Tambaya: Hugo

Tun daga Janairu 1, 2021 an soke ni daga Belgium kuma an yi mini rajista a ofishin jakadancin Belgium a Bangkok. Yanzu da shekara ta kusa ƙarewa, ina mamakin abin da ya kamata ya faru dangane da yiwuwar dawowar haraji?

Bayan haka, na yi ritaya kuma a wasu kalmomin sun fi ni sanin kuɗin da nake samu daga haraji. Shin dole in yi wani abu game da dawo da haraji ko kuwa jira kawai sai in sami sako?

Shin akwai wanda ke da gogewa game da wannan kuma akwai fa'idodi ko rashin amfani a matsayin mai biyan haraji ba mazaunin gida ba?

Don Allah shawara.


Reaction Lung Adddie

Dear Hugo, da farko: karanta fayil ɗin: 'CIN SUBSCRIBE DON BELGIAN'. Ni ne marubucin wannan fayil kuma za ku iya samunsa a nan akan tarin fuka, hagu a ƙarƙashin: 'DOSSIERS'. A can an bayyana ainihin abin da za ku yi game da haraji a cikin babin 'Kudi'.

Ina kuma ba ku shawarar ku karanta babin 'PENSIONS' domin a nan ma kuna da 'yan abubuwan da za ku yi, musamman don karɓar SHAHADAR RAYUWA..... Don haka ku karanta waɗannan babi biyu a hankali idan kuna da wata tambaya za ku iya. tambaye su ta hanyar saitin TB.

Game da Haraji:
Hanya mafi sauki ita ce yin rajista a “www.myminfin.be”. Dole ne ku sami E-ID (tare da mai karanta kati), ko TOKEN ko ITSME. Biyu na ƙarshe, idan ba ku da ɗaya tukuna, ana iya samun su kawai a Belgium. Kuna iya samun E-ID tare da mai karanta kati. Sannan zaku iya bin cikakken fayil ɗinku ta wannan hanyar haɗin yanar gizon kuma zaku sami fom ɗin sanarwa ta wannan hanya.

Idan ba ku son amfani da 'myminfin', kuna iya yin rajista ta imel azaman 'mai biyan haraji da ke zaune a ƙasashen waje'. Ofishin Jakadancin Belgium BA ya yi muku haka. mahada: http://financien.belgium.be/nl/particulieren/belastingaangifte/aangifte_niet-inwoners
Idan ba ku yi amfani da myminfin ba, to za ku karɓi fom ɗin sanarwar takarda ta hanyar aikawa kuma wannan ba zai kasance ba har sai Satumba. Kawai tabbatar da adireshin ku daidai ne.

Babu cikakken NO rashin amfani da ke da alaƙa da kasancewa mai biyan haraji ba mazaunin gida ba. Akwai ƙananan fa'idodi a gare shi. (duba fayil).

Fatan alheri ga 2022,

Editoci: Kuna da tambaya ga Lung Addy? Yi amfani da shi hanyar sadarwa.

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau