Ziyarar Nongkhai, garin kan iyaka da ke gefen Mekong na Thai, ba ta cika ba tare da ziyarar Salaeoku ba. Kalmomi sun kasa kwatanta lambun sassaka, wanda limamin coci Launpou Bounleua ​​ya kafa, wanda ya mutu a shekara ta 1996.

Kara karantawa…

Tambayar da ake yi mini akai-akai: "Mene ne mafi kyawun lokacin ziyartar Thailand?" A gaskiya, babu wata bayyananniyar amsa ga hakan.

Kara karantawa…

Sabuwar yarjejeniya tsakanin Netherlands da Thailand don hana haraji biyu ba (har yanzu?) Fitowa daga bututun mai. A cewar wasu, zai fara aiki ne a ranar 1 ga watan Janairu, amma har yanzu akwai cikas da yawa a cikin hanyar. Ba a fayyace ko waɗannan berayen Thai ne ko na Dutch bears, amma waɗanda ke nazarin ƙa'idodin a cikin Netherlands suna fatan cewa ƙasar mahaifar ba za ta sanya haraji ba har sai Janairu 1, 2026 ko ma 2027 da farko. Ba zai yiwu ba, a tunani na biyu, Thailand ita ma tana son wani yanki na kek.

Kara karantawa…

A Nakon Pathom, mai tazarar kilomita 60 yamma da Bangkok, ba za ku hadu da baki da yawa ba. Duk da haka, birni ne mai kyau, inda akwai sauran abubuwa da yawa da za a yi da gani.

Kara karantawa…

Wurin bauta ga/da zomaye

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Wuraren gani, Rayuwa a Thailand, thai tukwici
Tags: ,
Maris 15 2024

Ko da bayan shekaru 15, Thailand wani lokaci yana ba ni mamaki. Kamar kwanan nan lokacin ziyartar wurin ibada, ba haikali ba. An yi masa ado da yawa tare da ɗaruruwan zomaye, amma an yi shi da dutse.

Kara karantawa…

Akwai temples da temples a Thailand, fiye da 40.000 gabaɗaya. Ɗayan yana da ɗan kyau da ban sha'awa fiye da ɗayan, amma gaba ɗaya shi ne kwat da wando daga tufa ɗaya. Tare da wasu keɓancewa, kamar haikalin, wanda aka yi da kwalaben giya. Kudancin Prachuap Khiri Khan wani babban misali ne. Wat Ban Thung Khlet an ƙawata shi da tsabar kudi.

Kara karantawa…

Idan kun taɓa zuwa kusa da Ratchaburi/Nakhon Pathom, ziyarar NaSatta Park tabbas yana da daraja. Yawancin lokaci ni ba babban mai sha'awar wuraren shakatawa ba ne a Tailandia, saboda baƙi koyaushe suna biyan babban farashi kuma kwatancen galibi suna cikin Thai. Idan ba a wurin shakatawa na NaSatta ba.

Kara karantawa…

Hua Hin na iya samun sunan zama wurin shakatawa na tsofaffi a lokacin bazara, amma akwai wurare masu yawa na aljanna a kusa da wurin shakatawa na bakin teku da ke jan hankalin matasa.

Kara karantawa…

Ayutthaya, babban birnin da aka wawashe

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki birane, thai tukwici
Tags: ,
Nuwamba 26 2023

Ayutthaya a zahiri yana nufin 'mara nasara'. Wannan suna ne mai kyau na ƙarni huɗu, har a shekara ta 1765 ’yan Burma suka washe kyakkyawan birni da ke da haikali sama da 2000 kuma suka karkashe mazaunan ko kuma suka tafi da su a matsayin bayi.

Kara karantawa…

Za a kaddamar da sabuwar tashar jirgin kasa ta Hua Hin a ranar 11 ga watan Disamba tare da isowar jirgin na farko. Daga ranar 15 ga Disamba, duk jiragen kasa za su ratsa ta tashar tashar, wani jifa daga tsohon ginin, wanda masu yawon bude ido ke so. An ce wani nau'in gidan kayan gargajiya ne na jirgin kasa. Ana iya amfani da tsoffin waƙoƙin ta jiragen ƙasa masu ɗaukar kaya.

Kara karantawa…

Hans Bos ya zayyana gwanintar bankin Kasikorn a Hua Hin, Thailand. Tsawon shekaru ya ajiye kudi baht 800.000 a asusunsa domin biyan bukatun shige da fice. A wani bincike na baya-bayan nan, ya gano cewa bankin ya ba da riba kashi 0,87 ne kawai. A yunƙurin samun komawa mafi kyau, ya ziyarci reshen Bluport. Hans ya gano cewa saboda tarwatsa asalin kuɗin, kowane bangare ya faɗi ƙarƙashin tsarin kuɗin ruwa na daban.

Kara karantawa…

Geert, a cikin Hua Hin yana neman dumi da ƙauna

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Dangantaka
Tags: , ,
Nuwamba 21 2023

Geert D. tsohon aboki ne, a zahiri kuma a zahiri. Har yanzu yana da kyau yana da shekaru 59 kuma yana zaune a wurin shakatawar masarautar Hua Hin kusan shekaru uku. Ya zauna a wurin, tare da budurwarsa Lek, amma ta ga kyakkyawar makoma a 'yan watannin da suka gabata a cikin guguwa mai iska a cikin rayuwar dare na Bangkok.

Kara karantawa…

Hua Hin tana ci gaba da ɗorawa cikin hanzarin al'ummomi

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Tsari
Tags: , ,
Nuwamba 15 2023

Hua Hin, yanki mai bunƙasa a Tailandia, yana gab da maraba da ci gaba da dama. Yayin da tashar jirgin kasa mai cike da buri ta kusa kammalawa kuma asibitin Hua Hin na Bangkok ya samu gagarumin ci gaba, al'adun gargajiya na wadata al'ummar yankin. A ranar 15 ga Disamba, fitacciyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Dutch B2F za ta yi wasan kwaikwayo a lambun otal ɗin Sheraton, wani taron da ke nuna fa'idar al'adun Hua Hin. Wannan gabatarwar tana ba da haske game da ci gaban birane da kuma rayuwar al'adun yankin.

Kara karantawa…

Yana iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan kafin sabuwar yarjejeniyar haraji tsakanin Netherlands da Thailand ta fara aiki. "Ba sai Thailand ta amince a kowane mataki ba. Ba mu san ta yaya ko me a halin yanzu ba.” Ambasada Remco van Wijngaarden ya bayyana haka a wani taron ''ganawa'' da mutanen Holland a Hua Hin da kewaye. Sama da ’yan uwa dari da abokan aikinsu ne suka halarci taron.

Kara karantawa…

An fahimci cewa labarin da aka buga a Thailandblog na Oktoba 18 game da tunanin cewa yarjejeniyar da Thailand za ta fara aiki a ranar 1 ga Janairu, 2024 ta haifar da hayaniya. Ba alama a gare ni a matsayin tseren ba tukuna idan aka ba da gogewa game da ranar sanya hannu da kwanan wata na ƙarshe da za a fara aiki da yarjejeniyar haraji na kwanan nan. Yawancin lokaci yana da tsayi fiye da shekara ɗaya kuma wani lokacin shekaru da yawa.

Kara karantawa…

Idan na taɓa zaɓar in zauna a wani wuri a Thailand, Petchaburi yana da babbar dama. Yana ɗaya daga cikin ƴan ƙauyukan da aka kiyaye su da na sani kuma yana cike da tsoffin haikali masu kyau. Yana da ban sha'awa cewa birnin ba shi da ƙarin baƙi, kodayake rashin su ma na iya zama dalilin kiyaye shi.

Kara karantawa…

Ode zuwa miyan noodle

Hoton Hans Bosch
An buga a ciki Abinci da abin sha
Tags:
13 Satumba 2023

Ni kuma mai son miya ne a cikin Netherlands, tare da fifiko mai ƙarfi ga bishiyar bishiyar asparagus ko miya mai kauri. Miyar fis dina da bambance-bambancen da wake na koda sun shahara. A Tailandia na fadi don miya na noodle, a kowane nau'i na bambancin.

Kara karantawa…

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau