'Mafarki mai ban tsoro ga kowane matafiyi'

Ta Edita
An buga a ciki Shafin
Tags: ,
Janairu 20 2019

A ce kana da nisan mil dubu da yawa daga gida a Tailandia kuma ka sami saƙo cewa wani danginka yana zuwa cikin gaggawa. Hopital an haɗa, a takaice, mafarki mai ban tsoro ga kowane matafiyi.

Ya faru da ni sau ɗaya. Na farka, na kalli wayata, na ga wasu missed calls da sakonni. A firgice na karanta sakonni masu tayar da hankali daga gida. Sai na yanke shawarar tada diyata.

Ba ta da ƙarin bayani a lokacin kuma dole ne in jira har sai na sami wani daga cikin iyalina. A halin da ake ciki, tunani iri-iri ne ke ratsa kaina. Shin zan fara shirya akwati na? Canza hanya na? Idan…?

Na soke alƙawura na na wannan ranar kuma na fara kira. Bayan wani lokaci na sami haske. Ko da yake saƙon farko sun yi kama da tsanani, na ɗan sami kwanciyar hankali. Majinyacin yana hannun mai kyau a asibiti kuma yana yin kyau bisa ga yanayin.

A wasu lokuta irin wannan ne za ku gane muhimmancin mai kyau inshorar tafiya shine. Mutane da yawa suna tunanin cewa inshorar balaguro ba komai bane illa inshorar kayan ku. Amma wannan shine ainihin mafi ƙarancin ɗaukar hoto. Amfanin inshorar balaguro yana bayyane musamman idan kuna buƙatar taimako, abin da ake kira ɗaukar hoto na SOS.

Idan ina so, kiran waya zuwa cibiyar gaggawa ta mai inshorar tafiya ta isa don tabbatar da cewa zan iya komawa Netherlands da sauri. Suna shirya komai, suna ba da sufuri, tikiti (idan ya cancanta ajin kasuwanci idan ajin tattalin arziki ya cika) kuma zan iya dawowa da sauri.

Wannan kuma ya shafi wata hanyar. Idan za a kwantar da ni a asibiti a Tailandia tare da manyan korafe-korafe, za a kai iyalina zuwa Thailand nan da nan tare da kudin mai insurer kuma ba shakka za a biya kuɗaɗen asibiti gabaɗaya. Idan ya cancanta, mai insurer tafiyata yana ba da garantin biyan kuɗi, ta yadda za a fara magani nan da nan; kada a rasa lokaci mai mahimmanci.

Ina kuma da abin da ake kira 'agent clause' akan manufofina. Idan abokin tarayya na ba zai iya aiki a Netherlands ba, ya ce ya karya hannu, kuma za a mayar da ni Schiphol nan da nan a kan kudin inshora na tafiya.

A ganina, inshorar tafiya yana da amfani. Akwai rukunan da wasu inshora ba su biya ba, kamar farashin maidowa, farashin ceto da bincike, da taimako daga kwararrun cibiyar gaggawa.

Tunani mai gamsarwa a gare ni lokacin da na tsaya a wancan gefen duniya.

19 martani ga "'Mafarki mai ban tsoro ga kowane matafiyi'"

  1. Ronald in ji a

    Ban taba duba inshorar balaguro ta wannan hanyar ba.

    Da kyau shirya idan ya faru da ku!

  2. maryam. in ji a

    An yi sa'a, muna da inshorar balaguro mai kyau, idan akwai gaggawa, za mu iya tuntuɓar ku kuma za a tsara komai da kyau, ko da a cikin yanayin mutuwa, za a kawo gawar zuwa Netherlands. Ka kasance mai inshora mai kyau kuma ka biya ƙarin wani abu a kansa, ka biya, amma ba za ka taɓa cewa ba abin da ya same ni, babba ko babba, zai iya ƙarewa.

  3. Rene in ji a

    Ni ma wannan ya faru da ni, amma kawai akasin haka. Na yi hutu a Jomtien kuma na kasance ina fama da arrhythmias na zuciya na tsawon shekaru 3, waɗanda aka sarrafa su da kyau tare da magunguna.
    ya kasance a cikin jerin jiran aiki a Netherlands don zubar da jini a Eindhoven, amma bayan shekara guda ba tare da gunaguni ba, na tafi hutu tare da wani abokina tare da kwanciyar hankali. Matata ba ta zo ba saboda jirgin yana damun ta saboda matsanancin ciwon baya.
    Bayan kwana 3 bala'i ya afku kuma na sami bugun zuciya 180, don haka na je asibitin Bangkok a Pattaya aka kwantar da ni a can kuma aka yi mini magani nan take. Na tuntubi inshorar lafiyata da inshorar tafiya sannan na koma otal. Bayan kwana 2 wani tashin hankali na bugun zuciya na biyu kuma kamfanin inshora ya daina ba ni izinin tashi da magani don haka sai na tsaya a can don zubar da ciki.
    Dole ne a sanar da gaban gida sannan an saita komai don maganin. Kamfanonin sun biya duk kuɗin da aka biya har zuwa kashi na ƙarshe, wanda na yi farin ciki da shi sosai. Yi la'akari ba kawai tsara jigilar gida ba, har ma da ƙarin farashin masauki don abinci da abin sha, tafiye-tafiyen da aka soke, farashin tarho da, misali, farashin tasi zuwa filin jirgin sama na Bankok da daga Schoiphol zuwa gida. don haka aka yi sa'a babu wata damuwa a kan hakan.
    Ina matukar godiya ga kamfanonin inshora don tsara komai da kuma mayar da kudaden da aka kashe. (OZF da Centraal Beheer Achmea)
    Abin da kuma zan so in faɗi game da wannan shine ƙwarewa da kyakkyawar kulawar Xiekebhuis a Pattaya. Na dan yi shakka da farko, amma hakan bai zama dole ba. Ina fatan idan na sake samun matsalolin zuciya, zan dawo Thailand, huluna ga ma'aikatan asibiti.
    Af, komawa don duba duk shekara bisa buƙatar likitan zuciya.
    sake ingantaccen inshora ya cancanci nauyinsa a zinare

  4. Loan de Vink in ji a

    Gaba ɗaya yarda, magana daga gwaninta, dole ne ya koma gida da gaggawa kuma an shirya komai tare da kiran waya

  5. Mai son abinci in ji a

    A bara, na sami taimako mai kyau ta hanyar inshorar balaguro, an kwantar da mijina a wani asibiti a Thailand kuma an shirya jigilar kayayyaki zuwa Netherlands zuwa ƙofar gidanmu na Dutch.

  6. Peter in ji a

    Yawancin inshorar balaguro ana raina shi.
    Abin kunya domin tabbas ba su da tsada!!!
    Mahaifiyar 'yar'uwata ta rasu kuma ta sami damar komawa tare da abokin tafiyarta. Kuma lallai ajin farko na duka biyun, sauran na biki ma an biya su duka.
    Ko a kk da makauniyar sarm ta kwana 4 a asibiti komai ya maida!!.

  7. l. ƙananan girma in ji a

    Wannan kawai ya shafi masu yin biki tare da inshorar balaguro!

    Idan kuna zaune a Tailandia kuma kuna karɓar kira daga tsohuwar ƙasarku saboda matsaloli, duk farashin zai kasance da kuɗin ku.
    Da fatan a lokacin fasfo ɗin zai kasance don sake shiga Thailand!

    • Cornelis in ji a

      Idan ya cancanta, zaku iya samun waccan izinin sake-shigar bayan tashi daga Suvarnabhumi.

      • l. ƙananan girma in ji a

        Fata ku yi tunanin hakan a cikin duk firgicin ku!

        Wannan a kansa gaskiya ne, na gode!

  8. Cornelis in ji a

    Kawai buɗe asusun sabuntawa na shekara-shekara na inshorar tafiya na na ci gaba. Don ƙimar kuɗi na Yuro 53 a kowace shekara Ina da ɗaukar hoto na duniya, matsakaicin lokacin tafiya na kwanaki 365, ƙarin farashin likita gami da kowane. komawa gida, da sauransu da dai sauransu.
    Gabaɗaya, Yuro ɗaya a mako, don haka kada ku damu da farashin. Da fatan za a lura da matsakaicin tsawon lokacin tafiya lokacin kammalawa: galibi ana samun iyakoki zuwa tsawon tafiyar watanni 3 ko 6 a jere. Dubi abin da kuke buƙata da kyau.

  9. Yusufu in ji a

    Da fatan mutane ba za su zage shi ba don ya kasance mai araha ga kowa.

  10. Jeanine Lebanon in ji a

    Ina da inshora tare da TOURING. Na sha zuwa Thailand. Muna yin aikin sa kai a lardin Udon Thani.
    http://www.belgisaan.be
    Lokaci na ƙarshe da na kasance a can wata ƙuruciya mai nauyi ta fado mini. Ambulance a ciki kuma zuwa asibitin Wattana. Na kira kamfanin inshorar balaguro a wurin. Na sami karaya guda 4 da karyewar kafada. Inshorar tafiya ta tsara komai. Bayan 'yan kwanaki a Wattana, ɗauki jirgin sama mai zaman kansa zuwa Bangkok. Hatsari a ranar 20 ga Nuwamba, 2016 da komawa Paris tare da Air France a ranar 7 ga Disamba. Wani likita da ma'aikacin jinya daga Belgium sun raka ni. Ta motar asibiti zuwa asibiti a Ostend. Akwai tiyata a kafada kuma a ranar 23 ga Disamba na je BZIO don gyarawa. A ƙarshe gida a ƙarshen Janairu. Inshorar ta kula da komai kuma bai kashe ni ba €. Na gode TOURING. Ina ba da shawarar kowa ya ɗauki irin wannan inshora. Ba shi da tsada kuma dukan iyalin suna da inshora da shi.

    • l. ƙananan girma in ji a

      Mun yi sa'a cewa wannan hatsari a lokacin "aiki na sa kai" ba a cire shi a cikin yanayin manufofin ba!

  11. Carlo in ji a

    A bara na sami kiran waya daga Belgium cewa abubuwa da yawa suna faruwa ba daidai ba a cikin kasuwancina. Ba zan iya taimakawa tare da tuntuɓar tarho ba kuma ba ni da wani zaɓi face in ɗauki jirgin farko zuwa Belgium da kaina.
    Na riga na biya kudin dawowar jirgi a ranakun da aka saita. Don haka sai na sayi ƙarin tikiti don samun jirgi mai tafiya ɗaya zuwa Brussels washegari. Wannan ya fi tsada fiye da na farko da aka ba da umarnin jirgi biyu. Na kasance gida a cikin sa'o'i 24.
    Ko da yake na yi inshora lokacin da na yi ajiyar jirgin Cheaptickets, ba su shiga tsakani ba kuma dole ne in biya komai da kaina. Dalili kuwa shi ne ba gaggawar likita ba ne.

    • Ee, yana da ban mamaki cewa ba kawai duk abin da inshorar balaguron ku ke biya ba. Gaskiya mai ban mamaki….

  12. Lung Theo in ji a

    Ina kuma yin balaguro da yawa kuma ban taɓa ɗaukar inshorar balaguro ba. Ina ganin wauta ce ku kashe kuɗi akan abin da kuke fata ba zai taɓa faruwa ba. Dole ne ku kuskura kuyi caca a rayuwar ku. Kuma idan ta faru, za mu gani.

    • Cornelis in ji a

      Idan kun tsawaita wannan ra'ayi, ina tsammanin za ku iya soke duk manufofin inshora. Shin da gaske kuna da daidaito?

    • ann in ji a

      Abin da ya sa ba da daɗewa ba inshorar balaguro zai zama wajibi a Thailand, da sauransu

  13. Henry in ji a

    Dear Lung Theo, wawaye kawai mutane suna tunanin wauta ce kada a yi tafiye-tafiye da rashin gaskiya.
    Na san kaɗan ba tare da inshorar lafiya ba kuma har yanzu na san kaɗan. A cikin lamarin gaggawa, za mu yi aiki cikin tausayi kuma mu tara kuɗi ta hanyar yaƙin neman zaɓe, saboda dole ne mu koma ƙasar mahaifa, tare da kyakkyawan tsarin tsaro na zamantakewa. Ra'ayina shine, kai mai adawa da zamantakewa ne idan ka bar wasu su biya kuɗin da za ku iya guje wa da jarin ku ...


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau