin ku: An ƙi saboda maƙasudi kaɗan ko
        waƙafi. Babu manyan haruffa da sauransu.
        A yanayin da na ambata, duk da haka, shi ne akasin, na
        abin da yake nufi (tare da t 🙂), amma ba zan sake yin hakan ba.

  4. Peter in ji a

    Tony Yaa yana yin duk abin da ya dace kuma yana yakar kansa. Don haka babu kayan haɗi kamar trampoline da sauransu, ba tare da ƙari ba. Don haka da gaske tsalle, babu tsayawa. Don haka ainihin abin. Ba na tsammanin Ong-Bak 1 fim ne na jifa-da-tafi. Fim din aji kawai. Bai kamata ku kwatanta shi da fim ɗin Hollywood ba, wanda galibi ya fi muni. Ina son Ong-Bak 2 ƙasa. Ong-Bak 3 ya sake kasancewa mafi kyawu daga wani yanayi na daban. Kowa yana da nasa dandano, ba shakka, na fahimci hakan. Da fatan kowa ya kwana lafiya. Sawasdee khrap na Peter *Sapparot*.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau